ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนดูให้หน่อบครับว่า APLS ของแท้รึปล่าวครับ  (อ่าน 3639 ครั้ง)

ออฟไลน์ snpp

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 7
กดซื้อบนebayไปหลายวันก่อนที่จะน้าCreAte HoUse จะขาย  [entreat-raccoon]

ราคาบนebayแพงกว่าอีก  แถมต้องรอ

พอได้มา  มันดูเก่าๆยังไงไม่รู้ครับ  แต่ขายังไม่มีรอบบัดกรี  ผมเลยไม่มั่นใจว่าของแท้รึปล่าว  รบกวนช่วยชี้แนะด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: รบกวนดูให้หน่อบครับว่า APLS ของแท้รึปล่าวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2013, 01:50:01 PM »
 แกนมะเฟืองรุ่นนี้ของจีนทำจีนครับ  จะ refund ค่าส่งกลับก็ไม่คุ้มหรอกครับค่าส่งกลับบ้านเราแพง เสียงจะไม่เหมือนกับ Alps japan เมื่อต้นปีผมเคยเอามาแจกเพื่อนๆในเว็บเหลือติดกล่องอยู่ 3 ตัว
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ golf_y

• @ทีมพาออกทะเล@
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • ยามประจำหมู่บ้าน
Re: รบกวนดูให้หน่อบครับว่า APLS ของแท้รึปล่าวครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2013, 01:53:27 PM »
แกนมะเฟืองรุ่นนี้ของจีนทำจีนครับ  จะ refund ค่าส่งกลับก็ไม่คุ้มหรอกครับค่าส่งกลับบ้านเราแพง เสียงจะไม่เหมือนกับ Alps japan เมื่อต้นปีผมเคยเอามาแจกเพื่อนๆในเว็บเหลือติดกล่องอยู่ 3 ตัว

คือมันเป็น alps แน่นอนแต่ทำในจีนใช่ปะครับพี่ [confused-raccoon]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=110.0  สังกัดพรรค u30+1

**** คือเรื่องไม่รับโทรศัพท์นี่เรื่องโคตรปกติของผมนะครับ ไม่ใช่หยิ่ง หรือติสแตก บางครั้งติดสาย หรือติดงาน หรือบางครั้งเหนื่อยหมดสภาพครับ เพราะงานประจำผมเป็นงานสายกฎหมายซึ่งเครียดครับ  ขออำภัยในความไม่สะดวกครับผม ^_^
**** ถ้าอยากสอบถามข้อมูลอัลไรโปรด pm บอกนะครับผม เพราะธรรมดาผมเช็คทุกวันอยู่แล้ว ถ้าหายหัวไปก็ไม่เกินสองวันจ้ะ
**** ถ้าส่งสินค้าขาดเกินบอกด้วยนะครับผม เพราะส่งผิดส่งถูก เป็นประจำอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ snpp

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 7
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2013, 01:53:42 PM »
 [entreat-raccoon] [entreat-raccoon] [entreat-raccoon] [tremor-raccoon] [tremor-raccoon] [tremor-raccoon] [no-raccoon] [no-raccoon] [no-raccoon]

ฮือๆๆๆๆๆ  ซื้อมาสองตัวด้วย  ฮือๆๆๆๆ

เดี๋ยวสั่งกับน้า CreAte HoUse ดีกว่า เพราะอยากได้พวก Banana  , Binding post เพิ่มด้วยครับ  

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2013, 02:10:52 PM »

คือมันเป็น alps แน่นอนแต่ทำในจีนใช่ปะครับพี่ [confused-raccoon]
เขียน alps ก็ต้องอ่านว่า alps ซิ ทำจีนครับ เมื่อก่อนมีร้านที่บ้านหม้อเอามาขายเท่ากับราคาของแท้ หลังๆคนรู้ก็บอกว่าไม่รู้แล้วลดราคาลงมาครึ่งนึง
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

ออฟไลน์ Kang-Pla

• ถูกใจกด Like+ 35
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2013, 02:21:07 PM »
จีนครับผมซื้อมา150บาท แต่เสียงยังดีครับพอไปได้เอามาเป็นเครื่องทดลอง
ที่อยู่ เลขบัญชี
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=950.msg24369#msg24369

ทำทุกอยากที่ชอบ แต่อย่าทำเกินตัว

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2013, 03:18:36 PM »

