ผู้เขียน หัวข้อ: Orbit amp  (อ่าน 9150 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wera_A

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 77
Re: Orbit amp
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 11 กันยายน 2014, 12:09:29 AM »
บังเอิญไปเจอมาครับ ทั้งรูปและวงจร

ออฟไลน์ Wera_A

• ถูกใจกด Like+ 77
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 11 กันยายน 2014, 02:36:32 AM »
รายละเอียดของวงจรเข้าไปดูได้ที่ http://www.furo-visu.com/s_otl/6AS7_otl.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 กันยายน 2014, 10:30:27 AM โดย wera_a »

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 12 กันยายน 2014, 06:44:06 PM »
 อีกนานกว่าจะทำกันระหว่างนี้ผมก็จีบไปเรื่อยเผื่อได้หลอดดีๆมาไว้ใช้กันครับ ตอนนี้เบอร์นี้ผมมีเก็บอยู่ไม่ถึง 30 หลอด แต่ถ้าหลอดเมกา raytheon rca มีเก็บไว้พอสมควร กำลังตามจีบอยู่ไม่รู้ว่า seller เค้าพูดจริงหรือเปล่าว่ามีเกือบสองร้อยหลอด ก็เลยคุยกะเค้าไปว่าเหมาหมดคิดเท่าไหร่นี่หายไปสัปดาห์นึงแล้วยังไม่ตอบเลยไม่รู้ว่ามีจริงเปล่า แต่หลอดชุดนี้ผมก็ได้จากเค้านี่แหละครับ

Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ Charoen.P

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 37
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 12 กันยายน 2014, 09:36:56 PM »
น้าเล็ก......หาอะไหล่ทะยอยมาให้ผ่อนสะสมไว้เป็นระยะๆ ก็ดีนะตรับ เพราะโครงการนี้ใช้งบค่อนข้างสูง ครับ  [0002053E]

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 12 กันยายน 2014, 10:12:13 PM »
 ไม่เท่าไหร่หรอกครับพี่  ที่แพงที่สุดน่่าจะเป็นหม้อที่ใช้นั่นแหละครับ แต่อย่าได้กังวลผมมี option ให้เลือก  1 ข้อ คือ ยึดเจ้าคันนี้ แบบว่ามันเท่ห์โดนจายครับ   [yellow-lol]

Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 12 กันยายน 2014, 11:54:11 PM »
หลอดสวยนะครับ
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ songphol

• ถูกใจกด Like+ 115
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 13 กันยายน 2014, 10:19:57 AM »
อีกนานกว่าจะทำกันระหว่างนี้ผมก็จีบไปเรื่อยเผื่อได้หลอดดีๆมาไว้ใช้กันครับ ตอนนี้เบอร์นี้ผมมีเก็บอยู่ไม่ถึง 30 หลอด แต่ถ้าหลอดเมกา raytheon rca มีเก็บไว้พอสมควร กำลังตามจีบอยู่ไม่รู้ว่า seller เค้าพูดจริงหรือเปล่าว่ามีเกือบสองร้อยหลอด ก็เลยคุยกะเค้าไปว่าเหมาหมดคิดเท่าไหร่นี่หายไปสัปดาห์นึงแล้วยังไม่ตอบเลยไม่รู้ว่ามีจริงเปล่า แต่หลอดชุดนี้ผมก็ได้จากเค้านี่แหละครับ

[smiling-tongue] ยังไงก็อย่าลืมเผื่อให้ผมซัก 24 หลอดด้วยนะ ครับ  [Tongue-11]

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2014, 09:14:12 PM »
ชุดเล็กครับต่ำกว่า 30 วัตต์ ข้างละ 2 หลอด drive ด้วย 6u8a/ECF82

DIY 6U8A+6N5P OTL Tube Amplifier膽機

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2014, 09:46:45 PM »
ชุดเล็กครับต่ำกว่า 30 วัตต์ ข้างละ 2 หลอด drive ด้วย 6u8a/ECF82

DIY 6U8A+6N5P OTL Tube Amplifier膽機

[puzzled] โห่ อยากได้ข้างล่ะ 10 หลอดอะ ข้างล่ะ หลอดสองหลอดทำมาแล้ว อะครับ  [Tongue-11] [yellow-lol]

ออฟไลน์ atriam

• DAV Staff
  • ถูกใจกด Like+ 216
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2014, 09:54:25 PM »
[puzzled] โห่ อยากได้ข้างล่ะ 10 หลอดอะ ข้างล่ะ หลอดสองหลอดทำมาแล้ว อะครับ  [Tongue-11] [yellow-lol]

ตอนแรกข้างละ 4 เพิ่มเป็น 8 ตอนนี้เอา 10 เลยนะครับน้า [yellow-lol]

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2014, 10:19:33 PM »

ตอนแรกข้างละ 4 เพิ่มเป็น 8 ตอนนี้เอา 10 เลยนะครับน้า [yellow-lol]
[smiling-tongue] ข้างล่ะ 4 ข้างล่ะ 8 หลอดดูมันยังไม่ค่อยสะใจอะครับ น้า atriam นี่ก็ใกล้จะเข้าหน้าหนาวแล้ว
ถ้าปีนี้หนาวมากสงสัยต้องอัพข้างล่ะ โหล อะครับเวลาหนาวๆมาเปิดฟัง คงจะอบอุ่นน่าดู  [yellow-lol] [yellow-lol]

ออฟไลน์ atriam

• DAV Staff
  • ถูกใจกด Like+ 216
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2014, 10:46:32 PM »
[smiling-tongue] ข้างล่ะ 4 ข้างล่ะ 8 หลอดดูมันยังไม่ค่อยสะใจอะครับ น้า atriam นี่ก็ใกล้จะเข้าหน้าหนาวแล้ว
ถ้าปีนี้หนาวมากสงสัยต้องอัพข้างล่ะ โหล อะครับเวลาหนาวๆมาเปิดฟัง คงจะอบอุ่นน่าดู  [yellow-lol] [yellow-lol]

ครับน้าแต่โปรเจคนี้เริ่มปีหน้าผมว่าคงผ่านหนาวไปเจอร้อนพอดีครับน้า  [yellow-lol]

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2014, 09:48:35 AM »

ครับน้าแต่โปรเจคนี้เริ่มปีหน้าผมว่าคงผ่านหนาวไปเจอร้อนพอดีครับน้า  [yellow-lol]
[wink-12] 555 ก็โม้ไปเรื่อยเปื่อยแหละครับน้า atriam เป็นการกระตุ้นต่อมอยาก นี่เห็นว่าน้าเล็กแกจะเปลี่ยนอีกแระ  [frightened-11]