ผู้เขียน หัวข้อ: 2A3 ขออีกครั้งกับหลอดที่อยากทำ  (อ่าน 73158 ครั้ง)

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
Re: 2A3 ขออีกครั้งกับหลอดที่อยากทำ
« ตอบกลับ #180 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2014, 10:43:53 PM »
 [wink-11] ลอก layout!!!

fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ atriam

• DAV Staff
  • ถูกใจกด Like+ 216
Re: 2A3 ขออีกครั้งกับหลอดที่อยากทำ
« ตอบกลับ #181 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2014, 10:31:42 AM »
update วันนี้ Rk มาถึงแล้วครับน้า แท่นนี้ใช้สายไฟเปลืองนิดครับเพราะผมชอบเดินสายโค้งๆดูสวยดีเลยสั่งมาเพิ่มไว้ทำ pre กับ amp ตัวต่อไป อิอิ  [chick1]
ส่วนถุง R สีแดงส้มเขียว น้าเล็กแกแถมมาให้ลดไฟครับ เพราะเห็นว่า Rk ที่ได้มาค่าน้อยลงครับ ยังไม่พอให้สายทองแดงไว้เดินสัญญาณมาด้วยคงเห็นผมต่อส่วนวงจรขาต่อขาเป็นกระจุกนะ ขอบคุณครับน้า วงจรถ้าลูกสาวหลับไม่ดึกมากวันนี้ก็น่าจะเสร็จละครับน้า  [0002053E]

• DAV Staff
« ตอบกลับ #182 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2014, 08:13:57 PM »
update ต่อ Rk ยกใส้หลอด และ ground bus สรุปต่อเสร็จแล้วครับน้า แต่ยังไม่ได้ใส่หลอดเสียบไฟ รอดึกกว่านี้ก่อนครับ ยังไม่กล้าเสียบคนเดียว  [chick1]

เหดียวว่าจะตรวจเช็กอีกซักรอบครับ คืนนี้ได้ผลอย่างไรเหดียวมาเล่าต่อครับน้า  [chick5]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #183 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2014, 08:17:52 PM »
 อย่าวัดไฟแต่ละจุดมาด้วยนะครับ ตั้งแต่ภาคจ่ายไฟยันหลอดพาวเวอร์ครับ   [chick-dance2]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

• DAV Staff
« ตอบกลับ #184 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2014, 10:49:16 PM »
อย่าวัดไฟแต่ละจุดมาด้วยนะครับ ตั้งแต่ภาคจ่ายไฟยันหลอดพาวเวอร์ครับ   [chick-dance2]

จัดให้ครับน้าเล็ก  [fb-smiling]

update เสียบหลอดเปิดสวิทช์แล้วครับน้า เช่นเดิมให้แฟนมาคุมเบกเกอร์ครับ ถึงจะครั้งที่สองแต่การเปิดสวิทช์ครั้งแรกนี้เป็นอะไรที่น่าระทึกสำหรับผมเลยครับน้า ^_^"
เปิดสวิทช์หลักประมาณ 20 นาที แล้วเปิดสวิทช์ไฟสูงตามครับ สรุปผ่านมาได้ไม่มีปัญหาครับน้า จัดการวัดไฟต่อเลยครับ

ผล
ไฟบ้าน : 215v
ไฟสูง : 293v
ไฟสูง 2 : 291v
ไฟคาโทดซีกล่าง : 4.35v(ขวา), 4.17v(ซ้าย)
ไฟเพลตซีกล่าง : 134.8v(ขวา), 137.8v(ซ้าย)
ไฟคาโทดซีกบน :147.4v(ขวา), 149.1v(ซ้าย)
ไฟคาโทด power : 43.3v(ขวา), 44.1v(ซ้าย)
ไฟเพลต power : 279v(ขวา), 279v(ซ้าย)
ไฟยกใส้หลอด drive : 71.7v

