ผู้เขียน หัวข้อ: IC 3886  (อ่าน 487439 ครั้ง)

ออฟไลน์ cleaning

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 35
Re: IC 3886
« ตอบกลับ #240 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2012, 11:11:50 PM »
มีแต่งานสวยๆฝีมือดีๆกันทั้งนั้นเลยครับเห็นแล้วผมเสียดายเลยที่ชื้อ มาร้านมาแล้ว แต่ยังไงผมก็คงไม่สามารถทำได้แบบในรูป

บางทีอาจจะเสียดายตังเพิ่มขึ้น
เมื่อได้ฟังชุด Pre Amp 6DJ8 (ที่เตรียมการไว้จับคู่กับหวานใจ) + Tube Buffer + Power Amp 3886 ขนาน IC หรือ Power Amp 1875 ขนาน IC
หรืออาจจะทำทั้งสองแท่นก็ได้ เพราะแนวโน้มสูงที่จะทำทั้งสองเบอร์

ประมาณเดือนมีนาคม หลังจากที่ผมทำแอมป์หลอด EL34 เสร็จเรียบร้อย
ได้เจอกันแน่ ๆ แล้วคุณ Cleaning จะหันกลับมาจับหัวแร้งเพื่อ DIY อีกครั้ง

ไปหาซื้อ PCB เอนกประสงค์มานั่งฝึกหัดบัดกรีตัวอุปกรณ์ให้งาม และหาหัวแร้งดี ๆ คอยท่าไว้ได้เลย
เมื่อถึงเวลา จะได้ปั่นงานออกมาได้ไม่น้อยหน้าใครในยุทธจักร DIY

หาเรื่องให้คุณ Cleaning ได้ปวดหัวหรือปล่าวเนี่ยะ...

laughhahaha laughhahaha laughhahaha

ไม่ครับผมไม่ยอมแพ้เด็ดขาดเลยครับ laughhahaha ผมก็ว่าจะทำ 1875 แบบบริสด์ หรือ 3886 ครับ พี่นั้นแหละครับจะต้องถูกผมรบกวน laughhahaha

พี่ผมเองก็มี pcb12au7 อยู่นะครับ คงไม่แพ้ชุดพี่ แต่จะแพ้ตรงไม่มี "หวานใจ" นี่แหละครับ

แผนแหย่เสือออกจากถ้ำได้ผลแล้ว
 laughhahaha laughhahaha
laughhahaha กำลังนั่งเล็งวงจร1875 ว่าจะทำบริสด์อย่างไรดี จะได้นำร่องก่อนพี่ช่วงที่พี่ออกทัวร์อยู่ กว่าจะกลับของผมก็คงจะล่วงหน้าไปแล้ว ส่วนจะรุ่งหรือล่วงยังไม่รู้ครับ laughhahaha

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
« ตอบกลับ #241 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2012, 11:24:36 PM »
 [smi_ley] สิ้นปี ปั้น EL34 ไปทะเลาะกะน้าเมาดีก่า รื้อแท่น 6l6 เรียบร้อยหละ
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

« ตอบกลับ #242 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2012, 01:24:34 AM »
[smi_ley] สิ้นปี ปั้น EL34 ไปทะเลาะกะน้าเมาดีก่า รื้อแท่น 6l6 เรียบร้อยหละ
น้าเมา หยุดจับหลอดตอนนี้ชั่วคราวแล้วครับ กำลังข้าวใหม่ปลามัน กับ1875 ครับ ผมไปบ้านพี่แกหลายครั้งไม่เคยเอาหลอดออกมาให้ฟังหรือโชว์เลยเห็นแต่แท่นห่อพลาสติกอยู่บนชั้น ตอนนี้ลูบๆคลำๆหายใจเข้าออกพูดถึงแต่ 1875สาววัยรุ่น ครับ 3875สาววัยเต็มตัวพี่แกก็ไม่จับออกมาโชว์แขกเลย และเห็นว่าจะมีโครงการไปจีบสาวใหญ่3886 อีกแล้ว

