ผู้เขียน หัวข้อ: Home work >>> μ - Project I Power Amp  (อ่าน 635255 ครั้ง)

ออฟไลน์ Guiderod

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 2
Re: Home work >>> ? - Project I Power Amp
« ตอบกลับ #510 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2013, 03:50:04 PM »
ผมก็เพิ่งไปรับมาเมื่อตอนเที่ยงนี่เองครับพี่   หรือว่าพี่ตัวเล็กลงแล้ว ผมเลยมองไม่เห็น [happy-dreaming]

ที่จริง ไปรับ หม้อแปลง เป็นข้ออ้าง  ให้ตัวเองต่างหาก  [yellow-lol]

คิดถึง ร้านาข้าวขาหมู ในตลาดมากกว่า (อดอยากมานาน)..

[smile-watermelon]
กิเลส  มีมั่งก็ดี  แต่อย่ามีมาก

ที่อยู่ติดต่อ http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=496.0

ออฟไลน์ Mr.so-nE ©

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 55
Re: Home work >>> ? - Project I Power Amp
« ตอบกลับ #511 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2013, 04:00:46 PM »
ร้านนี้สุดๆเลยเคยสั่งแบบคนไม่เคยสั่งเขาก็บอกไม่ต้องวางมัดจำ [fb-smiling]
ใครมากดlikeให้ผม

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=711.0

ออฟไลน์ Aoun

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 37
« ตอบกลับ #512 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2013, 04:04:35 PM »
วันนี้ พอมี เวลา เลยแวะไป รับหม้อแปลง ที่สั่งพัน ไว้

ร้านนี้ดีนะ เวลาสั่ง ก็แค่โทรฯ บอกว่า "ขอสั่งพันหม้อแปลง 0 - 35 โวลท์" เขาถามกลับมาเลยว่า "สูตร คุณเล็ก ใช่ไหม ?"   [yellow-lol] แสดงว่า ท่าทาง จะสั่งแบบนี้ เยอะ นะ... 

ถามเจ๊เขาว่า "ต้องมัดจำ เท่าไหร่"  เจ๊เขาก็บอกว่า "ไม่ต้อง ไม่เป็นไร ไว้มารับค่อยจ่ายเงิน" โอ้โห้ แสดงว่า ชื่อเสียงคุณเล็ก เชื่อขนมกินได้   [huge-thumbs-up]

ขนาดหม้อแปลง และ น้ำหนัก สะใจดีแท้.... คืนนี้จะได้ ทดสอบภาค จ่ายไฟ ซักที  ทีนี้ ก็เหลือแต่ รอความหวัง  HeatSink + ฉาก เท่านั้น  [embarrassed]

คือถ้ามีปัญหา เจ๊ จะได้ตามเก็บเงินถูกไงครับ  [smiling-tongue]  [smiling-tongue]  [smiling-tongue]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #513 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2013, 05:11:42 PM »

ให้ไวครับ ไปรื้อมารอแล้ว อย่ารอให้เพื่อนรอบสองมาแซงนา  ส่วนใหญ่จะเป็นแผ่นใหม่ บางแผ่นก็ยังไม่ได้แกะซีล เพราะผมมักจะซื้ออัลบั้มเดียวกันสองสามแผ่นครับ [happy-dreaming]

โปรโมชั่นจบเที่ยงคืนวันนี้นะครับ ถ้าไม่มีใครส่งผมจะยกยอดไปรวมกับชุดหลัง

ยังเหลือ CD อีก 2 รางวัลที่จะมอบให้สำหรับการส่งงานกันในวันนี้ครับ
 [shy_whistler]

ชุดนี้ที่ผ่านเกณฑ์แล้วตามรายชื่อด้านล่างครับ

modcanfire  กับ say goodbye CD และ  upocc pure silver อีกคนละฟุต

Arnai  CD

pnserver  CD

RuNgPhUnG   CD

Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #514 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2013, 07:14:18 PM »

ให้ไวครับ ไปรื้อมารอแล้ว อย่ารอให้เพื่อนรอบสองมาแซงนา  ส่วนใหญ่จะเป็นแผ่นใหม่ บางแผ่นก็ยังไม่ได้แกะซีล เพราะผมมักจะซื้ออัลบั้มเดียวกันสองสามแผ่นครับ [happy-dreaming]

