ผู้เขียน หัวข้อ: วงจรป้องกันลำโพง  (อ่าน 50442 ครั้ง)

ออฟไลน์ Alcohol

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
Re: วงจรป้องกันลำโพง
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: 05 มกราคม 2012, 11:04:46 PM »

ทำไปทำมาทำไมสายมันเยอะมากขนาดนี้ครับ งงเหมือนกันครับ อตุสาห์ค่อยๆทำ มีเสียง แต่ไม่วายแถมจี่มาให้อีกข้างด้วยครับ หนีไม่ออกจริงๆคุณเรื่องจี่นี่กราวด์ลงจนทั่วก็ไม่หายเอาสายคีบก็ไม่หาย
ลองต่อแบบไม่ใช้โวลุ่มก็ยิ่งจี่แปลกจัง

พยายามจะช่วยดู   แต่ดูไม่ไหวจริง ๆ หากจิ้งจกตกลงไปตัวนึง  คงจะออกยากมากเลยนะครับ [p-h-o-t-o]

คุณ Cleaning เขาเป็นนายพรานเก่า วางกับดักไว้อ่ะครับ
 [headache] [headache]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ cleaning

• ถูกใจกด Like+ 35
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: 05 มกราคม 2012, 11:18:47 PM »
 laughhahaha [smi_ley]
ผมทำเองยังงงครับว่าทำไมสายมันเยอะจังครับ แฟนผมนั่งอยู่ยังบอกว่าทำไมมันเอยะจังครับ จัดสายไม่ถูกเลยครับ
จิงจกลงไปออกไม่ได้ครับตายแน่ๆครับ
ต่อเสร็จดังเลยครับ ดีใจครับ แต่แถมจี่มานิดข้างเดียวครับ ไว้คงต้องไล่แก้ใหม่ครับ

ผมดูรูปไปยังขำไปเลยครับ คงไม่มีใครสามารถดุออกแน่ๆครับ ว่าสายไหนไปสายไหนครับ แต่สายมันก็ต้องใช้ทั้งนั้นเลยนะครับ มีแถมมาบ้างก็พวก สายหลอดไฟ สายกราด์ลงกล่อง ผมต่อจาก pcb ทุกอันเลยครับ

« ตอบกลับ #92 เมื่อ: 05 มกราคม 2012, 11:24:20 PM »

ทำไปทำมาทำไมสายมันเยอะมากขนาดนี้ครับ งงเหมือนกันครับ อตุสาห์ค่อยๆทำ มีเสียง แต่ไม่วายแถมจี่มาให้อีกข้างด้วยครับ หนีไม่ออกจริงๆคุณเรื่องจี่นี่กราวด์ลงจนทั่วก็ไม่หายเอาสายคีบก็ไม่หาย
ลองต่อแบบไม่ใช้โวลุ่มก็ยิ่งจี่แปลกจัง

พยายามจะช่วยดู   แต่ดูไม่ไหวจริง ๆ หากจิ้งจกตกลงไปตัวนึง  คงจะออกยากมากเลยนะครับ [p-h-o-t-o]

คุณ Cleaning เขาเป็นนายพรานเก่า วางกับดักไว้อ่ะครับ
 [headache] [headache]

ผมวาง หมากกลครับ แต่เสียงก็พอได้นะครับ จากปรีopamp เข้า buffer+gainclone ครับ ดีหน่อยข้างที่จี่มันเป็นข้างที่ผมไม่ได้อยู่ใกล้ลำโพงครับเลยไม่ได้ยินไปซะ

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: 05 มกราคม 2012, 11:35:23 PM »
[c--c] อือม์.... no comment ครับ
ขอเม้นนิดนึงนะ น้าแว่น  [smi_ley]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ weera1

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 4
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: 05 มกราคม 2012, 11:44:43 PM »
ไม่รู้จะไล่วงจรยังไงเลยครับ รกจริงๆ  [entreat-raccoon]

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: 05 มกราคม 2012, 11:57:14 PM »
ไม่รู้จะไล่วงจรยังไงเลยครับ รกจริงๆ  [entreat-raccoon]

ผมมองครั้งแรก  เห้นเส้นเล็ก  ๆ เต็มไปหมด  นึกว่าป๋าเขาโยงสายสินเครื่องเพื่อแก้เคล็ด [headache]