เขียน alps ก็ต้องอ่านว่า alps ซิ ทำจีนครับ เมื่อก่อนมีร้านที่บ้านหม้อเอามาขายเท่ากับราคาของแท้ หลังๆคนรู้ก็บอกว่าไม่รู้แล้วลดราคาลงมาครึ่งนึง

ดีนะที่เราไม่มีกระตังซื้อเหมือนคนอื่นเขาาาาา [tremor-raccoon] [tremor-raccoon] [tremor-raccoon]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=110.0  สังกัดพรรค u30+1

**** คือเรื่องไม่รับโทรศัพท์นี่เรื่องโคตรปกติของผมนะครับ ไม่ใช่หยิ่ง หรือติสแตก บางครั้งติดสาย หรือติดงาน หรือบางครั้งเหนื่อยหมดสภาพครับ เพราะงานประจำผมเป็นงานสายกฎหมายซึ่งเครียดครับ  ขออำภัยในความไม่สะดวกครับผม ^_^
**** ถ้าอยากสอบถามข้อมูลอัลไรโปรด pm บอกนะครับผม เพราะธรรมดาผมเช็คทุกวันอยู่แล้ว ถ้าหายหัวไปก็ไม่เกินสองวันจ้ะ
**** ถ้าส่งสินค้าขาดเกินบอกด้วยนะครับผม เพราะส่งผิดส่งถูก เป็นประจำอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ monalisa

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 12
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2013, 03:48:11 PM »
ผมเคยเห็นโรงงานของ ALPS ตั้งอยู่ที่เมืองอู๋ซี่ ในนิคมอุตสาหกรรม สิงคโปร์-อู๋ซี่ เป็นโรงงานใหญ่เหมือนกัน ตั้งอยู่ใกล้กับโรงงานที่ผมไปทำงาน แต่ไม่ทราบว่าผลิตชิ้นส่วนอะไร เคยถามเพื่อนคนจีน เค้าบอกว่าเป็นโรงงานของญี่ปุ่นโดยตรง เหมือนโรงงานอื่นๆอีกหลายโรง เช่น panasonic ก็อยู่ในละแวกเดียวกันครับ ไม่ต้องกังวล เพราะเดี่ยวนี้อะไรก็ made in china กันทั้งนั้นแหละครับ  [roll]
บัญชีและที่อยู่==>http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=196.0

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2013, 04:18:00 PM »
ของที่ผลิตในจีนจะมีสองกลุ่ม กลุ่มแรกคือ เจ้าของ product มาสั่งผลิต หรือ มาตั้งโรงงานเอง  กลุ่มที่สอง คือ ทำเลียนแบบทุกอย่าง

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2013, 04:43:17 PM »
ของที่ผลิตในจีนจะมีสองกลุ่ม กลุ่มแรกคือ เจ้าของ product มาสั่งผลิต หรือ มาตั้งโรงงานเอง  กลุ่มที่สอง คือ ทำเลียนแบบทุกอย่าง

ที่กลัวก็กลัวของเลียนแบบนี่ละครับ  [entreat-raccoon] [entreat-raccoon] [entreat-raccoon] [entreat-raccoon]

ออฟไลน์ khawfang

• ถูกใจกด Like+ 47
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2013, 07:08:34 PM »

[YL76] ซื้อมาแล้วจะมาวิตกไปใยเจ้าคะ... เสียเงินแล้วก็ใช้ไปก่อนเถอะค่า พอออกอาการไม่ดีก็ให้ไปอยู่ในถังขยะสิคะคุณพี่

ออฟไลน์ audiomania

• ถูกใจกด Like+ 402
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2013, 07:14:47 PM »
เก็บไว้เป็นโวลุ่มหน่วยกล้าตายสำหรับทดสอบเครื่องสิครับ ถ้ามีแววดีค่อยเอาตัวแหล่มๆเปลี่ยนใส่ แต่ถ้าแววไม่ดีจะได้ไม่เสี่ยง
อย่างน้อยก็น่าจะดีกว่าและทนกว่าโวลุ่มจีนโนเนม หรือดีกว่า Alpha ล่ะครับ  [gr_in]

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2013, 11:10:40 AM »
ไหน ๆ จะสั่งมียี่ห้อทั้งทีก็กลัวเจอ Made in China
ผมก็เลยสั่งที่ Made in China เสียเลย สบายใจหายห่วง ไม่ต้องไปกังวลว่าจะไปผลิตที่อื่นด้วยครับ

สุ้มเสียงก็สวยแบบหมวยด้วย น่ารักอย่าบอกใครเชียว
 [enjoyment] [enjoyment]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!