ผู้เขียน หัวข้อ: พรุ่งนี้ผมจะไปเป็นอาสาสมัคร ที่หอจดหมายเหตุพุทธทาส ครับ มีใครจะไปบ้างเอ่ย  (อ่าน 6056 ครั้ง)

ออฟไลน์ golf_y

• @ทีมพาออกทะเล@
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • ยามประจำหมู่บ้าน
อยากเป็นอาสาสมัครครับ เพราะอยู่บ้านแล้วเครียดทำอะไรไม่ได้ ขอไปบำเพ็ญประโยชน์ดีกว่า มึใครจะไปบ้างเอ่ยครับ [res] [res] [res] [res]

อัพเดทของที่ยังขาดและต้องการเพิ่มเติม - ยาสามัญประจำบ้าน, อาหารแห้ง, ปลากระป๋อง, น้ำดื่ม, ผ้าไตรจีวร, ยาสีฟัน, แปรงสีฟัน, สบู่, เทียนไข, ไฟแช็ค, ไฟฉายพร้อมถ่าน, กระดาษทิชชู, นมผงเด็ก 3 เดือน - 1 ขวบครึ่ง (หรืออื่น ๆ ตามสะดวก)
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=110.0  สังกัดพรรค u30+1

**** คือเรื่องไม่รับโทรศัพท์นี่เรื่องโคตรปกติของผมนะครับ ไม่ใช่หยิ่ง หรือติสแตก บางครั้งติดสาย หรือติดงาน หรือบางครั้งเหนื่อยหมดสภาพครับ เพราะงานประจำผมเป็นงานสายกฎหมายซึ่งเครียดครับ  ขออำภัยในความไม่สะดวกครับผม ^_^
**** ถ้าอยากสอบถามข้อมูลอัลไรโปรด pm บอกนะครับผม เพราะธรรมดาผมเช็คทุกวันอยู่แล้ว ถ้าหายหัวไปก็ไม่เกินสองวันจ้ะ
**** ถ้าส่งสินค้าขาดเกินบอกด้วยนะครับผม เพราะส่งผิดส่งถูก เป็นประจำอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • หุ่นไล่กา !
ดีๆจะได้ไม่เพ้อเจ้อ แล้วที่บ้านมั่นใจว่ารอดแล้ว ชิมิ  fart-raccoon
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ดีๆจะได้ไม่เพ้อเจ้อ แล้วที่บ้านมั่นใจว่ารอดแล้ว ชิมิ  fart-raccoon

รอดบ้าไรล่ะ ท่านนายก และผู้ว่าที่เคารพรักอย่างสูงยิ่ง บอกว่า ให้เตรียมตัวในอีกสี่ถึงห้าวัน เละแน่เพราะรับน้ำจากนนทบุรีเต็มๆ  [Rabb_cry] [Rabb_cry] [Rabb_cry] [Rabb_cry] และถ้าโซนนี้โดนน้ำกลืน มันจะกลืนฝั่งธนบุรีหมดเลย เพราะคลองมหาสวัสดิ์อะ มันเดินเรียบกรุงเทพฝั่งธนยาวมาก [Rabb_cry] [Rabb_cry] [Rabb_cry]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=110.0  สังกัดพรรค u30+1

**** คือเรื่องไม่รับโทรศัพท์นี่เรื่องโคตรปกติของผมนะครับ ไม่ใช่หยิ่ง หรือติสแตก บางครั้งติดสาย หรือติดงาน หรือบางครั้งเหนื่อยหมดสภาพครับ เพราะงานประจำผมเป็นงานสายกฎหมายซึ่งเครียดครับ  ขออำภัยในความไม่สะดวกครับผม ^_^
**** ถ้าอยากสอบถามข้อมูลอัลไรโปรด pm บอกนะครับผม เพราะธรรมดาผมเช็คทุกวันอยู่แล้ว ถ้าหายหัวไปก็ไม่เกินสองวันจ้ะ
**** ถ้าส่งสินค้าขาดเกินบอกด้วยนะครับผม เพราะส่งผิดส่งถูก เป็นประจำอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • หุ่นไล่กา !
 [unde_cided] บ้านตัวเองยังไม่รอดแบบนี้ไปเป็นอาสา แล้วกลับมาบ้านลอยน้ำคุ้มมั้ยหละเนี่ย ไม่งั้นก็ ยกของชั้น1ไปแอบชั้น 2 ให้หมดจะได้สบายใจ ช่วยเค้าแต่กลับมาไม่เหลืออะไรเลยได้กำลังใจแต่ไร้ที่อยู่

fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

[unde_cided] บ้านตัวเองยังไม่รอดแบบนี้ไปเป็นอาสา แล้วกลับมาบ้านลอยน้ำคุ้มมั้ยหละเนี่ย ไม่งั้นก็ ยกของชั้น1ไปแอบชั้น 2 ให้หมดจะได้สบายใจ ช่วยเค้าแต่กลับมาไม่เหลืออะไรเลยได้กำลังใจแต่ไร้ที่อยู่

