ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งการบ้าน DAV Camp Amp Turbo  (อ่าน 626756 ครั้ง)

ออนไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: ส่งการบ้าน DAV Camp Amp Turbo
« ตอบกลับ #1770 เมื่อ: 12 มกราคม 2013, 06:01:37 PM »
ระวังจะเป็น guideline ให้เซียนเน้อ  ไม่อยู่หน่อยเดียวไหมมันเงียบจังวันนี้ ครึกครี้นนนนนนนกันหน่อยคร๊าบบบบบ  laughhahaha
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ tosa2k

• ถูกใจกด Like+ 86
Re: ส่งการบ้าน DAV Camp Amp Turbo
« ตอบกลับ #1771 เมื่อ: 12 มกราคม 2013, 06:02:02 PM »
รอฟังผลครับ [roll]
พี่ฟังผลมากี่หนแล้วครับเมื่อไรจะลงมือสักที่ครับสงสัยจะรอฟังผลจนทำออกมาสุดยอดใน 3 โลกเลยหรือเปล่าครับ laughhahaha

turbo ธรรมดาก็ร้อนอยู่แล้ว ผมว่าผมจะลอง กับเวอร์ชั้นต้นฉบับครับ โดยจะใช้ R0.47/0.68 คร่อมขนานที่ R1 R3 ก่อนเพื่่อให้ไบอัสกล้ายเป็น 1.5 A แล้วฟังผลว่าเป็นอย่างไร ใจอยากจะคร่อมหมดเลยแต่กลัวจะร้อนจนเกินทนครับ

ได้ยินมาว่ามอสเฟสที่ใช้กับ ACA นี่จะทำงานได้ดีที่1.8 A และไฟตกคร่อมตัวมัน 25 v ครับ (แหล่งอ้างอิงมาจากท่านที่ชำนาญเรื่องคลาสAได้ทดลองเล่นมาครับ )
ผมก็ไม่รู้นะครับ ยังไม่ได้ทดลองก็ว่าจะลอง 1.5A ก่อนครับ ว่าจะมีผลต่อเสียงอย่างไร มีผลเสียต่อเสียงอย่างไร เสียงจะพร่าเพี้ยนหรือไม่ครับ

หรือมีท่านใดทดลองไปแล้วครับ เพิ่มไบอัสโดยการลดค่า R ไม่ได้เพิ่มโดยการอัดไฟเพิ่มครับ
เดี๋ยวรอฟังผลจากคุณcleaningก่อนแล้วกันครับคราวนี้เอาแน่ laughhahaha

น้าคลีนใช้หม้อ 18 V แล้วจะเอาไฟ 25 V คร่อม มอสเฟต ตัวไหนเหรอ  [unde_cided]

หม้อก็ขายไปแล้ว ซื้อหม้อใหม่เลยน้าคลีน [roll]
ติดต่อผมได้ที่นี่ครับ ^^<br />http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=10084.0 มือใหม่อยากเล่นหลอด ^^"

ออฟไลน์ Kang-Pla

• ถูกใจกด Like+ 35
« ตอบกลับ #1772 เมื่อ: 12 มกราคม 2013, 06:04:53 PM »
ก่อนที่ผมจะบอก ผมเทียบกับ C ทั่วไปตัวละ 1-2 ร้อยนะครับ C elna ต้องเป็น sillmic หรือ sillmic II เท่านั้น ไม่ว่าจะ carafine ตัวแดงๆ หรือ elna ตัวเขียว เสียง แข็งไป นุ่มไป และที่สำคัญ   sillmic ไม่ใช่ silmic บ้านหม้อ อันนี้เสียงแห้ง  พูดง่ายๆต้อง sillmic ของแท้เท่านั้น ที่ CD marantz หลายๆรุ่นจะใช้ รุ่นนี้ ร่วมกับ Jfet ทุกครั้งและเพราะอะไรไม่รู้ซิ  มาเข้าเรื่องเสียงกัน ทันนี้ที่ได้ฟังครั้งแรกต้องบอกเลยครับว่ามันต่างกันพอสมควรเสียงละเอียดแบบอุ่นๆละมุนปลายทอดยาว มันจะแหลมแต่แหลมละเอียดกว้างๆ เสียงร้องชัดหลุดเด่นออกมาอีกนิด ถ้อยคำของนักร้องชัดขึ้นเสียงลมที่ลอดฟันชัดขึ้น การทึ้งน้ำหนักของชิ้นดนตรีเข็มขึ้น มีน้ำหนักของจังหวะดีหนักแน่น โดยเฉพาะเบสที่ทอดยาวหนักแน่น การแยกแยะของชิ้นดนตรีชัดเจนมาก ฟังเพลงแบบไม่เบื่อ ติดใจกับเสียงที่เปล่งออกมาแล้วอยากฟังต่ออีก  โม้มากไปหรือเปล่าไม่รู้ลองเองดีกว่าครับ จบ
ที่อยู่ เลขบัญชี
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=950.msg24369#msg24369