จัดการเอาไปต่อเข้าระบบแทน EL34(น้องส้ม) ต่อเลยครับน้า
ผล เป็นอะไรที่โชคดีและดีใจมากเลยครับน้า ไม่มีจี้ไม่มีฮัมเลยครับน้า  [enjoy-raccoon]
และอีกอย่างคือมันขับลำโพงที่ผมใช้ได้แบบสบายๆเลยครับน้า เล่งความดังในโปรแกรมแค่ประมาณ 25-30% ก็ฟังได้ดังกว่าปกติของผมละครับ ตอนนี้เลยเบาทั้งโปรแกรมและ Driver DAC เลยครับน้า
ส่วนเรื่องเสียงขอเก็บไว้บรรยายอีกทีครับน้า แต่ที่แน่ๆทิ้งน้องส้มหลายช่วงตัวเลยครับน้า เรียกกว่าคนละชั้นเลย ผมไม่ได้โม้นะ  [yellow-lol]

« ตอบกลับ #185 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2014, 10:54:58 PM »
 ไฟกับไบอัสกำลังดีครับ กำลังหวานเลยสำหรับ 2A3 คงต้องเบรินท์อินไปสักระยะนึงครับ หลอดใหม่ทั้งหมด  ว่าแต่น้าโม้ป่ะ ไม่เห็นมีอะไรเลยในระบบเห็นมี แอมป์ตัวเดียวกับลำโพง น้าร้องเพลงเองเหรอ   [chick5]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

• DAV Staff
« ตอบกลับ #186 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2014, 11:00:04 PM »
555 น้าเล็กอะ ทีวีผมปิดครับน้ามันแสบตา ให้มือถือ remote เข้าไปบังครับคอมนะครับน้า เหดียวพรุ่งนี้จะขอมือถือแฟนมาถ่าย vdo ให้ดู เขาไม่ได้โม้จริงๆนะ อิอิ   [sport-dance-raccoon]

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #187 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2014, 11:06:35 PM »

จัดให้ครับน้าเล็ก  [fb-smiling]

update เสียบหลอดเปิดสวิทช์แล้วครับน้า เช่นเดิมให้แฟนมาคุมเบกเกอร์ครับ ถึงจะครั้งที่สองแต่การเปิดสวิทช์ครั้งแรกนี้เป็นอะไรที่น่าระทึกสำหรับผมเลยครับน้า ^_^"
เปิดสวิทช์หลักประมาณ 20 นาที แล้วเปิดสวิทช์ไฟสูงตามครับ สรุปผ่านมาได้ไม่มีปัญหาครับน้า จัดการวัดไฟต่อเลยครับ

ผล
ไฟบ้าน : 215v
ไฟสูง : 293v
ไฟสูง 2 : 291v
ไฟคาโทดซีกล่าง : 4.35v(ขวา), 4.17v(ซ้าย)
ไฟเพลตซีกล่าง : 134.8v(ขวา), 137.8v(ซ้าย)
ไฟคาโทดซีกบน :147.4v(ขวา), 149.1v(ซ้าย)
ไฟคาโทด power : 43.3v(ขวา), 44.1v(ซ้าย)
ไฟเพลต power : 279v(ขวา), 279v(ซ้าย)
ไฟยกใส้หลอด drive : 71.7v

จัดการเอาไปต่อเข้าระบบแทน EL34(น้องส้ม) ต่อเลยครับน้า
ผล เป็นอะไรที่โชคดีและดีใจมากเลยครับน้า ไม่มีจี้ไม่มีฮัมเลยครับน้า  [enjoy-raccoon]
และอีกอย่างคือมันขับลำโพงที่ผมใช้ได้แบบสบายๆเลยครับน้า เล่งความดังในโปรแกรมแค่ประมาณ 25-30% ก็ฟังได้ดังกว่าปกติของผมละครับ ตอนนี้เลยเบาทั้งโปรแกรมและ Driver DAC เลยครับน้า
ส่วนเรื่องเสียงขอเก็บไว้บรรยายอีกทีครับน้า แต่ที่แน่ๆทิ้งน้องส้มหลายช่วงตัวเลยครับน้า เรียกกว่าคนละชั้นเลย ผมไม่ได้โม้นะ  [yellow-lol]

อุตส่าห์บอก อย่าวัดไฟแต่ละจุด น้าatriam ก็วัดมาซะละเอียดเลย  [chick-dance2]  สีชมพูหวานแหววน่าดูเลย  [chick-clap]

