ผู้เขียน หัวข้อ: ค่า R เมื่อใช้ไปสักพัก จะมีการเปลี่ยนแปลงค่ารึป่าวครับ  (อ่าน 1852 ครั้ง)

ออฟไลน์ โอโน่ว

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 2
  • กำลังเรียนรู้...ช่วยแนะนำด้วยเด้อ
ถามเอาความรู้หน่อยครับ
ผมวัดค่า R Carbon Composit แล้ว...ค่าไม่ค่อยตรง บางทีวัด R 100k มันโดดไป 150k
ถ้าผมจับลงบนจุดที่เป็น 150k ก็คงจะพอดี
แต่อยากรู้ว่า...ค่า R พวกนี้เมื่อใช้ไปนานๆจะมีการเปลี่ยนแปลงไม๊ครับ รึคงค่าเดิม

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
 เปลี่ยนครับ โดยเฉพาะพวกที่เก็บไว้นานแบบไม่ได้ แวคจะมีความชื้นเข้าไปในตัว R คนสมัยก่อนจะใช้เลื่อยผ่าถึงแกนคาร์บอน แล้วตากแดด หรือ ให้ความร้อนจนได้ค่าใกล้เคียงบวกลบตาม โค๊ดสี แล้วอุดด้วย อิพ็อกซี  ปกติก่อนใช้ผมจะเอาเข้าตู้อบก่อนแล้วเอามาวัดจะได้ค่าที่ใกล้เคียงความเป็นจริงมากกว่าเอาไปใช้งานเลย หรือลองง่ายเอาหัวแร้งจี้ที่ขา อาร์ สักหนึ่งนาที แล้วทิ้งไว้สักพัก แล้ววัดใหม่ก็จะได้ค่าที่ต่างออกไป
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ JP74

• Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 99
  • !!! aLwaYs LeaRniNg !!!
 R ที่ผ่านความร้อนสูง ๆ มา ค่าจะเพี๊ยนไปคับ

ผมเป็นประจำ แบบต่อผิดบ้าง  โหลดผ่านเยอะ R ร้อนจนตัวเปลี่ยนสี ไรประมาณนี้อ่าคับ

บางตัวค่าเปลี่ยนไปเกือบ 2 เท่าเลยคับ

ออฟไลน์ โอโน่ว

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 2
  • กำลังเรียนรู้...ช่วยแนะนำด้วยเด้อ
ลองง่ายเอาหัวแร้งจี้ที่ขา อาร์ สักหนึ่งนาที แล้วทิ้งไว้สักพัก แล้ววัดใหม่ก็จะได้ค่าที่ต่างออกไป

ลองแล้วคร้บ แรกสุดวัดได้ 150k พอเอาหัวแร้งจี้...วัดใหม่ 145k สักพักวัดใหม่ 149k อารายแว๊...... [no-raccoon]