ทำทุกอยากที่ชอบ แต่อย่าทำเกินตัว

« ตอบกลับ #1773 เมื่อ: 12 มกราคม 2013, 06:23:20 PM »
  ไม่น่าจะมีปลอมนะครับสำหรับ ค่าย elna เพราะมีโรงงานผลิตในบ้านเราที่บางพลี ขนาดซีรุ่นหลายรุ่นยังผลิตในบ้านเรา ยกเว้น ซวยไปโดนซีค้างสต็อกที่โรงงานเค้าโล๊ะขาย แล้วพ่อค้าไปกวาดซื้อมาขายในตลาด เท่าที่ใช้มายังไม่เคยเจอปัญหาเลยเหมือนกัน เพระาเมื่อก่อนผมเองก็ใช้แต่ silmic II เหมือนกัน เพราะหาง่าย เกลียดอย่างเดียวมันเบรินท์อินนานมาก
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

ออฟไลน์ LAK Klongklue

• ถูกใจกด Like+ 180
  • สุขใดหรือจะเท่ากับความสงบ
« ตอบกลับ #1774 เมื่อ: 12 มกราคม 2013, 06:31:24 PM »
ก่อนที่ผมจะบอก ผมเทียบกับ C ทั่วไปตัวละ 1-2 ร้อยนะครับ C elna ต้องเป็น sillmic หรือ sillmic II เท่านั้น ไม่ว่าจะ carafine ตัวแดงๆ หรือ elna ตัวเขียว เสียง แข็งไป นุ่มไป และที่สำคัญ   sillmic ไม่ใช่ silmic บ้านหม้อ อันนี้เสียงแห้ง  พูดง่ายๆต้อง sillmic ของแท้เท่านั้น ที่ CD marantz หลายๆรุ่นจะใช้ รุ่นนี้ ร่วมกับ Jfet ทุกครั้งและเพราะอะไรไม่รู้ซิ  มาเข้าเรื่องเสียงกัน ทันนี้ที่ได้ฟังครั้งแรกต้องบอกเลยครับว่ามันต่างกันพอสมควรเสียงละเอียดแบบอุ่นๆละมุนปลายทอดยาว มันจะแหลมแต่แหลมละเอียดกว้างๆ เสียงร้องชัดหลุดเด่นออกมาอีกนิด ถ้อยคำของนักร้องชัดขึ้นเสียงลมที่ลอดฟันชัดขึ้น การทึ้งน้ำหนักของชิ้นดนตรีเข็มขึ้น มีน้ำหนักของจังหวะดีหนักแน่น โดยเฉพาะเบสที่ทอดยาวหนักแน่น การแยกแยะของชิ้นดนตรีชัดเจนมาก ฟังเพลงแบบไม่เบื่อ ติดใจกับเสียงที่เปล่งออกมาแล้วอยากฟังต่ออีก  โม้มากไปหรือเปล่าไม่รู้ลองเองดีกว่าครับ จบ
ฟังที่บรรยายมาเข้าขั้นยอดเยี่ยมเลยครับที่สำคัญราคาไม่แรงน่าซื้อมาทดลองอย่างยิ่ง [clap hand2] [clap hand2]
ที่สำคัญพอจะรู้ใหมครับหรือสังเกตุอย่างไรว่าอันใหนของแท้อันใหนของปลอมครับ [pig90118]

ออฟไลน์ Pui

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 38
« ตอบกลับ #1775 เมื่อ: 12 มกราคม 2013, 06:39:10 PM »
วันนี้ผมลื้อของมาดู มีเจ้านี่ด้วยครับ แต่มันตัวหนังสือสีทอง  [unde_cided]