• DAV Staff
« ตอบกลับ #188 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2014, 11:21:05 PM »
อุตส่าห์บอก อย่าวัดไฟแต่ละจุด น้าatriam ก็วัดมาซะละเอียดเลย  [chick-dance2]  สีชมพูหวานแหววน่าดูเลย  [chick-clap]

ขอบคุณครับน้ารุ่ง ผมก็คิดว่าน้าเล็กแกพิมพ์ผิดนะครับ 555 ตอนนี้ฟังไปก็เพลินดีครับน้าเหดียวอัดมาให้ลองฟังดูครับน้าผมก็อธิบายไม่ค่อยเก่งด้วย ^_^

« ตอบกลับ #189 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2014, 12:10:50 AM »
 เป็นไงครับเรี่ยวแรงพอมีมั้ย ที่ถกกันมาตอนเริ่มเรื่อง ตอนนี้รู้กับตัวเองรึเองว่ามันเพียงพอหรือไม่ครับในเรื่องของกำลัง  ไม่มีใครรู้จักระบบที่เราใช้ดีอยู่เท่าตัวเราดังนั้นควรลองด้วยตัวเอง ครับ [chick-headphone]

• DAV Staff
« ตอบกลับ #190 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2014, 12:34:13 AM »
ครับน้าเล็ก รู้ด้วยตัวเองแล้วครับน้า ว่าจะยังไม่โม้เอาซะหน่อยเลยดีกว่า อิอิ
นอกจากเริ่วแรง ที่ผมยังแปลกใจว่า watt มันน้อยกว่าแต่ทำไม่มันดังเกินความคาดหวังครับน้า เสียงเริ่มแรกที่ได้ยินที่บอกว่ามันคนละชั้นนะผมพูดไม่ผิดหรอกครับ
คือช่วงห่างของเสียงคนร้อง เครื่องดนตรี แต่ละชิ้นมันดูมีช่วงห่างมากขึ้นครับ คือไม่รวมเป็นกระจุก อีกอย่างเสียงเบาๆในเพลงที่แอบซ่อนอยู่พื้นหลังมันออกมาครับน้า
ส่วนเรื่องเบสผมว่ามันออกมาชัดกว่าด้วย แต่จะไม่ค่อยสนใจเบสมากนักสำหรับผมแต่ก็ทำให้สังเกตุและรู้สึกได้ครับน้า ส่วนกลางกับสูงนี้บอกเลยครับน้าว่าดีมาก เข้าใจว่าหวานจริงๆมันอย่างนี้เอง ถงลี่ ร้องเพลงเพราะขึ้นจมเลยครับน้า โม้แค่พอประมาณครับน้าอารมณ์คนเห่อของใหม่ครับ  [enjoy-raccoon]

ออฟไลน์ robocop88

• ถูกใจกด Like+ 56
« ตอบกลับ #191 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2014, 10:12:26 AM »
สุดยอดเลยน้า
น้ามีมานะพยายามมากครับ
ผมก็จะขึ้นแอมป์เหมือนกัน เก็บเงินซื้อหม้อแปลงก่อนครับ
น่าจะนาน ผมเบี้ยน้อย น่าจะก่อนออกพรรษาหละครับ
แท่นต่อไป เบอร์อะไรครับน้า

• DAV Staff
« ตอบกลับ #192 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2014, 10:33:56 AM »
สุดยอดเลยน้า
น้ามีมานะพยายามมากครับ
ผมก็จะขึ้นแอมป์เหมือนกัน เก็บเงินซื้อหม้อแปลงก่อนครับ
น่าจะนาน ผมเบี้ยน้อย น่าจะก่อนออกพรรษาหละครับ
แท่นต่อไป เบอร์อะไรครับน้า
ขอบคุณครับน้า พยายามอย่างเดียวไม่พอครับสำหรับผมได้น้าๆคอยช่วยคอยแนะนำนะครับลำพังคนเดียวคงไม่ได้ฟังครับ
ตัวต่อไปจะทำ pre the killer กับ el34 pp ครับน้า แต่เช่นเดียวกันครับรอเก็บตังครับ -_-"

