ผู้เขียน หัวข้อ: BuRaPha Camp turbo  (อ่าน 427028 ครั้ง)

ออฟไลน์ LAK Klongklue

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 180
  • สุขใดหรือจะเท่ากับความสงบ
Re: BuRaPha Camp turbo
« ตอบกลับ #660 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012, 03:25:22 PM »
เรื่องหม้อบางกอก ทรานสเทค 000218 พอดีผมมีอยู่แล้ว ใช้กับแอมป์อีกตัวนึง
เดี๋ยวไว้ได้ลองกับตัว camp turbo ตัวจริงก่อนนะครับ ถึงจะรู้ว่าได้หรือไม่ได้ อย่าเพิ่งวู่วามซื้อ... ถ้าได้ผลแล้ว จะแจ้งให้ทราบครับอีกทีครับ

แต่วิธีต่อหม้อตัวนี้ต้องจับคู่ขดลวดให้ถูกด้วย ถึงจะได้กระแสเพิ่ม และพอจะเล่นกันเฟสหม้อแปลงได้ แต่ต้องเดินสายให้เหมาะสมครับ ไม่งั๊นไม่ได้ประโยชน์จากมันเท่าไหร่นัก
แต่ผมเชื่อว่าถ้าคุณแว่นเลือกใช้แสดงว่าหม้อต้องได้มาตราฐานครับ เพราะราคาก็ไม่ใช่ถูกครับ แพงกว่าสั่งพันอีก แต่มันดีตรงที่ว่าสามารถใช้ทดลองได้หลายอย่างดีครับ

ว่าแต่หม้อนี้เป็นหม้อแบบ + -  หรือว่า + 0 - ครับ

แล้วที่คุณสมบัติบอกว่า130 องศา Thernal Cut-off หมายความว่าอะไรครับ ทนร้อนได้องศา130หรือครับ

ตามภาพถ้าเราต้องการ 25.5v 6.2A  เราต้องต่อจากหลัก8 กับ 11 ใช่ไหมครับ  ส่วนไฟเข้า220V ที่ขา1 กับ 5 ถูกต้องไหมครับ

ส่วนจัมเปอร์จะต้องอย่างไรครับใช้สายบัดกรีหรือว่ามีอุปกรณ์ให้ทำการจัมเปอร์ครับ

อยากได้คำแนะนำวิธีการใช้หม้อนี้จังเลยครับ คุณแว่น

ว่าแต่หม้อนี้เป็นหม้อแบบ + -  หรือว่า + 0 - ครับ
 แล้วแต่ การต่อขดไฟ ออกมาใช้งานครับ
    พูดง่ายๆคือ  หม้อแปลงลูกนี้ มีขดไฟ ออกมารอ 3 ขด
    25V  3.1A   2 ขด ที่ขา 8/9 และขา 10/11
    13V  0.5A   1 ขด ที่ขา 6/7

อธิบายแค่ขด 25V อย่างเดียวก่อน
    ถ้าเราเอาแค่ ขดเดียว มันก็คือ 0-25V 3.1A  2 คู่
    ถ้าเรา เอามาขนานกัน มันก็คือ 0-25V 6.2A  1 คู่
    ถ้าเราเอามาอนุกรมกัน มันก็คือ 0-50V 3.1A  1 คู่  แต่ถ้าเรา เอาสายที่อนุกรมมาใช้ด้วย มันก็คือหม้อแปลง  25V-0V-25V  3.1A
    อธิบายแบบนี้ งง มั๊ยครับ
ตามภาพถ้าเราต้องการ 25.5v 6.2A  เราต้องต่อจากหลัก8 กับ 11 ใช่ไหมครับ
 เอาไฟ จากหลักที่ 8 กับ 11 ไปใช้ครับ  แต่!!!!!
    1. ต้องจั๊มป์ หลักที่ 8 เข้ากับ 10  และ
    2. ต้อง จั๊มป์ หลักที่ 10 เข้ากับ 11 ด้วยครับ
    เพื่อให้ 2 ขดนี้ ช่วยกันจ่ายกระแส  จึงจะได้ 6.2 แอมป์ ครับ
ส่วนไฟเข้า220V ที่ขา1 กับ 5 ถูกต้องไหมครับ
    ถูกต้องครับ
แล้วที่คุณสมบัติบอกว่า130 องศา Thernal Cut-off หมายความว่าอะไรครับ ทนร้อนได้องศา130หรือครับ
    เป็น Thermo fuse ครับ ตัดเมื่ออุณหภูมิ เกิน 130 องศา

