ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงซ่า จี่ ฮัม  (อ่าน 1728 ครั้ง)

ออฟไลน์ korakit2000

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 18
  • "Let bygones be bygones"
    • www.baanthaisilk.com
เสียงซ่า จี่ ฮัม
« เมื่อ: 27 สิงหาคม 2015, 02:25:29 PM »
สวัสดีครับ..  ตอนนี้ผมกำลังหาข้อมูลครับ..  ผมชอบดูผลงานของพี่ ผ่าน UT แต่บางทีเห็นบ่นกันว่ามันมี เสียง ซ่า  ฮัม จี่.. ประมาณนี้
ที่นี้ถ้าผมตัดสินใจอยาก DIY 6l6se บ้าง  จะมีวิธีที่สามารถแก้เสียงดังกล่าวได้หรือไม่ครับ  หรือว่ามันเป็นเอกลักษณ์ของแอมป์หลอดใ

ขอบคุณครับ   [frightened-11]
---->> เบอร์และที่อยู่ครับ

If at first you do succeed, try something harder

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: เสียงซ่า จี่ ฮัม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2015, 02:30:19 PM »
 ถ้าทำถูกต้องตามขั้นตอนที่แนะนำจะไม่มีเสียงรบกวนครับ ง่ายๆครับทำหยาบก็ได้เสียงแบบหยาบๆ ทำแบบละเอียดรอบครอบก็จะได้เสียงที่ละเมียด  ลองดูงานในห้องหลอดก็จะเห็นความแตกต่างของงานที่ทำในแต่ละคน เลือกเอาข้อดี(ที่เห็น)ในแต่ละเครื่องมาใช้ในการสร้างเครื่องของเราครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ atriam

• DAV Staff
  • ถูกใจกด Like+ 216
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2015, 02:56:26 PM »
ตอนแรกผมก็กลัวแบบน้าครับ แต่ทำแล้วมันก็ไม่ได้หน้ากลัวครับน้าแยกประเภทสายให้ดี เอาหูไปแนบลำโพงยังไม่ได้ยินเลยครับน้า ยิ่ง 6l6se ผมว่าฮัมยากครับน้า [fb-smiling]

ออฟไลน์ korakit2000

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 18
  • "Let bygones be bygones"
    • www.baanthaisilk.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2015, 03:04:14 PM »
ตอนแรกผมก็กลัวแบบน้าครับ แต่ทำแล้วมันก็ไม่ได้หน้ากลัวครับน้าแยกประเภทสายให้ดี เอาหูไปแนบลำโพงยังไม่ได้ยินเลยครับน้า ยิ่ง 6l6se ผมว่าฮัมยากครับน้า [fb-smiling]

ผมลองฟังผลงานของคุณแล้วครับ ตามนี้ http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=17634.270   เพราะมากครับ..

ว่าแต่ได้ลองทำ 6l6 ยังครับ.. ขอชมผลงานหน่อยครับ..
---->> เบอร์และที่อยู่ครับ

If at first you do succeed, try something harder

• DAV Staff
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2015, 04:10:33 PM »
ผมทำ el34 ครับแต่เสียบ 6l6 ได้ครับน้าถ้าเน้น 6l6 เปลี่ยน Rk ซะหน่อยครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=17418.0

ปล. อันนี้กระทู้ guideline ครับน้า
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=15840.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 สิงหาคม 2015, 04:18:39 PM โดย atriam »

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2015, 05:03:40 PM »
จี้ หัมเล่นบ่อยๆ ระวังเป็นหมันนะน้าเตรียม  [yellow-lol]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

• DAV Staff
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2015, 05:15:50 PM »
อันนี้ซาดิดละครับน้าเล็ก 555 ลูกสองเป็นหมันไม่กลัวละครับน้า [yes-raccoon]