ผู้เขียน หัวข้อ: ขอนอกเรื่องหน่อยนะครับ ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับการเสียภาษี  (อ่าน 1381 ครั้ง)

ออฟไลน์ Guy_Audio

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 93
  • UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
คือที่ทำงานของผม เป็นไปรษณีย์ เอกชนที่ได้รับอนุญาต จาก ไปรษณีย์ไทย
แล้วได้มีหนังสือให้ต่ายซึ่งเป็น เจ้าของให้ไปรายงานเพื่อเสียภาษี
และพรุ่งนี้ ทางเขตก็จะแวะมาตรวจเพื่อประเมินในการเสียภาษี ซึ่งต่ายไม่อยู่
ผมอยู่คนเดียว อยางนี้ผมต้องเตรียมตัวอย่างไรบ้างครับ  [wating-raccoon]
ขอบคุณครับ