ถ้าเราต้องการไฟ 0-25.5v 6.2 แอมป์ เราต้องจั๊มตามนี้ไม่ใช่หรือครับ [confused-raccoon]
1.ต้องจั๊ม หลักที่ 8 กับ 10
2.ต้องจั๊ม หลักที่ 9 กับ 11
ไม่ทราบว่าผมเข้าใจถูกหรือเปล่าครับ [unde_cided]

ออฟไลน์ jam_kung

• ยุยง...ส่งเสริมชาวบ้าน...คืองานของเรา คริๆๆๆ
  • ถูกใจกด Like+ 75
« ตอบกลับ #661 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012, 03:31:28 PM »
ถูกต้องครับ 
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=10913.0

อีกไกลแค่ไหนจนกว่าฉันจะใกล้ บอกที

ออฟไลน์ jeerasak2330

• วัยเด็กมีแรงมีเวลาไม่มีเงิน วัยทำงานมีเงินมีแรงไม่มีเวลา วัยชรามีเวลา มีเงินแต่ไม่มีแรง
  • ถูกใจกด Like+ 19
« ตอบกลับ #662 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012, 03:34:16 PM »
 [thanks-raccoon] มารอเก็บข้อมูลครับ  [pig90103]

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #663 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012, 03:39:00 PM »
[thanks-raccoon] มารอเก็บข้อมูลครับ  [pig90103]

เก็บอย่างเดียวเลยนะช่วยกันอธิบายด้วยสิครับ เก็บเยอะมันอั้นเดียวจะ  [bomb4] เอานะ

ออฟไลน์ jam_kung

• ยุยง...ส่งเสริมชาวบ้าน...คืองานของเรา คริๆๆๆ
  • ถูกใจกด Like+ 75
« ตอบกลับ #664 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012, 03:45:14 PM »
เรื่องหม้อบางกอก ทรานสเทค 000218 พอดีผมมีอยู่แล้ว ใช้กับแอมป์อีกตัวนึง
เดี๋ยวไว้ได้ลองกับตัว camp turbo ตัวจริงก่อนนะครับ ถึงจะรู้ว่าได้หรือไม่ได้ อย่าเพิ่งวู่วามซื้อ... ถ้าได้ผลแล้ว จะแจ้งให้ทราบครับอีกทีครับ

แต่วิธีต่อหม้อตัวนี้ต้องจับคู่ขดลวดให้ถูกด้วย ถึงจะได้กระแสเพิ่ม และพอจะเล่นกันเฟสหม้อแปลงได้ แต่ต้องเดินสายให้เหมาะสมครับ ไม่งั๊นไม่ได้ประโยชน์จากมันเท่าไหร่นัก
แต่ผมเชื่อว่าถ้าคุณแว่นเลือกใช้แสดงว่าหม้อต้องได้มาตราฐานครับ เพราะราคาก็ไม่ใช่ถูกครับ แพงกว่าสั่งพันอีก แต่มันดีตรงที่ว่าสามารถใช้ทดลองได้หลายอย่างดีครับ

ตามภาพถ้าเราต้องการ 25.5v 6.2A  เราต้องต่อจากหลัก8 กับ 11 ใช่ไหมครับ  ส่วนไฟเข้า220V ที่ขา1 กับ 5 ถูกต้องไหมครับ

