Source & Line amp & Amplifier Project ผลงาน DIY > CD Transport and Dac

อยากรู้ราคา ของ IC DAC TDA1541a S1, S2

(1/8) > >>

presitige:
บ้านเราเขาขายกันเท่าไหร่อะครับ  เท่าที่เคยขายกันมา เราะผมไปหาข้อมูลเวป ตปท. แล้วราคามัน  [tremor-raccoon]

tfender:
2 เบอร์นี้ผมก็ไม่เห็นมีใครเขาขายนี่ครับ

tfender:

--- อ้างจาก: presitige ที่ 10 พฤศจิกายน 2011, 04:01:33 PM ---บ้านเราเขาขายกันเท่าไหร่อะครับ  เท่าที่เคยขายกันมา เราะผมไปหาข้อมูลเวป ตปท. แล้วราคามัน  [tremor-raccoon]

--- End quote ---

ตั้งกระทู้ผิดห้องหรือเปล่าครับ  [c--c]

tryman:
ถ้าถามหาความรู้ก็ไม่มีปัญหาครับ

เอาที่ผมเคยเห็นและที่เคยซื้อ  TDA1541a S1 เมื่อประมาณ 10 ปีที่แล้วราคา 80 บาทที่อมร มีให้เป็นกำมือ หลังจากนั้นมันก็หายไปแล้วกระแสก้เพิ่มขึ้นอย่างมากหลังจากนั้น ก้ไม่เคยเห็นราคานี้อีกเลย ล่าสุดที่ผมซื้อถูกที่สุด 900 แต่พิสูจน์เองไม่เป็นว่าเป็นของแท้หรือเปล่า ส่วนถ้าจะเอาที่ถอดจาก dac เก่าๆซึ่งแท้แน่ๆ  ก็ตกตัวละประมาณ 1500 เป็นอย่างต่ำ

CreÃte_Lek ♫:
ถ้าเป็นราคาในอดีตก็ตามที่คุณ Tryman ว่ามา แต่ราคาปัจจุบันไปไกลกว่านั้นมาก สำหรับ S1 แท้ๆตกตัวละ 100$ us ส่วน S2 เท่าที่พบ ยังไม่เคยเจอของแท้ครับ ส่วนใหญ่จะอยุ่ตาม CD Hiend โดยเฉพาะกลุ่ม MRZ  Denon  และ อีกหลายยี่ห้อในยุคนั้นและ แค่ช่วงเวลานึงด้วย ไม่ได้มีออกมามากเหมือน S1 ทำไมถึงแพงเพราะเลิกผลิตมาไม่ต่ำกว่า 15 ปีแล้วครับ  ถ้าไปหาซื้อมาเพื่อขาย  อัตราเสี่ยงสูง หากเทียบกับของถอด ซึ่งแท้ชัวร์ แต่ก็เสี่ยงกับเสียงบี้ หรือ มีเสียงก็อบแก็ปปนออกมาด้วย  แต่เดี๋ยวนี้ก็มีคนขายมามุขใหม่เอาของใหม่ที่มีขายอยู่ตามอีเบย์ หรือ จีน จับคลุกฝุ่นซะหน่อย แล้วนำไปประกอบใส่ พวก นากา101  หรือ sony X2001 แล้วมาประกอบใส่ แล้วทำรีวิวแกะออกมาขายกัน แต่ผมหวังว่าคงจะไม่เจอที่นี่ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version