ผู้เขียน หัวข้อ: สุดตัวไปกับ CV1075 ขอร๊าบบ  (อ่าน 40129 ครั้ง)

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
Re: สุดตัวไปกับ CV1075 ขอร๊าบบ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 01:47:58 PM »

(^_^)  แค่นี้.... สุดตัวแล้วเหรอออ... ยังม๊างงง ครับ

งบหมดครับน้ายังไม่กล้าทุ่มหนักตอนนี้ เดีย่วปรี 27 จะไม่ Hi-end ครับ  (^_^) ปีหน้าว่ากันใหม่ มั่วกริดโช็คลุงพงษ์ไปแล้วเดีย่วคงได้มาแปะเพิ่มหลังปีใหม่ครับ  :-*
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
Re: สุดตัวไปกับ CV1075 ขอร๊าบบ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 01:55:36 PM »

(^_^)  แค่นี้.... สุดตัวแล้วเหรอออ... ยังม๊างงง ครับ

ยังไม่สุดครับน้า แต่ขอเปลี่ยนเป็น

หมดตัวแทนแล้วกัน
 |:( |:( |:( |:( |:( |:(
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 02:02:57 PM »

[haaaa] รอชม.... # 27 ครับ ว่าจะแจ่มขะหนาด หนายยย  [wow]

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 02:14:36 PM »
 :D มาต่อกันที่ 6L6G อีกคู่ครับ ยังคงเป็นสาวจากอิตาลีเช่นเคย Marconi Italiana 6L6G Smok Glass "D" Getter

หน้าตาก็คล้ายๆ 6L6G ทั่วไปครับ ตัวแก้วรมดำ ผมอาจจะเล่นหลอดกลุ่มที่คนเล่นกันเยอะแยะ แต่ผมจะเก้บหลอดที่คนอื่นเค้าไม่ค่อยสนใจกัน  @~~@ หลายๆคนอาจมองหา 6L6G Miniwatt หรือ Brimar ไม่ก็ Mullard แต่ผมหาแต่สาวอิตาลีไม่ก็ฟรั่งเศษ

วอร์มอัพกันซักนิด 8) เช่นเดิมจุดใส้ทิ้งใว้ 5-10 นาทีก่อน

และก็เริ่มบรรเลง แผ่นเดิม เพลงเดิมฟังจนข้างบ้านเอียนแล้วมั้ง ก็มันร้องโฮะ โฮ๊ะๆๆ บ่อยมาก  [HAHAHA] พอเสียบหลอดนี้เข้าไปเข็มตกมาแตะที่ 60พอดีเลย  [haaaa]

หลังจากลองฟังความละเมียดหายไปในบัดดล ยังคงความเนิบแบบฉบับอิตาลี แต่เสียงไม่สดเลยพื้นๆบ้านๆมากๆ ไม่มีอะไรเด่นหรือโดดออกมา เสียงสูงพอไหว แค่พอไหวนะไม่ถึงกับดี แต่เสียงต่ำหรือเบสนิ กลับได้อิมแพคที่กระแทกและพุ่งดีจริงๆ อย่างที่คุยกับพี่เล็กเมื่อเที่ยง...หลอดเกนณ์ต่ำๆมักจะแสดงโทนเสียงต่ำได้ดี คงเพราะมันโหนไปไม่ไหวแล้วมั้ง  [HAHAHA] หลอดนนี้น่าจะเหมาะกับเพลง ซิมโฟนี่ทั้งหลายครับ เพราะมันออกแนว Flat เล็กๆ เสียงเรียบๆแต่ยังมีรายละเอียดบ้าง อาจจะไม่ระยิบเท่า EL37
แต่มันก็มี หัวโน๊ตคลุมเครือ หนังกลองไม่ตรึงเอาซะเลยสิหลอดนนี้

8) ซักพักคงได้บอกลากันจนได้หลังจากเคยขายให้ตาเบนไปแล้วรอบนึง แต่ติดที่เสียดายเพราะมันหาไม่ได้อีกแล้ว (ใครเจอ Marconi อิตาลีจริงๆแบบนี้รบกวนชี้เป้าด้วยครับ) ก็เลยจำใจเอาเงินไปคืนตาเบน  [thif]

