DIY มือใหม่ , TIPS & TRICKS , R&D SECTION > TIPS & TRICKS

อยากมีห้องฟังเพลงกับเค้าบ้าง

(1/46) > >>

johnney_chivas:
ตั้งแต่ได้ไปหาน้าเล็กที่สำนักมา ได้ฟังชุดของน้าเล็ก ได้พูดคุยเรื่องราวต่าง ๆ ทำให้ผมมีกำลังใจในการทำห้องขึ้นมาอีกครั้งครับ
เพราะเมื่อครั้งทำห้องเสร็จใหม่ ๆ เอาของเข้าแล้วลองฟังดู ผิดหวังอย่างมาก และหมดกำลังใจไปเลยครับเสียงมันก้องและสะท้อนอย่างเมามันมาก
และผมไม่มีความรู้ทางด้านนี้เลย จึงปิดห้องไว้เฉย ๆ วันนี้พอน้าเล็กบอกว่า มีอะไรก็โพสมาจะช่วยดูให้ ผมเลยมีกำลังใจอีกครั้งครับ   [fb-smiling]

พอมีกำลังใจขึ้นมา อย่างแรกที่ผมเริ่มคือ ชั้นวางครับ ผมดูหลาย ๆ ที่แล้วไม่ถูกใจซักแบบเลยครับ
ด้วยว่า สวยแต่แพงไป  ราคาถูกแต่ไม่ชอบ และอื่น ๆ พูดง่าย ๆ คือไม่ตรงใจ และเคยเห็นว่าบ้านนี้เคยทำชั้นวางกันและผมได้เห็นของน้าเล็กเลยจะทำบ้างครับ

แต่ผมก็จะทำในแบบของผมล่ะครับ อาจไม่ถูกต้องเท่าใดนักแต่ถูกใจแน่นอนครับ  [wink-12]

เริ่มที่การหาซื้อวัสดุที่ใช้ก่อนครับ

ที่ซื้อก็มี

สตั๊ดเกลียว 3x8  100cm       6 แท่ง
C Bar  120 cm                 2  แท่ง
น๊อตตัวเมีย                         1 kg
แหวนรอง                           1 kg

แผ่นวีว่าบอร์ดที่เหลือจากการทำพื้นห้องครับ

ผมกะขนาดที่ต้องการคือ 40cm x 110 cm

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version