ผู้เขียน หัวข้อ: Home work >>> µ - Project I Preamp  (อ่าน 925629 ครั้ง)

ออนไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: Home work >>> ? - Project I Preamp
« ตอบกลับ #930 เมื่อ: 25 มีนาคม 2013, 10:48:53 PM »
fet ทั้ง 5 ตัวที่อยู่ในบอร์ดปรี ทั้ง Rev. I  II  III โดนล้างสิ้นซาก สลัดคราบเบอร์ดังๆออกทั้งหมด  มาเล่นแต่ตัวเสียงดีๆกันครับ  [laugh-raccoon]

เหอๆ เล่นตัวสุดท้ายตัวเดียวเลยได้เปปล่าครับพี่  [pig90126] [pig90126]
ไม่ได้บังคับนีครับ ใครจะเล่นอะไรก็จัดกันตาสะดวกครับ เดี๋ยวจะลงรายละเอียดให้ทั้งหมดครับ แต่โพสตอนนี้ไม่ได้เดี๋ยวพวกคุณจะไม่มีของเล่นเอา ผมเพิ่งโดนมาสดเลย เช็คมาวานรุ่งขึ้นไปไม่เหลือให้ลองสักตัว เซ็งห่านบ้างดิกว่า [thumbs-up-raccoon]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ wit

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 41
Re: Home work >>> ? - Project I Preamp
« ตอบกลับ #931 เมื่อ: 25 มีนาคม 2013, 10:51:22 PM »
ปวดร้าว  [entreat-raccoon] แทนครับพี่

ออฟไลน์ tosa2k

• ถูกใจกด Like+ 86
« ตอบกลับ #932 เมื่อ: 25 มีนาคม 2013, 10:53:28 PM »
fet ทั้ง 5 ตัวที่อยู่ในบอร์ดปรี ทั้ง Rev. I  II  III โดนล้างสิ้นซาก สลัดคราบเบอร์ดังๆออกทั้งหมด  มาเล่นแต่ตัวเสียงดีๆกันครับ  [laugh-raccoon]

เหอๆ เล่นตัวสุดท้ายตัวเดียวเลยได้เปปล่าครับพี่  [pig90126] [pig90126]
ไม่ได้บังคับนีครับ ใครจะเล่นอะไรก็จัดกันตาสะดวกครับ เดี๋ยวจะลงรายละเอียดให้ทั้งหมดครับ แต่โพสตอนนี้ไม่ได้เดี๋ยวพวกคุณจะไม่มีของเล่นเอา ผมเพิ่งโดนมาสดเลย เช็คมาวานรุ่งขึ้นไปไม่เหลือให้ลองสักตัว เซ็งห่านบ้างดิกว่า [thumbs-up-raccoon]

แย่เลยนะครับ  [pig90129]
ติดต่อผมได้ที่นี่ครับ ^^<br />http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=10084.0 มือใหม่อยากเล่นหลอด ^^"

ออฟไลน์ chaotong

• ถูกใจกด Like+ 30
« ตอบกลับ #933 เมื่อ: 25 มีนาคม 2013, 10:59:06 PM »
คืนนี้ประกอบบอร์ด ปรี เสร็จละ พรุ้งนี้จะได้ฟังเสียงแล้ว  [roll]

ออฟไลน์ Kang-Pla

• ถูกใจกด Like+ 35
« ตอบกลับ #934 เมื่อ: 25 มีนาคม 2013, 10:59:43 PM »