ตอนนี้ยกสมบัติขึ้นชั้นสองหมดแล้วล่ะ ทำทุกอย่างเท่าที่ทำได้แล้ว และคงทำอะไรไม่ได้อีกแล้ว ฉะนั้นเราไปช่วยคนอื่นดีกว่า [c--c] [c--c]

บางครั้งเราก็ต้องปลงว่ะหนุ่มอะไรมันจะเกิดก็ต้องเกิด ทุกอย่างย่อมเป็นไปตามกรรม  jump jump jump ตอนนี้คิดอย่างเดียวนะ ยังดีที่วันนี้เรายังมีชีวิตอยู่ เพราะมีชีวิตอยู่เนี่ยแหละทำให้เรายังสามารถทำอะไรได้อีกเยอะแยะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ตุลาคม 2011, 10:51:53 AM โดย golf_y »

ออฟไลน์ Agapanthu$

• Administrator
  • ถูกใจกด Like+ 67
  • ขออภัยในความไม่สะดวก
ตอนนี้ยกสมบัติขึ้นชั้นสองหมดแล้วล่ะ ทำทุกอย่างเท่าที่ทำได้แล้ว และคงทำอะไรไม่ได้อีกแล้ว ฉะนั้นเราไปช่วยคนอื่นดีกว่า [c--c] [c--c]

บางครั้งเราก็ต้องปลงว่ะหนุ่มอะไรมันจะเกิดก็ต้องเกิด ทุกอย่างย่อมเป็นไปตามกรรม  jump jump jump ตอนนี้คิดอย่างเดียวนะ ยังดีที่วันนี้เรายังมีชีวิตอยู่ เพราะมีชีวิตอยู่เนี่ยแหละทำให้เรายังสามารถทำอะไรได้อีกเยอะแยะ

ถูกต้องค่ะ อะไรจะเกิดก็ต้องเกิด น้ำท่วมได้เดี๋ยวมันก็ลดได้  ถ้าทำแล้วสบายใจก็ทำเถิดค่ะ
แต่อย่าลืมรักษาสุขภาพของตัวเองด้วยยิ่งสุขภาพไม่ค่อยดีอยู่   [clap hand2]

ที่บ้านพี่เครื่องมือใหญ่ ๆ หลังบ้านยังไม่รู้จะทำไงเลยพวกโต๊ะเร้าเตอร์ใหญ่ ๆ ปั้มลมและ แท่นเครื่องมืออะไรต่าง ๆ ที่ตั้ง ๆ อยู่อ่ะ
หนักค่อด ๆ คงปล่อยให้มันเล่นน้ำกันไป  ถ้าท่วมจริงก็พร้อมยอมรับชะตากรรมค่ะ

บางครั้งเราก็ต้องปลงว่ะหนุ่มอะไรมันจะเกิดก็ต้องเกิด ทุกอย่างย่อมเป็นไปตามกรรม  jump jump jump ตอนนี้คิดอย่างเดียวนะ ยังดีที่วันนี้เรายังมีชีวิตอยู่ เพราะมีชีวิตอยู่เนี่ยแหละทำให้เรายังสามารถทำอะไรได้อีกเยอะแยะ

ถูกต้องค่ะ อะไรจะเกิดก็ต้องเกิด น้ำท่วมได้เดี๋ยวมันก็ลดได้  ถ้าทำแล้วสบายใจก็ทำเถิดค่ะ
แต่อย่าลืมรักษาสุขภาพของตัวเองด้วยยิ่งสุขภาพไม่ค่อยดีอยู่   [clap hand2]

ที่บ้านพี่เครื่องมือใหญ่ ๆ หลังบ้านยังไม่รู้จะทำไงเลยพวกโต๊ะเร้าเตอร์ใหญ่ ๆ ปั้มลมและ แท่นเครื่องมืออะไรต่าง ๆ ที่ตั้ง ๆ อยู่อ่ะ
หนักค่อด ๆ คงปล่อยให้มันเล่นน้ำกันไป  ถ้าท่วมจริงก็พร้อมยอมรับชะตากรรมค่ะ

มันมีความคิดแว๊บๆมานะครับว่าอยากซัดยานอนหลับสักสามแผงจะได้หลับไปไม่ต้องคิด แต่ตอนนี้เน้นสวดมนต์ไหว้พระ นั่งสมาธิเป็นหลักเลยครับ พยายามวางมันหมดทุกอย่างดีกว่า  jump jump jump
ถ้าบ้านผมมะรอดจะแจ้งให้เตรียมตัวโดยทั่วกันครับ [res]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ตุลาคม 2011, 11:27:08 AM โดย golf_y »