« ตอบกลับ #1776 เมื่อ: 12 มกราคม 2013, 07:08:58 PM »
  ไม่น่าจะมีปลอมนะครับสำหรับ ค่าย elna เพราะมีโรงงานผลิตในบ้านเราที่บางพลี ขนาดซีรุ่นหลายรุ่นยังผลิตในบ้านเรา ยกเว้น ซวยไปโดนซีค้างสต็อกที่โรงงานเค้าโล๊ะขาย แล้วพ่อค้าไปกวาดซื้อมาขายในตลาด เท่าที่ใช้มายังไม่เคยเจอปัญหาเลยเหมือนกัน เพระาเมื่อก่อนผมเองก็ใช้แต่ silmic II เหมือนกัน เพราะหาง่าย เกลียดอย่างเดียวมันเบรินท์อินนานมาก
อ้าวไม่ใช่ของปลอดแล้วต้อง mad in thailand แต่ที่ผมใช้ เอามาจาก เครื่องมือบางอย่าที่นำเข้าจาก Japan แล้วใส่ของ Thailand เข้าไป laughhahaha รุ่น ยี้ห้อเดีนวกัน

วันนี้ผมลื้อของมาดู มีเจ้านี่ด้วยครับ แต่มันตัวหนังสือสีทอง  [unde_cided]

อันนี่แหละที่ผม [unde_cided]

ถ้าตัวหนังสือสีทอง ต้องออกด้านๆ  แต่ด้านๆก็มีของไทยนะ ผมก็งงเหมือนกัน เอามาทดลองอย่างเดียวครับแน่นอน ไม่ว่าจะ ของใคร ถ้าเสียงดี จบ

ตอนนี้นั่งพิมพ์ไปฟังไฟ ต้องเอียงหูเสียงแปลกที่มันไม่เคยได้ยินมาได้ไง จะ ครบ 50ชมแล้ว มีแวว แต่เสียดายมีแค่สองตัวกับเจ้าตัวนี้ มันยาวเหลือเกินยังไม่ได้ลอง
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=950.msg24369#msg24369

ทำทุกอยากที่ชอบ แต่อย่าทำเกินตัว

ออฟไลน์ Pui

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 38
« ตอบกลับ #1777 เมื่อ: 12 มกราคม 2013, 07:12:56 PM »
วันนี้ผมลื้อของมาดู มีเจ้านี่ด้วยครับ แต่มันตัวหนังสือสีทอง  [unde_cided]

อันนี่แหละที่ผม [unde_cided]

ถ้าตัวหนังสือสีทอง ต้องออกด้านๆ  แต่ด้านๆก็มีของไทยนะ ผมก็งงเหมือนกัน เอามาทดลองอย่างเดียวครับแน่นอน ไม่ว่าจะ ของใคร ถ้าเสียงดี จบ

ตอนนี้นั่งพิมพ์ไปฟังไฟ ต้องเอียงหูเสียงแปลกที่มันไม่เคยได้ยินมาได้ไง จะ ครบ 50ชมแล้ว มีแวว แต่เสียดายมีแค่สองตัวกับเจ้าตัวนี้ มันยาวเหลือเกินยังไม่ได้ลอง

ผมได้มาจาก เหมากอง เป็นถุงๆ รวมๆอุปกรณ์ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มกราคม 2013, 12:23:38 AM โดย Pui »

ออฟไลน์ cleaning

« ตอบกลับ #1778 เมื่อ: 12 มกราคม 2013, 08:28:29 PM »
ลองแล้วแต่ไม่ยักกะเพิ่มไบอัส ขนาด R 1/3 เวอร์ชั่นต้นฉบับนะครับวัดแล้วก็ยัง 1 A เหมือนเดิมทำไมหว่า ก็วัดตรงที่ R ขนานเข้าไปนั้นแหละครับ

อืมมีคนบอกแล้วว่า วัดตกคร่อมก็ยังได้เท่าเดิม

ผมขนาน R ค่าเท่ากันทั้งหมด4ตัวเลยครับ เวอร์ชั่นต้นฉบับนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มกราคม 2013, 09:22:16 PM โดย cleaning »