มันยังมีอะไรที่เหนือกว่าอีกหรือนี่    [confused-raccoon]
เยอะครับน้องโม่เบอร์ที่เสียงดีๆที่คนไม่รู้จักยังมีอีกมากครับ  นี่ว่าจะเลิกคบกับกุนซือ แล้ว หาเงินไม่ทันเลยอ่ะ คุยกันเมื่อสักครู่ก็ส่งมาอีกสองเบอร์  อยากรู้มั้ยว่าปรีมิวผ่านการมาแล้วทั้งหมดกี่่เบอร์กว่าจะออกมาให้พวกคุณได้ฟังกันเนี่ย เอาเฉพาะชุดสุดท้ายเนี่ยก็ปาไป 3-40 เบอร์เข้าไปแล้ว  แล้วผมต้องมานั่งเทสว่าตัวไหนเสียงโดยเป็นอย่างไร โดดเด่นด้านไหน เฉพาะ เลคเชอร์งานปรีอย่างเดียว 4 เล่นใหญ่ครับ ตอนเทสก็เหนื่อยปนสนุก แต่ตอนที่จ่ายตัวค์ค่าของนี่ซิ  เมื่อกี้บริษัทก็เพิ่งมาวางบิล โดนไปเกือบ 40K [pig90136]
พี่เล็กเหนื่อยนคนเดียวแต่สุดยอด ดีกว่าเหนื่อยหลายคนมันปวดหัวนาครับ ผมก็เหนื่อยเพราะพี่เล็กเหมือนกันเห็นเอามาอัพผมก็ทดลองตามก็ยากจะรู้ว่าตัวนี้ดีแบบใหนแต่ก็ดีที่ทดลองแต่เบอร์หัวกระทิ ดีกว่าคนงมเข็มในมหาสมุทร สุดท้ายพวกผมที่มีเลด้าชี้เป้าทีเดียวจบ laughhahaha
ที่อยู่ เลขบัญชี
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=950.msg24369#msg24369

ทำทุกอยากที่ชอบ แต่อย่าทำเกินตัว

« ตอบกลับ #935 เมื่อ: 25 มีนาคม 2013, 11:00:37 PM »
มัวแต่มาอยู่นี่กันเดี๋ยวอดนา [roll]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

ออฟไลน์ arowana

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 5
« ตอบกลับ #936 เมื่อ: 25 มีนาคม 2013, 11:06:10 PM »
CreAte HoUse ผมขอรายละเอียดทาง PM หน่อยครับ ที่โทรไปตอน 11.46น. แล้วจะได้จัดการโอนไป  [heyheybaby_jump] [heyheybaby_jump]
[confused-raccoon] [confused-raccoon] [confused-raccoon] [confused-raccoon].....

ออฟไลน์ LAK Klongklue

• ถูกใจกด Like+ 180
  • สุขใดหรือจะเท่ากับความสงบ
« ตอบกลับ #937 เมื่อ: 25 มีนาคม 2013, 11:08:39 PM »
คืนนี้ประกอบบอร์ด ปรี เสร็จละ พรุ้งนี้จะได้ฟังเสียงแล้ว  [roll]

[roll-eyes]ใส่ ZTX450 กลับด้านหรือเปล่าครับ [c--c]

ออฟไลน์ falakamo

• ถูกใจกด Like+ 39
« ตอบกลับ #938 เมื่อ: 25 มีนาคม 2013, 11:16:05 PM »
 [shock1]ตะกั่วหมดไม่เสร็จเลยยยยย

ออฟไลน์ chaotong

• ถูกใจกด Like+ 30
« ตอบกลับ #939 เมื่อ: 25 มีนาคม 2013, 11:16:22 PM »

[roll-eyes]ใส่ ZTX450 กลับด้านหรือเปล่าครับ [c--c]

กลับด้านจริงๆ ด้วยดีนะที่ง่วงนอนก่อนเลยยังไม่ได้จ่ายไฟ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #940 เมื่อ: 25 มีนาคม 2013, 11:17:16 PM »

ตาดีจัง  [clap hand2]

« ตอบกลับ #941 เมื่อ: 25 มีนาคม 2013, 11:22:04 PM »
CreAte HoUse ผมขอรายละเอียดทาง PM หน่อยครับ ที่โทรไปตอน 11.46น. แล้วจะได้จัดการโอนไป  [heyheybaby_jump] [heyheybaby_jump]
[confused-raccoon] [confused-raccoon] [confused-raccoon] [confused-raccoon].....
เช็ค pm ครับ

ออฟไลน์ LAK Klongklue

• ถูกใจกด Like+ 180
  • สุขใดหรือจะเท่ากับความสงบ
« ตอบกลับ #942 เมื่อ: 25 มีนาคม 2013, 11:57:36 PM »