ส่วนจัมเปอร์จะต้องอย่างไรครับใช้สายบัดกรีหรือว่ามีอุปกรณ์ให้ทำการจัมเปอร์ครับ

อยากได้คำแนะนำวิธีการใช้หม้อนี้จังเลยครับ คุณแว่น

แล้วแต่ การต่อขดไฟ ออกมาใช้งานครับ
    พูดง่ายๆคือ  หม้อแปลงลูกนี้ มีขดไฟ ออกมารอ 3 ขด
    25V  3.1A   2 ขด ที่ขา 8/9 และขา 10/11
    13V  0.5A   1 ขด ที่ขา 6/7

อธิบายแค่ขด 25V อย่างเดียวก่อน
    ถ้าเราเอาแค่ ขดเดียว มันก็คือ 0-25V 3.1A  2 คู่
    ถ้าเรา เอามาขนานกัน มันก็คือ 0-25V 6.2A  1 คู่
    ถ้าเราเอามาอนุกรมกัน มันก็คือ 0-50V 3.1A  1 คู่  แต่ถ้าเรา เอาสายที่อนุกรมมาใช้ด้วย มันก็คือหม้อแปลง  25V-0V-25V  3.1A
    อธิบายแบบนี้ งง มั๊ยครับ
ตามภาพถ้าเราต้องการ 25.5v 6.2A  เราต้องต่อจากหลัก8 กับ 11 ใช่ไหมครับ
 เอาไฟ จากหลักที่ 8 กับ 11 ไปใช้ครับ  แต่!!!!!
    1. ต้องจั๊มป์ หลักที่ 8 เข้ากับ 10  และ
    2. ต้อง จั๊มป์ หลักที่ 10 เข้ากับ 11 ด้วยครับ
    เพื่อให้ 2 ขดนี้ ช่วยกันจ่ายกระแส  จึงจะได้ 6.2 แอมป์ ครับ
ส่วนไฟเข้า220V ที่ขา1 กับ 5 ถูกต้องไหมครับ
    ถูกต้องครับ
    เป็น Thermo fuse ครับ ตัดเมื่ออุณหภูมิ เกิน 130 องศา

ถ้าเราต้องการไฟ 0-25.5v 6.2 แอมป์ เราต้องจั๊มตามนี้ไม่ใช่หรือครับ [confused-raccoon]
1.ต้องจั๊ม หลักที่ 8 กับ 10
2.ต้องจั๊ม หลักที่ 9 กับ 11
ไม่ทราบว่าผมเข้าใจถูกหรือเปล่าครับ [unde_cided]

ตามนั้นครับ  จิ้มคีย์บอร์ดนานเลย เบลอไปหน่อย
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=10913.0

อีกไกลแค่ไหนจนกว่าฉันจะใกล้ บอกที

ออฟไลน์ jeerasak2330

• วัยเด็กมีแรงมีเวลาไม่มีเงิน วัยทำงานมีเงินมีแรงไม่มีเวลา วัยชรามีเวลา มีเงินแต่ไม่มีแรง
  • ถูกใจกด Like+ 19
« ตอบกลับ #665 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012, 04:04:25 PM »

เก็บอย่างเดียวเลยนะช่วยกันอธิบายด้วยสิครับ เก็บเยอะมันอั้นเดียวจะ  [bomb4] เอานะ
อย่าว่าแต่อธิบายเลยครับน้ารุ่ง แค่ DATA ของหม้อ Thai tranformer ก้อละลานตาเหลือเกินครับ มาฟังพวกน้าอธิบายดีกว่า ชัวร์ ล้าน%  [laugh-raccoon] [laugh-raccoon]

ออฟไลน์ audiomania

• ถูกใจกด Like+ 402
« ตอบกลับ #666 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012, 04:11:25 PM »
ท่านใดคิดจะใช้หม้อตัวนี้ รอผมเป็นหน่วยทะลวงฟันลองก่อนครับ เพราะหม้อตัวนี้ผมมีใช้อยู่ ไม่ได้ซื้อเพิ่มแต่อย่างใด