โปรโมชั่นจบเที่ยงคืนวันนี้นะครับ ถ้าไม่มีใครส่งผมจะยกยอดไปรวมกับชุดหลัง

ยังเหลือ CD อีก 2 รางวัลที่จะมอบให้สำหรับการส่งงานกันในวันนี้ครับ
 [shy_whistler]

ชุดนี้ที่ผ่านเกณฑ์แล้วตามรายชื่อด้านล่างครับ

modcanfire  กับ say goodbye CD และ  upocc pure silver อีกคนละฟุต

Arnai  CD

pnserver  CD

RuNgPhUnG   CD

[smiling-happy-face] ได้รางวัลนกฮูกด้วย  [0002053E]

วันนี้ พอมี เวลา เลยแวะไป รับหม้อแปลง ที่สั่งพัน ไว้

ร้านนี้ดีนะ เวลาสั่ง ก็แค่โทรฯ บอกว่า "ขอสั่งพันหม้อแปลง 0 - 35 โวลท์" เขาถามกลับมาเลยว่า "สูตร คุณเล็ก ใช่ไหม ?"   [yellow-lol] แสดงว่า ท่าทาง จะสั่งแบบนี้ เยอะ นะ... 

ถามเจ๊เขาว่า "ต้องมัดจำ เท่าไหร่"  เจ๊เขาก็บอกว่า "ไม่ต้อง ไม่เป็นไร ไว้มารับค่อยจ่ายเงิน" โอ้โห้ แสดงว่า ชื่อเสียงคุณเล็ก เชื่อขนมกินได้   [huge-thumbs-up]

ขนาดหม้อแปลง และ น้ำหนัก สะใจดีแท้.... คืนนี้จะได้ ทดสอบภาค จ่ายไฟ ซักที  ทีนี้ ก็เหลือแต่ รอความหวัง  HeatSink + ฉาก เท่านั้น  [embarrassed]

คือถ้ามีปัญหา เจ๊ จะได้ตามเก็บเงินถูกไงครับ  [smiling-tongue]  [smiling-tongue]  [smiling-tongue]

หม้อขดเดียวใหญ่พอๆกับแบบ 2 ขดเลย   [yellow-lol]

ออฟไลน์ robocop88

• ถูกใจกด Like+ 56
« ตอบกลับ #515 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2013, 08:41:20 AM »
นี่ค่าเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ jam_kung

• ยุยง...ส่งเสริมชาวบ้าน...คืองานของเรา คริๆๆๆ
  • ถูกใจกด Like+ 75
« ตอบกลับ #516 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2013, 08:43:02 AM »

[afraid] บร๊ะเจ้า  [afraid]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=10913.0

อีกไกลแค่ไหนจนกว่าฉันจะใกล้ บอกที

ออฟไลน์ Kang-Pla

• ถูกใจกด Like+ 35
« ตอบกลับ #517 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2013, 09:35:00 AM »
10.00uF 400V ครับ ท่านใด้ที่ทำเสร็จแล้ว ให้ลองหาสายไฟเข้าเครื่อง ที่ใช้กับคอมพิวเตอร์มาลองดูนะครับ มันอาจจะพริ้วบินได้นะครับ
ที่อยู่ เลขบัญชี
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=950.msg24369#msg24369

ทำทุกอยากที่ชอบ แต่อย่าทำเกินตัว

ออฟไลน์ dowson

• ลับเฉพาะ
  • ถูกใจกด Like+ 48
« ตอบกลับ #518 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2013, 10:15:57 AM »

แล้วมันเท่าไหร่ครับ ..ค่าตัวอ่ะ

ออฟไลน์ Kang-Pla

• ถูกใจกด Like+ 35
« ตอบกลับ #519 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2013, 10:51:46 AM »

แล้วมันเท่าไหร่ครับ ..ค่าตัวอ่ะ
นี่ค่าเท่าไหร่ หรือ มีค่าเท่าไหร่  อย่าตีความหมายเพื้ยนครับ
ที่อยู่ เลขบัญชี
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=950.msg24369#msg24369

ทำทุกอยากที่ชอบ แต่อย่าทำเกินตัว

• Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #520 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2013, 11:14:21 AM »

ไม่รู้ว่ามีรุ่นนี้ไหม
http://www.siam-audiophile.com/shop/category.php?id_category=2