ขอพักหูก่อนชักล้า... เดีย่วมาต่อ หลอด Power อีก2คู่ครับ  Cunningham 6L6G และ RT 6MG6/EL33 ก็คงปิดการรีวิวหลอด power กับแท่นนี้ได้เลยครับ  @~~@
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ธันวาคม 2010, 02:26:55 PM โดย numz »

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ Ɗeng

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 26
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 03:06:44 PM »
อย่าเพิ่งรีบจบซิครับ  อยากให้ลอง 6L6G Arcturus ให้หน่อย  :D

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 03:08:58 PM »
 :D :D พักไปกินข้าวเที่ยงมาพักหูบ้างเล็กน้อย มาต่อกันที่ หลอด 6L6G หลอดแรกในชีวิตผมครับ (^o^) ต้นเหตุที่พาเสียตังมาเรื่อย  @~~@ แตนแต๊น... Cunningham 6L6G "D" Getter Smoke Glass มะกันหนึ่งเดียวในกลุ่ม หลอดPowerผมครับ

พิมพ์ไปฟังไปเพลินดีแท้ แต่อยากรีบๆให้จบหลอด power ละ อยากฟังเพลงอื่นแผ่นอื่นบ้าง  [cry1] จะอ้วกแว้วววว

วอร์มเครื่องกันไปก่อนครับ แหมะ...ดำทะมึนมาเชียว

ตอนกำลังร้องเพลงครับผม

เห็นหน้าตาดำๆ ดุๆแบบนี้แต่เสียงไม่ดุเลยครับผม ฟังดูสดใส เหมือนสาวมะกันวัยรุ่นที่ชอบโซโล่แฮมเบอร์เกอร์เยอะไปหน่อย [HAHAHA] ตัวโน๊ตเหมือนจะดูใหญ่หนา เบสลูกโตลงได้ลึกกำลังดี จังหวะชัดเจนดีครับ โทนเสียงต่ำนี่เหมืนอจะเป้นต่อ 6L6G ทุกหลอดที่เสียบมาเลย [))] หลอดนนี้ต้องขอบคุณพี่เล็กครับ ที่แบ่งมาให้เล่น หลอดนี้เมื่อก่อนฟังบ่อยมาก...แต่ว่าแอบเสียดาย (อีกแล้ว |:( ) ก็เล่นมาซะ nos เลยมั้ง หัวใสปิ้งเลย เลยไม่ค่อยเอามาเสียบเดีย่วมันจะหม่นไปซะก่อน

เหลืออีกคู่ จะได้เปลี่ยนเพลงแว้ววววว  [yaho]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ธันวาคม 2010, 03:17:57 PM โดย numz »

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 03:13:58 PM »
 CV 1075 เมื่อคืนนี้นั่งลองน่าจะเหมาะกับหม้อขนาด 3-3.5K ครับ เพราะลองทั้งสอง tap โดยต่อแบบ ultra linear bias ที่ 72 mA. ให้เสียงที่โปร่งสะอาด ไดนามิค และ อิมแพ็ค เยี่ยมครับ โดยที่ยังคงท่วงท่าลีลาได้เฉกเช่นเดียวกับ ไตรโอด โหมด และ แตกต่างราวฟ้ากับดิน เมื่อเทียบกับ ไตรโอดโหมด ซึ่งให้เสียงเหมือนหญิงชรา ( ไม้ใกล้ฝั่ง ) การลองเสียบหลายเบอร์ควรจะมีหม้อที่สามารถเลือก tap เล่นได้ หลายๆ tap ครับ เพราะฉะนั้น เก็บตังค์ไปถอยมาซะ ครับ (^_^) (^_^) (^_^)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ธันวาคม 2010, 03:29:59 PM โดย create »
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 03:17:54 PM »
อย่าเพิ่งรีบจบซิครับ  อยากให้ลอง 6L6G Arcturus ให้หน่อย  :D
ลืมเจ้าเอียงไปเลยว่าอยู่หน้าแท่น จุ่มไปทีเดียวเอง ยังไม่หลวมเลย เดี๋ยวกลับมาจุ่มให้อีก น้า L63เป็นอะไรนะจำไม่ได้ แต่จุดไส้ติดทั้งสองหลอดนะ :P
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 03:21:11 PM »
ครับ 6L6G Cunningham เป็นอีกหลอดหนึ่งที่หายาก ไม่ค่อยพบเห็นบ่อย หรือ แทบจะไม่เคยเห็นอีกเลย โดยเฉพาะที่เป็นคู่ในสภาพสวยๆ เฉกเช่นเดียวกับ Arcturus ที่ลุง เด้งเก็บไว้ครับ :-\