เดี๋ยวไว้ PCB บอร์ดจริงมาถึงแล้ว จะลองทดสอบจริงๆว่า รอดหรือไม่รอด ถ้ารอดก็ค่อยไปตามซื้อก็ได้ครับ
แต่ถ้าไม่รอดก็ไปสั่งพันเอาทีหลังได้ครับ  fart-raccoon

เจอน้าคลีน อุ่นเครื่องนี่ เครื่องร้อนกันเป็นแถวเลย...  [pig6456]

ออฟไลน์ cleaning

• ถูกใจกด Like+ 35
« ตอบกลับ #667 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012, 05:14:02 PM »
ท่านใดคิดจะใช้หม้อตัวนี้ รอผมเป็นหน่วยทะลวงฟันลองก่อนครับ เพราะหม้อตัวนี้ผมมีใช้อยู่ ไม่ได้ซื้อเพิ่มแต่อย่างใด

เดี๋ยวไว้ PCB บอร์ดจริงมาถึงแล้ว จะลองทดสอบจริงๆว่า รอดหรือไม่รอด ถ้ารอดก็ค่อยไปตามซื้อก็ได้ครับ
แต่ถ้าไม่รอดก็ไปสั่งพันเอาทีหลังได้ครับ  fart-raccoon

เจอน้าคลีน อุ่นเครื่องนี่ เครื่องร้อนกันเป็นแถวเลย...  [pig6456]
นี่ขนาดผมแค่อุ่นๆนะครับ ถ้าผมลงมือเผาแล้วจะ [tremor-raccoon] กันครับ laughhahaha

เรื่องหม้อที่ว่าจัมป์ ขา8/10  9/11  แล้วก็ต่อไฟ 0-25 ออกจากสองขานี่ใช่ไหมครับ  ยังงงอีกนิดครับ

แต่ผมยังไม่เข้าใจครับคุณแว่นว่า หม้อมันมีเหมาะไม่เหมาะกับคลาส เอ ด้วยหรือครับ ในเมื่อสเปคหม้อกระแสก็ได้เกินกว่าสเปคอีกครับ 6.2 A ต่อลูก

• Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #668 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012, 05:16:23 PM »

แต่ถ้าไม่รอดก็ไปสั่งพันเอาทีหลังได้ครับ  fart-raccoon

เจอน้าคลีน อุ่นเครื่องนี่ เครื่องร้อนกันเป็นแถวเลย...  [pig6456]
นี่ขนาดผมแค่อุ่นๆนะครับ ถ้าผมลงมือเผาแล้วจะ [tremor-raccoon] กันครับ laughhahaha

เรื่องหม้อที่ว่าจัมป์ ขา8/10  9/11  แล้วก็ต่อไฟ 0-25 ออกจากสองขานี่ใช่ไหมครับ  ยังงงอีกนิดครับ

[laugh-raccoon] สงสารน้าjam_kung เถอะครับอธิบายตั้งเยอะ  [laugh-raccoon]

ออฟไลน์ audiomania

• ถูกใจกด Like+ 402
« ตอบกลับ #669 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012, 05:42:08 PM »
โอกาสที่จะไม่เหมาะสม มีแค่เรื่อง ถ้าเกิดตอนเทสโหลดจริงๆจังๆ แล้วหม้อมันร้อน...
นี่ล่ะครับ ไม่เหมาะ...

แต่ถ้าหม้อไมร้อน ไฟไม่ตก ก็แปลว่าผ่าน... ซึ่งอันนี้ไฟต์บังคับครับว่าต้องรอ PCB จริงมาประกอบลองของจริงถึงจะบอกได้ว่า ได้ หรือไม่ได้...

[pig90132] อดใจรอต่อครับ อย่าเพิ่งถามเยอะ ข้อมูลเยอะถ้าไม่เก็ทจะงงไปกันใหญ่
เอาไว้พอทำจริงก็จะถ่ายรูปให้ดูอีกทีอยู่แล้วครับ... ไม่ต้องห่วง ใจเย็นๆ.....