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #243 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2012, 06:20:36 AM »
น้าเมา หยุดจับหลอดตอนนี้ชั่วคราวแล้วครับ กำลังข้าวใหม่ปลามัน กับ1875 ครับ ผมไปบ้านพี่แกหลายครั้งไม่เคยเอาหลอดออกมาให้ฟังหรือโชว์เลยเห็นแต่แท่นห่อพลาสติกอยู่บนชั้น ตอนนี้ลูบๆคลำๆหายใจเข้าออกพูดถึงแต่ 1875สาววัยรุ่น ครับ 3875สาววัยเต็มตัวพี่แกก็ไม่จับออกมาโชว์แขกเลย และเห็นว่าจะมีโครงการไปจีบสาวใหญ่3886 อีกแล้ว

หลอดก็ยังไม่หยุดนะครับ เพราะมันเข้าสายเลือดไปแล้ว
เพียงแต่เพลา ๆ มือลงไปบ้าง

เสี่ยหนุ่มรีบทำ EL34 ให้เสร็จไว ๆ นะ แล้วเอามากัดกับตัวที่ผมกำลังทำอยู่
เอาแบบให้ทุ่งสะเทือนไปเลย งานนี้เขี้ยวไม่หัก ไม่ยอมเลิก  laughhahaha

ว่าแต่ Gold Label มันนุ่มจริง ๆ กินแล้วไม่อยากลุกไปฉี่เลยอ่ะหนุ่ม... [in-love-raccoon]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

« ตอบกลับ #244 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2012, 08:48:22 AM »

ลืมบอกคุณ Cleaning ไปว่า แท่นที่ผมจับหุ้มพลาสติคใสกันฝุ่นนั้น
คือ 811-SE ตัวสุดโปรดของผม

เมื่อผมทำปรีแอมป์ 6DJ8 สมบูรณ์แล้ว จะยกมาให้เพื่อน ๆ ได้ฟังกัน
รอผมว่างก่อน ได้ฟังแน่นอนครับ
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ psang

• หูกระทะอมมือ
  • ถูกใจกด Like+ 33
« ตอบกลับ #245 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2012, 06:29:56 PM »
 [res] ขออนุญาตท่านเจ้าของกระทู้ คุณคนมุมคนรักหลอด ประกอบ IC 3886 ตามวงจรของท่านบน PCB คุณสรรเสริญ และรบกวนท่านผู้รู้ทั้งหลายครับ

ผมประกอบ IC 3886 บน PCB คุณสรรเสริญ โดยใช้วงจรภาพสีในหน้าแรก ประกอบกับวงจรลายมือในหน้า 2 ของคุณมุมคนรักหลอดใกล้เสร็จแล้ว ขาดมวลสารพอสมควร และที่สำคัญ อุปกรณ์บางตัวที่ค่าแปลก ๆ คือ
1. C (ใช่ C หรือเปล่าและมีขั้ว + ขั้ว - หรือไม่) ที่ต่อคร่อม(เรียกถูกหรือเปล่า?) C INPUT 100n J 2 ตัว ที่จูงมือ R 2.7 Ohm เข้าขา 3 อีก 1 ตัว นั้นคุณมุมคนรักหลอดใช้ค่า .1uF แทน ใช่หรือหรือไม่
2. ส่วนที่ออกจากขา 3 R ค่า 10 Ohm มีอุปกรณ์ใดอยู่เหนือ R ดังกล่าวมีค่า .7 (อะไรสักอย่าง)
3. มีอุปกรณ์ตัวหนึ่งที่เข้าขา 9 และขา 10 ค่า 220pF มันคืออะไรมีขั้วหรือไม่ และใช้ค่าอื่นแทนได้หรือไม่

เนื่องจากคุณคนมุมรักหลอดไม่ได้เข้ามานานจึงไม่อาจถามท่านได้ ประกอบกับผมเข้ามาทีหลังจึงขออนุญาตท่าน ขอท่านผู้รู้ให้คำแนะนำแก่ผมด้วยครับ

[res] [res] [res]