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 03:21:38 PM »
CV 1075 เมื่อคืนนี้นั่งลองน่าจะเหมาะกับหม้อขนาด 3-3.5K ครับ เพราะลองทั้งสอง tap โดยต่อแบบ altra linear bias ที่ 72 mA. ให้เสียงที่โปร่งสะอาด ไดนามิค และ อิมแพ็ค เยี่ยมครับ โดยที่ยังคงท่วงท่าลีลาได้เฉกเช่นเดียวกับ ไตรโอด โหมด และ แตกต่างราวฟ้ากับดิน เมื่อเทียบกับ ไตรโอดโหมด ซึ่งให้เสียงเหมือนหญิงชรา ( ไม้ใกล้ฝั่ง ) การลองเสียบหลายเบอร์ควรจะมีหม้อที่สามารถเลือก tap เล่นได้ หลายๆ tap ครับ เพราะฉะนั้น เก็บตังค์ไปถอยมาซะ ครับ (^_^) (^_^) (^_^)

รับแซ๋บ ขอรับ  [soldier] บอกแร้วพี่ ตรงๆ 6 ตัวซัก 3 งวดได้แน่ๆ  @~~@

อย่าเพิ่งรีบจบซิครับ  อยากให้ลอง 6L6G Arcturus ให้หน่อย  :D

เคยฟังเจ้าเอียงไปแค่รอบเดียวเองครับ ไม่มีปัญญาหามาเล่นเองครับผม  [cry1]

[good] [good] [good]

แต๊งกริ้วสหาย

[haaaa] รอชม.... # 27 ครับ ว่าจะแจ่มขะหนาด หนายยย  [wow]

จะพยายามทำให้ดีที่สุดครับน้า....เพื่อชื่อเสียงวงศ์ตระกูล  [OK]

ครับ 6L6G Cunningham เป็นอีกหลอดหนึ่งที่หายาก ไม่ค่อยพบเห็นบ่อย หรือ แทบจะไม่เคยเห็นอีกเลย โดยเฉพาะที่เป็นคู่ในสภาพสวยๆ เฉกเช่นเดียวกับ Arcturus ที่ลุง เด้งเก็บไว้ครับ :-\

:'( :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ธันวาคม 2010, 03:22:34 PM โดย numz »

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 03:42:30 PM »
และแล้วก็มาถึงหลอดคู่สุดท้ายที่จะหยิบมาเสียบกัน ออกตัวก่อนเลย ผมได้หลอดคู่นี้มาเมื่อวันที่ 7-12-10 นิเอง เกิดมาก็เพิ่งเคยฟังเบอร์นี้ละครับ  @~~@ มันคือเจ้า RT 6M6G/EL33 Gray plate "PAN" Getter - Made in France ครับ

ไม่รุ้ว่าผมจะใช้งานมันโหดเกินไปมั้ย  :-\ เสียบลงไปดื้อๆ  [thif] แต่จงจำใว้ว่า...เป้นหลอดพี่ต้องอดทน !  [HAHAHA]

วอร์มเครื่องอีกซักนิด... หลอด power อะวอร์ม แต่อีก 3หลอดที่เสียบก่อนหน้านั้น มันจะเดือดละ  @~~@