ตาดีจัง  [clap hand2]

พอดีผมก็เพิ่งทำผ่านจุดนี้ไปเมื่อตอนหัวคํ่านี้เองเลยทำให้สังเกตุได้ง่ายและเห็นพอดีเลยครับ [awe]  [roll] [awe]

« ตอบกลับ #943 เมื่อ: 26 มีนาคม 2013, 12:31:27 AM »
 รีบส่งการบ้าน รีวิว พร้อมภาพประกอบกันซะนะครับ เหลือเวลาอีกหนึ่งสัปดาห์ สำหรับการมอบของรางวัลเป็น ชุด up grade rev. III  Jfet กระป๋องเหล็กครับ โดยทีมงานจะเลือกเพียงท่านละคนที่ถูกใจที่สุดครับ 3 คน 3 รางวัล  รางวัลกำลังใจ อีก 2 รางวัล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มีนาคม 2013, 12:42:54 AM โดย CreAte HoUse »

« ตอบกลับ #944 เมื่อ: 26 มีนาคม 2013, 12:34:57 AM »
รีบส่งการบ้าน รีวิว พร้อมภาพประกอบกันซะนะครับ เหลือเวลาอีกหนึ่งสัปดาห์ สำหรับการมอบของรางวัลเป็น ชุด up grade rev. III  Jfet กระป๋องเหล็กครับ โดยทีมงานจะเลือกเพียงท่านละคนที่ถูกใจที่สุดครับ
กำตะกั่วหมดครับเดี๋ยวไปโพสซื้อที่กระทู้ซิ่งนะพี่ [gr_in]

« ตอบกลับ #945 เมื่อ: 26 มีนาคม 2013, 01:12:58 AM »
จัดไปครับ เดี๋ยวพี่ให้ตะกั่วเงิน 4% ที่เพิ่งสั่งจากอังกฤษ ไปลองเล่นด้วยครับ  ให้ silve gold ไปเล่นอีก 1 เมตรด้วยเหลือก้นม้วนพอดี บัดกรียากหน่อยนะครับ ต้องหัวแร้งร้อนๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มีนาคม 2013, 01:18:35 AM โดย CreAte HoUse »

« ตอบกลับ #946 เมื่อ: 26 มีนาคม 2013, 06:35:32 AM »
จัดไปครับ เดี๋ยวพี่ให้ตะกั่วเงิน 4% ที่เพิ่งสั่งจากอังกฤษ ไปลองเล่นด้วยครับ  ให้ silve gold ไปเล่นอีก 1 เมตรด้วยเหลือก้นม้วนพอดี บัดกรียากหน่อยนะครับ ต้องหัวแร้งร้อนๆ
[res]
แด๋วพรุ่งนี้เอารูปมาลง   งามเชียวปรีผม [roll]

« ตอบกลับ #947 เมื่อ: 26 มีนาคม 2013, 07:19:05 AM »
ลงซะเลยก่อนไปทำงาน [gr_in]

« ตอบกลับ #948 เมื่อ: 26 มีนาคม 2013, 07:21:55 AM »
อีกรูป [gr_in]

ออฟไลน์ pk2514

• ถูกใจกด Like+ 37
« ตอบกลับ #949 เมื่อ: 26 มีนาคม 2013, 07:56:27 AM »

งามจริงๆครับสารพัดสีเลย... [clap hand2] [clap hand2]

ออฟไลน์ lanazoo

• ถูกใจกด Like+ 12
« ตอบกลับ #950 เมื่อ: 26 มีนาคม 2013, 08:01:35 AM »

งามจริงๆครับสารพัดสีเลย... [clap hand2] [clap hand2]

ใช้ R อะไรบ้างนะครับ ลูกผมถามว่ากินได้มั้ย ... ดูๆ  ไป น่ากินเหมือนกันนะครับ    [roll]

« ตอบกลับ #951 เมื่อ: 26 มีนาคม 2013, 08:10:18 AM »
 เดี๋ยวน้าซูงานเข้าแน่ๆ  สั่งของไปเดี๋ยวลูกเปิดหยิบกินหมดล่ะยุ่งเลยนา อดทำเลย  [roll]

