ผู้เขียน หัวข้อ: โยนหินใส่คนเล่นหลอด  (อ่าน 1671 ครั้ง)

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
โยนหินใส่คนเล่นหลอด
« เมื่อ: 12 มิถุนายน 2017, 03:07:23 PM »
    ตามหัวข้อเลยครับ เชิญร่วมแสดงความคิดเห็นกันหน่อยครับ สำหรับ สาวกคนรักหลอด และ ถ้าอยากได้คำแนะนำในเรื่องใด โปรดแนะนำมาได้ครับ ทางทีมงานจะได้หาข้อมูลมาเสริมให้ เล่นกันอย่างมีทิศทาง   [chick-dance2]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มิถุนายน 2017, 03:23:24 PM โดย CreÃte_Lek ♫ »
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
Re: โยนหินใส่คนเล่นหลอด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2017, 03:46:59 PM »
 [frightened-12]เอาหลอดหลบก่อนเดี๋ยวหินตกใส่

ออฟไลน์ solution

• ถูกใจกด Like+ 34
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2017, 04:07:13 PM »

ลุงโยนหลอดมาดีกว่าจะได้ไปรอรับครับ  [postman] [postman] [postman]

ออฟไลน์ chatdhapol

• ถูกใจกด Like+ 35
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2017, 05:24:58 PM »
โหวด มากกว่า 1 ข้อได้ไหมครับ
 [chick-comb]คือว่า......รู้ไม่มากเขาเล่นอะไรก็อยากตามเข้าไปหมดด้วยเวลาที่ไม่เหมาะก็ตาม ดีนะที่เวปนี้มี DAV TEAM คอยกลั่นกรองจนเป็นข้อ 4
เลยมีทิศทางไม่เข้าป่าหรือออกทะเลหางทางออกไม่เจอ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มิถุนายน 2017, 05:39:50 PM โดย chatdhapol »

ออฟไลน์ cyberlag

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 5
  • สวัสดีครับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2017, 05:42:59 PM »
ร่วมโหวตด้วยคนครับ  [YL76]

ออฟไลน์ johnney_chivas

• ยิ่งได้ฟัง ยิ่งหลงไหล
  • ถูกใจกด Like+ 159
  • ทุกสิ่ง..เกิดขึ้น ตั้งอยู่และดับไป...เป็นวัฏจักร
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2017, 06:05:54 PM »
เพิ่มอีกข้อครับ....น้าเล็กเล่นอะไร ผมก็จะเล่นตามครับ  [yellow-lol]
ข้อมูลส่วนตัวครับ ]=-http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=12328.0

ออฟไลน์ beervw65

• ถูกใจกด Like+ 30
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2017, 06:45:47 PM »
โหวตแล้วครับ แต่น่าจะมีหัวข้อ หลอดดี ราคาไม่แรงด้วยครับ ผมจะเลือกอันแรกเลยครับ  [yellow-lol]

ออฟไลน์ kakamax

• ถูกใจกด Like+ 123
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2017, 06:48:19 PM »
ร่วมด้วยครับ
อันดับแรกก็ชอบเป็นการส่วนตัว
อันดับสองก็หลอดที่ผ่านการทดลองจากพี่เล็กแล่ะทีมงาน

ออฟไลน์ paas

• ถูกใจกด Like+ 97
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2017, 07:41:05 PM »
หลงใหลในแอมป์หลอด. มากครับ
เล่นอะไร ผมก็เล่นด้วยครับ

ออฟไลน์ nh123

• ถูกใจกด Like+ 62
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2017, 08:24:21 PM »
3 กับ 4 ครับ จริงๆชอบหลอดดีๆถูก สวย เก็บครับ

ออฟไลน์ chiko

• ถูกใจกด Like+ 170
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2017, 10:00:54 PM »
งงๆ อยู่ว่าเค้าโหวตอะไรกัน..เพิ่งจะเห็นหัวข้อที่ให้เลือก..ชาวเกาะเลือก1-3 ครับ [yellow-lol]

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2017, 10:15:18 PM »
ลุงเขากำลังหาหลอดสวยๆ มาให้เราเล่นกันครับ