ไปเที่ยวบ้านพระราม 2 สิครับเจอกองเกะกะแถวบนโต๊ะเยอะแยะ  [blueglass-watermelon]

ออฟไลน์ jam_kung

• ยุยง...ส่งเสริมชาวบ้าน...คืองานของเรา คริๆๆๆ
  • ถูกใจกด Like+ 75
« ตอบกลับ #521 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2013, 11:21:54 AM »
  ที่วางกองเกะเกะน่ะ เค้าเอาไว้ลองใจคนที่เห็นหรือเปล่าครับ
 [afraid] ขืนไปหยิบดื้อๆ เกรงจะมีอาการหน้ามืด วิงเวียน คลื่นเหียน คล้ายถูกไม้หน้าสาม ดามก้านคอ ครับ   [afraid]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 กรกฎาคม 2013, 12:22:30 PM โดย jam_kung »
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=10913.0

อีกไกลแค่ไหนจนกว่าฉันจะใกล้ บอกที

ออฟไลน์ dowson

• ลับเฉพาะ
  • ถูกใจกด Like+ 48
« ตอบกลับ #522 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2013, 11:46:50 AM »
Wow!! เจอแหล่งแล้วค่า 10uF ใส่มิวแอมป์ ค่าตัว320฿ เก็บตังค์ก่อนเด๋วค่อยสั่ง
ที่บ้านพระรามสองไม่กล้าเข้าไปหรอกครับ เจ้าของบ้านดุ! อุ๊ย!ไม่ใช่ครับ ..กิเลสผมคงแตกแน่นอน ..ยุบหนอ พองหนอ ท่องไว้ๆ

ขอบคุณน้ารุ่งที่ชี้เป้าให้ทั้ง2แห่ง อิอิ

« ตอบกลับ #523 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2013, 12:27:22 PM »
Wow!! เจอแหล่งแล้วค่า 10uF ใส่มิวแอมป์ ค่าตัว320฿ เก็บตังค์ก่อนเด๋วค่อยสั่ง
ที่บ้านพระรามสองไม่กล้าเข้าไปหรอกครับ เจ้าของบ้านดุ! อุ๊ย!ไม่ใช่ครับ ..กิเลสผมคงแตกแน่นอน ..ยุบหนอ พองหนอ ท่องไว้ๆ

ขอบคุณน้ารุ่งที่ชี้เป้าให้ทั้ง2แห่ง อิอิ

[yellow-lol] ดูด้วยนะที่ไหนถูกกว่า  ต่างกัน 25 บาทก็ข้าวราดแกงกับ 2 อย่างแล้ว  [yellow-lol]

ออฟไลน์ robocop88

• ถูกใจกด Like+ 56
« ตอบกลับ #524 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2013, 07:03:36 PM »
10 ไมโครใช่ไหมครับ

« ตอบกลับ #525 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2013, 07:14:22 PM »
ยังไม่เห็นมีใคร ติดซิงค์ กับ MOSFET ไปตรงๆเลย

สงสัยจะติดผ่านฉากกันหมดเลย  [confused-face]

« ตอบกลับ #526 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2013, 07:16:48 PM »
 นั่นดิ ไม่เห็นมีใครทำเลย น้าอ้วยลุยก่อนเร้ย  [smile-watermelon]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

« ตอบกลับ #527 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2013, 07:40:24 PM »
ยังไม่เห็นมีใคร ติดซิงค์ กับ MOSFET ไปตรงๆเลย

สงสัยจะติดผ่านฉากกันหมดเลย  [confused-face]

รอ Sink ครับเดี๋ยวเอากาวร้อนมาติด  [yellow-lol] [yellow-lol]

« ตอบกลับ #528 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2013, 10:51:46 PM »
คิดไม่ตกว่าจะเอาแบบไหนดี แบบนี้ดีไหม หาน็อตยาวขัน MOSFET  ด้วยตัวเมีย

หรือถ้าไม่ยึด PCB ก็ต้องเว้นระยะ PCB กับน็อตเยอะหน่อยเพื่อจะได้ไขน็อตเข้าออกได้

หรือจะขันมาจากข้างหลังดี  [smiling-tongue] ไม่มีใครให้ลอกเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 พฤษภาคม 2015, 04:24:58 PM โดย RuNgPhUnGⓇ »