คุณ akradech ครับ ผมน่ะมีใหม่จริง ๆ อุปกรณ์ต่าง ๆ เรียกก็ผิด ๆ ถูก ๆ ค่าของอุปกรณ์หากจะใช้ให้ต่างออกไปผมก็ไม่กล้าครับ ต้องรอท่านผู้รู้แนะนำ อีกอย่างอุปกรณ์บางตัว บางกลุ่มที่อยู่้รวมกันทำหน้าที่อะไรผมไม่ทราบจริง ๆ แม้วงจรเขียนหน้าที่ของมันไว้ผมก็ไม่เข้าใจความหมายอยู่ดี ผมแค่เพียงจับเจ้านั่นมาต่อเจ้านี่ อะไรทำนองนี้ครับ (คุณบังดอยเคยแนะนำผมให้จูงมือกัน ผมยังสลับมือกันลงกราวด์ซะงั้น)  [phok] โดยเฉพาะ Cin ใช้ UCC GXE สีส้ม 100uf ที่คุณ akradech ว่าได้จากพี่เล็กนี่แหละ ผมก็ไปเสาะหาเช่นกันแต่ไม่ได้ของ เฝ้าคุณ CreAte HoUse อยู่เหมือนกันว่าจะนำมาขายบ้างไหม ขอบคุณคุณ akradech ครับ ที่เข้ามาให้คำแนะนำ

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #246 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2012, 07:20:57 PM »
[res] ขออนุญาตท่านเจ้าของกระทู้ คุณคนมุมคนรักหลอด ประกอบ IC 3886 ตามวงจรของท่านบน PCB คุณสรรเสริญ และรบกวนท่านผู้รู้ทั้งหลายครับ

ผมประกอบ IC 3886 บน PCB คุณสรรเสริญ โดยใช้วงจรภาพสีในหน้าแรก ประกอบกับวงจรลายมือในหน้า 2 ของคุณมุมคนรักหลอดใกล้เสร็จแล้ว ขาดมวลสารพอสมควร และที่สำคัญ อุปกรณ์บางตัวที่ค่าแปลก ๆ คือ
1. C (ใช่ C หรือเปล่าและมีขั้ว + ขั้ว - หรือไม่) ที่ต่อคร่อม(เรียกถูกหรือเปล่า?) C INPUT 100n J 2 ตัว ที่จูงมือ R 2.7 Ohm เข้าขา 3 อีก 1 ตัว นั้นคุณมุมคนรักหลอดใช้ค่า .1uF แทน ใช่หรือหรือไม่
2. ส่วนที่ออกจากขา 3 R ค่า 10 Ohm มีอุปกรณ์ใดอยู่เหนือ R ดังกล่าวมีค่า .7 (อะไรสักอย่าง)
3. มีอุปกรณ์ตัวหนึ่งที่เข้าขา 9 และขา 10 ค่า 220pF มันคืออะไรมีขั้วหรือไม่ และใช้ค่าอื่นแทนได้หรือไม่

เนื่องจากคุณคนมุมรักหลอดไม่ได้เข้ามานานจึงไม่อาจถามท่านได้ ประกอบกับผมเข้ามาทีหลังจึงขออนุญาตท่าน ขอท่านผู้รู้ให้คำแนะนำแก่ผมด้วยครับ

คุณ akradech ครับ ผมน่ะมีใหม่จริง ๆ อุปกรณ์ต่าง ๆ เรียกก็ผิด ๆ ถูก ๆ ค่าของอุปกรณ์หากจะใช้ให้ต่างออกไปผมก็ไม่กล้าครับ ต้องรอท่านผู้รู้แนะนำ อีกอย่างอุปกรณ์บางตัว บางกลุ่มที่อยู่้รวมกันทำหน้าที่อะไรผมไม่ทราบจริง ๆ แม้วงจรเขียนหน้าที่ของมันไว้ผมก็ไม่เข้าใจความหมายอยู่ดี ผมแค่เพียงจับเจ้านั่นมาต่อเจ้านี่ อะไรทำนองนี้ครับ (คุณบังดอยเคยแนะนำผมให้จูงมือกัน ผมยังสลับมือกันลงกราวด์ซะงั้น)  [phok] โดยเฉพาะ Cin ใช้ UCC GXE สีส้ม 100uf ที่คุณ akradech ว่าได้จากพี่เล็กนี่แหละ ผมก็ไปเสาะหาเช่นกันแต่ไม่ได้ของ เฝ้าคุณ CreAte HoUse อยู่เหมือนกันว่าจะนำมาขายบ้างไหม ขอบคุณคุณ akradech ครับ ที่เข้ามาให้คำแนะนำ

