ผู้เขียน หัวข้อ: ต่อสายสัญญาณเส้นนี้ยังไงครับ  (อ่าน 3653 ครั้ง)

ออฟไลน์ prapan2012

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 5
ต่อสายสัญญาณเส้นนี้ยังไงครับ
« เมื่อ: 01 มกราคม 2012, 11:07:58 PM »

งง กับ ไอ้ เส้นลวดเงิน กับ ตัวแผ่นเงิน นี้ แหละจะ ปล่อยลอย หรือต่อเชื่อมกันดี
ขอบคุณครับ
ที่อยู่คับ และ บัญชีโอนเงิน
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=1951.0

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: ต่อสายสัญญาณเส้นนี้ยังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 มกราคม 2012, 11:11:28 PM »
ตัวนำเป็นแกนเดี่ยวใช่มั้ยครับ  แถบสีเงิน ไม่ต้องใช้ ใช้แค่ลวดกับ ชีลด์ถักเป็นกราวด์ ว่าแต่ลวดกับชีลด์ถักติดกันไม่มีฉนวนใช่มั้ยครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ prapan2012

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 5
Re: ต่อสายสัญญาณเส้นนี้ยังไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 มกราคม 2012, 11:30:18 PM »
ตัวนำเป็นแกนเดี่ยวใช่มั้ยครับ  แถบสีเงิน ไม่ต้องใช้ ใช้แค่ลวดกับ ชีลด์ถักเป็นกราวด์ ว่าแต่ลวดกับชีลด์ถักติดกันไม่มีฉนวนใช่มั้ยครับ
ตัวนำเป็นแกนเดี่ยวใช่มั้ยครับ * ใช่ครับ
ว่าแต่ลวดกับชีลด์ถักติดกันไม่มีฉนวนใช่มั้ยครับ * ใช่ครับ
จะเอาไปทำเป็นสายสัญญาณอนาล็อกก่อนครับ ลองแนวเสียง [heart_shell]
 คนขายบอกเป็นว่าสายดิจิตอล
ที่อยู่คับ และ บัญชีโอนเงิน
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=1951.0

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 มกราคม 2012, 11:36:31 PM »
สายพวกนี้ใช้ในชุด home ดีครับ ไม่ค่อยเหมาะกับฟังเพลงเท่าไหร่ จะออกโฉ่งฉ่างหน่อย ดูหนังมัน ผมเก็บไว้เยอะเหมือนกันตอนสั่งมาลอง
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