« ตอบกลับ #952 เมื่อ: 26 มีนาคม 2013, 09:27:20 AM »

ทำไมเราทำทีเดียวจบแบบนี้มั่งไม่ได้น้อ ชอบถอดเข้าถอดออกติดนิสัย สวยครับจัดเรียงได้สวยงามมาก

เมื่อคืนเปิดRun Mark II ทิ้งไว้ เช้ามาเช็ค เจอ Spargued มันจะอาปาก ยังหาสาเหตุไม่เจอ รับไฟได้ 50vเลยงง เดี๋ยวลองเปลี่ยนตัวใหม่ลองครบ 50ชมแฃ้วจะมา อ่านสรรพคุณไห้ฟังและจะบอกจุดที่ทุกท่านมองข้ามอีกจุด ง่ายๆแต่ [no-raccoon]

??????????
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มีนาคม 2013, 09:47:01 AM โดย Kang-Pla »
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=950.msg24369#msg24369

ทำทุกอยากที่ชอบ แต่อย่าทำเกินตัว

« ตอบกลับ #953 เมื่อ: 26 มีนาคม 2013, 09:42:57 AM »
เค้ารออย่างใจเย็นไงครับ แล้วทำทีเดียวไงครับ หลายครั้งที่เราคิดว่าเราใส่ของดีที่สุดเท่าที่จะได้ลงไป แต่ผลลัพธ์ไม่ได้ตามที่คาดไว้ สำหรับผมมันก็เป็นเรื่องปกติธรรมดา สำหรับคนทำเทส หรือ อย่างเคสนี้ อุปกรณ์ที่จัดคุณภาพดี สีสวยหวาน  แต่ผลลัพธ์คงต้องมาพิสูจน์ต่อกันว่ามันเป็น น้ำผึ้ง หรือ ยาพิษ กันแน่ครับ  และ จากการเทสกับอุปกรณ์หลายๆชนิด หลายรุ่น ยี่ห้อ ด้วยอุปกรณ์ดีๆเหล่านี้ผมบอกได้เลยว่าไม่สามารถหนีชุดที่ผมจัดให้ออกแน่นอน นอกจากเป็นการทำเพื่อสนองกิเลสของตัวเองเท่านั้นครับ( ผมเองก็หนีไม่พ้นในข้อนี้ รู้ทั้งรู้)  [yes-raccoon]

ที่ทำกันใน Rev. I , II , III  ทั้งหมดนี้ผมบอกได้เลยว่ายังไม่ถึงจุดที่เสียว สูงสุด เพราะ ไคลแม็กซ์จริงๆมันอยู่ในมุขเม็ดสุดท้ายที่ผมจะให้นี้ ซึ่งจะบรรจุทุกสิ่งอย่างลงไป เพื่อให้ได้เสียงที่บริสุทธิ์ ( purity sound ) และ มีความเป็น Analog ที่สุดครับ
ตอนแรกคิดจะซื้อ Pcbไว้ 2แบบ ตัวทดลอง กับตัวจริง แต่ของไม่เอื้ออำนวย แต่ตอนนี้ ถึงมีก็หาไม่ได้ [pig90124]
เดินตามผู้ใหญ่มีแต่เรื่องเสียตั้ง แต่เทียบคุณภาพแล้วเงินที่เสียอาจจะเล็กน้อยถ้าเราเอาไปท่านเห่่-่าหมด [gr_in]

« ตอบกลับ #954 เมื่อ: 26 มีนาคม 2013, 09:43:32 AM »

เค้ารออย่างใจเย็นไงครับ แล้วทำทีเดียวไงครับ หลายครั้งที่เราคิดว่าเราใส่ของดีที่สุดเท่าที่จะได้ลงไป แต่ผลลัพธ์ไม่ได้ตามที่คาดไว้ สำหรับผมมันก็เป็นเรื่องปกติธรรมดา สำหรับคนทำเทส หรือ อย่างเคสนี้ อุปกรณ์ที่จัดคุณภาพดี สีสวยหวาน  แต่ผลลัพธ์คงต้องมาพิสูจน์ต่อกันว่ามันเป็น น้ำผึ้ง หรือ ยาพิษ กันแน่ครับ  และ จากการเทสกับอุปกรณ์หลายๆชนิด หลายรุ่น ยี่ห้อ ด้วยอุปกรณ์ดีๆเหล่านี้ผมบอกได้เลยว่าไม่สามารถหนีชุดที่ผมจัดให้ออกแน่นอน นอกจากเป็นการทำเพื่อสนองกิเลสของตัวเองเท่านั้นครับ( ผมเองก็หนีไม่พ้นในข้อนี้ รู้ทั้งรู้)  [yes-raccoon]

