ผู้เขียน หัวข้อ: มาช่วยผมสานฝันแอมป์ไฮบริดจ์หน่อยครับ  (อ่าน 17152 ครั้ง)

ออฟไลน์ Alcohol

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
Re: มาช่วยผมสานฝันแอมป์ไฮบริดจ์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2011, 07:45:07 AM »
ด้วยคนๆคับ

มีเพื่อนร่วทางเดินแล้ว  jump jump [yahoo] yahoo1
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: มาช่วยผมสานฝันแอมป์ไฮบริดจ์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2011, 09:27:02 AM »
 ไหน ๆ ใครบิด ไม่เห็นมีใครบิดเลย  เดี๋ยวพรุ่งนี้ส่งงานเสร็จแล้ว จะมาป่วนต่อ มีโครงงานให้ปิดอีก 4-5 โครงงานในวีคหน้า ตอนนี้เสบียงพร้อม คนแม้จะโรยไปบ้างตามกาลเวลา แต่หัวจิดหัวใจเกินร้อย   dance2
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2011, 09:38:11 AM »
ไหน ๆ ใครบิด ไม่เห็นมีใครบิดเลย  เดี๋ยวพรุ่งนี้ส่งงานเสร็จแล้ว จะมาป่วนต่อ มีโครงงานให้ปิดอีก 4-5 โครงงานในวีคหน้า ตอนนี้เสบียงพร้อม คนแม้จะโรยไปบ้างตามกาลเวลา แต่หัวจิดหัวใจเกินร้อย   dance2

[))] [))] [))] [))] dance1

ออฟไลน์ sansirn

• ถูกใจกด Like+ 11
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2011, 10:09:15 AM »
แอมป์ตัวนี้เสียงใช้ได้ครับ ผมเคยลองกับหลอดตั้งหลายเบอร์ตั้งแต่หลอดเล็กๆ อย่างพวก 12AU7 ไปจนถึง 807 แนวเสียงก็ไปตามหลอดอ่ะครับ
จำได้ลางๆ ว่าวงจรต้นแบบจากเมืองนอกจริงๆ เป็น EL34 ขับมอสเฟต 2SJ50+2SK135 ตัวถังจานบินอ่ะครับ ........
ปัญหาของไฮบริดตัวนี้อยู่ที่ C-filter ที่ต้องใช้ค่ามากและโวลต์สูง เนื่องจากวงจรใช้ไฟเลี้ยง 100Vdc ต้องหา C 4700uF160V มาใช้ถึงจะปลอดภัย .......
ถ้าน้า Alcohol หาซีดีๆ มาได้นี่เสียงแหล่มไม่เบาครับ

ได้คำแนะนำแล้ว  jump jump

เท่าที่ลองมา ไม่ทราบว่าประทับใจกับหลอดใดบ้างครับ

หูผมไปโดนกับ EL34 ครับ แรงเยอะดี แต่กลางแหลมมันแยงๆ หูยังไงไม่รู้ อีกเบอร์ที่โดนคือ 6BQ5 ติที่เสียงเล็กไปหน่อย ....... สุดท้ายเลยกลับมาเล่นโซลิดเต็มตัวครับ

ออฟไลน์ TOM

• Less is More ..... Back to basic ..........
  • ถูกใจกด Like+ 27
  • WOW WOW WOW Simply the best
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2011, 10:11:22 AM »
ตามมาชม ................

โครงการนี้ยังอีกยาวนาน นำมาโยนก้อนหินถามทางผู้รู้ก่อนลงมือ
คงต้องแต่ง PCB อีกเล็กน้อยด้วย ว่าแต่มีข้อแนะนำบ้างไหมครับ

มีแต่จะให้ช่วยสอนบ้างนะครับ  ถ้ามีโอกาสทำนะครับ ..............

เมื่อ PCB สมบูรณ์แล้ว จะกัดมาเผื่อ
เปลี่ยนแนวบ้าง จะได้ไม่จำเจครับ

ด้วยคนๆคับ

มีเพื่อนร่วทางเดินแล้ว  jump jump [yahoo] yahoo1

ขอบพระคุณครับ  ลองแนวอื่นๆๆ  บ้าง .............  แต่สงสัยต้องทำเผื่อเพื่อนไว้เลย

ออฟไลน์ sumran

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 1
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2011, 02:43:13 PM »
.. jump jump..มาปลุกกระทู้ครับน้า Alcohol ..
...ผมเริ่มสะสมมวลสารได้บ้างแล้วนะครับ.... Vo Vo.
....เฟตผมเปลี่ยนเป็นJ352+K2221แทนเนื่องจากหาK134ไม่ได้.... |:( |:(
..... หม้อแปลงคงต้องดัดแปลงนิดหน่อย..
.. jump.เอาใว้ผมโพสขึ้นกระทู้ใหม่ดีกว่า.. [yahoo]
... hahaha....แต่ว่าเอาขึ้นsolidหรือtubeดีครับชักงงๆ..5555555 yahoo1 yahoo1
. [yahoo].ตอนนี้คงยังไม่ได้ทำอาทิตย์หน้าต้องไปอิสานแถวๆอุบลครับ... yahoo1.

ออฟไลน์ HUAKIANG

• จากพลังงานมืด สู่ จิตวิญญาณมนุษย์
  • Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 5
  • จากพลังงานมืด สู่ จิตวิญญาณมนุษย์
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2015, 01:04:17 AM »
สวัสดีครับพี่ชาว DAV ผมไม่ได้เข้ามานานเลย หายตัวไปปนานมาก อยากรบกวนถามว่า โครงการนี้ใช้จำพวก BUZ901-906 แทนเลยไดมั้ยครับ
ส่วนหม้อควรใช้กี่แอมป์ครับ กำลังวัตต์ประมาณเท่าไห่ครับ ขอบคุณครับ [0002053E]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=13293.0
จากพลังงานมืด สู่ จิตวิญญาณมนุษย์