อะ...ร้องเพลง

หึหึเข็มตกฮวบ  :o

แรกเริ่มพบเห็น หน้าตามันก็คล้าย EL37 เลยครับ โค็กหุ่นดีเพรียวบางแอบมีคาดสีเทาๆมานิดๆ แว๊บแรกที่ได้ยิน โอ้วเสียงโปร่งมากใสสะอาด เสียงเกากีต้า ชัดเชียวเสียงร้องสูงๆสบายๆเลย ไม่มีสั่นไม่มีพร่า  [good] โทนต่ำก็ยังถือว่าทำได้ดี
ไม่อุ้ยอ้าย ไม่ยาน เก็บตัวเร็วดี มาใวไปใว เสียงร้องไม่เนิบเลย ชัดเจนฉะฉาน ช่างจ้อเหมือนลูกผมเลย  [HAHAHA] แต่เสียงร้องเด่นมาก เหมือนลอยออกมาเลย คอแนว Vocal คงถูกใจครับ  [))]

หูชาแล้ว... จัดไปหลายคู่ เพลงเดิม หลายรอบ  :'( ฟังไปจนหมดหลอด power ที่ผมมีมันก็ดีเด่นต่างกันไปครับ ได้อย่างเสียอย่าง ก็อย่างว่าราคาคู่นึง 1-3xxx บาท จะไปสู้ พี่ๆ CV1075 กับ EL37 ได้ไง นั้นเค้า เกิน 7xxx ทั้งคู่ 
อย่างที่กล่าวใว้ครับทุกหลอดมีบุคลิคของมันในตัวเอง จะเห็นได้ว่า หลอด Drive กับหลอด Rec ผมใช้เหมือนเดิม เพลงก็เพลงเดิม :'( แต่อารมณ์และเสียงที่ได้ยินกลับต่างกันแบบชัดเจน หลอดบางหลอดเมื่อยุ่ผิดที่ผิดทางเสียงมันคงจะดีอย่างที่มันเคยดีไม่ได้ครับ
ตามนี้เลยครับ "การลองเสียบหลายเบอร์ควรจะมีหม้อที่สามารถเลือก tap เล่นได้ หลายๆ tap ครับ เพราะฉะนั้น เก็บตังค์ไปถอยมาซะ"

การที่จะเอาการทดสอบของผมเป็นมาตรฐานนั้น คงทำได้แต่ไม่ดีนักครับเพราะบางหลอดไม่ใช่จุดที่ทำงานของมันจริงๆ มันเลยไม่ได้แสดงพลังออกมาเท่าที่ควรครับ จบแล้ววววว ขอตัวไปอ้วกเป็นจังหวะแทงโก้ซัก3รอบครับ

ใว้หายมึนมาต่อกันอีก ยังคงมี 6SL7 ให้เสียบอีก 2 คู่ , หลอด Rec ให้เสียบอีกตรึม 80,83,5z3,5y3,5u4  :-[ได้อ้วกกันอีกหลายรอบ  |:( ไปละครับ สะบายดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ธันวาคม 2010, 03:58:02 PM โดย numz »

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 04:01:39 PM »
ลืมบอกไป ขณะฟังเพลงและพิมพ์กระทู้ ใช้ เมาส์กับคีย์บอร์ดไร้สายไปนั่งตั้งใจฟังระหว่างลำโพงทั้ง2ตัวเลย จะได้หูไม่เอียง เพราะจุดที่ตั้งจอมอนิเตอร์ปรกติแล้วจะอยุ่ติดลำโพงตัวขวาเลยครับ  :-[

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 06:55:24 PM »
เห็นหลอดแต่ละหลอดของตาหนุ่มแล้ว แอบอิจฉาเล็กๆ ของเรามีแต่หลอดพื้นๆทั้งนั้น แท่นของNUMZเสียงไม่ธรรมดาอยู่แล้ว ฟังแล้วอึ้งเลยแหละ เยียมครับน้อง [great] [great] [great]

[res] ขอบคุณสำหรับคำชมครับหัวหน้าแก๊ง ผมชอบเสาะหาหลอดแบรนแปลกๆ มาเสียบเล่นครับ ดูไม่ค่อยมีใครใช้ดีในบ้านเรา เบอร์เต็งๆอย่าง 6L6G พวกหลอดอิตาลีราคาแค่ 1-2xxx หย่อนๆ เองครับ แต่หลังๆฮิตแล้วมั้งครับ ไปจบนู้น 4-5xxx

ส่วนเรื่องเสียงก็พี่ๆน้าๆ ทั้งหลายหละครับช่วยกันแนะนำ ลองไอ้นั้นิดไอ้นี่หน่อยครับผม  (^o^)