ที่ทำกันใน Rev. I , II , III  ทั้งหมดนี้ผมบอกได้เลยว่ายังไม่ถึงจุดที่เสียว สูงสุด เพราะ ไคลแม็กซ์จริงๆมันอยู่ในมุขเม็ดสุดท้ายที่ผมจะให้นี้ ซึ่งจะบรรจุทุกสิ่งอย่างลงไป เพื่อให้ได้เสียงที่บริสุทธิ์ ( purity sound ) และ มีความเป็น Analog ที่สุดครับ เพราะกว่าจะเดินมาถึงตรงจุดนี้ผมได้ทดสอบเป็นร้อยๆเที่ยวเพื่อตอกย้ำจนมั่นใจและแน่ใจ (ขนาดกุนซือผมเห็นดูเยือกเย็น ยังใจร้อนกว่าผมอีก [roll]) แต่ละตัวผมใช้เวลาเทสไม่ต่ำกว่า 8 ชั่วโมง บางตัวไม่ชัดเจนอาจจะต้องใช้เวลาถึงสองสามวันเพื่อที่จะตามดูตัวตนที่แท้จริงของอุปกรณ์แต่ละตัวที่ใส่เข้าไป จนมาถึงวันนี้ ผมมี ขยะอิเล็กทรอนิคส์กองใหญ่ที่ซื้อมาแล้วใช้ไม่ได้ในงานนี้  แต่ด้วยสเป็คที่ดี เพราะคัดเลือกมาตั้งแต่แรกแล้ว ไงก็ต้องหาทางใช้ให้จงได้แหละครับ (กุนซือผมเจ๋งครับ)   [pig80901]

« ตอบกลับ #955 เมื่อ: 26 มีนาคม 2013, 09:49:09 AM »

ที่ทำกันใน Rev. I , II , III  ทั้งหมดนี้ผมบอกได้เลยว่ายังไม่ถึงจุดที่เสียว สูงสุด เพราะ ไคลแม็กซ์จริงๆมันอยู่ในมุขเม็ดสุดท้ายที่ผมจะให้นี้ ซึ่งจะบรรจุทุกสิ่งอย่างลงไป เพื่อให้ได้เสียงที่บริสุทธิ์ ( purity sound ) และ มีความเป็น Analog ที่สุดครับ
ตอนแรกคิดจะซื้อ Pcbไว้ 2แบบ ตัวทดลอง กับตัวจริง แต่ของไม่เอื้ออำนวย แต่ตอนนี้ ถึงมีก็หาไม่ได้ [pig90124]
เดินตามผู้ใหญ่มีแต่เรื่องเสียตั้ง แต่เทียบคุณภาพแล้วเงินที่เสียอาจจะเล็กน้อยถ้าเราเอาไปท่านเห่่-่าหมด [gr_in]
เอาน่ามีตัวเดียวก็พอแล้วครับ  เพราะนี่จะเป็นงานปรีตัวสุดท้ายในฝั่งโซลิตของผมที่จะทำให้เพื่อนๆในที่นี่ครับ ผมจึงทุ่มสุดตัวกับงาน research ผลงานชิ้นนี้ครับ  จะได้คิดถึงผมและทีมงานกันบ้างเมื่อฟังปรีตัวนี้   [in-love-raccoon]

ออฟไลน์ xtreme

• ถูกใจกด Like+ 89
« ตอบกลับ #956 เมื่อ: 26 มีนาคม 2013, 10:05:43 AM »

