ผู้เขียน หัวข้อ: มีวิธีวิธีใช้ปั๊มแช่มาฝากครับ  (อ่าน 5206 ครั้ง)

ออฟไลน์ falakamo

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 39
มีวิธีวิธีใช้ปั๊มแช่มาฝากครับ
« เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2011, 06:25:44 PM »
ชื่อก็บอกอยู่แล้วครับว่าปั๊มแช่ถ้าไม่แช่มันจะพังครับเพราะมันร้อนแต่มีวิธีแก้ครับไปดูกัน

Re: มีวิธีวิธีใช้ปั๊มแช่มาฝากครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2011, 06:30:35 PM »
สังเกตุตรงท่อPVCสีฟ้าครับที่มีสายยางเล็กๆอยู่ครับเจาะเลยแล้วต่อสายเล็กๆนั่นมาจ่อไว้ตรงปั๊มของเราครับ
พอมันทำงานจะมีน้ำไหลมารดที่ตัวปั๊มของเราครับใช้ผ้าพันตัวปั๊มไว้ด้วยก็ดีครับมันจะชุ่มฉ่ำหนะ [roll]ทำให้ไม่ร้อนครับ

Re: มีวิธีวิธีใช้ปั๊มแช่มาฝากครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2011, 06:36:35 PM »
ยังมีวิธีทำลูกลอยมาฝากด้วยครับแบบว่าเสียบคาได้เลยไม่ต้องคอยมาปิดเปิดตอนน้ำมันแห้งครับไปดูกันครับ
ในรูปคือลิมิตสวิทครับผูกเชือกครับทิ้งลูกลอยลงไปในน้ำครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2011, 06:40:06 PM »
อันนี้ลูกลอยราคาถูกครับ
เติมน้ำลงไปด้วยนะเพื่อให้มันมีน้ำหนักครับเวลาน้ำลดมันจะได้ดึงสวิทปิดครับ
พอน้ำลงเชือกจะตึงครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2011, 06:43:10 PM »
รูปแทนตอนอยู่ในน้ำครับ [roll]

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2011, 06:47:17 PM »
สองวิธ๊นี้ใช้รวมกันได้ผลดีนะแต่ปั๊มรุ่นใหม่เขามีลูกลอยในตัวแล้วครับ
ถ้าไม่เข้าใจตรงใหนถามได้ครับหวังว่าจะมีประโยชน์กับเพื่อนๆนะครับ [S-w-i-m]

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2011, 06:50:41 PM »
ของใครทางเอาท์พุทเป็นสายยางก็ใช้เหล็กแหลมๆแทงตรงสายยางเลยครับง่ายดีพอปั๊มทำงานน้ำมันจะพุ่งปิ๊ดๆไปที่ตัวปั๊มเราครับ [roll]
อย่าลืมใช้ผ้าพันที่ตัวปั๊มด้วยนะมันจะได้ชุ่มฉ่ำ ชุ่มฉ่ำ [roll]

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2011, 07:19:48 PM »

[b-o-a-t] ขอบคุณนะ... ปีนี้คงไม่ได้ใช้ละเพราะน้ำเริ่มลดลงๆแว้ว จะจำไว้ใช้ปีหน้าครับ  [roll]

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2011, 07:22:38 PM »
 clapping-1-2 ขอบคุณมากครับ มีวิธีการต่อสวิชลูกลอยชัดๆแบบเข้าใจง่ายๆด้วยมั้ยครับ เผื่อจะทำเล่นบ้าง [c--c]

[b-o-a-t] ขอบคุณนะ... ปีนี้คงไม่ได้ใช้ละเพราะน้ำเริ่มลดลงๆแว้ว จะจำไว้ใช้ปีหน้าครับ  [roll]

น้ำค้างทุ่งมันยังไม่หมดเลยนิครับลุง [confused-raccoon] อีกตั้งเยอะ รึว่ามันเบื่อแล้วขี้เกียจเดินทางแล้ว [in-love-raccoon]
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2011, 07:37:47 PM »
เป็นสวิทกดดับปล่อยติดครับ