1.  C ตัวสีฟ้านั้่ใช่ไหม 2 ตัวที่คร่อมกับ C เรียกตำแหน่ง C นี้ว่า C Power ส่วน C input คือตัวแดงใหญ่ๆ ส่วน C ที่ถาม 100n J ถ้าแปลงค่าเป็นหน่วย micro ก็คือ 0.1uF ครับ

2. ออกจาก ขา3 ที่ขนาน R 10 เจ้าตัวนั้นคือขดลวด มีค่า 0.7 mH

3. มันก็ Capacitor ค่า 220pF  ใช้ค่าอื่นได้ไหม ก็ได้ครับค่าใกล้เคียง จะไม่ใส่ก็ได้ครับ

« ตอบกลับ #247 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2012, 09:05:45 PM »

คุณ akradech ครับ ผมน่ะมีใหม่จริง ๆ อุปกรณ์ต่าง ๆ เรียกก็ผิด ๆ ถูก ๆ ค่าของอุปกรณ์หากจะใช้ให้ต่างออกไปผมก็ไม่กล้าครับ ต้องรอท่านผู้รู้แนะนำ อีกอย่างอุปกรณ์บางตัว บางกลุ่มที่อยู่้รวมกันทำหน้าที่อะไรผมไม่ทราบจริง ๆ แม้วงจรเขียนหน้าที่ของมันไว้ผมก็ไม่เข้าใจความหมายอยู่ดี ผมแค่เพียงจับเจ้านั่นมาต่อเจ้านี่ อะไรทำนองนี้ครับ (คุณบังดอยเคยแนะนำผมให้จูงมือกัน ผมยังสลับมือกันลงกราวด์ซะงั้น)  [phok] โดยเฉพาะ Cin ใช้ UCC GXE สีส้ม 100uf ที่คุณ akradech ว่าได้จากพี่เล็กนี่แหละ ผมก็ไปเสาะหาเช่นกันแต่ไม่ได้ของ เฝ้าคุณ CreAte HoUse อยู่เหมือนกันว่าจะนำมาขายบ้างไหม ขอบคุณคุณ akradech ครับ ที่เข้ามาให้คำแนะนำ

1.  C ตัวสีฟ้านั้่ใช่ไหม 2 ตัวที่คร่อมกับ C เรียกตำแหน่ง C นี้ว่า C Power ส่วน C input คือตัวแดงใหญ่ๆ ส่วน C ที่ถาม 100n J ถ้าแปลงค่าเป็นหน่วย micro ก็คือ 0.1uF ครับ

2. ออกจาก ขา3 ที่ขนาน R 10 เจ้าตัวนั้นคือขดลวด มีค่า 0.7 mH

3. มันก็ Capacitor ค่า 220pF  ใช้ค่าอื่นได้ไหม ก็ได้ครับค่าใกล้เคียง จะไม่ใส่ก็ได้ครับ

ภาพตัวอย่างมันน่าจะใหญ่ๆกว่านี้สักหน่อยนะจะได้ดูง่ายๆจะได้ hw ซะเลย แต่.............คงจะจี่และฮัมอีกตามเคยสำหรับผม [smi_ley]

ออฟไลน์ มุมคนรักหลอด

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 5
  • วันนี้เรารู้ว่าทำอะไร พรุ่งนี้เราไม่รู้
    • http://www.diyaudiovillage.net
« ตอบกลับ #248 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2012, 09:53:39 PM »

ไม่ได้เข้ามาดูไปไกลเลยกระทู้นี้  [roll]

• วันนี้เรารู้ว่าทำอะไร พรุ่งนี้เราไม่รู้
    • http://www.diyaudiovillage.net
« ตอบกลับ #249 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2012, 10:05:36 PM »