ที่ทำกันใน Rev. I , II , III  ทั้งหมดนี้ผมบอกได้เลยว่ายังไม่ถึงจุดที่เสียว สูงสุด เพราะ ไคลแม็กซ์จริงๆมันอยู่ในมุขเม็ดสุดท้ายที่ผมจะให้นี้ ซึ่งจะบรรจุทุกสิ่งอย่างลงไป เพื่อให้ได้เสียงที่บริสุทธิ์ ( purity sound ) และ มีความเป็น Analog ที่สุดครับ เพราะกว่าจะเดินมาถึงตรงจุดนี้ผมได้ทดสอบเป็นร้อยๆเที่ยวเพื่อตอกย้ำจนมั่นใจและแน่ใจ (ขนาดกุนซือผมเห็นดูเยือกเย็น ยังใจร้อนกว่าผมอีก [roll]) แต่ละตัวผมใช้เวลาเทสไม่ต่ำกว่า 8 ชั่วโมง บางตัวไม่ชัดเจนอาจจะต้องใช้เวลาถึงสองสามวันเพื่อที่จะตามดูตัวตนที่แท้จริงของอุปกรณ์แต่ละตัวที่ใส่เข้าไป จนมาถึงวันนี้ ผมมี ขยะอิเล็กทรอนิคส์กองใหญ่ที่ซื้อมาแล้วใช้ไม่ได้ในงานนี้  แต่ด้วยสเป็คที่ดี เพราะคัดเลือกมาตั้งแต่แรกแล้ว ไงก็ต้องหาทางใช้ให้จงได้แหละครับ (กุนซือผมเจ๋งครับ)   [pig80901]

[clap hand2] [clap hand2] [clap hand2]

รอดูตอนจบครับ กำเงินไว้รออย่างใจเย็น  [gr_in]

« ตอบกลับ #957 เมื่อ: 26 มีนาคม 2013, 10:12:28 AM »
   สองสามวันนี้น่าจะเป็นการเทสอุปกรณ์ชุดสุดท้าย เพื่อที่จะสรุปออกมาเป็นวงจรสุดท้ายก่อนส่งต่อให้เพื่อนๆได้เล่นกันครับ ตลอด 4 เดือนที่ทำเทสมา โดยเริ่มแรกจะเลือกอุปกรณ์ที่ดี และ เป็นที่รู้จักและ นิยมใช้กันเป็นส่วนใหญ่ และ พบว่าของเริ่มหายากขึ้น และ มีราคาแพงขึ้นโดยไม่สมเหตุสมผล โดยเฉพาะในบ้านเราที่โก่งราคากันอย่างบ้าเลือด ไม่ว่าจะร้านเล็ก ร้านใหญ่ก็เกาะกระแสไปกะเค้าด้วย  ทางทีมงานจึงเบนเข็มพุ่งประเด็นไปที่ สเป็ค (คุณสมบัติ)เป็นหลัก เลือกให้ดีกว่าเดิม อะไรก็ได้ แต่ให้ดีควรเป็น nos (lot ผลิตเก่าที่ยังคงหลงเหลืออยู่ในไทย) จากบริษัทดังๆในอดีต ไม่ว่าจะเป็น ญี่ปุ่น เมกา หรือ ยุโรป ซึ่งล้วนแล้วแต่เป็นของที่มีคุณภาพ และ การผลิตที่ดีเป็นที่ยอมรับของคนในวงการ เมื่อคิดได้ดังนั้นก็เริ่มทยอยสั่งอุปกรณ์เหล่านี้เข้ามาตลอดสองสามเดือนที่ผ่าน เป็นระยะ เพื่อทำการทดสอบ และ จากการทดสอบช่วยตอกย้ำความมั่นใจว่าเราเดินมาถูกทางแล้ว ด้วยคุณภาพเสียงที่ได้สัมผัสในหลายตัว ผมบอกได้เลยว่าอาจจะหาไม่ได้ในอุปกรณ์สมัยใหม่ ถึงได้ก็ไม่ทัดเทียม (เฉพาะเรื่องเสียงนะครับ)  เพราะเดี๋ยวนี้อะไรมันก็เป็นธุรกิจไปหมด ต้นทุนต้องต่ำ แล้วจะเอาของคุณภาพดีๆจากที่ไหนมาให้เล่นกัน แต่ก็ใช่ว่าจะไม่มีเลยซะทีเดียวนะครับก็ยังมีอยู่ แต่ราคาอาจจะเกินเอื้อมสำหรับชาว ดีไอวาย อย่างเราๆ จึงต้องดั้นด้นเสาะหา เพชรพระอุมากัน  เกริ่นมาซะยาวก็ไม่มีอะไรครับ ผมใช้เวลาเทสปรีชุดนี้มานานมาก (นานที่สุดตั้งแต่ทำดีไอวายมาเลย) และวันนี้ผมก็ได้สัมผัสกับเสียงที่ผมเรียกมันว่า เสียงบริสุทธิ์  เพราะว่า คัลเล่อร์น้อยมาก เข้าใกล้ อนาลอคมากที่สุดตั้งแต่เทสมาครับ เค้าคือคนหัวสูงท่านนี้ อิอิ ยังไม่บอกหรอก เพราะเดี๋ยวเค้าจะหายตัวไปซะอีก   [heyheypig447]

