ผู้เขียน หัวข้อ: ที่เวบนี้จะมีมั๊ยน๊า !!!!  (อ่าน 5580 ครั้ง)

ออฟไลน์ khawfang

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 47
ที่เวบนี้จะมีมั๊ยน๊า !!!!
« เมื่อ: 10 ตุลาคม 2012, 04:45:15 PM »

[unde_cided] คุยกันเล่นๆนะคะ.... ไม่รู้จะมีรึปล่าวนะคะ สมาชิกประเภทไม่มีปัญญาคิดเอง คอยดัก เก็บเกี่ยว เอาความคิดคนอื่นไปตั้งกระทู้ อีกเว็บนึงเป็นผลงานของตัวเอง ด้วยความภาคภูมิใจเอามากๆ แล้วก็ทำเป็นการค้าเลยอ่ะค่ะ อย่าลืมว่าพวกเราส่วนมากจะเป็นสมาชิกกันอยู่แทบจะทุกเว็บกันอยู่แล้ว คงไม่อาจรอดสายตาไปได้กับการกระทำนั้น แบบว่ามาหาประโยชน์จากความคิดของผู้อื่นอย่างเดียวเลยค่ะ ไม่เคยโพสท์แบ่งปันความรู้ให้ใคร คงจะได้เห็นกันบ้างหล่ะค่ะ เพราะก็มีไม่กี่เว็บเอง แม้แต่เว็บแอมป์ PA ดิฉันเองก็เป็นสมาชิกอยู่ค่ะ อย่าคิดว่าจะไม่มีใครรู้ใครเห็น อิ อิ อิ พี่ๆ น้าๆ ลุงๆ คิดว่ามีมั๊ยคะ คนประเภทนี้ในเว็บนี้อ่ะค่ะ   [roll-eyes]

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
Re: ที่เวบนี้จะมีมั๊ยน๊า !!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2012, 04:47:12 PM »
มีครับ  [pig90103] อย่างน้อยควรให้เครดิตเจ้าของผลงานเขาบ้าง  [yes-raccoon]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2012, 04:53:01 PM »
นู๋ไม่รู้  [pig90129] นู๋หลงทาง
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2012, 05:12:43 PM »
 มันเป็นมารยาททางสังคม (ไม่รุ้ว่าจะรู้จักมั้ย มารยาทน่ะ)   ถ้าจะเอาไปทำขายก็น่าจะมิดชิดหน่อยเนอะ  เล่นแห่ซะ พวกกาฝาก [shock1]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2012, 05:15:29 PM »

[roll] ถ้าคำตอบคือไม่มีเลย จะเป็นเรื่องที่ดีมิใช่น้อย เพราะในความคิดของดิฉันเอง เว็บก็เหมือนกับร้านกาแฟ เป็นที่ๆทำให้เราได้มาตั้งวงร่วมสนทนาแลกเปลี่ยนความคิด แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ร่วมกัน มิใช่ที่ๆจะเข้ามาเก็บเกี่ยวความรู้เพียงอย่างเดียว ควรแชร์ความรู้ให้ผู้อื่นบ้างค่ะ คนเราทุกคนรู้ไม่เท่ากันและรู้ไม่เหมือนกัน ก็เหมือนกับได้มาเติมในส่วนที่ขาดในความไม่รู้ให้กันค่ะ และถือโอกาสนี้กราบขอบคุณทุกท่านที่ยินดีตลอดเวลาที่จะแบ่งปันความรู้ให้ดิฉัน และเพื่อนสมาชิกทุกท่านค่ะ ขอบคุณนะคะ

ออฟไลน์ yoyoeiei

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2012, 05:41:27 PM »
เว็บ PA อะไรอ่ะครับ ขอ ลิ้งหน่อยสิครับ จะเข้าไปแอบดูมั้ง  [c--c]

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2012, 08:08:36 PM »
มีครับ  [pig90103] อย่างน้อยควรให้เครดิตเจ้าของผลงานเขาบ้าง 
              [heyheypig445] มีจริงๆเหรอคะ !!! แหม ๆ น่าจับมาหอมแก้มซ้าย ขวา นะคะ เพราะคุณช่างกล้าจริงๆเลยชอบคนใจถึงอ่ะค่ะ

เว็บ PA อะไรอ่ะครับ ขอ ลิ้งหน่อยสิครับ จะเข้าไปแอบดูมั้ง
            เว้บ PA ยังไม่เจอนะคะ ถ้าเจอเมื่อไรจะเอามาฝากค่ะ ของดีๆแบบนี้เราไม่ลืมกันค่ะ