« ตอบกลับ #96 เมื่อ: 06 มกราคม 2012, 12:08:50 AM »
นกน้อยทำรังแต่พอตัวครับ  ใหม่ๆก็เงี้ยแหละ เดี๋ยวอีกสิบปีมาดูใหม่ละกัน   [roll]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

ออฟไลน์ weera1

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 4
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: 06 มกราคม 2012, 12:37:47 AM »
ถ้าให้ทาย ผมว่าน่าจะมีจี่พร้อมฮัม สายไฟ กับสายสัญญาณข้ามกันให้...  [tremor-raccoon]

ออฟไลน์ cammer

• The Old Buffalo
  • Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 16
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: 06 มกราคม 2012, 12:47:13 AM »
laughhahaha [smi_ley]
ผมทำเองยังงงครับว่าทำไมสายมันเยอะจังครับ แฟนผมนั่งอยู่ยังบอกว่าทำไมมันเอยะจังครับ จัดสายไม่ถูกเลยครับ
จิงจกลงไปออกไม่ได้ครับตายแน่ๆครับ
ต่อเสร็จดังเลยครับ ดีใจครับ แต่แถมจี่มานิดข้างเดียวครับ ไว้คงต้องไล่แก้ใหม่ครับ

ผมดูรูปไปยังขำไปเลยครับ คงไม่มีใครสามารถดุออกแน่ๆครับ ว่าสายไหนไปสายไหนครับ แต่สายมันก็ต้องใช้ทั้งนั้นเลยนะครับ มีแถมมาบ้างก็พวก สายหลอดไฟ สายกราด์ลงกล่อง ผมต่อจาก pcb ทุกอันเลยครับ

สายลำโพงบวกกับลบผมว่าน่าจะจับมันรวมกันนะครับ..แม้.เห็นแล้วอยากจัดระเบียบสังคมจริงๆ.. [c--c]

« ตอบกลับ #99 เมื่อ: 06 มกราคม 2012, 05:33:01 AM »
ผมจะแก้ไขใหม่ครับเรื่องสายครับ ผมเคยทำครั้งแรกชุดนี่แหละครับทำอย่างสวยเลยครับเรียบร้อยมาก แต่สุดทายไม่ดังครับ เศร้าเลยครับเสียกำลังใจมากเลยครับ
ครั้งนี้ก็เลยไปไปตามกรรมก่อน ไม่ได้จัดระเบียบกลัวแห๋วครับ แต่มันดันดัง ก็โชดดีไปครับ
ค่อยมาจัดระเบียบอีกทีครับ แต่จะจัดไปแบบไหนดีนะครับ

« ตอบกลับ #100 เมื่อ: 06 มกราคม 2012, 09:20:24 AM »
ผมจะแก้ไขใหม่ครับเรื่องสายครับ ผมเคยทำครั้งแรกชุดนี่แหละครับทำอย่างสวยเลยครับเรียบร้อยมาก แต่สุดทายไม่ดังครับ เศร้าเลยครับเสียกำลังใจมากเลยครับ
ครั้งนี้ก็เลยไปไปตามกรรมก่อน ไม่ได้จัดระเบียบกลัวแห๋วครับ แต่มันดันดัง ก็โชดดีไปครับ
ค่อยมาจัดระเบียบอีกทีครับ แต่จะจัดไปแบบไหนดีนะครับ
ก็ท่านไม่วางแผนก่อนทำครับ ก่อนที่จะลงกล่องลองต่อภายนอกดูให้ดัง พร้อมปรับจูนให้เรียบร้อยซะก่อน แล้วจึงวางแผนต่อว่าจะวางอะไรตรงตำแหน่งไหน จะให้สายเดินอย่างไร ทางไหน ควรต้องถูกกำหนดรูปแบบการจัดวางไว้ให้เรียบร้อยแล้วก่อนลงกล่องครับ เวลาลงกล่องแล้วจึงจะเรียบร้อยสวยงาม  พยายามหาดูงานเครื่องแบรนด์เยอะๆ แล้วนำมาปรับใช้ให้เหมาะกับแนวทางของเราครับ  [yes-raccoon]