ข้อควรระวังการ HW คือสัญญาณรบกวนครับ หากไม่มีชำนาญ ขอให้ใช้แผ่นปริ้นส์จะดีกว่าครับ ผมเองระยะหลัง ๆ หันมาใช้แผ่นปริ้นส์ทั้งหมดแล้วครับ ผมทำแผ่นปริ้นไว้เป็นสิบ ๆ แผ่น แผ่นปริ้นส์ผมใช้งานได้ทั้งไอซี 3875 และ 3886 ขณะนี้กำลังเริ่มงานแอมป์รถยนต์แล้วครับ กำลังทดลองอยู่

ออฟไลน์ I-DiY

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 9
  • Do It Your Self
« ตอบกลับ #250 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2012, 10:28:48 PM »

ภาคจ่ายไฟสำหรับงานแอมป์รถยนต์ (3886)  พี่ มุมคนรักหลอด  แปลงจาก 12V ใช่หรือเปล่าครับ   น่าสนใจอย่างยิ่ง  [roll-eyes]

ขอบคุณมากมาย
I-DiY

ขอบคุณมาก จริง ๆ นะจ๊ะ

ออฟไลน์ R&R

• ถูกใจกด Like+ 44
« ตอบกลับ #251 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2012, 10:44:00 PM »
3886 นี่วัตต์สูงกว่า 3875 ใช่ไหมครับ แล้วทำไม 3886 ถูกกว่าครับ เป็นเพราะคุณภาพเสียงหรือหาง่ายกว่าครับ

« ตอบกลับ #252 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 04:51:14 AM »

ข้อควรระวังการ HW คือสัญญาณรบกวนครับ หากไม่มีชำนาญ ขอให้ใช้แผ่นปริ้นส์จะดีกว่าครับ ผมเองระยะหลัง ๆ หันมาใช้แผ่นปริ้นส์ทั้งหมดแล้วครับ ผมทำแผ่นปริ้นไว้เป็นสิบ ๆ แผ่น แผ่นปริ้นส์ผมใช้งานได้ทั้งไอซี 3875 และ 3886 ขณะนี้กำลังเริ่มงานแอมป์รถยนต์แล้วครับ กำลังทดลองอยู่
แผ่นปริ้นของพี่มุมเป็นแบบไหนครับ

ออฟไลน์ psang

• หูกระทะอมมือ
  • ถูกใจกด Like+ 33
« ตอบกลับ #253 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 05:41:47 AM »

ขอบคุณคุณ RuNgPhUnG มากครับ ที่เข้ามาให้ความรู้และเร็วปานกามนิตหนุ่ม โดยเฉพาะคุณมุมคนรักหลอดเจ้าของกระทู้ผู้เป็นแรงบันดาลใจ  [res]
ผมเคยอ้างรูปสองรูปนี้แล้วไม่มา พยายามจนกลัวเปลืองพื้นที่คุณ RuNgPhUnG เห็นคำถามก็เข้าใจว่าหมายถืงรูปใด วงจรใด นับถือในความสามารถครับ  [clap hand2] [clap hand2] [clap hand2]

ไว้ได้มวลสารครบ ประกอบเสร็จสักหนึ่งข้าง ต่อไฟเข้าโดยไม่มีวีรกรรม มีเสียงออกไม่ว่าจะจี่หรือฮัมจะนำมาให้ท่านทั้งหลายชม และอาจมีคำถามตามมาอีกมากมาย

« ตอบกลับ #254 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 06:12:35 AM »

ไม่ได้เข้ามาดูไปไกลเลยกระทู้นี้  [roll]

พี่มุมไม่เข้ามานานมากเลย เพื่อน ๆ ได้ทำการยึดกระทู้นี้แล้วครับ [roll]

ว่าง ๆ จากภารกิจ อย่าลืมแวะเวียนมาให้ความรู้ และ Trick เด็ด ๆ แก่น้อง ๆ ด่วยนะครับ
 [clap hand2] [clap hand2] [clap hand2]