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #670 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012, 06:12:41 PM »

แต่ถ้าไม่รอดก็ไปสั่งพันเอาทีหลังได้ครับ  fart-raccoon

เจอน้าคลีน อุ่นเครื่องนี่ เครื่องร้อนกันเป็นแถวเลย...  [pig6456]

เรื่องหม้อที่ว่าจัมป์ ขา8/10  9/11  แล้วก็ต่อไฟ 0-25 ออกจากสองขานี่ใช่ไหมครับ  ยังงงอีกนิดครับ

แต่ผมยังไม่เข้าใจครับคุณแว่นว่า หม้อมันมีเหมาะไม่เหมาะกับคลาส เอ ด้วยหรือครับ ในเมื่อสเปคหม้อกระแสก็ได้เกินกว่าสเปคอีกครับ 6.2 A ต่อลูก
ไม่ว่าจะคลาสไหนๆ ถ้าแรงดันได้ กระแสเพียงพอต่อวงจรก็ใช้งานได้ทั้งนั้นแหละครับ ส่วนคุณภาพเสียงที่ได้ก็มาว่ากันอีกเรื่อง แต่เจ้าที่น้าแว่นมี ผมว่าน่าจะดีที่สุดในกลุ่มที่ทำขายตามแผงแล้วหล่ะครับ ทั้งคุณภาพงาน คุณภาพเหล็ก แล้วก็ราคา ส่วนตัวผมก็ใช้เจ้านี้อยู่หลายลูกถ้าต้องการเน้นๆงานก็ไม่ผิดหวังครับ   ไงถ้าใครจะใช้ก็อย่าเพิ่งใจร้อนกัน รอ พี่แว่นเทสให้เรียบร้อยซะก่อน  ยังไม่รู้ผลเดี๋ยวเสียตังค์ฟรีครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ zeedmanza

• ถูกใจกด Like+ 22
« ตอบกลับ #671 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012, 07:44:03 PM »
น้าเล็กครับ C 1000uF/63V  Nippon GXE บนบอร์ดนี่ผมใช้
1000ีuF/50V Elna Slimic  ขาทองที่ซื้อน้าไหมจะได้ไหมครับ
 [sport-dance-raccoon] [sport-dance-raccoon] [sport-dance-raccoon]

« ตอบกลับ #672 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012, 08:22:44 PM »

ไม่ว่าจะคลาสไหนๆ ถ้าแรงดันได้ กระแสเพียงพอต่อวงจรก็ใช้งานได้ทั้งนั้นแหละครับ ส่วนคุณภาพเสียงที่ได้ก็มาว่ากันอีกเรื่อง แต่เจ้าที่น้าแว่นมี ผมว่าน่าจะดีที่สุดในกลุ่มที่ทำขายตามแผงแล้วหล่ะครับ ทั้งคุณภาพงาน คุณภาพเหล็ก แล้วก็ราคา ส่วนตัวผมก็ใช้เจ้านี้อยู่หลายลูกถ้าต้องการเน้นๆงานก็ไม่ผิดหวังครับ   ไงถ้าใครจะใช้ก็อย่าเพิ่งใจร้อนกัน รอ พี่แว่นเทสให้เรียบร้อยซะก่อน  ยังไม่รู้ผลเดี๋ยวเสียตังค์ฟรีครับ
[unde_cided] ผมงงนะเนี้ยแถมมีนด้วย ไม่ว่าคลาสไหนกระแสพอก็ใช้ได้ทั้งนั้น ผมก็ว่าตามที่วางแผงร้านนัฐพงษ์ตัวนี้ดูเกรดจะดีที่สุดในวัสดุ พี่เล็กก็ใช้และถ้าเน้นๆงานก็ไม่ผิดหวังแสดงว่าคุณภาพแจ่ม คุณภาพดี
อืมแล้วคุณแว่น ตอนนี้แก่กว่าพี่เล็กไปแล้วหรือครับ ผมจะได้เปลี่ยนไปเรียกพี่แว่นบ้างครับ