• "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2012, 08:15:15 PM »
ตายล่ะ มีครับ แต่เค้าไม่ได้ทำขาย แต่ทำการจ่ายแจกโดยไม่ได้ขออนุญาตมากกว่าครับ ขออภัยเจ๊วิคด้วยครับ  [yes-raccoon]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2012, 08:43:04 PM »
ตายล่ะ มีครับ แต่เค้าไม่ได้ทำขาย แต่ทำการจ่ายแจกโดยไม่ได้ขออนุญาตมากกว่าครับ ขออภัยเจ๊วิคด้วยครับ  [yes-raccoon]

[gr_in]  แบบนี้ต้องสนับหนุนเต็มร้อยครับน้า

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2012, 08:49:58 PM »

[gr_in]  แบบนี้ต้องสนับหนุนเต็มร้อยครับน้า

ใช่แล้วครับ ถ้าทำแจกต้องตามไปยกนิ้วโป้งยอดเยียมครับ ว่าแต่เวปไหนหรือ  [heyheybaby_watch]

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2012, 09:00:42 PM »
เอ่อ  [unde_cided]  สงสัยใช้คำผิด  ไม่ใช่ทำแจกนะครับ แต่เอาผลงานที่ออกแบบไว้ นำไปโพสแล้วไม่ได้ให้เครดิตว่าผู้ออกแบบเป็นใครน่ะครับ  [c--c]

[tig12]

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2012, 09:05:40 PM »
เอ่อ  [unde_cided]  สงสัยใช้คำผิด  ไม่ใช่ทำแจกนะครับ แต่เอาผลงานที่ออกแบบไว้ นำไปโพสแล้วไม่ได้ให้เครดิตว่าผู้ออกแบบเป็นใครน่ะครับ  [c--c]

ตกลงน้าสับสน หรือ ผม มึน งง เองครับนี่ !!!  [tremor-raccoon]

ออฟไลน์ Guy_Audio

• ถูกใจกด Like+ 93
  • UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2012, 09:13:16 PM »
ผมว่าน่าจะมึนยาที่หมอจ่ายแน่เลยคุณผึ้ง  laughhahaha

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2012, 09:15:02 PM »
ผมเมาครับ  [drink15]  [laugh-raccoon]

[tig12]

ออฟไลน์ malako

• ถูกใจกด Like+ 88
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2012, 08:50:49 AM »
เป็นโพสที่ดีในรอบปีครับ

เป็นโพสที่น่ารัก  น่าชังมากๆ ครับ

ผมเองยอมรับว่า  เป็นบ่อยที่เอาความรู้ของท่านอื่นมาเผยแพร่ต่อ  ซึ่งบางครั้งก็กระดากใจอยู่บ้างครับ
ผมเขียนลงสองสามเว็บ  เขียนด้วยความสนุก  เขียนเพราะอยากเขียน เท็จบ้างจริงบ้างเพื่อให้เรื่องเดินไปได้ครับ

มีคำกล่าวว่า  

Reason is not enough.    เหตุผลอย่างเดียวไม่พอ

พนมเทียน  หยิบสมบัติพระศุลี นวนิยายโด่งดังของฝรั่ง  มาเรียบเรียงใหม่กลายเป็น  เพชรอุมา  คนอ่านติดงอมแงม  

โกวเล้ง  เขียนทุกเรื่อง  เอาเค้าโครงเรื่องมาจากนวนิยายฝรั่งทุกเรื่อง  

ทมยันตีนั่นก็ครือๆ กันครับ  

อาจใจตรงกันในโครงเรื่อง  จินตนาการ ความฝัน ความสะเทือนใจของคนเราไม่หนีกันมาก

ยกตัวอย่างนะครับ

ศาสตร์ที่ว่าด้วยความมี(being)  

--  อภิปรัชญา
--  สุนทรียศาสตร์
--  จริยศาสตร์
--  ตรรกศาสตร์

ศาสตราจารย์ จำนงค์ ทองประเสริฐ  ราชบัณฑิต  
อาจารย์สอนตรรกศาสตร์วิชาที่ว่าด้วยเหตุผล
ให้ไว้สมัยผมเรียนหนังสือ  เพื่อนผมซึ่งปัจจุบันเป็นอาจารย์สอนหนังสือ และถือว่าเป็นศิษย์เอกของท่าน
และมักจะมาเยี่ยมผมบ่อย  เพื่อถกปัญหาธรรมกัน

