ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้วงจรขยายหัวเข็ม mc ด้วยหลอด  (อ่าน 2482 ครั้ง)

ออฟไลน์ paas

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 97
อยากได้วงจรขยายหัวเข็ม mc ด้วยหลอด
« เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2016, 12:04:06 AM »
    ก่อนอื่น ขอเกริ่นนิดนึงครับ เล่นเทิร์นมานานแล้ว เริ่มด้วยเครื่องญี่ปุ่นจนกระทั่งเครื่องเมกา. ยุโรป หลงใหลในแผ่นดำ. จนถอนตัวไม่ขึ้น.  เล่นมาเรื่อยซื้อเครื่องมาก็เยอะ ขายไปหลายตัวแล้ว  เหลือเก็บไว้นิดหน่อย

เข้าเรื่องครับ พอดีเล่นหัว mc low เริ่มแรกให้phono m7 ที่มีขยาย mc ด้วยก็เสียงดี. แต่มีฮัมม์ แก้ไม่หาย
เลยต้องใช้ sut ตามที่คนนิยมเล่นกัน. ก็เงียบดี รายละเอียดดี. แต่โดยส่วนตัวชอบเสียงขยายหัวmc ด้วยหลอดมากกว่า
เสียงมันให้อะไรมากกว่า sut พอสมควร   

น้าเล็ก ช่วยจัดวงจรขยายหัว mc แบบเด็ดๆให้ซักวงจรนะครับ.

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: อยากได้วงจรขยายหัวเข็ม mc ด้วยหลอด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2016, 12:57:28 AM »
 ได้ครับแต่ต้องบอก ยี่ห้อ และ รุ่นของ หัวเข็ม MC low มาด้วยครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

Re: อยากได้วงจรขยายหัวเข็ม mc ด้วยหลอด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2016, 05:24:23 AM »
ใช้.  Benz Ace S Low.  .04mv Output ครับ

หรือวงจรอื่นที่ไม่ใช่หลอดก็ได้ครับใส่ในDav Phono เลย
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2016, 09:07:59 PM »
 เจอแบบนี้ที่ไหนต่ำกว่า 2K สอยเลยนะครับ

Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2016, 09:18:03 PM »
เจอแบบนี้ที่ไหนต่ำกว่า 2K สอยเลยนะครับ

จะหาเจอเหรอครับราคานี้ [frightened-11] [frightened-11]