« ตอบกลับ #1779 เมื่อ: 12 มกราคม 2013, 08:41:16 PM »
 ขนานอย่างไรรือ วานบอก  [roll-eyes]

ออฟไลน์ Mr.so-nE ©

• ถูกใจกด Like+ 55
« ตอบกลับ #1780 เมื่อ: 12 มกราคม 2013, 08:50:31 PM »
 [confused-raccoon]
ใครมากดlikeให้ผม

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=711.0

« ตอบกลับ #1781 เมื่อ: 12 มกราคม 2013, 09:24:50 PM »
ใช้ R ค่าเท่าเดิมขนานหมดทั้ง 4 ตัวเลยครับ เพื่อให้ค่า R ลดลงกระแสผ่านได้มากขึ้น ครับ

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #1782 เมื่อ: 12 มกราคม 2013, 09:30:50 PM »
ใช้ R ค่าเท่าเดิมขนานหมดทั้ง 4 ตัวเลยครับ เพื่อให้ค่า R ลดลงกระแสผ่านได้มากขึ้น ครับ

แล้วปรับตรง VR ไฟที่ขา D ได้เท่าไร  [unde_cided]

« ตอบกลับ #1783 เมื่อ: 12 มกราคม 2013, 09:41:41 PM »

แล้วปรับตรง VR ไฟที่ขา D ได้เท่าไร  [unde_cided]
ตรงนี้ผมไม่ได้ปรับใหม่ครับ เดิมผมปรับไว้ที่ 10 v ครับ รู้สึกว่าร้อนขึ้นและร้อนเท่า turbo เลยครับ  เสียงเปลี่ยนไปในทางได้ปลายเสียงขึ้นมาอีกนิดครับ สปีดเสียงจะช้าลงนิดๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มกราคม 2013, 09:49:31 PM โดย cleaning »

ออฟไลน์ audiomania

• ถูกใจกด Like+ 402
« ตอบกลับ #1784 เมื่อ: 12 มกราคม 2013, 10:02:59 PM »
ที่บอกว่าเหมือนเดิม เพราะน้าคลีนอ่านค่ามิเตอร์ได้เท่าเดิมใช่ไหมล่ะครับ

แต่มันเพิ่มขึ้นครับ
แต่เพราะอะไรลองนึกดีๆครับ ติ๊กต่อกๆๆๆๆ และใครรู้แล้วอย่าเพิ่งเฉลยครับ อยากให้นึกเรื่องที่คุยๆกันมาเป็นสิบๆน้าให้เข้าใจบ้างซักครั้ง  [pig6456]

ออฟไลน์ falakamo

• ถูกใจกด Like+ 39
« ตอบกลับ #1785 เมื่อ: 12 มกราคม 2013, 10:05:56 PM »
 [yes-raccoon]

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
« ตอบกลับ #1786 เมื่อ: 12 มกราคม 2013, 10:09:46 PM »
วันนี้ผมลื้อของมาดู มีเจ้านี่ด้วยครับ แต่มันตัวหนังสือสีทอง  [unde_cided]

ตั้งแต่จำความได้เล่น  Elna  มาเกือบครบรุ่น  ยังไม่เคยเห็นรุ่นนี้เลย  ใครทราบแหล่ง แจ้งเบาะแสหน่อยครับ [gr_in]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มกราคม 2013, 11:00:00 PM โดย tfender »

« ตอบกลับ #1787 เมื่อ: 12 มกราคม 2013, 10:23:19 PM »
มีเก็บแต่รุ่นนี้ทำในไทย แต่ส่งออกไปทั่ว

« ตอบกลับ #1788 เมื่อ: 13 มกราคม 2013, 04:39:12 AM »
ที่บอกว่าเหมือนเดิม เพราะน้าคลีนอ่านค่ามิเตอร์ได้เท่าเดิมใช่ไหมล่ะครับ

แต่เพราะอะไรลองนึกดีๆครับ ติ๊กต่อกๆๆๆๆ และใครรู้แล้วอย่าเพิ่งเฉลยครับ อยากให้นึกเรื่องที่คุยๆกันมาเป็นสิบๆน้าให้เข้าใจบ้างซักครั้ง  [pig6456]
นึกแล้วก็ไม่เข้าใจครับ R0.47 มี 2 ตัว ผมก็ขนานเข้าไป 2ตัว มันก็ต้องเหลือตัวละ 0.235 ซึ่งก็คือ 1 A พอดีครับ มันจะเป็น 2 A ได้อย่างไรครับ