ออฟไลน์ LED

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 26
« ตอบกลับ #193 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2014, 12:57:00 PM »
เห็นน้าทำ 2A3 แล้วทำให้คิดถึง หลอดตระกูลนี้ที่ผมเคย
ฟัง (6B4G)  เห็นรูปทรงและน้ำเสียงแล้วก็ ตามที่น้า Art
รีวิว ครับ  ขออนุญาติลงรูป ด้วยนะครับ 
   สำหรับแท่นนี้ผมทำ ใช้แท่น EL34SE
สับสวิทซ์ ให้ใช้หลอด 6B4 ร่วมด้วย แต่ปัจจุบัน
หลอดคู่นี้ได้จากไปแล้ว  [chick-cry] (ภรรยาทุบ)

« ตอบกลับ #194 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2014, 01:18:04 PM »
 ภรรยาน้าโหดมั่กเลยคับ  [frightened-11]

ออฟไลน์ Warm

• ถูกใจกด Like+ 48
« ตอบกลับ #195 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2014, 02:00:14 PM »
 [frightened-12]

ออฟไลน์ LED

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 26
« ตอบกลับ #196 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2014, 03:36:09 PM »
ภรรยาน้าโหดมั่กเลยคับ  [frightened-11]
  พอดีทะเลาะกันก็เป็นอารมณ์ของผู้หญิงครับ 
ของมันแตกไปแล้ว จะเอาคืนก็ไม่ได้ หลังจากนั้น ลูกสาวก็จัดการ EL34 xf4 อีก 1หลอด 
   ผมก็เลย ต้องหาเรื่องขึ้นแท่นใหม่ ซะเลย ดูดิ จะทุบกันอีกมะ 5555

ออฟไลน์ Warm

• ถูกใจกด Like+ 48
« ตอบกลับ #197 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2014, 05:27:46 PM »
 [frightened-12]

• DAV Staff
« ตอบกลับ #198 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2014, 05:36:46 PM »
แฟนน้า LED ใขกล้าจริงครับกล้าทุบหลอดด้วย อย่างนี้ต้องทำตะแกงคอบครับน้า [fb-smiling]

ออฟไลน์ Apichat Pulsawat

• ทำก่อน ก่อนที่จะ....
  • Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 12
  • ทำก่อน ก่อนที่จะ....
« ตอบกลับ #199 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2014, 12:24:46 AM »
ครับน้าเล็ก รู้ด้วยตัวเองแล้วครับน้า ว่าจะยังไม่โม้เอาซะหน่อยเลยดีกว่า อิอิ
นอกจากเริ่วแรง ที่ผมยังแปลกใจว่า watt มันน้อยกว่าแต่ทำไม่มันดังเกินความคาดหวังครับน้า เสียงเริ่มแรกที่ได้ยินที่บอกว่ามันคนละชั้นนะผมพูดไม่ผิดหรอกครับ
คือช่วงห่างของเสียงคนร้อง เครื่องดนตรี แต่ละชิ้นมันดูมีช่วงห่างมากขึ้นครับ คือไม่รวมเป็นกระจุก อีกอย่างเสียงเบาๆในเพลงที่แอบซ่อนอยู่พื้นหลังมันออกมาครับน้า
ส่วนเรื่องเบสผมว่ามันออกมาชัดกว่าด้วย แต่จะไม่ค่อยสนใจเบสมากนักสำหรับผมแต่ก็ทำให้สังเกตุและรู้สึกได้ครับน้า ส่วนกลางกับสูงนี้บอกเลยครับน้าว่าดีมาก เข้าใจว่าหวานจริงๆมันอย่างนี้เอง ถงลี่ ร้องเพลงเพราะขึ้นจมเลยครับน้า โม้แค่พอประมาณครับน้าอารมณ์คนเห่อของใหม่ครับ  [enjoy-raccoon]

- คุณครับ ลง Youtube  ให้ผมฟังบ้างซิ ครับ

• DAV Staff
« ตอบกลับ #200 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2014, 12:29:39 AM »
กำลังลงครับน้า แต่นานใช้ได้เลยครับน้าไฟร์นึ่งเกือบ 2 ชั่วโมง อัดไว้ 2 ไฟร์ถ้าไม่เดี้ยงไปก่อนพรุ่งนี้จะเอามาให้ฟังครับ ^_^