ออฟไลน์ atriam

• DAV Staff
  • ถูกใจกด Like+ 216
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2017, 10:42:16 PM »
หลอดสวย ราคาไม่แพง หาเปลี่ยนได้ไม่ยาก กำลังและคุณภาพเสียงดี มีหลอดเบอร์อื่นเสียบแทนได้หรือแปลงไม่มาก
ถ้าได้ประมาณนี้จะเป็นเบอร์ไม่ดังก็น่าเล่นครับน้า สำหรับผมเห็นหลอดหาข้อมูลแล้วชอบก็ทำครับเสียงไปว่ากันตอนเสร็จอีกที [pig90118]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2017, 11:04:50 PM »
  หลอดที่น้าเตียมว่า คงต้องออกแบบแล้วสั่งทำเองแล้วหล่ะครับ  หลอดที่เห็นผมโพสอยู่ในเว็บทั้งหมด ส่วนใหญ่ อาจารย์จะเป็นคนกรองเรื่องคุณสมบัตของหลอดก่อนครั้งละหลายสิบเบอร์แล้วจึงออกแบบวงจรให้เหมาะสม หลอดที่โพสลงไม่ใช่ทั้งหมดที่ซื้อมา แต่เป็นหลอดที่เลือกมาแล้วจากการทดสอบบนวงจรที่ออกแบบไว้ ว่าดีและเหมาะสมที่สุด ทั้งเรื่องความง่ายในการซื้อหามาใช้  ราคา และคุณภาพเสียงโดยรวมที่อยู่ในเกณฑ์ที่ดี แต่ที่ไม่ได้โพสน่ะมีอีกหลายสิบเบอร์ครับ  ซึ่งหลอดในแต่ละกลุ่มที่ซื้อก็ต้องซื้อคละทั้งถูกและแพง แล้วมาเทียบเสียงกับหลอดที่ดี (ราคาแพง) เพื่อหาตัวที่ให้เสียงได้ใกล้เคียงกับหลอดดีๆ แต่มีราคาที่ถูกกว่ามาก ซึ่งคนปกติทั่วไปคงไม่มีใครเค้าทำกัน  เพราะเสียทั้งเวลา และ ทุนทรัพย์จำนวนมากในการทดสอบแต่ละครั้งครับ ปีนี้น่าจะเป็นปีสุดท้ายแล้วที่ผมจะทำ เพราะหลอดที่ทำสต๊อกไว้ก็น่าจะมีเป็นร้อยเบอร์ที่ให้เลือกใช้ เลือกเล่นกัน แล้วจะทยอยปล่อยผลทดสอบ และ รีวิวไปเรื่อยๆจนกว่าจะหมดครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ atriam

• DAV Staff
  • ถูกใจกด Like+ 216
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2017, 12:17:43 AM »
เป็นแค่ทางเลือกเวลาตัดสินใจจะทำครับน้าไม่ได้ครบทุกข้อหรอกครับมันเพอเฟกเกิน 555 ก็มีดูตามที่น้าเล็กคุยในเว็บเนี้ยครับถูกใจกำลังถึงก็ทำขึ้นแท่นเสร็จแล้วก็ชอบทุกตัวครับน้า [chick-milk-bottle]

ออฟไลน์ LED

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 26
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2017, 08:00:36 AM »
 แนวทางของผมครับ
    1. ความอยากที่จะทำ ระหว่างคิดก็หาตังค์ไปด้วย (ว่าจะซ่อนตังค์ผบ. ยังไง ให้ได้งบประมาณที่เพียงพอ)
    2. วางแผนในการเลือกหลอด วงจร และ อุปกรณ์ (อันดับแรกที่หา คือ หลอด และ OPT )
         หลอดผมเน้น เบอร์ที่อยู่ในท้องตลาดไว้ก่อน ยังไง จีน รัสเซีย ก็ยังทำมาขายอยู่เรื่อยๆ ไม่ต้องไปหาซื้อมาสแปร์ครับ
         ถ้าได้ 2 อย่างนี้ ก็จะมีโอกาส ที่จะสำเร็จเป็นแท่นมีสูง ไม่งั้นจะกลายเป็นของดองแน่ๆ 
    3.  ค่อยๆ เก็บสะสม อุปกรณ์ (ไม่ต้องรีบครับ รีบมากอาจน้ำตาไหลได้ ) ระหว่างรอของก็ศึกษา
         ข้อมูลต่างๆ ไปด้วย เช่น ลอกการบ้าน ชาวบ้านที่ทำก่อนหน้าเรา ครับ
    4. เมื่อทุกอย่างมาครบแล้วก็ ลองเอาของจริงจัดวาง ออกแบบแท่น
    5. จากนั้นก็โซโล่ ครับ ผิดถูกค่อยว่ากัน

ออฟไลน์ nixon

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 13
  • ‘อายุ วรรณโณ สุขขัง พลัง’
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2017, 10:37:10 AM »
เห็นหลอดด้านบน เหมือนคนจะโยนก้อนหินจริงๆ เลย.... [yellow-lol]
ข้อมุลส่วนตัวครับ...

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=18675.0

ออฟไลน์ Patt

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 5
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2017, 11:35:28 PM »
มาร่วมโหวตด้วยครับ.   [chick-clap]. ไม่ว่าหลอดเบอร์อะไรสำหรับผมขอได้ลองทำนั่นคือความรู้ที่เราจะได้ครับ