ออฟไลน์ Agapanthu$

• Administrator
  • ถูกใจกด Like+ 67
  • ขออภัยในความไม่สะดวก
มันมีความคิดแว๊บๆมานะครับว่าอยากซัดยานอนหลับสักสามแผงจะได้หลับไปไม่ต้องคิด  อย่าคิดแบบนี้อีกนะ golf ไม่ดีเลย คิดถึงคุณแม่ให้มาก ๆ ถ้า golf เป็นอะไรไปแม่จะอยู่อย่างไร  [n_o]

ตอนนี้จิตใจพี่ตอนนี้ก็ย่ำแย่เต็มทน  แม่และพี่สาวที่บ้านป่วยพร้อม ๆ กัน เป็นโรคที่รักษาไม่หาย มันเจ็บใจที่ช่วยอะไรเค้าไม่ได้
จะมาหาหมอที่กทม.น้ำยังท่วมอีก  เครียดมาก ๆ เลยตอนนี้ไม่รู้จะบรรยายความเครียดอย่างไร
[cry2]

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
ขอให้คลี่คลายไวๆ นะครับ  [bighug]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

มันมีความคิดแว๊บๆมานะครับว่าอยากซัดยานอนหลับสักสามแผงจะได้หลับไปไม่ต้องคิด  อย่าคิดแบบนี้อีกนะ golf ไม่ดีเลย คิดถึงคุณแม่ให้มาก ๆ ถ้า golf เป็นอะไรไปแม่จะอยู่อย่างไร  [n_o]

ตอนนี้จิตใจพี่ตอนนี้ก็ย่ำแย่เต็มทน  แม่และพี่สาวที่บ้านป่วยพร้อม ๆ กัน เป็นโรคที่รักษาไม่หาย มันเจ็บใจที่ช่วยอะไรเค้าไม่ได้
จะมาหาหมอที่กทม.น้ำยังท่วมอีก  เครียดมาก ๆ เลยตอนนี้ไม่รู้จะบรรยายความเครียดอย่างไร
[cry2]

สู้ๆครับพี่ เป็นกำลังใจให้ [res] [res] [res] [res]

ตอนนี้เลิกคิดแล้วครับ เพราะถ้าเรายังมีตัวตนอยู่เราก็ยังสามารถประกอบกรรมดีต่อๆไปได้เรื่อยๆอะครับ [res] [res]

ออฟไลน์ onepiece01

• ถูกใจกด Like+ 14
สู้ๆ [i-r-a]ครับน้าๆ ตอนนี้น้องสู้อยู่ที่ หมู่บ้านบัวทอง 1 อยู่ครับ น้ำเทียมอก!!! เพิ่งพายเรือกลับมาจากซื้อของที่บิ๊กซี ลมเเทบจับ ขาพายกลับเเรงหมดต้องค่อยๆ fart-raccoon fart-raccoon fart-raccoon

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
ฟาร์มเป็นไงมั่งอ่ะปาย  [unde_cided]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ วัยรุ่นเลบานอน?

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 6
  • เเก๊งค์เเมวเหมียวหมูดำ
เป้นกำลังใจให้ครับ  clapping-1-2 clapping-1-2 clapping-1-2 ขอให้ผ่านพ้นไปด้วยดี  @~~@ @~~@
Contact Us        
ถ้าต้องเลือกระหว่าง "นกไร้ขา" กับ "นกไร้ปีก" เธอจะเป็นอะไร?

ออฟไลน์ onepiece01

• ถูกใจกด Like+ 14
ฟาร์มเป็นไงมั่งอ่ะปาย  [unde_cided]

ขอบคุณครับ  [res] ยังพอไหวครับพี่ ได้อีกประมาณ 1 เมตร เกินนี้ก็คงต้องย้ายออกล่ะครับพี่  [i-r-a]

ออฟไลน์ Bang doi

• "ทีมพาออกทะเล"
  • ถูกใจกด Like+ 21
  • I=E/R # V=IR # R =V/I # P=IV # แค่นี้หละ ลุยโล๊ด
สู้ๆ [i-r-a]ครับน้าๆ ตอนนี้น้องสู้อยู่ที่ หมู่บ้านบัวทอง 1 อยู่ครับ น้ำเทียมอก!!! เพิ่งพายเรือกลับมาจากซื้อของที่บิ๊กซี ลมเเทบจับ ขาพายกลับเเรงหมดต้องค่อยๆ fart-raccoon fart-raccoon fart-raccoon
จะหุ่นดีก็คราวนี้ละ [laugh-raccoon] [laugh-raccoon]
       สังกัดพรรคU30+1            >>>    ข้อมูลส่วนตัว       <<<

ออฟไลน์ cleaning

• ถูกใจกด Like+ 35
น้ำใจงามมากๆครับ ผมเห็นหลายคนทองไม่รู้ร้อนไม่ช่วยอะไรทั้งนั้นมากมายครับ ไม่ช่วยใครแต่จะรอให้คนมาช่วยมากมายครับ