ตรรกศาสตร์นั้น  มีเส้นแบ่ง เหตุผลไว้สองประการคือ

เหตุผลซึ่งมีจุดประสงค์ในเชิงคุณธรรม  ใช้เหตุผลในการพัฒนาความคิดมนุษย์  ทำให้มีวิสัยทัศน์

กับ  เหตุผลวิบัติ หรือเหตุผลลวง (ทุตรรกบท)  ใช้เหตุผลในทางที่ไม่ดี ในทางที่ไม่เหมาะสมเพื่อผลประโยชน์ตัวเอง
ทุกวันนี้มีให้เห็นทางทีวีทุกวันครับ

ความเจริญกับความเสื่อม เป็นของที่มีจริง
น่าแปลกที่บางวันผมรู้ตัวเหมือนกันว่า  ผมเดินบนทางขาลงหรือเสื่อมถอยลง
และบ่อยมากที่ผมใช้เหตุผลวิบัติ  กับภรรยาแก้วของผมครับ  ไม่เช่นนั้นบ้านแตกไปนานแล้ว

ว้า!!  ว่าจะตอบคำถามเสียหน่อย  ออกมหาสมุทร์ไปไกลเลย  เวลามีอารมณ์เขียนทีไรเป็นแบบนี้ทุกทีครับ
พบจิตแพทย์  เค้าบอกว่า  คนแก่ถ้าเหงามาก  ควรออกไปแถวถนนรัชดาในยามค่ำคืนเสียบ้าง....

ขอแก้ตัวใหม่ตอนหน้านะขอรับท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ตุลาคม 2012, 08:54:51 AM โดย malako »

ออฟไลน์ psang

• หูกระทะอมมือ
  • ถูกใจกด Like+ 33
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2012, 02:33:59 PM »
 [roll]

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2012, 02:55:06 PM »

และบ่อยมากที่ผมใช้เหตุผลวิบัติ  กับภรรยาแก้วของผมครับ  ไม่เช่นนั้นบ้านแตกไปนานแล้ว

ว้า!!  ว่าจะตอบคำถามเสียหน่อย  ออกมหาสมุทร์ไปไกลเลย  เวลามีอารมณ์เขียนทีไรเป็นแบบนี้ทุกทีครับ
พบจิตแพทย์  เค้าบอกว่า  คนแก่ถ้าเหงามาก  ควรออกไปแถวถนนรัชดาในยามค่ำคืนเสียบ้าง....

ขอแก้ตัวใหม่ตอนหน้านะขอรับท่าน

ส่วนใหญ่แล้ว มักเป็นเรื่องของการเด็นดูเด็ก
 [roll] [roll]

ผมใช้สูตรรัก ลวง พราง

พูดเรื่องจริง แต่ทำทีพูดเล่น ๆ  ให้ตายใจ
ถือเสียว่า น้ำร้อนปลาเป็น น้ำเย็นปลายตาย

วันไหนไปรัชดา อย่าลืมบอกกล่าวดัง ๆ นะ
เพราะอยากจะไปเต้นท่ากังนัมสไตล์ ให้เด็ก ๆ ได้ดูครับ

laughhahaha laughhahaha
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ malako

• ถูกใจกด Like+ 88
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2012, 06:44:40 PM »

เมื่อ 5 -6 ปีก่อน เวลาคอมพิวเตอร์ป่วยไม่ว่าหนักหรือเบา
ผมจะอุ้มไปร้านประจำที่พันธ์ทิพย์ประตูน้ำ  จากถนนบางนา-ตราด กม.18  ไกลมิใช่เล่น
พอน้ำมันแพงเลยหาหนังสือหาตำราซ่อมคอมเบื้องต้นมาอ่าน
แล้วสมัครเป็นสมาชิกเว็บ   overclockzone.com ไม่กี่เดือนผมก็สามารถประกอบคอมใช้งาน
และซ่อมเบื้องต้นเองได้ 

นอกเหนือจากความรู้เรื่องคอม  ผมได้หลายอย่างจากเว็บแห่งนี้
รวมทั้งวลีคำคม  คำเตือนใจที่เป็นลายเซ็น  ซึ่งมีหนึ่งวลีที่ผ่านตาครั้งเดียวก็จำได้คือ

จะดีจะชั่ว     อยู่ที่ตัวทำ
จะสูงจะต่ำ   อยู่ที่ทำตัว

อ่านแล้วดูเหมือนเข้าใจ  แต่พอมาหวนนึกถึงความหมายและคำแปลพาลไม่กระจ่างแจ้งในใจนัก
มัน  ยึกๆ ยักๆ หงึกหงักอย่างไรไม่ทราบเหมือนกันครับ

อีกวลีที่ผมยังอึ้งทึ้ง  แม้ว่าจะเข้าใจ  แต่คำแปลและขอบเขตมันไกลเกิน คือ

คือ    คนสาธารณะ   ที่สาธารณะ

รู้ว่า คือดารา นักร้อง นักแสดง นักการเมือง  ตลาดสด  ศูนย์การค้า สถานที่ราชการ 
เว็บดอทคอมดอทเน็ททั้งหลาย  ฯลฯ

คนสาธารณะ  ถือว่าเป็นคนของประชาชน  ถูกด่าฟรีและห้ามโกรธหรือด่าตอบ
สถานที่สาธาณะที่โด่งดังถูกคนที่เห็นแก่ได้เข้าไปใช้ประโยชน์กอบโกยแบบด้านๆ
ภาษาที่ใช้ถูกบัญญัติขึ้นเพื่อหวังผลส่วนตนทั้งสิ้น

ห้ามยากเสียแล้วครับ  ต้องปล่อยให้เขาเสื่อมลงไปเอง
ชาตินี้แน่นอนครับคงไม่ถึงชาติหน้าดอก

ออฟไลน์ วัยรุ่นเลบานอน?

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 6
  • เเก๊งค์เเมวเหมียวหมูดำ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2012, 07:02:40 PM »
ดิฉันไม่ทราบเหมือนกันครับ [roll]
Contact Us        
ถ้าต้องเลือกระหว่าง "นกไร้ขา" กับ "นกไร้ปีก" เธอจะเป็นอะไร?

ออฟไลน์ pathongo

• แอมป์ หลอด เสียงดีกว่า เยอะ
  • ถูกใจกด Like+ 4
  • หนึ่ง ใน ปฐพี
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2012, 11:06:03 AM »
 [c--c]
ตูอะป่าว เนี้ยะ คล้าย ๆๆ [pig90129] [pig90129]

ออฟไลน์ dumdum

• ถูกใจกด Like+ 3
  • มีไม่อะไรดีที่สุดแค่ทำให้ดีที่สุดชีวิตก็มีความสุข
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2012, 06:45:53 AM »
ผมคิดว่าเอาไปโชว์ได้ครับ   แต่ควรอย่างยิ่งต้องทำลิ้งกลับมาด้วยครับเพื่อเผยแพร่ผลงานของเวป ของสมาชิกเวป
และเพื่อให้เคดิตผู้สร้างสรรค์ผลงาน  จากการที่ผมได้ท่องเวปเกี่ยวกับเครื่องเสียง รถยนต์ บ้าน กลางแจ้ง คาราโอเกะ
ก็จะพบเห็นผลงานที่น่าสนใจจำนวนมาก แต่ที่กระทู้นั้นๆ ไม่พบรายละเอียดมากนัก
ต้องมา search หาข้อมูลซึ่งส่วนใหญ่ก็จะพบครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พฤศจิกายน 2012, 11:06:56 AM โดย dumdum »

ออฟไลน์ anan_125

• แค่ไม่ทุกข์ ก็เรียกว่า " สุข " แล้ว
  • Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 14
  • "ทำเอง ได้เอง เป็นเอง รู้เอง เห็นเอง"
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2012, 08:18:29 AM »
มีครับ  [pig90103] อย่างน้อยควรให้เครดิตเจ้าของผลงานเขาบ้าง  [yes-raccoon]

ใช่ครับน้า  อย่างน้อยควรให้เครดิตเจ้าของผลงานเขาบ้าง
ถึงเราจะมีความรู้น้อยกว่าคนอื่นๆเค้า การที่ทำผลงานหรือความรู้ที่ได้ไปแบ่งปันมันก็เป็นเรื่องที่ดีนะครับ
แต่อย่าลืมว่าคนที่ให้ความรู้ผู้นั้นเป็นใคร ควรให้เครดิตเจ้าของผลงานเขาบ้าง [yes-raccoon]
 อย่างน้อยเค้าจะได้มีกำลังใจที่จะทำและนำเสนอผลงานให้เราอีก