ผู้เขียน หัวข้อ: PCB จาก ซีเกท สามารถบัดกรีได้เลยมั้ยครับ  (อ่าน 1837 ครั้ง)

ออฟไลน์ ToB

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 3
PCB จาก ซีเกท สามารถบัดกรีได้เลยมั้ยครับ ดูเหมือนมันเคลือบอะไรใสๆ ไว แล้วงานเสร็จมีคนบอกให้พ่น clear ทับ อย่างนี้เวลาเปลี่ยนอะไหล่จะมีปัญหามั้ย

ออฟไลน์ khawfang

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 47
Re: PCB จาก ซีเกท สามารถบัดกรีได้เลยมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2013, 11:48:48 AM »

เป็นแบบลายทองแดงไม่มีชุบใช่มั๊ยคะ... ถ้าใช่เค้าเคลือบยางสนกันทองแดงเป็นอ๊อกไซด์ดำๆเจ้าค่ะ บัดกรีลงไปได้เล๊ยพ่อคู๊ณไม่ต้องกลัวมันจะเจ็บค่า  ทำงานเสร็จก็ไม่ต้องไปสรรหาอะไรมาพ่นทับให้ยุ่งยาก ปล่อยไว้อย่างนั้นแหละค่าไม่มีปัญหาอันใด

ออฟไลน์ ToB

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 3
Re: PCB จาก ซีเกท สามารถบัดกรีได้เลยมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2013, 06:15:39 PM »
ขอบคุณคร๊าบ