ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยปัญหาหลายอย่าง  (อ่าน 1148 ครั้ง)

ออฟไลน์ pravit

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 67
  • สวัสดีครับ
สงสัยปัญหาหลายอย่าง
« เมื่อ: 28 สิงหาคม 2014, 08:29:53 PM »
     ขอถามปัญหา น้าๆ ด้วยครับคือว่าในซิสเตมเวลาเราเร่งโวลลุ่มขึ้นดังมากกว่าปกติ เสียงเพลงเหมือนว่าจะมั่วๆ ยังกับว่านักร้องแย่งกันร้อง ดนตรีไม่แยกไม่มีช่องไฟ แต่ถ้าเปิดความดังปกติก็ไม่มีอาการอย่างที่ว่า ผมคาดว่าน่าจะเป็นที่ปรีแอมป์ เป็นเพราะอะไรครับ แก้ไขอย่างไร
    และเวลาเราเปิดเพาเวอร์แอมป์เสียงดัง ปุ ออกลำโพงสาเหตุจากอะไรครับ ทั้งที่ลดโวลลุ่มจนสุด และมีเสียงดัง ติ๊ดๆๆๆที่ลำโพงตลอดเวลา รบกวนน้าๆ ช่วยแก้ปัญหาและแสดงความคิดเห็นด้วยครับ [what11]