« ตอบกลับ #201 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2014, 01:05:58 AM »
 ใช้ไมท์รุ่นนี้บันทึกด้วยนะเสียงได้สมจริง  [chick8]

• DAV Staff
« ตอบกลับ #202 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2014, 01:12:01 AM »
ระดับผมแค่มือถือก็หรูแล้วครับน้า ไม่ต้องถึงไมล์ทองหรอกครับน้า 555 ^_^

ง้าๆ มีเรื่องมาปึกษาครับน้า ฟังเพลงมาตั้งนานพอจะเลิกฟังดันอยากรู้ว่าหลอดมันร้อนประมาณไหนเอามือไปอังๆดู เพลอมีหนึ่งนิ้วไปโดดนหลอดครับน้าที่สำคัญเป็นหลอด 2A3 ด้านซ้ายในรูปครับน้า เกิดสีม่วงอมฟ้าครับน้า แต่ก็ยังมีเสียออกมาปกติ เลยจัดการดับเครื่องไปก่อนครับน้า คือมันคืออะไรครับน้า(จะได้ข่าวดีไหมเนี้ย)  [frightened-12]

« ตอบกลับ #203 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2014, 01:20:38 AM »
 เค้าเรียกว่า Blue glow ครับ หลอดผลิตใหม่ในจีน หรือ รัสเซีย มักจะเป็นเช่นนี้จากการผลิตไม่เสียหรอกครับ ไม่เหมือนกับ gassy นั่นหมายความว่าภายในหลอดไม่เป็น สูญญากาศแล้วคือมีอากาศรั่วเข้าไป   อย่างนี้ถือว่าปกติครับ แต่ถ้าเมื่อไหร่ที่ตรงไส้หลอดที่เป็นสีส้ม เปลี่ยนเป็นสีม่วงนั้นแหละครับถึงเวลาต้องลาจากกััน  [chick4]

ปัญหาคือส่วนใหญ่มันจะมีอากาศไม่เท่ากันทำให้ไม่เหมือนกันเลยดูไม่สวยครับ แต่ถ้าเหมือนกันมันจะดูสวยดี  ดูรูป 2A3 ที่ลายเซ็นต์ผมก็ได้ครับ

• DAV Staff
« ตอบกลับ #204 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2014, 01:28:15 AM »
ขอบคุณครับน้าเล็ก ผมละตกใจทำไมมันมีสีข้างเดียว ที่แท้มันอย่างนี้เอง ถ้าเสียมีหวังโดนแฟนบ่นอีกทำของเสียประจำเพราะอยากรู้นี้แหละครับน้า -_-"
ไหนๆก็มาทางนี้แล้ว ถ้าเป็นกรณีอากาศมันเข้าไปผลมันจะเป็นอย่างไรครับน้าคือสังเกตุอย่างไรครับ และจะมีอัตารายกับวงจรไหมครับ [what11]

ปล. น้าเล็กอธิบายคำตอบไว้ด้านบนละครับ ^_^

« ตอบกลับ #205 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2014, 01:38:34 AM »
 หลอดใหม่ๆไม่ตายง่ายหรอกครับ ยกเว้นซวยจริงๆ แต่น้อยครับ ผมเองยังไม่เคยเจอเลยส่วนใหญ่มีแต่ทำพังเอง  อย่าไปซีเรียสครับ

มันจะเริ่มจากเป็นแบบนี้ให้สังเกตที่แบเรี่ยม (ปรอทเงินๆนั่นแหละ) มองไปที่ด้านในหลอด จากสีเงินๆจะเริ่มจางแล้วมีคราบสีเหลืองมาแทน นั่นหมายความว่าเข้าสู่ช่วงสุดท้ายของอายุขัยแล้ว (สำหรับ 2A3) แล้วก็จะเริ่มเป็นไปตามสเต็ปดังรูปด้านล่างครับ

