ผู้เขียน หัวข้อ: Dissimilar triode amp  (อ่าน 5695 ครั้ง)

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Dissimilar triode amp
« เมื่อ: 27 เมษายน 2011, 06:41:21 PM »
   เนื่องจากเห็นว่ามีเพื่อนๆสมาชิกใหม่มากมาย  และ อาจจะเป็นเรื่องยากสำหรับผู้ที่จะเริ่มต้น ผมจึงอยากให้พี่ๆ เพื่อนๆที่ได้ทำ แอมป์ หลอด Dissimilar triode มาแล้วมาลงรวม รูปภาพ และ วงจรไว้เพื่อความสะดวกที่สมาชิกใหม่ๆ ได้ศึกษาทั้ง รูปแบบการทำ และ วงจรที่ใช้ ว่าไม่วางยาแน่นอน เพราะได้มีการทำตัวจริงกันมาแล้ว เชิญเพื่อนๆมาลงกันที่กระทู้นี้ได้เลยครับ เดี๋ยวผมเปิดประเดิมให้ด้วย 6GF7 SE ครับผม  [roll]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ Freeman

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 3
Re: Dissimilar triode amp
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 เมษายน 2011, 06:51:21 PM »

สาย
 สวยมากครับ   [))] [))]  [))]  ว่าแต่กี่วัตต์ครับ  แนวเสียงโดยรวมเป็นแนวไหนครับ  ผมกำลังจะมีโครงการขึ้น #45Se ช่วยชี้แนะด้วยครับ  เจ้ากลอดกับผมไม่เคย DIY สักตัวเลยครับ คงต้องการคำแนะนำและชี้แนะการทำเยอะๆ ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ pinkfloyd

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 1
  • Director
    • Watana Web Design
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 เมษายน 2011, 06:55:36 PM »
แดงเดือดเลยครับ  [we're number 1]

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 เมษายน 2011, 06:56:41 PM »
 [dancing] จัดปายยยย
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 เมษายน 2011, 07:17:49 PM »

สายมากครับ   [))] [))]  [))]  ว่าแต่กี่วัตต์ครับ  แนวเสียงโดยรวมเป็นแนวไหนครับ  ผมกำลังจะมีโครงการขึ้น #45Se ช่วยชี้แนะด้วยครับ  เจ้ากลอดกับผมไม่เคย DIY สักตัวเลยครับ คงต้องการคำแนะนำและชี้แนะการทำเยอะๆ ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ได้กำลังประมาณ 1 วัตต์ครับ เพียงพอสำหรับลำโพงที่มีความไวตั้งแต่ 90 db ขึ้นไป น้ำเสียงสดใส รายละเอียดดีครับ เนื้อเสียงกลางๆ ตอบรับกับทุกแนวเพลง เหมาะสำหรับผู้ที่คิดกำลังจะเริ่มต้นครับ ใช้งบไม่มาก ในรูปหม้อไฟลูกเดียว ผมยังทำอีกเครื่อง โดยอัพเกรดภาคจ่ายไฟ ระหว่างภาคเพาเวอร์ และ ภาค drive โดยใช้ หลอดครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ TOM

• Less is More ..... Back to basic ..........
  • ถูกใจกด Like+ 27
  • WOW WOW WOW Simply the best
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 เมษายน 2011, 07:59:04 PM »
 [))] [))] [))]