ผู้เขียน หัวข้อ: สายสัญญาณและสายไฟที่ใช้ wiring ในเครื่องใช้ชนิดและยี่ห้อไหนดีครับ  (อ่าน 19813 ครั้ง)

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
 8) รออยู่นะฮัลลลลล  jump

แต่ไม่ต้องรีบมานะฮัลลลล  หมดตัวอยุ่งะ  [cry1]
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ remus

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 4
ของผมนานๆ จะทำสักทีน่ะครับ เลยลงทุนเรื่องสายและอุปกรณ์หน่อยน่ะครับ
ส่วน PBJ ผมไม่เคยลองเอาไปใช้เป็นสายไฟเลยครับ ไม่แน่ใจว่ามันจะทนได้มากน้อยขนาดไหน

รูปนี้เป็นข้างในปรีแอมป์ 6N1P ใช้สาย Audio Quest เป็นสายสัญญาณนำเข้า และสายสัญญาณขาออกเป็น PBJ น่ะครับ
ปรีตัวนี้ผมไม่ได้ทำเองนะครับ ต้องขออภัยด้วยครับ (ฝากคนรู้จักท่านหนึ่งทำให้) แต่เป็นปรีตัวหลักที่ผมใช้งานอยู่ เสียงใช้เลยดีเลยทีเดียวเชียวครับ

แต่ถ้พวกพาวเวอร์แอมป์ที่จะต้องใช้สายต่อออกไปที่ขั้วลำโพง ก็จะใช้ 8TC เอามาแกะออก อาจจะใช้แค่คู่เดียว หรือถัก 4 แล้วแต่อารมณ์น่ะครับ

เดินสายได้สวย และเรียบร้อยมากๆครับ

ออฟไลน์ gooner

• ถูกใจกด Like+ 0
มีใครเคยลอง สายแกนเดี่ยว ของ  47lab กันบ้างไหมครับ

ออฟไลน์ gooner

• ถูกใจกด Like+ 0
มีใครเคยลอง สายแกนเดี่ยว ของ  47lab กันบ้างไหมครับ

ว่าจะเอามาลองใน gain clone น่าจะ โอ Vo Vo

ออฟไลน์ MAX

• ถูกใจกด Like+ 29
  • 2A3 THE POWER

ว่าจะเอามาลองใน gain clone น่าจะ โอ Vo Vo
ดีครับ เผื่อเอามาใช้ในเกนโคลนด้วยคน  [dancing]

ออฟไลน์ darkEnergy

• ถูกใจกด Like+ 1

ราคาไม่ธรรมดาเส้นเล็กนิดเดียวเมตรละ 4-500 บาท  :$$$:

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club

ราคาไม่ธรรมดาเส้นเล็กนิดเดียวเมตรละ 4-500 บาท  :$$$:
ลองลงตัวแย่างสายให้ดูหน่อยครับ ปอกให้ดูด้วย เผื่อผมมี เพราะมีตัวอย่างสายจากญี่ปุ่นเก็บไว้เยอะครับ :D
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ fender

• Adviser
  • Sr. Member

ลองลงตัวอย่างสายให้ดูหน่อยครับ ปอกให้ดูด้วย เผื่อผมมี เพราะมีตัวอย่างสายจากญี่ปุ่นเก็บไว้เยอะครับ :D

http://www.6moons.com/audioreviews/47labs6/cables_2.html

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club

ลองลงตัวอย่างสายให้ดูหน่อยครับ ปอกให้ดูด้วย เผื่อผมมี เพราะมีตัวอย่างสายจากญี่ปุ่นเก็บไว้เยอะครับ :D

http://www.6moons.com/audioreviews/47labs6/cables_2.html
ในเวปน่ะเคยเห็นแล้ว อยากเห็นของจริง ถ้าได้เศษสักนิดจะดีมากจะส่งไปแยกมวลสารที่ lab ว่า back to the basic หรือเปล่า หุหุ ถ้าใครซื้อมาเอามาลองเทียบ กับ คริสตัล ของผมหน่อยเป็นของที่ใช้เฉพาะที่ร้านมาหลายปีแล้วครับ [roll]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ Kang-Pla

• ถูกใจกด Like+ 35
TDKหรือ TKD ครับ
ที่อยู่ เลขบัญชี
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=950.msg24369#msg24369

ทำทุกอยากที่ชอบ แต่อย่าทำเกินตัว

ออฟไลน์ skanet

• ถูกใจกด Like+ 3
แถวบ้านผมน่าจะหาซื้อได้เฉพาะยี้ห้อ ที่มองๆ ไว้ก็เป็น Audio Quezt Rocket 33 เป็นสายแข็งครับ ผมจะเอามาเดินภายใน EL84 SE พอได้ไหมครับ?

แถวบ้านผมน่าจะหาซื้อได้เฉพาะยี้ห้อ ที่มองๆ ไว้ก็เป็น Audio Quezt Rocket 33 เป็นสายแข็งครับ ผมจะเอามาเดินภายใน EL84 SE พอได้ไหมครับ?

teflon ธรรมดาก็น่าจะพอแล้วกระมังครับ  :-[ แบบที่น้า thaisolar ชอบเอามาขายอะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ skanet

• ถูกใจกด Like+ 3
 รับทราบครับ เดี๋ยวลอง pm หาน้าแกครับ แพงไหมครับ ส่วน  AQ สักครึ่งเมตร ไม่เกินห้าร้อยน่าจะอยู่ เพราะมีหลายเส้น

รับทราบครับ เดี๋ยวลอง pm หาน้าแกครับ แพงไหมครับ ส่วน  AQ สักครึ่งเมตร ไม่เกินห้าร้อยน่าจะอยู่ เพราะมีหลายเส้น

เรื่องสียงผมไม่ทราบแต่ว่า เรื่องราคา น่าจะถูกก่า  :$$$: