ผู้เขียน หัวข้อ: Tranformer เครื่องเล่น CD มันมีสั่นแก้ได้ไหมครับ  (อ่าน 4028 ครั้ง)

ออฟไลน์ BadEarPoorEye

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 0
เครื่องเล่น CD Micromega stage2 ของผม Transformer มันสั่นแก้ได้ไหมครับ (ตัวสีฟ้าในรูปที่อยู่ด้านหลังถาดใส่แผ่นครับ) พอดีเก็บไว้นานไม่ค่อยได้เล่น ตอนนี้ก็เล่นได้ปกติทุกอย่างแต่มันสั่นนิดหน่อย เดิมมันไม่เคยเป็นเลยอยากจะซ่อมครับ ไม่ทราบว่าแก้ยังงัยครับ ถ้าแก้ไม่ได้จะได้ขายทิ้งครับ  (^_^)

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: Tranformer เครื่องเล่น CD มันมีสั่นแก้ได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2011, 08:18:30 PM »
 สงสัยซีลมันหดตัว คงต้องปลดออกมาราดเรซินใหม่อีกรอบอ่ะ พี่ดนัย
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

• Member
  • *
Re: Tranformer เครื่องเล่น CD มันมีสั่นแก้ได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2011, 08:39:35 PM »
อย่างนั้นได้เรื่องเลยพี่เล็ก เดี๋ยวผมปลดออกมาลองทำดู ว่าแต่จะเอาไปราดเรซินได้ที่ไหนหล่ะครับ มีที่แนะนำไหมพี่ @~~@

ออฟไลน์ sansirn

• ถูกใจกด Like+ 11
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2011, 08:54:16 PM »
บางทีมันสั่นเพราะไฟบ้านมาเกินนะครับ ...... เช็คไฟบ้านก่อนนิดนึง ถ้าหม้อแปลงสเปค 220V แล้วไฟบ้านมาเกิน 230V โอกาสสั่นครางมีสูงครับ

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2011, 09:02:23 PM »
บ้านพี่มีตัวคุมไฟ สเตบิไลเซอร์ เหมือนบ้านโต๊ะ หรือเปล่าครับ  อย่าเพิ่งแกะครับ ลองยกทั้งตัวมาดูก่อน เผื่อจะแก้ด้วยวิธี floating หรือ damping ได้ครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

• Member
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2011, 10:58:58 PM »
บ้านพี่มีตัวคุมไฟ สเตบิไลเซอร์ เหมือนบ้านโต๊ะ หรือเปล่าครับ  อย่าเพิ่งแกะครับ ลองยกทั้งตัวมาดูก่อน เผื่อจะแก้ด้วยวิธี floating หรือ damping ได้ครับ

ขอบคุณพี่เล็กเดี๋ยวจะยกไปให้ดูครับ ขอบคุณคุณ Sansirn ด้วยครับสำหรับคำแนะนำ