ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องใต้สะดือ  (อ่าน 1747 ครั้ง)

ออฟไลน์ malako

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 88
เรื่องใต้สะดือ
« เมื่อ: 18 มกราคม 2014, 08:47:35 PM »
วันที่  18  มกราคม   2557
เวลา  ก่อนสามทุ่มหน่อย

สมัยเด็กตอนที่ยังแก้ผ้าเล่นน้ำฝนกันอย่างครึกครื้น
ผมถือว่าอายุมากกว่าใครๆ  แต่ดันตัวเล็กกว่าทุกคน
ในกลุ่มที่เล่นน้ำฝนสมัยอยู่บ้านนอกนั้น  เล่นกันเพลินทั้งเด็กหญิงและเด็กชาย

พอโตขึ้นเรียนประถม เรียนมัธยม
กลุ่มเพื่อนผมก็เลิกเล่นอย่างว่า  แม้หลายครั้งผมจะทั้งชักและชวน
แม้จะเออออด้วยแต่ทั้งผมและผองเพื่อนดันใส่เสื้อผ้าเล่นน้ำฝน  ....ซะงั้น

ออฟไลน์ chanan

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 6
  • เจ้าชู้ประตูน้ำ
    • สถาบันกวดวิชา Hornbill International Academy
Re: เรื่องใต้สะดือ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 มกราคม 2014, 08:57:50 PM »
 [smile-watermelon] รอฟังอยู่นะครับ

ออฟไลน์ ton taopoon

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 27
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 มกราคม 2014, 09:17:25 PM »
หนังขาดครับลุง MALAKO...

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 มกราคม 2014, 01:46:46 AM »
แหม่มันอารมณ์ค้างนะครับ  [yellow-lol]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ malako

• ถูกใจกด Like+ 88
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 มกราคม 2014, 08:20:45 AM »

19  มกราคม    2557
เวลาก่อนแปดโมงเช้าครึ่ง

พระเอกในนิยาย นั่นคือตัวพระเอกของแท้ไม่มีปลอม

แต่ในชีวิตจริง ไม่มีใครเป็นพระเอกดอกนะครับ
เพราะถ้ามีพระเอกจริง  รับรองว่าหาผู้ร้ายไม่เจอ
ก็เป็นพระเป็นนาง "เอก"  กันทั้งประเทศละครับ

ในนิยายนั้นเมื่อระบุบ่งว่าใครเป็นพระเอกตั้งแต่ต้น
นั่นหมายถึงไม่ว่าจะเป็นจะตายอย่างไร ดีหรือร้ายแค่ไหน 
ตอนจบเขาก็จะคงความเป็นพระเอกอยู่ดี

ผิดกับชีวิตจริงราวสวรรค์กับนรก
เพราะชีวิตจริงๆ  พระเอกอย่างผมสมัยหนุ่มๆ นั้น
อกหักเดือนเว้นเดือน  ไม่รู้เป็นตัวพระได้อย่างไร......