ถ้าเป็นสีขาวแล้วแสดงว่าอากาศเข้าไปแทนที่เรียบร้อยแล้ว

• DAV Staff
« ตอบกลับ #206 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2014, 01:46:09 AM »
ขอบคุณครับน้าเล็ก เข้าใจละครับ ก่อนหน้าคิดว่าถ้ามีสีแบบนี้อากาศคงจะเข้าแล้ว จริงแล้วตอนนี้มีสีทั้งสองหลอดเลยครับน้า
ด้านขวาผมนึกว่ามันเป็นเงาซะท้อนจากหลอดซ้าย แต่ลองเอาผ้าไปกั้นแล้วไม่ใช่ครับ สีมันไม่เท่ากันจริงๆครับน้า ทีหลอดอื่นๆละไม่มี หลอดแพงๆนี้เป่งเล่นเอาตกใจเลย  [yellow-lol]

« ตอบกลับ #207 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2014, 01:56:29 AM »
 แหมสามพันทามเปนตกกะใจ   ที่ลายเซ็นต์น่ะ 32K  บางหลอดซื้อมาฟังได้ 3 นาทีไปละ หายแว็บเลย 15K เมื่อก่อนก็จะเศร้าๆไปวันสองวัน เดี๋ยวนี้ชินแล้ว ปีที่แล้ว  mono plate ตายไป 3 หลอด ตอนนี้ชิลๆแล้วครับไม่รู้จะเศร้าไปทำไม เศร้าไปมันก็ไม่ฟื้น เงินก็ไม่ได้คืน   หลอดเบอร์นี้ถ้าแบรนด์ดังๆแพงมากครับ  [chick-clap]

อย่างหลอดค่ายนี้ราคาก็จะอยู่ประมาณ 5-60K ถ้าเป็นแบรนด์เมกาก็จะอยู่เกือบ 30K ขึ้นไปครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มิถุนายน 2014, 02:04:41 AM โดย CreAteHoUse® »

• DAV Staff
« ตอบกลับ #208 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2014, 02:33:23 AM »
ครับน้าเล็ก เสียดใจตรงที่ฟังยังไม่นานนี้แหละครับน้า แต่ดูจากกรณีของน้านี้ผมสิวๆไปเลย  [yellow-lol]

ว่าจะนอนแต่เห็นว่า upload ใกล้เสร็จเพลงแรกเลยรอเอามาให้น้าๆที่นอนกันดึกฟังครับ วิจารณ์ได้ครับน้าได้เป็นความรู้ไปด้วยว่าฟังกันแล้วมันคืออะไรครับ
เพลงแรกเป็น "What a wonderful world" รู้จักเพราะน้าเล็กเอามาให้ลองฟังตรงท้ายกระทู้หน้า 4 ครับ เพลงนี้ที่ผมสังเกตุเป็นเพลงที่เริ่มจากเบาไปดังครับ
มีเสียงช่วงเงียบด้วย ส่วนดนดีก็ไม่ได้มากชิ้นครับแต่คอยออกมาเป็นช่วงๆมีทั้งเดียวๆและเป็นคออยู่ด้านหลังด้วยครับ ยังไม่พอท้ายๆมีเสียงคนร้องมาให้สังเกตุเนื้อเสียงอีกด้วย
แต่ผมฟังไม่เป็นครับน้าว่ามันหนาบางหรืออะไรอย่างไง ส่วนมากที่เล่าๆออกมาก็จากความรู้สึกซื่งไม่แน่ใจด้วยว่าใช้คำพูดแปลกๆหรือเปล่า [chick5]

www.youtube.com/all_comments?v=gaw4iwfaCwg

ส่วนอีกเพลงที่ upload ยังไม่เสร็จครับน้าถ้าไม่มีปัญหาเหดียวพรุ่งนี้จะเอามาให้ฟังต่อครับ  [wink-11]

• DAV Staff
« ตอบกลับ #209 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2014, 07:15:16 AM »
เพลงที่ 2 ครับน้าเป็นเพลงของถงลี่ครับ ชื่อเพลงไม่ทราบครับ 555 รู้แต่ว่าผมหลงเสียงนักร้องท่านนี้ฟังเอาหลับได้เลยละครับ หวานแค่ไหนน้าๆลองฟังดูครับ [wink-11]

2A3/6SN7 test 2