ออฟไลน์ akradech

• ถูกใจกด Like+ 123
« ตอบกลับ #255 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 08:48:25 AM »
3886 นี่วัตต์สูงกว่า 3875 ใช่ไหมครับ แล้วทำไม 3886 ถูกกว่าครับ เป็นเพราะคุณภาพเสียงหรือหาง่ายกว่าครับ

สำหรับผม วัตต์สูงกว่า + อยากลองฟังเสียงว่าเป็นอย่างไร เมื่อเทียบกับ 3875 ครับ ส่วนเรื่องราคาทำไมถูกกว่าผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ อาจจะฮิตน้อยกว่ามั้ง  [confused-raccoon] เดาเอาน่ะ

ออฟไลน์ akradech

• ถูกใจกด Like+ 123
« ตอบกลับ #256 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 08:53:49 AM »

ขอบคุณคุณ RuNgPhUnG มากครับ ที่เข้ามาให้ความรู้และเร็วปานกามนิตหนุ่ม โดยเฉพาะคุณมุมคนรักหลอดเจ้าของกระทู้ผู้เป็นแรงบันดาลใจ  [res]
ผมเคยอ้างรูปสองรูปนี้แล้วไม่มา พยายามจนกลัวเปลืองพื้นที่คุณ RuNgPhUnG เห็นคำถามก็เข้าใจว่าหมายถืงรูปใด วงจรใด นับถือในความสามารถครับ  [clap hand2] [clap hand2] [clap hand2]

ไว้ได้มวลสารครบ ประกอบเสร็จสักหนึ่งข้าง ต่อไฟเข้าโดยไม่มีวีรกรรม มีเสียงออกไม่ว่าจะจี่หรือฮัมจะนำมาให้ท่านทั้งหลายชม และอาจมีคำถามตามมาอีกมากมาย

เน้นอย่างนึงว่าอย่าลืมต่อสายดินด้วยนะครับ เสียงรบกวนต่างๆ จะหายไปทันที + สายสัญญาณ กับสายไฟ ก็วางให้ห่างกันนิดนึงนะครับ เดี๋ยวไปกวนกัน ทำให้มีเสียงจี่ ออกที่ลำโพงได้เหมือนกันครับ อันนี้ประสบการณ์ตรงครับ  [yes-raccoon]

« ตอบกลับ #257 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 10:17:18 AM »

ภาคจ่ายไฟสำหรับงานแอมป์รถยนต์ (3886)  พี่ มุมคนรักหลอด  แปลงจาก 12V ใช่หรือเปล่าครับ   น่าสนใจอย่างยิ่ง  [roll-eyes]

ขอบคุณมากมาย

ใช้ไฟ 12 โวลล์ รถยนต์ ผ่านคอนเวอร์เตอร์แปลง DC TO DC เป็น 35-0-35 โวลล์ ครับ ใช้ ไอซี 3886 จำนวน 4 ตัว

« ตอบกลับ #258 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 10:18:26 AM »

แผ่นปริ้นของพี่มุมเป็นแบบไหนครับ

โคลนจากของจริง ครับ

« ตอบกลับ #259 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 10:56:47 AM »
เอามาแล้ว ว่างเมื่อไรจะได้ลงมือครับ

ออฟไลน์ ตาปุ๊_ภูเก็ต

• ถูกใจกด Like+ 6
« ตอบกลับ #260 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 11:11:43 AM »

สำหรับผม วัตต์สูงกว่า + อยากลองฟังเสียงว่าเป็นอย่างไร เมื่อเทียบกับ 3875 ครับ ส่วนเรื่องราคาทำไมถูกกว่าผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ อาจจะฮิตน้อยกว่ามั้ง  [confused-raccoon] เดาเอาน่ะ
ถ้าจำไม่ผิด เกนโคลน ตัวจิงใช้ 3875 คัพ  ป๋าลองเลยคัพ 3875 3886 1875  มี 3 ทหารเสือแล้วเยี่ยมไปเลยใช้ยาวเลยคัพ ตอนนี้ผมฟัง 3886 อยู่คัพ ส่วน 3875 1875 ได้ของครบแล้วแต่ยังไม่ได้ประกอบ  [gr_in]

« ตอบกลับ #261 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 11:17:36 AM »