« ตอบกลับ #101 เมื่อ: 06 มกราคม 2012, 05:24:12 PM »
ก็ท่านไม่วางแผนก่อนทำครับ ก่อนที่จะลงกล่องลองต่อภายนอกดูให้ดัง พร้อมปรับจูนให้เรียบร้อยซะก่อน แล้วจึงวางแผนต่อว่าจะวางอะไรตรงตำแหน่งไหน จะให้สายเดินอย่างไร ทางไหน ควรต้องถูกกำหนดรูปแบบการจัดวางไว้ให้เรียบร้อยแล้วก่อนลงกล่องครับ เวลาลงกล่องแล้วจึงจะเรียบร้อยสวยงาม  พยายามหาดูงานเครื่องแบรนด์เยอะๆ แล้วนำมาปรับใช้ให้เหมาะกับแนวทางของเราครับ  [yes-raccoon]
ขอบคุณมากครับ ผมได้จัดการเดินสายใหม่ครับ เรียบร้อยแล้วครับ แต่ก็ไม่หายจี่ครับ
สเตร็ปโวลุ่มผมคงไม่ค่อยดีครับ พอบิดแล้วมันดังแป๊กๆออกลำโพงครับ
ผมจะใช้ โวลุ่ม 10k แบบโมโน ลงไปแทนสเตรฺ็ป ได้ไหมครับ จะได้ลองว่ามันเป็นที่อะไรครับ มันใช้กันได้ไหมครับกับเกนโคน

« ตอบกลับ #102 เมื่อ: 06 มกราคม 2012, 09:00:59 PM »
มีอยู่ในมือแล้วนี่ ทำไมไม่ลองดูล่ะครับ
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

« ตอบกลับ #103 เมื่อ: 06 มกราคม 2012, 09:41:55 PM »
มีอยู่ในมือแล้วนี่ ทำไมไม่ลองดูล่ะครับ
ครับหยุดงวดหน้าจะลองสักหน่อยครับ วันนี้หมดเวลาแล้วครับ พี่งไปงานแต่งลูกสาวแฝดของเพื่อนมาครับ

« ตอบกลับ #104 เมื่อ: 08 มกราคม 2012, 01:52:21 PM »
เล่นหลอดนี้ดิ เสียงดีไม่มีจี่ มีฮัมครับ เงียบกริบ   3-2-1-raccoon

ออฟไลน์ jamezzss

• ถูกใจกด Like+ 3
  • Fight...!
    • ที่อยู่ติดต่อ
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: 08 มกราคม 2012, 02:06:48 PM »
มันเงียบเพราะ ได้จากโลกนี้ไปแล้วใช่ไหมครับ  fart-raccoon

ออฟไลน์ CH-at-ai

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 3
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: 08 มกราคม 2012, 06:39:22 PM »
 [roll]

« ตอบกลับ #107 เมื่อ: 09 มกราคม 2012, 09:46:06 AM »
เล่นหลอดนี้ดิ เสียงดีไม่มีจี่ มีฮัมครับ เงียบกริบ   3-2-1-raccoon

หลอดอะไรครับพี่เล็ก แล้วเสียงเป็นอย่างไรครับ สงสัยจะแพงน่าดูครับ
ของผม buffer ไม่จี่ไม่ฮัมครับ เป็นที่เกนโคนอย่างเดียวเลย

« ตอบกลับ #108 เมื่อ: 09 มกราคม 2012, 09:47:20 AM »
ผมลองแล้วครับพี่ยิ่งฮัมไปกันใหญ่เลย สุดท้ายผมรื้อเลย เอากล่องมาใส่1875 เลยดีกว่า ครับ

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: 09 มกราคม 2012, 10:21:15 AM »
ผมลองแล้วครับพี่ยิ่งฮัมไปกันใหญ่เลย สุดท้ายผมรื้อเลย เอากล่องมาใส่1875 เลยดีกว่า ครับ

เรื่องสนามแม่เหล็กไฟฟ้าจากหม้อแปลง จะมีส่วนที่ทำให้ฮัมได้ พยายามหาทางเลี่ยงผลกระทบจากการแพร่สนามแม่เหล็กไฟฟ้า ลองสลับสาย L/N ของไฟ AC ดูครับ ถ้าไม่หาย เอาหม้อแปลงแยกออกมาหายไหม และหาสายซิลด์ต่อแทนสายเดี่ยว ที่เป็นสัญญาณเสียงให้หมด

การแพร่กระจายสนามแม่เหล็ก เอาแน่ไม่ได้ครับบางท่านก็ไม่เคยเจอเลยตั้งแต่ทำมา บางท่านเจอทุกงาน หรือว่าท่านที่ไม่เจอใช้ไฟผลิตโดยก๊าชธรรมชาติ แล้วท่านที่เจอฮัมใช้ไฟปั่นจากเขื่อนน้ำไม่สะอาดงั้นดิ 3-2-1-raccoon