« ตอบกลับ #1789 เมื่อ: 13 มกราคม 2013, 09:12:35 AM »

นึกแล้วก็ไม่เข้าใจครับ R0.47 มี 2 ตัว ผมก็ขนานเข้าไป 2ตัว มันก็ต้องเหลือตัวละ 0.235 ซึ่งก็คือ 1 A พอดีครับ มันจะเป็น 2 A ได้อย่างไรครับ
แล้วตอนแรกที่มีสองตัวๆคูณเท่าไรอะครับ

« ตอบกลับ #1790 เมื่อ: 13 มกราคม 2013, 09:30:43 AM »

แต่เพราะอะไรลองนึกดีๆครับ ติ๊กต่อกๆๆๆๆ และใครรู้แล้วอย่าเพิ่งเฉลยครับ อยากให้นึกเรื่องที่คุยๆกันมาเป็นสิบๆน้าให้เข้าใจบ้างซักครั้ง  [pig6456]
แล้วตอนแรกที่มีสองตัวๆคูณเท่าไรอะครับ
ตอนแรก มี R0.68 ก็หาร 0.34  R0.47ก็หาร 0.235  ครับ พอขนาน R0.47 เข้าไปก็จะเหลือ 0.235 ถ้าหารด้วยครึ่งของ 0.235 เท่ากับ0.1175 ก็จะได้เท่ากับ 2 ครับ

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #1791 เมื่อ: 13 มกราคม 2013, 10:22:25 AM »

แต่เพราะอะไรลองนึกดีๆครับ ติ๊กต่อกๆๆๆๆ และใครรู้แล้วอย่าเพิ่งเฉลยครับ อยากให้นึกเรื่องที่คุยๆกันมาเป็นสิบๆน้าให้เข้าใจบ้างซักครั้ง  [pig6456]
ตอนแรก มี R0.68 ก็หาร 0.34  R0.47ก็หาร 0.235  ครับ พ [c--c]อขนาน R0.47 เข้าไปก็จะเหลือ 0.235 ถ้าหารด้วยครึ่งของ 0.235 เท่ากับ0.1175 ก็จะได้เท่ากับ 2 ครับ

ตอบขนาดนี้ยังไม่เข้าใจอีกหรือครับ. ว่า 2A. มาได้อย่างไร [c--c]

ออฟไลน์ pathom

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 1
« ตอบกลับ #1792 เมื่อ: 13 มกราคม 2013, 10:42:27 AM »
สมาชิกใหม่เข้ามาอ่านเกือบทุกวันสะสมมวลสารเกือบครบเหลือแต่แผ่นปริ๊น ทุกท่านช่วยชี้แนะด้วยขอบพระคุณล่วงหน้า

« ตอบกลับ #1793 เมื่อ: 13 มกราคม 2013, 10:51:33 AM »
สมาชิกใหม่เข้ามาอ่านเกือบทุกวันสะสมมวลสารเกือบครบเหลือแต่แผ่นปริ๊น ทุกท่านช่วยชี้แนะด้วยขอบพระคุณล่วงหน้า
มีเพื่อนสมาชิกขายอยุ่ในห้องตลาดชุดนึงครับ

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #1794 เมื่อ: 13 มกราคม 2013, 10:51:49 AM »

น้าทำลายเซ็นเรียบร้อยแล้ว ก็ลองไปตั้งกระทู้หาในห้องซื้อขายได้เลยครับ  [roll]

