ผู้เขียน หัวข้อ: WHAT ? !!! เกิดอะไรขึ้นทำไมห้องแอมป์หลอดถึงเงียบเหงาแบบนี้ ?  (อ่าน 18402 ครั้ง)

ออฟไลน์ malako

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 88

ผมเคยฝันว่า

ซักวันหนึ่งจะทำแอมป์หลอด  หรือให้คนอื่นทำให้

หลอดที่ตั้งใจคือ  6528A  แต่จะทำแบบ  PP 

มีคนบอกว่า  คิดทำแอมป์หลอด  ต้องคิดใหญ่  คิดเล็กๆ  ไปให้ไกลโน่นเลย

เมื่อคิดใหญ่  ก็ต้องคิดตั้งแต่  20  ไปจนถึง  20000  Hz 
ฟังตั้งแต่วงประถม  ยันวงเบ้อเร้อ 

From the new world  ให้สะใจร่างชราไปเลย

ซึ่งมีแต่  PP  เท่านั้นที่ผมแลเห็นว่ามันตอบสนองได้  และ  6528A  เป็นทางเลือกที่น่าลิ้มลองที่สุด

โปรเจ็คนี้ผมวางไว้  5  ปี  นี่ก็ผ่านมา  3  ฝนแล้วครับ 
เหลืออีก  2  ปีคงเป็นจริง    ถ้าไม่ต่ออายุนะครับ

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
ห้องหลอดไม่เงียบหรอกครับ

ที่เห็นว่าไม่มีผลงานตอนนี้ นั่นเป็นเพราะว่าเซียนหลอดแห่ไปให้กำลังใจ SS กันเป็นทิวแถว
อีกไม่กี่วัน จะมีอะไรมาให้ชมกัน

Coming Soon !!!!!
 fart-raccoon fart-raccoon fart-raccoon
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ jeerasak2330

• วัยเด็กมีแรงมีเวลาไม่มีเงิน วัยทำงานมีเงินมีแรงไม่มีเวลา วัยชรามีเวลา มีเงินแต่ไม่มีแรง
  • ถูกใจกด Like+ 19
ห้องหลอดไม่เงียบหรอกครับ

ที่เห็นว่าไม่มีผลงานตอนนี้ นั่นเป็นเพราะว่าเซียนหลอดแห่ไปให้กำลังใจ SS กันเป็นทิวแถว
อีกไม่กี่วัน จะมีอะไรมาให้ชมกัน

Coming Soon !!!!!
 fart-raccoon fart-raccoon fart-raccoon
[roll-eyes]

ออฟไลน์ xtreme

• ถูกใจกด Like+ 89
กะลังปั้น 811A SE อยู่เหมือนกัน ของใกล้ครบหล่ะ  [unde_cided]
ตอนนี้หลีกทางให้ของร้อนไปก่อน เขามาแรงมาก  3-2-1-raccoon

ออฟไลน์ monalisa

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 12
รอกลับบ้านอีกสองอาทิตย์  [pig90126] ตั้งใจไว้ว่าจะทำอีกสักตัว  [pig6456]
บัญชีและที่อยู่==>http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=196.0

ผมจะทำ 6AR6/6384

เก็บสะสมไว้นานแล้ว ถึงคราวต้องขึ้นอวดโฉมกันบ้างครับ

[yes-raccoon]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ xtreme

• ถูกใจกด Like+ 89
6384 สวยมากครับ  [roll-eyes]

ออฟไลน์ MAX

• ถูกใจกด Like+ 29
  • 2A3 THE POWER
ผมจะทำ 6AR6/6384

เก็บสะสมไว้นานแล้ว ถึงคราวต้องขึ้นอวดโฉมกันบ้างครับ

[yes-raccoon]
หลอดเบอร์นี้ทำแอมป์ได้สักกี่วัตต์ครับพี่อัล ไม่ค่อยเห็นหรือว่าผมไม่รู้จักก็ไม่รู้  [pig90124]

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<

ดีเลย จะได้ปล่อย 6AR6 ซักคู่นึง อิ อิ   [pig90132]

6384 สวยมากครับ  [roll-eyes]

ผมยืมรูปมาจากเน็ทครับ

ตัวจริงสวยกว่านี้ครับ [roll]

ออฟไลน์ golf_y

• @ทีมพาออกทะเล@
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • ยามประจำหมู่บ้าน
ไม่เกินเดือนมีนาคมครับ ได้ฟังของผมแน่ จะทำใหม่ทั้งหมดครับ อุปกรณ์ครบหมดแล้วขาดอย่างเดียวความขยันครับครับ  [pig90102] [pig90102] [pig90102] [pig90102] [pig90102]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=110.0  สังกัดพรรค u30+1

**** คือเรื่องไม่รับโทรศัพท์นี่เรื่องโคตรปกติของผมนะครับ ไม่ใช่หยิ่ง หรือติสแตก บางครั้งติดสาย หรือติดงาน หรือบางครั้งเหนื่อยหมดสภาพครับ เพราะงานประจำผมเป็นงานสายกฎหมายซึ่งเครียดครับ  ขออำภัยในความไม่สะดวกครับผม ^_^
**** ถ้าอยากสอบถามข้อมูลอัลไรโปรด pm บอกนะครับผม เพราะธรรมดาผมเช็คทุกวันอยู่แล้ว ถ้าหายหัวไปก็ไม่เกินสองวันจ้ะ
**** ถ้าส่งสินค้าขาดเกินบอกด้วยนะครับผม เพราะส่งผิดส่งถูก เป็นประจำอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<

มาถึงวันนี้ต้องไปตั้งกระทู้ที่ห้อง SS แทนซะละ... ทำไมห้อง SS ถึงเงียบบบบ ขนาดนี้ ? อิ อิ   [yellow-lol]   [yellow-lol]

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100

มาถึงวันนี้ต้องไปตั้งกระทู้ที่ห้อง SS แทนซะละ... ทำไมห้อง SS ถึงเงียบบบบ ขนาดนี้ ? อิ อิ   [yellow-lol]   [yellow-lol]

ก็รอพี่จัด Mosfet 200W  ขึ้นมาอ่ะครับ  จะได้ตามไปคึกด้วย [sory2]