ออฟไลน์ Tarot

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 14
    • http://www.diyaudiovillage.net/index.php?PHPSESSID=35accf3c4b9855450cfd624ba105fc76&topic=1782.0
« ตอบกลับ #958 เมื่อ: 26 มีนาคม 2013, 10:14:16 AM »
ปิดกล่อง Version1 ครับ...เตรียมนำไปประจำการที่หาดใหญ่...
จากการเปิดฟังเมื่อเช้านี้(26 มีค. 2556)...พบว่า...
เป็นปรีที่ให้น้ำเสียงนุ่มนวล กลมกล่อม...แม้ยังเบิร์นไม่มากชั่วโมง... 
น้ำเสียงมีความเป็นผู้ดี (น้ำเสียงไม่กระโชกโฮกฮาก)...ฟังได้ลื่นหู...ฟังได้นาน...
มิติเวทีดี...ขยับเวทีและนักร้องขึ้นมาข้างหน้า  เหมือนไปนั่งฟังอยู่หน้าเวที...
ให้รายละเอียดได้ดี...ปลายเสียงสูง(พวกเครื่องเคาะโลหะ)มีความกังวาน...
โดยสรุป...ผมว่า...ในระดับคนเล่นเครื่องเสียงแบบเบี้ยน้อยหอยน้อย...ปรีตัวนี้จัดไว้เป็นตัวอ้างอิงได้เลยครับ....(ความเห็นส่วนตัว)... [roll]

ออฟไลน์ Tarot

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 14
    • http://www.diyaudiovillage.net/index.php?PHPSESSID=35accf3c4b9855450cfd624ba105fc76&topic=1782.0
« ตอบกลับ #959 เมื่อ: 26 มีนาคม 2013, 10:23:30 AM »
เสียงมาแล้วครับ...หลังจากได้รับการชี้แนะให้แก้ไขข้อผิดพลาด...
โดยทำการสลับสาย output (บนแผ่น PCB ปรี)ที่ต่อเข้าแจ๊ค RCA (ที่ต่อเข้าแอมป์)...
จาก บวก สลับเป็นลบ...จากลบ สลับเป็นบวก...ทั้ง 2 แผ่น...
จากนั้นเปิดฟัง ศรัณย่า ส่งเสริมสวัสดิ์ กล่อมกรุงชุด 3 เพลงจงรัก...ที่คุ้นเคย...
เสียงใส ชัดเจน...ลูกคอพริ้วไหวทอดยาว...
เมื่อเบิร์นได้ที่...เสียงคงดีกว่านี้อีกเยอะ...
ขอบคุณทุกท่านครับ... [roll]

จัดเบียร์เป็นวุ้นสักลังนึง  ฉลองความสำเร็จหน่อยก็ดี  ปรีแอมป์ตัวนี้ไม่ธรรมดาจริง จริ๊ง ๆ     [pig6456]

รอเสี่ยตั้มมาชนแก้วอยู่ครับ...เอิ๊ก เอิ๊ก... [roll]