แจ้งไปเลยว่าต้องการอะไรบ้างน่ะครับ

กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ P.Apiluk

• MOSKIDO
  • Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 17
« ตอบกลับ #1795 เมื่อ: 17 มกราคม 2013, 10:54:12 PM »
ขอขุดหน่อยนะคร้าบ  [res]
หลายท่านคงจะฟังกันจนเบื่อ(หรือพัง)ไปแล้ว แต่เนื่องจากผมติดฤดูประชุมแผนงานบริษัท (ปลายปี-ต้นปี) จึงไม่ได้เริ่มซะที และตอนนี้ฤดูดังกล่าวมันได้ผ่านพ้นไปแล้ว จึงได้เวลาที่จะนำของดองออกมาประกอบเล่นและส่งการบ้านกันซักหน่อย หลังจากดองจนได้ที่ ทั้งๆ ที่จริงๆ แล้วในใจมันรำ่ร้องทุกวันว่าอยากฟังเสียงจนใจจะขาด ตั้งแต่ไปรษณีย์มาส่งของที่หน้าบ้านเมื่อหลายอาทิตย์ก่อนโน่นแหละ แต่ต้องอดทน อดใจ และข่มใจอย่างยากเย็น เพราะหน้าที่การงานต้องมาก่อนครับ ไม่งั้นดีไอวายไม่สนุกแน่ๆ ถ้าตกงาน 555 เชิญชมคร้าบ

ภาคไฟลงบอร์ดหมดแล้ว พร้อมกับหม้อเทอรอยด์ลูกน้อยๆ 0-22V สองขด 300VA ไม่รู้จะพอสำหรับ Turbo หรือเปล่า (ใช้กับ ACA เวอร์ชั่นปกติ+ไฟสูง แล้วปรากฎว่าพอ) แต่ถ้าไม่พอเด๋วจะโทรไป Henry ธนทรัพย์ แล้วอ้างชื่อน้าเล็ก อิอิ  [roll]

ฮีทซิงค์ตัวจริงยังไม่ได้สั่ง เอาฮีทซิงค์ท่อขนาด 4 นิ้ว ของเครื่อง PA มาใช้ก่อน ครีบสูงเกือบ 2 นิ้ว ยาว 12 นิ้ว คิดว่าคงไม่พอสำหรับ Camp Turbo แต่อยากฟังเสียงแร่ะ ไม่พอเด๋ววันหลังค่อยจัดมาใหม่ (ถึงพอก็เปลี่ยนใหม่เพราะอันนี้ไม่ถูกใจ อิอิ)

เตรียมยึดบอร์ดแอมป์เข้ากับฮีทซิงค์ครับ อื้ม ดูดีทีเดียวนะเนี่ยะนะ  [laugh-raccoon]

ถ้าไม่ไหวเดี๋ยวจะเอาพัดลมคอมเป่าไปก่อน จนกว่าจะได้ซิงค์ใหม่ หรือถ้าเสียงไม่โดนก็จะรอ u-Project แบบครบเซ็ตของพี่เล็กพระราม 2 ทีเดียวเลย  [in-love-raccoon]

คาดว่าพรุ่งนี้เช้าคงจะได้เริ่มจ่ายไฟทดสอบครับ ขอดับเบิ้ลเช็คอุปกรณ์บนบอร์ดทั้งหมดอีกรอบครับ แล้วจะมารายงานต่อนะคร้าบ
ที่สุดของความเสียดาย คือ ตายแล้ว ยังใช้เงินไม่หมด
ที่สุดของความสลด คือ ใช้เงินหมดแล้ว ยังไม่ตาย
โอนตังส์+ส่งของ = ที่นี่ครับ

« ตอบกลับ #1796 เมื่อ: 17 มกราคม 2013, 11:05:19 PM »
 ตรวจสอบแล้วสำเนาถูกต้องครับ  clapping-1-2 ต่อไฟเข้าได้เลย ตรวจสอบขั้นตอนวิธีการทำที่ถูกต้องได้ที่นี่ครับ >>> http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=12710.0

ว่าแต่นี่เริ่มครั้งแรกก็จัดอุปกรณ์ชุดใหญ่ลงเลยนะครับ ผมยังใช้อุปกรณ์ป๋องแป๋งอยู่เลยตัวที่ฟัง จ่ายไฟเลยเดี๋ยวฟังพร้อมกัน คืนนี้ผมต้องประกอบให้เสร็จอีกสองเครื่องให้เพื่อนสนิท เพระาพรุ่งนี้ต้องออกเดินทางไปเข้าป่า ไม่รู้ air card จะ active หรือเปล่า  [roll]

ออฟไลน์ P.Apiluk

• MOSKIDO
  • Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 17
« ตอบกลับ #1797 เมื่อ: 17 มกราคม 2013, 11:10:18 PM »
ตรวจสอบแล้วสำเนาถูกต้องครับ  clapping-1-2 ต่อไฟเข้าได้เลย ตรวจสอบขั้นตอนวิธีการทำที่ถูกต้องได้ที่นี่ครับ >>> http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=12710.0

