ผู้เขียน หัวข้อ: ผลงานแรก กับ Power Ampliflier หลอด EL34 SE  (อ่าน 38828 ครั้ง)

ออฟไลน์ skanet

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 3
Re: ผลงานแรก กับ Power Ampliflier หลอด EL34 SE
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2011, 04:04:03 PM »
เริ่ม Clear ชั้นวาง เอาเครื่องที่ไม่ได้ใช้ออก จะได้วาง Pre-Power หลอดครับ  @~~@

Re: ผลงานแรก กับ Power Ampliflier หลอด EL34 SE
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2011, 04:06:04 PM »
ฝีมือไม่ธรรมดาครับ  คนนี้  [))] [))]

แหม คุณตั๊มก็ ยอ ซ่ะ ไม่ดังขึ้นมาขายหน้าแย่   :P

ออฟไลน์ MAX

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 29
  • 2A3 THE POWER
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2011, 04:09:25 PM »
ดูจากรูปแบบLAYOUT ไม่เหมือนมือใหม่เลยนะครับ ทำให้เสร็จเร็วๆนะครับ ตามติดอยู่อะครับ [great]

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2011, 04:11:11 PM »
ขอขอบคุณแรงใจจากเพื่อนๆ พี่ทุกท่านด้วยน่ะคครับ  [res]

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2011, 04:21:22 PM »
 @~~@ ทำเสร็จแล้ว ถ่ายรูปสวยๆมาลงเลยครับ พื้นที่ โชว์แอมป์ด้านบนเว็ปยังมีที่ว่างอีกหลายนตำแหน่งครับ
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2011, 04:34:33 PM »
  น้องใหม่ไฟแรง เอาใจช่วยครับ  [thumb up] [thumb up] [thumb up]

ดูจากลายเซ็นไม่ใหม่แล้วม๊างสหายย  [roll]

แล้วแต่จังหวะหน่ะครับ พี่ numz ช่วงที่เมียดุก็หยุด พอหายดุก็กลับมาทำใหม่  [cry2]

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2011, 04:35:31 PM »
@~~@ ทำเสร็จแล้ว ถ่ายรูปสวยๆมาลงเลยครับ พื้นที่ โชว์แอมป์ด้านบนเว็ปยังมีที่ว่างอีกหลายนตำแหน่งครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2011, 04:37:07 PM »
  น้องใหม่ไฟแรง เอาใจช่วยครับ  [thumb up] [thumb up] [thumb up]

ดูจากลายเซ็นไม่ใหม่แล้วม๊างสหายย  [roll]

แล้วแต่จังหวะหน่ะครับ พี่ numz ช่วงที่เมียดุก็หยุด พอหายดุก็กลับมาทำใหม่  [cry2]

ต๊ายยยยยยมาเรียกผมพี่.....ผมเพิ่งจะ  18   jump jump
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ YOD

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 0
    • mastercomponent
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2011, 04:43:49 PM »
วงจรแชมป์.. [))]

ใช่ครับ ของคุณ Yod
  [thumb up] การวางอุปกรณ์สวยดีครับ
วงจรไม่ใช่ของผมออกแบบ  [roll] ผมก็เอาของเขามาอีกทีนึง :D

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2011, 05:34:39 PM »
จุดใส้หลอด12AT7  ลองดูใหม่อีกทีซิครับ  มันแม่งๆอยู่นะ

ขอบคุณครับ เดี๋ยวคืนนี้กลับไปตรวจอีกรอบครับ ผมว่าจะแบ่งเป็น Part คือ Part แรกเดินสายไฟไส้หลอดก่อน Part ต่อไปค่อยไฟสูง ไม่งั้นมือใหม่อย่างผมจะมั่วเอาง่ายๆ  :P

เจอแล้วครับ 12AT7 ขา 9 เป็นขา Common นี่เอง ผมไปเอาขา 4 เป็น Common แทน ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2011, 07:00:10 PM »
เริ่มทำแท่นก่อนดีกว่า พอดีมีเศษไม้เหลือ

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2011, 07:02:49 PM »
เริ่มทำแท่นก่อนดีกว่า พอดีมีเศษไม้เหลือ

มารอชมครับ  [great]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ chon_ti

• ถูกใจกด Like+ 16
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2011, 08:21:18 PM »
ตามมาเชียร์ครับ  [great]

ออฟไลน์ Bang doi

• "ทีมพาออกทะเล"
  • ถูกใจกด Like+ 21
  • I=E/R # V=IR # R =V/I # P=IV # แค่นี้หละ ลุยโล๊ด
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2011, 08:34:39 PM »
ตามมาเชียร์ครับ  [great]