หรือ Gnd มันไม่เป็น Gnd ลองเอามิเตอร์วัดไฟที่ปลั๊กดูครับ จะได้ 220Vac แล้วเอาสายมิเตอร์ วัด L เทียบกับ Gnd จะต้องได้เท่ากับใกล้เคียง 220Vac และ N / Gnd จะใกล้เคียง 0  แต่ถ้าได้ ต่ำกว่า 100Vac ทั้ง 2ด้านก็ทำไฟบ้านกันก่อน  [roll]

« ตอบกลับ #110 เมื่อ: 09 มกราคม 2012, 10:30:56 AM »
 หากจะนำหม้อไฟใส่ในกล่องเดียวกับตัวแอมป์ ต้องมีระบบป้องกันที่ดีด้วยในระดับนึง ส่วนสายสัญญาณน่ะมันสั้นมากไม่น่าจะทันได้กวน แต่ถ้าได้ชีลด์ก็ดีครับ ทางที่ดีจัดระเบียบ แยกทางเดินของไฟ และ สัญญาณเสียงออกจากกันอย่างเด็ดขาด น่าจะพบความแตกต่างที่ดีขึ้นครับ แต่ถ้ายังสร้างสนามกีฬาแห่งชาติจีนอยู่ตัวไหนก็รอดยากครับ เป็นกำลังใจให้สู้ต่อไปครับ ทาเคชิ

« ตอบกลับ #111 เมื่อ: 09 มกราคม 2012, 10:34:07 AM »

เรื่องสนามแม่เหล็กไฟฟ้าจากหม้อแปลง จะมีส่วนที่ทำให้ฮัมได้ พยายามหาทางเลี่ยงผลกระทบจากการแพร่สนามแม่เหล็กไฟฟ้า ลองสลับสาย L/N ของไฟ AC ดูครับ ถ้าไม่หาย เอาหม้อแปลงแยกออกมาหายไหม และหาสายซิลด์ต่อแทนสายเดี่ยว ที่เป็นสัญญาณเสียงให้หมด

การแพร่กระจายสนามแม่เหล็ก เอาแน่ไม่ได้ครับบางท่านก็ไม่เคยเจอเลยตั้งแต่ทำมา บางท่านเจอทุกงาน หรือว่าท่านที่ไม่เจอใช้ไฟผลิตโดยก๊าชธรรมชาติ แล้วท่านที่เจอฮัมใช้ไฟปั่นจากเขื่อนน้ำไม่สะอาดงั้นดิ 3-2-1-raccoon

หรือ Gnd มันไม่เป็น Gnd ลองเอามิเตอร์วัดไฟที่ปลั๊กดูครับ จะได้ 220Vac แล้วเอาสายมิเตอร์ วัด L เทียบกับ Gnd จะต้องได้เท่ากับใกล้เคียง 220Vac และ N / Gnd จะใกล้เคียง 0  แต่ถ้าได้ ต่ำกว่า 100Vac ทั้ง 2ด้านก็ทำไฟบ้านกันก่อน  [roll]

แล้วพวกแอมป์ที่ไม่มีขากราวด์ทำไมมันไม่อัมเลยครับ อย่างเช่น HK155 ที่ผมใช้ดูหนัง ผมลองเอาปรีต่อเข้าฟัง เงียบสนิทไม่มีเสียงออกลำโพงเลย เสียงจี่นะครับ หรือว่าเครื่องของเขาผลิตมาดีครับ ขนาดว่าไม่มีปลั๊กกราวด์เลยมีแค่ 2 ขาเองครับ

ผมลองวัดไฟบ้านผมได้ 230 ครับ และวัดเทียบก็ได้ 230 ครับ และวัดกราวด์ได้ 0 ครับ
พอไปวัดไฟตรงจุดเสียบเครื่องเสียง ได้ 229/229/1

แบบนี้พอไหวไหมครับ ยังมีเสียงหวีดๆในลำโพงเบาๆครับ ต้องปรับปรุงตรงไหนอีกครับ ผมว่าจะเอาตัวป้องกันลำโพงลงไปด้วยครับเพราะปิดเครื่องมันชอบดังตุ๊บ
C ผมคนละสีเลย เพราะของหมดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มกราคม 2012, 10:45:55 AM โดย cleaning »

• Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: 09 มกราคม 2012, 11:15:18 AM »

แล้วพวกแอมป์ที่ไม่มีขากราวด์ทำไมมันไม่อัมเลยครับ อย่างเช่น HK155 ที่ผมใช้ดูหนัง ผมลองเอาปรีต่อเข้าฟัง เงียบสนิทไม่มีเสียงออกลำโพงเลย เสียงจี่นะครับ หรือว่าเครื่องของเขาผลิตมาดีครับ ขนาดว่าไม่มีปลั๊กกราวด์เลยมีแค่ 2 ขาเองครับ

ผมลองวัดไฟบ้านผมได้ 230 ครับ และวัดเทียบก็ได้ 230 ครับ และวัดกราวด์ได้ 0 ครับ
พอไปวัดไฟตรงจุดเสียบเครื่องเสียง ได้ 229/229/1

แบบนี้พอไหวไหมครับ ยังมีเสียงหวีดๆในลำโพงเบาๆครับ ต้องปรับปรุงตรงไหนอีกครับ ผมว่าจะเอาตัวป้องกันลำโพงลงไปด้วยครับเพราะปิดเครื่องมันชอบดังตุ๊บ

ไฟประมาณนั้นละครับ แต่ไฟบ้านน้านี่เขาแถมมาเยอะดีนะครับ ไปตั้ง 230Vac
 [roll] ว่าแล้วต้องมี 2 ขาโผล่ ผมจะบอกเท่าที่ผมเข้าใจน้าท่านไหนทราบเสริมได้ครับ ครับเครื่องเสียงบางยี้ห้อก็ทำงานดีไม่มีฮัม ต้องดูที่ระบบ Gnd ของเขาจะออกแบบมาเพื่อแฝง Gnd ไปต่อกับระบบอื่น หรือจะมีน็อตท้ายเครื่องให้เราต่อ Gnd และอีกกรณีเขาป้องกัน Gnd Loop เมื่อลง Gnd หลายๆที่ ก็ฮัมได้นะครับ เขาทำมา 2 ขา และขั่วปลั๊ก 2 ขาจะมีด้านหนึ่งที่ใหญ่กว่า เพื่อป้องกันการเสียบสลับ L/N  เพื่อใช้กับปลั๊กที่เป็นมาตรฐาน 2 รู แต่ที่มาบ้านเรา  [entreat-raccoon] เมื่อก่อนมา 2 ขา เอามาเสียบบ้านเรา เกรดทั่วไปก็เสียบได้ แต่เกรดที่เขาทำใหญ่ข้างเล็กข้าง ก็มาบ่นว่าทำมาไม่ดีมาเสียบก็เข้าปลั๊กไม่ได้ หากเครื่องที่เขาออกแบบเอา N ลงตัวถัง ถ้าโชคดีก็ไม่โดนดูด แต่ถ้าโชคไม่ดีก็โดนดูด แบบที่เอาไขควงไปจิ้มตัวถังแล้วไฟติดนั้นละครับ
   ก็ไม่เป็นไรแต่อีกไม่นานก็ต้องใช้ 3 ขาไม่รู้กฏหมายนำเข้าออกมาใช้กันหรือยัง หลักๆที่ใช้ 3 ขา เพราะกลัวไฟดูดแล้วตายครับ และป้องการเสียบสลับ L/N ดูสิมี 3 ขายังจะเสียบผิดอีกไหม ส่วนเราเอา Gnd ระบบเสียงมาลง Gnd จริงๆแล้วเอามลงตรงๆอาจจะไม่ถูกมากนัก อาจจะต้องผ่าน RC หรือ ไดโอดเรื่องนี้ยาว ท่านผู้รู้หลายท่านได้บอกไว้แล้วหลายกระทู้ต้องตามอ่านกัน พอละเดี๋ยวจะออกท่าเรือ

ลงกล่องใหม่ถ้าไม่ฮัมก็ไปได้สวย กลัวเสียงตุ๊บก็ใส่ตัวป้องกันลำโพงได้ครับ ส่วนจะใส่หลอดเข้าไป ก็ต้องลองต่อ ว่าฮัมไหมลงติด PCB แอมป์เลยแล้วเอาหม้อมาติดกับหม้อคั่นด้วย PCB ป้องกันลำโพง ไม่รู้พอหรือเปล่า

