ผู้เขียน หัวข้อ: แบตเตอรี่เครื่องเสียงรถยนต์  (อ่าน 8384 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตาปุ๊_ภูเก็ต

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 6
แบตเตอรี่เครื่องเสียงรถยนต์
« เมื่อ: 07 ธันวาคม 2011, 11:32:26 AM »
จะเพิ่มแบตอีก 2 ลูก ใช้ยี่ห้อใหนดีคัพ  พี่ๆ น้องๆ แนะนำหน่อยคัพ  [res]

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
Re: แบตเตอรี่เครื่องเสียงรถยนต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2011, 01:22:35 PM »
ใช้แบ๊ตน้ำธรรมดาที่แอมป์เยอะๆ  หน่อยครับ   ,แล้วก็เลือกยี่ห้อที่รับประกันหลังการขายดีๆ  แล้วกัน   หากตังค์เหลือเยอะ  เอาไปลงลำโพงในรถดีกว่า

ออฟไลน์ ต่อภูเขียว

• ถูกใจกด Like+ 47
Re: แบตเตอรี่เครื่องเสียงรถยนต์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2011, 01:47:33 PM »
ต้องถามพี่เล็กแล้วละ แกถนัดอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2011, 04:42:17 PM »
ถามหาแบตสองลูก กำลังวัตต์รวมกี่พันวัตต์ อาร์เอ็มเอส ครับ   [gr_in]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2011, 09:23:57 PM »
ถามหาแบตสองลูก กำลังวัตต์รวมกี่พันวัตต์ อาร์เอ็มเอส ครับ   [gr_in]
ส่วนประกอบ ระบบเสียง ISUZU D-MAX   
เครื่องเล่น-KENWOOD DDX4.38 
แอมป์ขับซับ-EMBLAZE EB-3500.1D  1  ตัว
แอมป์ขับกลางแหลม-EMBLAZE EB-4.360  1 ตัว
ซับ-KICKER S12L7   1  คู่ 
ลำโพงกลางแหลม ปรีแอมป์ สายไฟในระบบ
GROUND ZERO  2 คู่
GZCF 8-4NEO-SPL    4 คู่
EMBLAZE EQ-555      1 ตัว
SOUND SQUARE 
เพิ่มเปลี่ยนไดร์เป็น  120a  ของเดิมเป็นแบตน้ำ 120a ลูกเดียว
มีแค่นี้คัพพี่เล็ก

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2011, 09:36:40 PM »
  ถ้าระบบที่กล่าวมาลูกเดียวก็อยู่แล้วครับ เอาที่ cool crank 800A. ขึ้นไป มีให้เลือกหลายยี่ห้อ puma audio ก็ใช้ได้ แล้วเพื่ม Cap ให้แอมป์ขับซับ 2 ฟารัด แค่นี้ก็เพียงพอต่อการเรียกกำลังในช่วงพีคแล้วครับ  แต่หากยังต้องการที่จะใช้แบตสองลูก ทั้งสองลูกควรจะใช้ยี่ห้อ และ รุ่นเดียวกัน และ ต้องเป็นขนาดเดียวกัน ไม่แนะนำแบตน้ำ เพราะเดือดแน่ เดี๋ยวนี้มีแบตเจลให้เลือกเยอะแยะ   แต่เลือกแบตแห้งไปเหอะ มีตังค์ซื้อ Ground Zero ใช้แค่แบตเพิ่มอีกหน่อยขนหน้าแข้งไม่ร่วงหรอก  ว่าแต่ติดมาจาก โมดิฟาย ภูเก็ตหรือเปล่าเนี่ย ดูจากของที่ใช้  ถ้าใช่ พี่ติดตั้งเครื่องเสียงให้พี่ชายเจ้าของร้านนี้ไป

Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2011, 09:44:33 PM »
   ถ้าระบบที่กล่าวมาลูกเดียวก็อยู่แล้วครับ เอาที่ cool crank 800A. ขึ้นไป มีให้เลือกหลายยี่ห้อ puma audio ก็ใช้ได้ แล้วเพื่ม Cap ให้แอมป์ขับซับ 2 ฟารัด แค่นี้ก็เพียงพอต่อการเรียกกำลังในช่วงพีคแล้วครับ  แต่หากยังต้องการที่จะใช้แบตสองลูก ทั้งสองลูกควรจะใช้ยี่ห้อ และ รุ่นเดียวกัน และ ต้องเป็นขนาดเดียวกัน ไม่แนะนำแบตน้ำ เพราะเดือดแน่ เดี๋ยวนี้มีแบตเจลให้เลือกเยอะแยะ   แต่เลือกแบตแห้งไปเหอะ มีตังค์ซื้อ Ground Zero ใช้แค่แบตเพิ่มอีกหน่อยขนหน้าแข้งไม่ร่วงหรอก  ว่าแต่ติดมาจาก โมดิฟาย ภูเก็ตหรือเปล่าเนี่ย ดูจากของที่ใช้
น้องสาวไปติดที่สะปำซาวด์มาคัพ เค้าแนะนำ kiniti  [res] พี่ๆ ที่แนะนำ   ส่วนผมอยากได้ Morel Elate6 สักคู่มากกว่า ไม่ชอบติดดอกเยอะๆ [roll]

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2011, 09:52:40 PM »
เดี๋ยวนี้สะปำขายของค่ายนี้แล้วเหรอ  kenetik ก็ใช้ได้ครับ แต่สู้  X static ไม่ได้ แต่ก็นั่นแหละ ราคาต่างกันโข  เอ้าเนี่ยแบต เสริม Kinetik ในชุด SQ 2000 watts. [smi_ley]

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2011, 09:55:45 PM »
เดี๋ยวนี้สะปำขายของค่ายนี้แล้วเหรอ  kenetik ก็ใช้ได้ครับ แต่สู้  X static ไม่ได้ แต่ก็นั่นแหละ ราคาต่างกันโข  เอ้าเนี่ยแบต เสริม Kinetik ในชุด SQ 2000 watts. [smi_ley]

รถร้านใช้ยี่ห้อนี้ทั้งหมดเลยคัพพี่เล็ก รุ่นเล้กขายที่ 14xxx ต่อลูก  (ราคาลบได้นะคัพ อาจจะผิดกฎ)

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2011, 10:00:53 PM »
เดี๋ยวนี้สะปำขายของค่ายนี้แล้วเหรอ  kenetik ก็ใช้ได้ครับ แต่สู้  X static ไม่ได้ แต่ก็นั่นแหละ ราคาต่างกันโข  เอ้าเนี่ยแบต เสริม Kinetik ในชุด SQ 2000 watts. [smi_ley]

พี่เล็ก ลองจัดชุดบ้าพลังแบบเจาะกะบะซักชุดได้มั้ยคัพ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2011, 04:06:46 PM »
พี่เล็กคัพ  ลองจัดชุดเครื่องเสียงรถแบบเจาะกระบะซักชุด บ้าพลังนะคัพ  [roll] ให้พี่ว่างๆ ก่อนก็ได้นะคัพ อยากได้จิงๆ นะ  [res]
(ชอบเบสนุ่มลึก กลางแหลมชัดเจน ไม่แสบหูนะคัพ อัดโชว์ได้ด้วย งบสัก 15-20 หมื่นคัพ ) 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ธันวาคม 2011, 11:15:18 AM โดย ปุ๊_ภูเก็ต »

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2011, 08:30:43 AM »
พี่เล็กคัพ  ลองจัดชุดเครื่องเสียงรถแบบเจาะกระบะซักชุด บ้าพลังนะคัพ  [roll] ได้มั้ยคัพ   ให้พี่ว่างๆ ก่อนก็ได้นะคัพ อยากได้จิงๆ นะ  [res]

ต้องบอกโจทย์มาก่อนว่างบกี่แสน  จะใช้  Power  กี่ชุด  [p-h-o-t-o]

ออฟไลน์ ดอกคูน

• อย่าด่วนสรุป
  • Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 4
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2011, 09:35:21 AM »
คุณเล็ก..ขอรบกวนปรึกษาเรื่อง  เอาคอมพิวเตอร์ไปร้องคาราโอเกะในรถตู้ครับ 

จอรถแพงมากครับ...ถ้าเอาจอคอมซึ่งมีความละเอียดสูง(ถูกกว่า / ดีกว่า) ไปใช้มีข้อดีข้อเสียอย่างไรครับ 22 นิ้วไม่ถึง 4000.-

เครื่องคอมนี่ต้องพ่วงแบตอีกลูกหรือไม่ครับ ผมไม่มีประสบการณ์ (บางทีต้องการแบบอเนกประสงค์เป็นออฟฟิตทำงานด้วยครับ)

เพราะชีวิตติดคอม...ขอบคุณครับ [res]