ผู้เขียน หัวข้อ: รูปแบบ อะคริลิค ที่ป้องกันหลอดที่ plate cap เป็นแบบเปลือย เพื่อความปลอดภัย  (อ่าน 951 ครั้ง)

ออฟไลน์ alexdiy

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 2
     ขออนุญาตส่งรูปให้คุณฆฤณดู ผมทำแผ่น อะคริลิค เป็น guard ป้องกันหลอด 75TL ที่ plate cap เปลือย ป้องกันอันตราย เป็นแผ่นหนา 5 มม. ดัดโค้งแต่ที่ร้านดัดซะ 90 องศา เลยดูเหมือนตู้ปลาเลย เค้าคิดราคาตามความหนาและพื้นที่กับค่าดัด ของผมกว้าง 32.5 ยาว 20 สูง 22 มม. และมีแผ่นปิดด้านบน 10 มม ผมทำจากแถวรามอินทรามา 1,100 บาทครับ
     ยังไม่ได้ยึดแท่นเลย ยังคิดไม่ออกว่าจะยึดยังไง แต่เจาะรูแท่นรอไว้ละ