« ตอบกลับ #673 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012, 08:59:52 PM »
  ดีครับยี่ห้อนี้ แต่ต้องเลือก แรงดัน และ กระแสที่เหมาะสมมาใช้งานนะ  เรียกพี่แว่น เดี๋ยวพี่แว่นไม่ตอบนะจะบอกให้ เป็นการให้เกียรติครับ เค้าเป็นพี่ผมโดยเฉพาะความรู้ในเรื่องเหล่านี้ ก็เค้าไม่ผมเรียก อาจารย์ผมก็เลยเรียกแบบนี้แหละ   [roll]

น้าเล็กครับ C 1000uF/63V  Nippon GXE บนบอร์ดนี่ผมใช้
1000ีuF/50V Elna Slimic  ขาทองที่ซื้อน้าไหมจะได้ไหมครับ
 [sport-dance-raccoon] [sport-dance-raccoon] [sport-dance-raccoon]
ได้เลยครับ เบสดีครับแต่เบรินท์อินนานนิดนึงครับถึงจะเห็นเสียงจริงเค้านะ   [pig6456]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

« ตอบกลับ #674 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012, 11:47:53 PM »
วันนี้ไปรับวิตามินเสริมภูมิคุ้มกัน ไม่กลัวร้อน  caddock MP816/16w กับ MP930/ 30w  พร้อมกับ diode อีก 1 reel

แต่ตอนนี้หมดสิทธิทำอะไร เพราะ...... เต็มอัตราศึก พรุ่งนี้ของเข้าอีกรอบ ต้องรีบเคลียของ ชุดแรกออกส่งให้หมดครับ [pig90136]

R บนบอร์ดพาวเวอร์แนะนำ metal film น่ะครับจะส่งผลด้านบวกกว่าการใช้ Carbon film ในระบบ

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
« ตอบกลับ #675 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012, 11:51:45 PM »
วันนี้ไปรับวิตามินเสริมภูมิคุ้มกัน ไม่กลัวร้อน  caddock MP816/16w กับ MP930/ 30w  พร้อมกับ diode อีก 1 reel

แต่ตอนนี้หมดสิทธิทำอะไร เพราะ...... เต็มอัตราศึก พรุ่งนี้ของเข้าอีกรอบ ต้องรีบเคลียของ ชุดแรกออกส่งให้หมดครับ [pig90136]

R บนบอร์ดพาวเวอร์แนะนำ metal film น่ะครับจะส่งผลด้านบวกกว่าการใช้ Carbon film ในระบบ

พี่เล็กครับ  PCB  ได้ประมาณวันไหนครับพี่

« ตอบกลับ #676 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012, 11:53:28 PM »

R ที่เห็นในรูปไม่ใช่ Royal น่ะ เมกาไม่น่าจะมี เท่าที่ผมลองหาดู ก็เจอเจ้านี่ที่ใกล้เคียงที่สุดทั้งสีและเส้นก็เลยให้เพื่อนลองซื้อส่งมาให้ลองด้วย welwyn MFR5 metal film

« ตอบกลับ #677 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012, 11:56:17 PM »

พี่เล็กครับ  PCB  ได้ประมาณวันไหนครับพี่
[/quote] ประมาณอีก 33-34 วันปีหน้าครับตั้ม [yes-raccoon]

« ตอบกลับ #678 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2012, 12:03:40 AM »

ประมาณอีก 33-34 วันปีหน้าครับตั้ม [yes-raccoon]
[/quote]

[clap hand2] [clap hand2] [clap hand2]

« ตอบกลับ #679 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2012, 12:04:28 AM »

R ที่เห็นในรูปไม่ใช่ Royal น่ะ เมกาไม่น่าจะมี เท่าที่ผมลองหาดู ก็เจอเจ้านี่ที่ใกล้เคียงที่สุดทั้งสีและเส้นก็เลยให้เพื่อนลองซื้อส่งมาให้ลองด้วย welwyn MFR5 metal film