ออฟไลน์ falakamo

• ถูกใจกด Like+ 39
« ตอบกลับ #529 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2013, 11:03:51 PM »
โมใต้ปริ้นลำบากนะครับเวลาจูนเสียงอะครับ [smile-watermelon]

« ตอบกลับ #530 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2013, 11:07:15 PM »
แต่ถ้าจะทำจริงๆผมว่าเอาตัวเมียออกแล้วหาแหวนมาใส่ด้านบน pcb แล้วอัดน็อตไปเลยง่ายกว่าครับแต่จะทำให้ pcb ไกล้กับซิ้งไปหน่อยครับ [puzzled]

« ตอบกลับ #531 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2013, 11:14:02 PM »
โมใต้ปริ้นลำบากนะครับเวลาจูนเสียงอะครับ [smile-watermelon]
รุ่นนี้ไม่มีจูน ม้วนเดียวจบ เพราะเค้ามีดีแต่เกิดครับ  [embarrassed]

« ตอบกลับ #532 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2013, 11:25:43 PM »
รุ่นนี้ไม่มีจูน ม้วนเดียวจบ เพราะเค้ามีดีแต่เกิดครับ  [embarrassed]
[enjoyment]แต่ของผมยังคิดไม่ตกเลยกล่องเตี้ยกว่าหม้อ1เซ็นสงสัยต้องใช้เทอรอยด์ [confused-face]

« ตอบกลับ #533 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2013, 11:47:16 PM »
 หนุนขอบด้วยไม้ หรือ อคิลิคก็ได้ 1 ซม. ยกสูงฝาบน

« ตอบกลับ #534 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2013, 11:50:54 PM »
แต่ถ้าจะทำจริงๆผมว่าเอาตัวเมียออกแล้วหาแหวนมาใส่ด้านบน pcb แล้วอัดน็อตไปเลยง่ายกว่าครับแต่จะทำให้ pcb ไกล้กับซิ้งไปหน่อยครับ [puzzled]

[huge-thumbs-up] แบบน้าfalakamo ง่ายสุด แต่ ด้านล่าง PCB จะใกล้  Sink

เวลาหมุน pot อาจเสียวๆ  จะหาวัสดุทนความร้อน เป็นฉนวนมารองใต้ PCB ก็ได้
หรือ จะหาวัสดุทนความร้อน เป็นฉนวนมารองใต้ Mosfet อีกทีเพื่อยก PCB ให้สูงขึ้นไปอีก

« ตอบกลับ #535 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2013, 12:06:19 AM »
ว่าแต่แหวนวงโตๆรูเล็กๆเนี่ยหายากจังครับสงสัยต้องสร้างอีกแล้ว [confused-face]

« ตอบกลับ #536 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2013, 12:09:10 AM »
ว่าแต่น้ารุ่งอุส่าห์ไปทำรูปมาให้ดูเอ้าพี่เล็กให้รางวัลอีกสักแผ่นซิครับ 3-2-1-raccoon

« ตอบกลับ #537 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2013, 12:11:17 AM »
 [enjoyment] [0002053E] ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #538 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2013, 12:42:28 AM »
ว่าแต่แหวนวงโตๆรูเล็กๆเนี่ยหายากจังครับสงสัยต้องสร้างอีกแล้ว [confused-face]

[puzzled] ต้องไปหาเหมือนกัน มีแต่ m3 x 12mm  หาประมาณ m3 x 20mm หรือ 25mm น่าจะดี

ว่าแต่น้ารุ่งอุส่าห์ไปทำรูปมาให้ดูเอ้าพี่เล็กให้รางวัลอีกสักแผ่นซิครับ 3-2-1-raccoon

[yellow-lol] [yellow-lol] แจกน้าๆที่ทำแอมป์เสร็จดีกว่าครับ

ออฟไลน์ colt-bat

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 18
« ตอบกลับ #539 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2013, 09:59:27 AM »
 [dizzy-smiley] สงสัยอีกแล้วครับ
 ผมคิดจะเอา ติดกับแผ่นโดยตรงเหมือนกัน  อยากถามว่าถ้าวางตัวระบายแบบตั้งเหมือนท่านพี่ทำกัน
ตัว mosfet 3 ตัว ควรวางกลางตัวระบายความร้อน กระจายความร้อนจากกลางแผ่น
 หรือวางด้านล่างสุดครับ ให้กระจายความร้อนจากล่างขึ้นบน
ด้วยความนับถือครับ