« ตอบกลับ #113 เมื่อ: 09 มกราคม 2012, 11:38:31 AM »
ไม่หายครับยังมีจี่แถมหวีดเบาๆครับ คงจะลองเอาออกให้เหลือแผ่นเดียวครับว่าจะยังจี่แถมฮัมอีกไหมครับ

« ตอบกลับ #114 เมื่อ: 09 มกราคม 2012, 11:46:23 AM »
ไม่หายครับยังมีจี่แถมหวีดเบาๆครับ คงจะลองเอาออกให้เหลือแผ่นเดียวครับว่าจะยังจี่แถมฮัมอีกไหมครับ

ปลดเอา VR ออกจากกล่องยังจี่ไหม

« ตอบกลับ #115 เมื่อ: 09 มกราคม 2012, 12:32:15 PM »
หากมีเวลาว่างจะขอมาปราบจี่ ฮัมให้ถึงบ้าน เพราะสงสัยน้า cleaning จอมฮัมทำได้ไง
อย่าลืมกระป๋องเขียว สำหรับนาย Alcohol เอาไว้ฮัมเพลงหลังทำเสร็จด้วยนะ
 laughhahaha

ออฟไลน์ Bang doi

• "ทีมพาออกทะเล"
  • ถูกใจกด Like+ 21
  • I=E/R # V=IR # R =V/I # P=IV # แค่นี้หละ ลุยโล๊ด
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: 09 มกราคม 2012, 12:37:27 PM »
หากมีเวลาว่างจะขอมาปราบจี่ ฮัมให้ถึงบ้าน เพราะสงสัยน้า cleaning จอมฮัมทำได้ไง
อย่าลืมกระป๋องเขียว สำหรับนาย Alcohol เอาไว้ฮัมเพลงหลังทำเสร็จด้วยนะ
 laughhahaha
เข้าเมืองกรุงยังครับน้าอัล   [checks-raccoon]
       สังกัดพรรคU30+1            >>>    ข้อมูลส่วนตัว       <<<

« ตอบกลับ #117 เมื่อ: 09 มกราคม 2012, 12:43:29 PM »
 laughhahaha
เข้าเมืองกรุงยังครับน้าอัล   [checks-raccoon]

ยังนั่งสั่งงานทางเน็ทอยู่ที่เชียงใหม่อยู่เลยบัง มีงานด่วนรออีกแล้ว

ทันทีที่ถึง กทม. ก็ต้องบึ้นมาที่นครสวรรค์ ในวันที่ 11 อีกครั้ง
แล้วก็ต้องไปกันตัง ต่ออีก

el34se ที่จะให้คุณ track จะเสร็จเมื่อไรกันเนี่ย
 [unde_cided]

« ตอบกลับ #118 เมื่อ: 09 มกราคม 2012, 01:42:32 PM »
ทำอย่างไรก็ไม่หายครับ คงผิดพลาดตรงไหนอีกครับ ว่าจะลอง HW เลยถ้ายังฮัมจี่อีก ผมคงจะไปผ่อน
NAD C 316BEE  9900

ตัวนี้มาคู่กับปรีหลอด หรือปรีopamp ดีกว่าครับยอมแล้วครับ diyแอมป์หนีจี่ฮัมไม่ออกครับ

ผมเอาปรีีทั้งopamp ปรีหลอด ต่อผ่าน buffer เข้า รีเซฟเวอร์ผม ไม่มีเสียงจี่ใดๆสักนิด เงียบสนิท

ออฟไลน์ yoyoeiei

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 1
« ตอบกลับ #119 เมื่อ: 09 มกราคม 2012, 06:27:01 PM »
ทำอย่างไรก็ไม่หายครับ คงผิดพลาดตรงไหนอีกครับ ว่าจะลอง HW เลยถ้ายังฮัมจี่อีก ผมคงจะไปผ่อน
NAD C 316BEE  9900

ตัวนี้มาคู่กับปรีหลอด หรือปรีopamp ดีกว่าครับยอมแล้วครับ diyแอมป์หนีจี่ฮัมไม่ออกครับ

ผมเอาปรีีทั้งopamp ปรีหลอด ต่อผ่าน buffer เข้า รีเซฟเวอร์ผม ไม่มีเสียงจี่ใดๆสักนิด เงียบสนิท

ผมว่า gainclone เสียงดีกว่าที่งบไม่เกิน 5000 บาท ^^