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010, 03:20:44 PM »
ตอนนี้เสียบชุดนี้เป็นชุดติดแท่นไปเลย เสียงใสๆจาก 6M6G มาเจอกับ 5U4G ที่บวมๆยานๆ ผสมกันแล้วมันได้เนื้อได้หนังดีจริงๆ เสียงสบัดนิ้วบนสายกีต้า เป้งๆ เกาเบาๆ คมติดขอบดีจริงๆ เบสก็ทิ้งตัวได้ดีตามแบบฉบับ 5U4 บวมยานๆ ครับ

สลับหลอดนู้น เสียบหลอดนนี้ก็เพลินดี คู่หน้ารับแขก ECC35 เอาไปเก็บลงกล่องละ หยิบ Fivre 6SL7GT Black Base มาเสียบแทน (สำหรับผม ผมว่า Black Base เสียงจะหยาบกว่า Brown Base นิดๆ) ลองๆเวียนกันไปเรื่อยๆครับสนุกดี

edit : แก้เบอร์หลอดผิด  :-[
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ธันวาคม 2010, 03:32:08 PM โดย numz »

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010, 03:30:21 PM »
no เขียนเบอร์หลอดผิดหรือเปล่าครับ ผมไม่คุ้นเลย ลองตรวจสอบดูหน่อยนะ ผมคิดว่าน่าจะเป็น 6AG6 ที่ equivalent กับ EL33   hahaha

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010, 03:33:13 PM »
no เขียนเบอร์หลอดผิดหรือเปล่าครับ ผมไม่คุ้นเลย ลองตรวจสอบดูหน่อยนะ ผมคิดว่าน่าจะเป็น 6AG6 ที่ equivalent กับ EL33   hahaha

:D กะแล้วต้องมีคนทักครับ หนุ่มก็เสียวตอนแรก แต่... มัน 6M6G จริงๆครับพี่    6M6G = EL33 = 6M6 = BVA264

http://www.radiomuseum.org/tubes/tube_6m6g.html

เพราะว่าเบอร์มันพิเรนดีเลยจัดมาครับ (^_^)

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010, 03:45:00 PM »
เช็ค bias ด้วยนะ ดูเหมือนว่าจะปริ่ม ๆ max 36 mA. ครับ  dance1

dance1 รับทราบครับ

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010, 06:55:02 PM »
แท่น ตาหนุ่มนี่ใส่ได้หลายเบอร์จริงๆ [good]

ตามที่ตั้งใจเลยหละครับ แต่ขาดที่หม้อไม่อำนวย เลยไปแบบกล้อมแกล้ม เป็นเต่าครับ  [thif] วิ่งพอได้ ว่ายน้ำพอไหว แต่ไม่พริ้วเท่าไหร่  hahaha hahaha

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010, 09:11:29 PM »
ผมสงกะสัยมานาน ขอถามลุงหน่อย  เจ้าตัวสีฟ้าขวามือนี่ตัวอะหยัง  dance2

(^_^) มันคือสติ๊กเกอร์ที่ลูกสาวผมเอามาแปะให้ครับ ก็เลยไม่แกะ  @~~@

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010, 11:13:55 PM »
อัดไปเลยลุงหนุ่ม เผื่อจะจุดพลุแข่งกะผม  [HAHAHA] [HAHAHA]

บ๊ะแล้ว.... เพิ่งได้มาวันที่ 7นี้.... แค่นี้ด็เสียงสดจัดจ้านจะแย่แล้ว  [good]

ออฟไลน์ rambutan

• ถูกใจกด Like+ 23
  • สังกัดพรรค U30+1
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010, 11:34:48 PM »
ผมสงกะสัยมานาน ขอถามลุงหน่อย  เจ้าตัวสีฟ้าขวามือนี่ตัวอะหยัง  dance2

เป็นอุปกรณ์ช่วยจูนอคูสติดประเภทนึงครับใช้ติดที่ปรีหรือพาเวอร์จะช่วยให้เสียงดีขึ้นมาก [good]

