ผู้เขียน หัวข้อ: epoxy resin สำหรับหล่อชิ้นงานอิเล็คทรอนิคหาซื้อที่ไหนได้บ้างครับ  (อ่าน 3289 ครั้ง)

ออฟไลน์ kla2000

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 23
พอดีจะเอามาหล่อปิดชิ้นงาน ไม่ทราบว่าท่านใดรู้ที่ซื้อบ้างครับ

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
 ก็ใช้เรซินธรรมดาที่ใช้ในงานหล่อไฟเบอร์ก็ได้ครับ แล้วก็ซื้อสีที่สำหรับผสมเรซินด้วย น่าจะหาง่าย และ ถูกกว่า และ ได้ปริมาณที่เยอะกว่าครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ก็ใช้เรซินธรรมดาที่ใช้ในงานหล่อไฟเบอร์ก็ได้ครับ แล้วก็ซื้อสีที่สำหรับผสมเรซินด้วย น่าจะหาง่าย และ ถูกกว่า และ ได้ปริมาณที่เยอะกว่าครับ

แล้วเวลามันผสมกันแล้วทำปฏิกิริยากันมันร้อนหรือเปล่าครับพี่ ผมกลัวมันร้อนแล้วอุปกรณ์มันจะพังสะก่อน นี่ผมไปซื้อของที่เค้าใช้ในงานหม้อแปลงมอเตอร์มา เทหล่อไปแล้ว5ตัวพังไปแล้วสองตัว laughhahaha laughhahaha

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
 ก็ผสมตามสัดส่วนไม่ร้อนหรอกครับ แต่เซ็ทตัวช้าหน่อยประมาณ 4-5 ชั่วโมง และ แข็งภายใน 8 ชั่วโมงครับ ถ้าเร่งปฏิกริยาจะร้อนมากเกินร้อยองศา อุปกรณ์อิเล็คพังแน่นอนครับ  มีอีกอย่างนึงใช้งานง่ายก็พวกซิลิโคนครับ มีของเมกา กับ ฝรั่งเศษ  กิโลละ 3-400 บาทแล้วแต่ร้าน
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

สงสัยผมผสมเร่งมันเกินไป คงต้องผสมบางกว่านี้อีก ขอบคุณครับ clapping-1-2 แล้วซิลิโคนของเมกา กับ ฝรั่งเศษ  หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับพี่

ออฟไลน์ alfa@

เห็นงานเครื่องบินใช้ Sealant ผสม 2 อย่างมีหลายแบบใช้เฉพาะงาน ใช้แค่ 5 % ที่เหลือทิ้งเห็นแล้วเสียดายแทน จะเก็บมาใช้ต่อมันก็แข็งภายใน 4-8 ชม. เคยแบ่งผสมก็ไม่ได้เพราะผู้ผลิตกำหนดมาแบบนั้น ไอ้ที่หมดอายุทิ้งก็บานเบอะ

[c--c]