ของจริงตัวไหนครับ 3886 ผมไม่เคยเห็นครับ ว่าตัวจริงเป็นรุ่นไหนครับพี่ ขอชมรูปบ้างได้ไหมครับ ขอบคุณมากครับ

« ตอบกลับ #262 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 11:24:14 AM »
เอามาแล้ว ว่างเมื่อไรจะได้ลงมือครับ

พี่ pcb นี้มีวงจรหน่วงเวลา หรือไม่ครับ ขอเอามาทำแข่งกับพี่สัก2แผ่นได้เปล่าครับ พี่ไม่มีแบ่งให้ผมบอรด์จะเหงานะครับ laughhahaha

« ตอบกลับ #263 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 02:02:34 PM »

ของจริงตัวไหนครับ 3886 ผมไม่เคยเห็นครับ ว่าตัวจริงเป็นรุ่นไหนครับพี่ ขอชมรูปบ้างได้ไหมครับ ขอบคุณมากครับ

3875 และ 3886 ขาจะใกล้เคียงกันครับ ใช้ปริ้นส์โคลน 3875 แล้ว เพิ่ม รีซิสเตอร์ Mu และเพิ่ม คอนเดนซ์ 100 ไมโคร เท่านี้ ก็ใช้งานร่วมกันได้ครับ

« ตอบกลับ #264 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 02:21:26 PM »

3875 และ 3886 ขาจะใกล้เคียงกันครับ ใช้ปริ้นส์โคลน 3875 แล้ว เพิ่ม รีซิสเตอร์ Mu และเพิ่ม คอนเดนซ์ 100 ไมโคร เท่านี้ ก็ใช้งานร่วมกันได้ครับ
เข้าใจแล้วครับ พี่ใช้ของ3875 แอมป์รถยนต์ผมเห็นชุดkit ของนัฐพงษ์เป็น3886 เคยไปจับๆดูเหมือนกันแต่ไม่มีรถยนต์เลยไม่ได้ชื้อมาลอง ใช้ไฟแค่12V เองถ้าแบบนี้เราเอามาใช้กับลำโพงบ้านได้ไหมครับ

« ตอบกลับ #265 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 07:29:03 PM »

พี่ pcb นี้มีวงจรหน่วงเวลา หรือไม่ครับ ขอเอามาทำแข่งกับพี่สัก2แผ่นได้เปล่าครับ พี่ไม่มีแบ่งให้ผมบอรด์จะเหงานะครับ laughhahaha

ถ้ากลัวบอร์ดเหงา ก็เข้ามาแจมได้นี่
แต่ถ้าให้คุณไปเล่น 2 แผ่น เพื่อน ๆ ในนี้ จะปวดหัวกันง่าย ๆ นะครับ  [roll]

บน PCB มีให้ใส่สวิทซ์ Mute ไว้แล้วครับ

« ตอบกลับ #266 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 07:44:10 PM »

ถ้ากลัวบอร์ดเหงา ก็เข้ามาแจมได้นี่
แต่ถ้าให้คุณไปเล่น 2 แผ่น เพื่อน ๆ ในนี้ จะปวดหัวกันง่าย ๆ นะครับ  [roll]

บน PCB มีให้ใส่สวิทซ์ Mute ไว้แล้วครับ
น่าเอามาลองนะครับ หม้อผมมีแล้วครับก็หม้อของ3875 น่าจะใช้กันได้นะครับ  [smi_ley]

« ตอบกลับ #267 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 10:12:45 PM »
   ขณะนี้กำลังทำเจ้านี้อยู่ ยังไงช่วยมาเป็นกองเชียร์ด้วยนะครับ  [roll]

« ตอบกลับ #268 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 10:24:11 PM »

สุดยอดมาก ๆ แบบนี้ไม่พลาดที่จะตามเชียร์ครับ
 [clap hand2]

ออฟไลน์ falakamo

• ถูกใจกด Like+ 39
« ตอบกลับ #269 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 10:28:24 PM »
เป็นกำลังใจตามเชียร์ครับน้ามุม เจ๋งงงงอ่า fart-raccoon fart-raccoon