ของน้าเองก็ให้ใวเลยครับ  [roll]
       สังกัดพรรคU30+1            >>>    ข้อมูลส่วนตัว       <<<

ออฟไลน์ Davit

• ถูกใจกด Like+ 4
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2011, 08:47:20 PM »
วงจรแชมป์.. [))]

ใช่ครับ ของคุณ Yod
  [thumb up] การวางอุปกรณ์สวยดีครับ
วงจรไม่ใช่ของผมออกแบบ  [roll] ผมก็เอาของเขามาอีกทีนึง :D

อยากได้หม้อเเปลง OPT.รุ่นเเชมป์ จะทำเยี่ยงไรดี

ออฟไลน์ ArtFish

• DAV Staff
  • ถูกใจกด Like+ 80
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2011, 09:09:55 PM »
รอชมผลงานด้วยคนครับ :)
ที่อยู่ติดต่อครับ  <br />http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=155.0

ออฟไลน์ khawfang

• ถูกใจกด Like+ 47
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2011, 10:13:42 PM »

ผู้ชมชั้น ลิงไซ้ แน่นไปหมดละ ขอชมอยู่ห่างๆละกันค่ะ แอบลักจำด้วยค่ะ   (^o^)

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2011, 10:15:53 PM »
 [thumb up]น้องใหม่เอาใจช่วยครับ

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2011, 10:27:10 PM »

มารอชมครับ  [great]

ขอบคุณครับ

เริ่มขั้นตอนการทำแท่นก่อนเลยน่ะครับ
1) วัดขนาดของไม้ MDF ก่อนที่จะตัด ขนาดของแท่นอ้างอิงจากขนาดมาตรฐานที่พี่ๆ ที่ทำแท่นทำกัน คือขนาด 10" x 13" เผื่อเข้ามุม ฝั่งละ 15 mm. ตามขนาดความหนาของไม้

ออฟไลน์ Hannan

• ถูกใจกด Like+ 13
  • DIY เล็กๆ
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2011, 10:29:21 PM »
มาแอบดูด้วยครับ  คงจะเป็นแอมป์ที่สวยมากๆ [))] [))]
contact ข้าพเจ้า<br />http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=1625.0

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2011, 10:30:18 PM »
2)ตัดไม้ ใช้ Jig saw ตัด โดยใช้ไม้ยาวเป็นแนวตอกตะปูยึดไว้ ไม่ให้ Jig saw เลื่อน เทคนิคนี้ทำให้เลื่อยได้ตรงขึ้นครับ

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2011, 10:32:32 PM »
3) เข้ามุมแบบธรรมดาครับ เน้นฉาก

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2011, 10:36:42 PM »
4) เข้ามุมผมใช้การลาเท๊กซ์ ทารอยต่อทุกจุด แล้วยิงตะปูเข็มมุมละสองตัว ยึดเป็นแนวไว้ พอครบสี่มุม ผมปรับฉากอีกรอบกับแนวระนาบ ก่อนใช้สว่านเจาะนำร่อง แล้วยิงตะปูเกลียวตามไปอีก เพื่อให้แน่นที่สุดทุกๆ มุม เหลืออุดรอยด้วย Wood filler

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2011, 10:51:44 PM »
5) เรียบร้อยครับ เริ่มทำตอนสามทุ่มเศษๆ เสร็จเกือบสี่ทุ่ม ส่วนบังใบตอนแรกว่าจะใช้ Trimmer วิ่งเอา แต่ดูแล้วไม้บางไปหน่อย (15 mm.) เลยเอาอีกแผ่นมาประด้านในทำเป็นบังใบแทน เอาไว้ยึด Plate ที่วางอุปกรณ์ ตรงนี้ก็ใช้กาวลาเท๊กซ์ยึด ตามด้วยตะปูเข็ม พรุ่งนี้คงเริ่มทำ Finishing ต่อครับ สภาพตอนนี้ยังเห่ยอยู่ คงต้องเอาเครื่องขัดกระดาษทรายขัดขอบ มุม โป้ว เก็บงานอีกรอบ แล้วติด Veneer ไม้สัก พร้อมย้อมสี หรือเอา Teak oil ชโลมดี ค่อยว่าอีกที ติดตามตอนต่อไปพรุ่งนี้น่ะครับ.....ขอบคุณครับ  (^_^)

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2011, 10:58:13 PM »
มาแอบดูด้วยครับ  คงจะเป็นแอมป์ที่สวยมากๆ [))] [))]