ว่าแต่นี่เริ่มครั้งแรกก็จัดอุปกรณ์ชุดใหญ่ลงเลยนะครับ ผมยังใช้อุปกรณ์ป๋องแป๋งอยู่เลยตัวที่ฟัง จ่ายไฟเลยเดี๋ยวฟังพร้อมกัน คืนนี้ผมต้องประกอบให้เสร็จอีกสองเครื่องให้เพื่อนสนิท เพระาพรุ่งนี้ต้องออกเดินทางไปเข้าป่า ไม่รู้ air card จะ active หรือเปล่า  [roll]

เดี๋ยวทดสอบพรุ่งนี้คงต้องผ่าน Variac ครับพี่ ใจผมยังไม่ถึงเท่าไหร่

เดินทางปลอดภัยนะครับพี่
ที่สุดของความเสียดาย คือ ตายแล้ว ยังใช้เงินไม่หมด
ที่สุดของความสลด คือ ใช้เงินหมดแล้ว ยังไม่ตาย
โอนตังส์+ส่งของ = ที่นี่ครับ

ออฟไลน์ toon ชาวโลก

• ถูกใจกด Like+ 79
« ตอบกลับ #1798 เมื่อ: 17 มกราคม 2013, 11:31:19 PM »

เดี๋ยวทดสอบพรุ่งนี้คงต้องผ่าน Variac ครับพี่ ใจผมยังไม่ถึงเท่าไหร่

-------------
รอผลครับ และ กระทู้ไม่ต้องขุดนะครับเพราะยังแรงอยู่  [roll] พรุ่งนี้ของผมจับลงกล่อง + วันนี้พันหม้อแปลงเสร็จแล้ว รอตากแดดตอนเช้า ตอนเย็นเสียบไฟ
+ turbo เสียงดีไม่ต้องกลัว [yes-raccoon]

« ตอบกลับ #1799 เมื่อ: 17 มกราคม 2013, 11:48:03 PM »
ต้องมากระตุ้นหน่อยครับ เพื่อนๆไม่ยอมทำกันเลยจะรอตัวใหม่กันท่าเดียว โทรมาถามกันอย่างกับผมเป็นดารา ซะงั้น รับสายจนแบตหมดไม่รู้กี่รอบ ทำตัวนี้ก่อนครับ เพื่อเป็นประสพการณ์ จริงแล้วตัว turbo นี่เสียงก็ไม่ธรรมดานะครับ  วงจรพวกนี้เค้าเล่นกันมานานแล้ว เราเพียงนำแนวคิดเค้ามาปรับเปลี่ยนและปรับปรุงเพิ่มในบางจุด ที่คนทำการค้าเค้าไม่ทำกัน ก็ด้วยเหตุผลทางด้านต้นทุน (ไม่รวม nelson pass นะเพราะของเค้าราคาแรงอยู่แล้ว) มุ่งเน้นที่คุณภาพเสียงเป็นหลัก เพราะของผมคิดว่าผมสามารถหาได้ในราคาที่ไม่แพงไปกว่าในท้องตลาด และ บางอย่างถูกกว่ามากครับ

ตรวจสอบแล้วสำเนาถูกต้องครับ  clapping-1-2 ต่อไฟเข้าได้เลย ตรวจสอบขั้นตอนวิธีการทำที่ถูกต้องได้ที่นี่ครับ >>> http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=12710.0

ว่าแต่นี่เริ่มครั้งแรกก็จัดอุปกรณ์ชุดใหญ่ลงเลยนะครับ ผมยังใช้อุปกรณ์ป๋องแป๋งอยู่เลยตัวที่ฟัง จ่ายไฟเลยเดี๋ยวฟังพร้อมกัน คืนนี้ผมต้องประกอบให้เสร็จอีกสองเครื่องให้เพื่อนสนิท เพระาพรุ่งนี้ต้องออกเดินทางไปเข้าป่า ไม่รู้ air card จะ active หรือเปล่า  [roll]

โด่...นึกว่าจะทำเป็นเพื่อนกัน  ว้า...เหงาเลยเรา [shock1]