ใบกำกับน่าจะอันนี้นะ

« ตอบกลับ #680 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2012, 12:08:12 AM »
อันนี้มัน vischay ใช้ Dale ก็คือกันครับ อยากลองเปลี่ยนบรรยากาศมาสไตล์อังกฤษ หวานๆ นุ่มๆ บ้าง ประมาณว่าเครื่องถึกสไตล์มะกัน เสียงผู้ดีอังกฤษ เลยเห็นว่าพักหลังเปลี่ยนมาใช้ R ค่ายอังฤกษแทน

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #681 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2012, 12:11:45 AM »
ถ้าใช้อาร์จากอินเดีย เวลาฟังจะได้วิ่งข้ามเขาด้วยมั้ยอ่าครับ  laughhahaha
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ R&R

• ถูกใจกด Like+ 44
« ตอบกลับ #682 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2012, 12:23:39 AM »
ถ้าใช้อาร์จากอินเดีย เวลาฟังจะได้วิ่งข้ามเขาด้วยมั้ยอ่าครับ  laughhahaha

ไม่ควรใช้อาร์จากอินเดียครับ เวลาฟังแล้วจะต้องส่ายหน้า ใครไม่รู้นึกว่าแอมป์เราเสียงไม่ดีครับ

« ตอบกลับ #683 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2012, 12:27:58 AM »

ไม่ควรใช้อาร์จากอินเดียครับ เวลาฟังแล้วจะต้องส่ายหน้า ใครไม่รู้นึกว่าแอมป์เราเสียงไม่ดีครับ

แล้วถ้าใช้ R ฟรีล่ะครับ

ออฟไลน์ R&R

• ถูกใจกด Like+ 44
« ตอบกลับ #684 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2012, 12:30:26 AM »
ถ้าใช้อาร์จากอินเดีย เวลาฟังจะได้วิ่งข้ามเขาด้วยมั้ยอ่าครับ  laughhahaha

เป็น R ที่ทุกคนอยากได้มากถึงมากที่สุดครับ ยิ่งเป็น R จากค่ายพระราม 2 นั่นถือว่าสุดยอดแล้วครับ

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #685 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2012, 12:32:04 AM »

เป็น R ที่ทุกคนอยากได้มากถึงมากที่สุดครับ

[in-love-raccoon]  น้าอาร์นี่อย่างกะนั่งอยู่ในใจเลย  [laugh-raccoon]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ wit

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 41
« ตอบกลับ #686 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2012, 01:10:04 AM »
 [roll-eyes]

« ตอบกลับ #687 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2012, 01:17:39 AM »
[roll-eyes]

หาอะไร หรอครับน้า หรือว่ามาทำ  R ล่วงหล่นอยู่แถวนี้  [heyheypig447]

« ตอบกลับ #688 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2012, 01:23:36 AM »
ถ้าใช้อาร์จากอินเดีย เวลาฟังจะได้วิ่งข้ามเขาด้วยมั้ยอ่าครับ  laughhahaha

ใครจะสู้น้ารุ่งได้เล่า สปอนเซอร์น้าแกใหญ่ระดับประเทศ มีให้เลือกหลากหลายอีกตังหาก  แถมมี market ขนาดใหญ่มาให้ช็อปอยุ่ข้างบ้านในราคาเบาๆ [roll]

« ตอบกลับ #689 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2012, 04:14:54 AM »
ใช่ครับ R คุณรุ่ง R แกะ ครับ ของดีๆทั้งนั้น และก็น่าจะใช่ R แกะอย่างเดียวนะครับ มี C แกะด้วยครับ แกะทุกอย่างที่ใช้ได้ครับ laughhahaha

ในลังรูปพี่เล็กใช้ลัง c ภาคจ่ายไฟกล่องละ40 ตัวไหนมครับทำไมมันดูเยอะจังครับ ของเยอะขนานนั้น ถ้าจำได้ว่ามีอะไรบ้างแจ่มเลยครับ