ขอบคุณที่ติดตามครับ ผมมีเวลาน้อยครับ วันละชั่วโมง สองชั่วโมงก็แย่แล้ว ยิ่งเสาร์ อาทิตย์ รับส่งลูกๆ เรียนพิเศษ พาแม่บ้านไปเที่ยวก็หมดแล้วสองวัน แต่เรื่อง DIY นี่ เลิกไม่ได้จริงๆ ครับ

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2011, 11:09:25 PM »

ขอบคุณที่ติดตามครับ ผมมีเวลาน้อยครับ วันละชั่วโมง สองชั่วโมงก็แย่แล้ว ยิ่งเสาร์ อาทิตย์ รับส่งลูกๆ เรียนพิเศษ พาแม่บ้านไปเที่ยวก็หมดแล้วสองวัน แต่เรื่อง DIY นี่ เลิกไม่ได้จริงๆ ครับ

[cooloo] [Bangdrink]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2011, 11:18:52 PM »

อยู่ศรีราชา มีอะไรให้เที่ยวเหรอครับ ผมเด็กเทพ ไม่ค่อยรู้จักเลย ลูกๆเรียนกันที่ไหนเหรอครับ  :-[
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2011, 11:31:50 PM »

อยู่ศรีราชา มีอะไรให้เที่ยวเหรอครับ ผมเด็กเทพ ไม่ค่อยรู้จักเลย ลูกๆเรียนกันที่ไหนเหรอครับ  :-[

ทุกอย่างหล่ะครับ พี่เล็ก อย่างห้างก็ central มีสองที่เลยครับ ที่ชล กับพัทยา โรบินสัน Big C (Carful) Lotus, ทะเลก็บางแสน พัทยา จอมเทียน บ้านอำเภอ หาดทรายแก้ว หาดนางรำ, ภูเขา น้ำตก ก็อย่างน้ำตกชันตาเถร อ่างเก็บน้ำบางพระ, สวนสัตวเปิดเขาเขียว ไนท์ซาฟารี สวนเสือศรีราชา สวนผีเสื้อ ตลาดนินจา จตุจักรชล ตลาดน้ำสี่ภาค อุทยานหิน เมืองจำลอง ลิบลี่ บีลิฟอิทออน๊อท Walking street เขาชีจรรย์ ไร่องุ่นประภัสรา อื่นๆ อีกมากมาย โอ้ย เขียนไม่หมดครับ แนะนำพาครอบครัวมาเที่ยวครับ ติดขัด หลงทางยังไงติดต่อผมได้ครับ ส่วนลูกๆ เรียนจุฬาภรณ์ ครับ ช่วงนี้เลยเน้นเรื่องเรียนกันค่อนข้างหนัก

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2011, 11:39:48 PM »

ทุกอย่างหล่ะครับ พี่เล็ก อย่างห้างก็ central มีสองที่เลยครับ ที่ชล กับพัทยา โรบินสัน Big C (Carful) Lotus, ทะเลก็บางแสน พัทยา จอมเทียน บ้านอำเภอ หาดทรายแก้ว หาดนางรำ, ภูเขา น้ำตก ก็อย่างน้ำตกชันตาเถร อ่างเก็บน้ำบางพระ, สวนสัตวเปิดเขาเขียว ไนท์ซาฟารี สวนเสือศรีราชา สวนผีเสื้อ ตลาดนินจา จตุจักรชล ตลาดน้ำสี่ภาค อุทยานหิน เมืองจำลอง ลิบลี่ บีลิฟอิทออน๊อท Walking street เขาชีจรรย์ ไร่องุ่นประภัสรา อื่นๆ อีกมากมาย โอ้ย เขียนไม่หมดครับ แนะนำพาครอบครัวมาเที่ยวครับ ติดขัด หลงทางยังไงติดต่อผมได้ครับ ส่วนลูกๆ เรียนจุฬาภรณ์ ครับ ช่วงนี้เลยเน้นเรื่องเรียนกันค่อนข้างหนัก

ไอ้ที่ว่ามานี่..มันอยู่ตรงไหนบ้างอ่ะ.. :-\  ถ้าทางจะหลงแน่เรา

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2011, 11:41:14 PM »
อืม... ไม่ยักรู้แฮะ ที่เที่ยวเยอะจริงๆ สงสัยต้องเพิ่งคนพื้นที่ซะแล้ว คุณ skanet เป็นคนสุรศักดิ์เลยหรือเปล่าครับ  ว่าแต่ รร. จุฬาภรณ์อยู่ส่วนไหนของ ศรีราชาครับ ไม่คุ้นเลย :angel:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มิถุนายน 2011, 11:43:33 PM โดย create »
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