อันนี้เป็นเวอร์ชันสำหรับปรีครับ เสียงนี่สุดยอดเลย yahoo1

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2010, 04:05:04 PM »
ขออุปกรณ์ช่วยจูนเสียงหน่อยดิ  กลัว เดี๋ยวเสียงไม่ดี  (^o^) (^o^) (^o^)

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2010, 04:10:22 PM »
 8) 8) เอาแบบ มีแสงวิ้งๆ หรือตัวนู้นคับ มีตรึม  yahoo1 yahoo1 yahoo1

ลองไปเรื่อยๆ... จับ 83 มาเสียบซะหน่อย นานๆหยิบมาเสียบที เสียงดุดีเหมือนกัน.... รูปแรกจุดใส้ทิ้งใว้...กำลังขุ่นได้ที่เลย

รูป2ถ่ายตอนมันร้องเพลงแล้ว....ปิดแฟรชยืนถ่ายบนเตียงที่ลูกกำลังกะโดดไปด้วย เบลอเลย  :'( :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ธันวาคม 2010, 08:50:44 PM โดย numz »

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2010, 11:48:55 AM »
8) 8) เอาแบบ มีแสงวิ้งๆ หรือตัวนู้นคับ มีตรึม  yahoo1 yahoo1 yahoo1

ลองไปเรื่อยๆ... จับ 83 มาเสียบซะหน่อย นานๆหยิบมาเสียบที เสียงดุดีเหมือนกัน.... รูปแรกจุดใส้ทิ้งใว้...กำลังขุ่นได้ที่เลย

รูป2ถ่ายตอนมันร้องเพลงแล้ว....ปิดแฟรชยืนถ่ายบนเตียงที่ลูกกำลังกะโดดไปด้วย เบลอเลย  :'( :'(

ลูกอะไรกระโดบนเตียงครับ  เสี่ยหนุ่ม [HAHAHA] [HAHAHA] [HAHAHA]

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 06 มกราคม 2011, 11:16:29 AM »
 8) แวะมาอัพเดท....  บังมาเลยโดนบังคับให้เปลี่ยน ไบดิ้งโพส เลยถือโอกาศ ยัดกริดโช็คด้วย  @~~@

ครบเครื่องแว้ววววว  รอลูกพี่อารมณ์ดีๆ ให้หั่นแผ่นอคิริคให้  [thif]

ออฟไลน์ rambutan

• ถูกใจกด Like+ 23
  • สังกัดพรรค U30+1
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 06 มกราคม 2011, 12:20:57 PM »
แทบจะไม่มีที่ว่างแล้ว [good]

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 06 มกราคม 2011, 03:05:17 PM »

หยังกะแท่นลงอาคม  [HAHAHA] [HAHAHA] [HAHAHA]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ Bang doi

• "ทีมพาออกทะเล"
  • ถูกใจกด Like+ 21
  • I=E/R # V=IR # R =V/I # P=IV # แค่นี้หละ ลุยโล๊ด
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 06 มกราคม 2011, 03:07:40 PM »
 แท่นนี้เสียงดีเพราะ ขวดข้างหลังอะคับ   [Bangdrink]
       สังกัดพรรคU30+1            >>>    ข้อมูลส่วนตัว       <<<

ออฟไลน์ Bang doi

• "ทีมพาออกทะเล"
  • ถูกใจกด Like+ 21
  • I=E/R # V=IR # R =V/I # P=IV # แค่นี้หละ ลุยโล๊ด
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 06 มกราคม 2011, 03:19:02 PM »
:o บังถึงใวแหะ...เพิ่งเข้าบ้านมา ไปนั่งตากแอร์ ร้านตัดผมมา  @~~@

ถึงตั้งกะบ่าย 2ครึ่งแล้วคับ  (^_^)
       สังกัดพรรคU30+1            >>>    ข้อมูลส่วนตัว       <<<

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 14 มกราคม 2011, 05:10:42 PM »
 8) ไม่รู้ว่ามองอะไรแล้ว เพลินตากว่ากัน  @~~@

จับเสียบ Toshiba 6GA4 ที่กว่าจะ จีบมาได้  yahoo1 บอกได้แค่ว่า....  จัดจ้านนนนน!!!  สุดกู่

กับเจ้าตัวเล็ก ที่มานั่งวาดรูปเล่นอยุ่ในห้อง