Source & Line amp & Amplifier Project ผลงาน DIY > Headphone Amp

ใครทำ CMOY Amp กันแล้วบ้างครับ

(1/17) > >>

RuNgPuEnGⓇ:

--- อ้างจาก: jamezzss ที่ 10 มีนาคม 2012, 01:25:38 AM ---
--- อ้างจาก: RuNgPhUnG ที่ 10 มีนาคม 2012, 01:23:23 AM ---
--- อ้างจาก: jamezzss ที่ 10 มีนาคม 2012, 01:15:50 AM ---
--- อ้างจาก: RuNgPhUnG ที่ 10 มีนาคม 2012, 01:00:17 AM ---น้าfalakamo  จะชวนน้าคลีนเล่น Cmoy หรือ เอาจริงหรือ ต้องหากระป๋องลูกอมใส่ด้วยนะ แต่กว่าจะหาได้สักกล่อง  [entreat-raccoon]

--- End quote ---

รอลอกครับถ้าจะเล่นกัน เพื่อนมากวนให้ทำให้หลายรอบแล้ว ไม่รู้จะทำตัวไหนดี เขาบอกขอแบบเล็กๆน่ารักๆ  laughhahaha

เปิดทู้เลยครับเดี๋ยวเอาที่ทำๆไว้มาให้ติชม  [roll]

รอน้ารุ่ง เปิดก่อนดีกว่าครับ เดี๋ยวผมค่อยทะยอยตามไปครับ  fart-raccoon

[roll] แตกประเด็นมาครับ ผมเมา  [roll] จะว่านี่เป็น Diy เล็กตัวหนึ่ง ทำแล้วเสียงดีก็สนุกดี แนวเสียงตาม IC ตัวที่เสียบเลย วงจรผมยังหาไม่เจอ น้าjamezzss เอาวงจรมาให้น้าคลีนเลือกทำ รับรองไม่ฮัมแน่เพราะใช้ไฟแบต 9Vdc. ตอนนี้ได้ของพี่เล็กกลับมายังหาหลอดอยู่เด๋ยวไปป่วนห้องหลอดกัน  [roll] ทำทุกอย่างเลยเก็บกดตอนเรียนไม่ได้ทำ  laughhahaha
มาดูรูป cmoy ตอนสมัยเข้าทำงานใหม่ ตัวนี้มีวงจร Charge Batt ด้วย

นี่อีกตัว ชอบวอลลุ่มหมุนเนียนดี มันมีกล่องนะแต่เอาไปใส่ 3875 เสียแล้ว

เหลือกล่องเปล่าใบหนึ่ง มีช่องใสๆด้วย ใครทำเสร็จหากล่องไม่ได้บอกนะ

squid™:
เคยทำเมื่อ 3 ปีก่อนอ่ะครับ  [c--c] กล่องลูกอมก็มีเหลืออยู่เหมือนกัน ยังไม่ได้แกะซีลเลย [smi_ley]

jamezzss:
ให้น้ารุ่งมาเปิดกระทู้รอไว้เมื่อคืน แต่ผมหลับไปก่อนซะงั้น  [laugh-raccoon]

ส่วนของผมยังไม่ได้เริ่มทำเลยครับ เพื่อนมากวนบอกให้ทำให้ รอดูของน้าๆท่านอื่นด้วยน่าจะดี

I-DiY:
 [roll]  รอท่าน..  ออกแบบ PCB  งาม ๆ  มาแจก 

squid™:
ออกแบบกันไปถึงไหนแล้วครับ ผมไปค้นเจอกระป๋องลูกอม ได้มา 2 อัน เลยว่าจะทำด้วย ก็จะแจกให้ฟรี 1 อันแล้วอีกอันเก็บไว้ทำเอง เที่ยวนี้จะใช้ของดีซะหน่อย อิอิ รอลาย pcb ล่ะคร๊าบ  [shock1]

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version