Source & Line amp & Amplifier Project ผลงาน DIY > Musical Instrument

fender Modified

<< < (6/6)

Cijtele52:
กีตาร์บ้านเราเก็บงานสีไม่ค่อยดีครับ คือร้านที่รับทำเป็นตัวๆนี่โอเค แต่ราคาสูงหน่อย ถ้าจะทำเป็น production ยี่ห้อไทยเท่าที่ดูมายังไม่ค่อยดีครับ พ่น sunburst สียังไม่เท่ากันเลย  [frightened-12] น่าจะเป็นเพราะต้องขายราคาถูก เลยควบคุมคุณภาพไม่ดีนัก ถ้ารับทำให้ OEM การควบคุมคุณภาพน่าจะดี แต่ป่านนี้คงไม่น่าจะมียี่ห้อที่มีชื่อเสียงมาจ้างโรงงานบ้านเราแล้วล่ะครับ เพราะไปอยู่จีนกับอินโดหมด

CreÃte_Lek ♫:
 ต้องถาม fender ดูครับ เห็นว่าเจ้านี้ทำกีต้าร์ให้มือดังๆหลายคน ผมไม่รู้ว่าเค้าทำขายในไทยด้วยหรือเปล่า แต่เท่าที่ดูงานก็โอเคนะ ของ fender ที่เค้าเล่นประจำจะเห็นเป็นไม้ eboni หรือเปล่าไม่แน่ใจ แต่ก็สวยดี  ตอนนี้โรงงานย้ายไปอยู่มหาชัยแล้ว ผมยังเคยให้ไปไถไม้สวยๆมาทำกล่องแอมป์เลยครับ

fender:

--- อ้างจาก: Cijtele52 ที่ 06 กรกฎาคม 2016, 07:43:05 PM ---เสียดายแฮะ เมื่อก่อนผมชอบ Fender ญี่ปุ่นมากครับ เพราะชอบทำรุ่นแปลกๆที่ Mex ไม่มี หรือถ้าเป็น US ก็เป็นพวก Customshop แพงๆ ไปเลย

ตอนนี้ Fender US vintage reissue แพงเกินไปแล้วตามความเห็นของผม พวก American Deluxe ผมว่าคุ้มสุดครับ

--- End quote ---

ผมว่ารุ่นนี้ท๊อปสุดของ MIJ แล้ว http://intl.fender.com/en-TH/series/artist/richie-kotzen-telecaster-maple-fingerboard-brown-sunburst/

CreÃte_Lek ♫:
 ไม่เห็นสวยเลย แปะแผ่นพลาสติกเยอะจังบดบังลายไม้สวยๆหมด  [Tongue-11]

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version