ผู้เขียน หัวข้อ: solid state ใครมีโปรเจ็คอะไรก็มาโพสท์แบ่งเพื่อนทำเล่นด้วยเน้ออ  (อ่าน 33134 ครั้ง)

ออฟไลน์ tosa2k

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 86
ขออนุญาติแจมหน่อยครับผม Hybrid 80W พอดีขอคุณมดถ่ายเอกสารส่งมาให้ นานมากแล้วครับแต่ไม่ได้ทำซักกะที ฝีมือยังไม่ถึงอะครับ  [pig90118] [heyheypig445]
ใช้หลอดเบอร์อะไร อะครับ
ติดต่อผมได้ที่นี่ครับ ^^<br />http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=10084.0 มือใหม่อยากเล่นหลอด ^^"

ออฟไลน์ n.cm

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 6
ขออนุญาติแจมหน่อยครับผม Hybrid 80W พอดีขอคุณมดถ่ายเอกสารส่งมาให้ นานมากแล้วครับแต่ไม่ได้ทำซักกะที ฝีมือยังไม่ถึงอะครับ  [pig90118] [heyheypig445]
ใช้หลอดเบอร์อะไร อะครับ

มันนานมากจนจำไม้ได้เลยครับ  [pig90124]

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
มันนานมากจนจำไม้ได้เลยครับ  [pig90124]

ความน่าจะเป็นคือหลอดเบอร์เดียวกันวงจรเดียวกันกับของน้า Alcohol ครับ   [yes-raccoon]

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
มันนานมากจนจำไม้ได้เลยครับ  [pig90124]

ความน่าจะเป็นคือหลอดเบอร์เดียวกันวงจรเดียวกันกับของน้า Alcohol ครับ  [yes-raccoon]

น่าลุยไหมพี่ Mosfet  ตัวนี้

อยากรู้ต้องลองครับ  ผมตอบไม่ได้เพราะไม่เคยทำครับ

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา

อยากรู้ต้องลองครับ  ผมตอบไม่ได้เพราะไม่เคยทำครับ

งั้นผมตอบแทนเอง น่าลองยิ่งนัก
เสียงที่ได้ก็ OK

อยากรู้ต้องลอง อุปกรณ์น้อยชิ้นกว่าปรีแอมป์เสียอีก
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

งั้นผมตอบแทนเอง น่าลองยิ่งนัก
เสียงที่ได้ก็ OK

อยากรู้ต้องลอง อุปกรณ์น้อยชิ้นกว่าปรีแอมป์เสียอีก

ช่ายครับ ใช้เงินไม่เยอะ ก็ได้ฟังแล้วครับ หลอดก็ราคาถูกมาก หาง่าย การสร้างก็ง่าย

ท่านใดพอทราบบ้างครับ ว่า TIP142 ระยะห่างของขากี่มิลครับ
เพราะดู PCB ต้นฉบับแล้ว เห็นว่ามันห่างมากพอสมควร เผื่อว่าต้องปรับ PCB ใหม่อีกครั้ง
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ jam_kung

• ยุยง...ส่งเสริมชาวบ้าน...คืองานของเรา คริๆๆๆ
  • ถูกใจกด Like+ 75
ระยะห่าง ระหว่าง ขากลาง กับ ขาริม คือ 5.45 mm
ระยะห่าง ระหว่าง ขาริม ถึง ขาริม คือ 10.9 mm

จริงๆ เลย์เอาท์ ของ tip142 มันมีหลายแบบ to-247  to-218   แต่มันใช้ของ to-3p ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กรกฎาคม 2012, 10:15:39 PM โดย jam_kung »
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=10913.0

อีกไกลแค่ไหนจนกว่าฉันจะใกล้ บอกที

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
ท่านใดพอทราบบ้างครับ ว่า TIP142 ระยะห่างของขากี่มิลครับ
เพราะดู PCB ต้นฉบับแล้ว เห็นว่ามันห่างมากพอสมควร เผื่อว่าต้องปรับ PCB ใหม่อีกครั้ง

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

ตรวจสอบกับ PCB File ที่เอามาลงให้ดูแล้ว ระยะห่างถูกต้องตรงกันครับ
 [res]

ออฟไลน์ TOM

• Less is More ..... Back to basic ..........
  • ถูกใจกด Like+ 27
  • WOW WOW WOW Simply the best
ค้นเจอวงจรแล้ว ช่วยตรวจสอบให้ด้วยนะครับ

หน้าตาวงจรเหมือนของอาจารย์ DIY มด ...........ครับ

ค้นเจอวงจรแล้ว ช่วยตรวจสอบให้ด้วยนะครับ

หน้าตาวงจรเหมือนของอาจารย์ DIY มด ...........ครับ

ใช่แล้ว ซึ่งผมได้กล่าวถึงเป็นบทนำในหน้า 2 ครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=11255.30

ออฟไลน์ Aoun

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 37
 [roll-eyes] แอบบ งงว่า ขา R 15K ที่ ต่อกับ 2SC2545 ขานึงมันโล่งๆ
 [unde_cided] เลยเปรียบเทียบกับตัว 4 เหลี่ยม ของคุณ n.cm ที่แท้ มันก็ไป ลงกราวนด์

ทั้ง 2 แบบนี่ ตัวไหนล่าสุดกว่า กัน ?

ออฟไลน์ TOM

• Less is More ..... Back to basic ..........
  • ถูกใจกด Like+ 27
  • WOW WOW WOW Simply the best

ใช่แล้ว ซึ่งผมได้กล่าวถึงเป็นบทนำในหน้า 2 ครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=11255.30

[yes-raccoon] [yes-raccoon] [clap hand2] [clap hand2] [roll] [roll]

ออฟไลน์ n.cm

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 6
[roll-eyes] แอบบ งงว่า ขา R 15K ที่ ต่อกับ 2SC2545 ขานึงมันโล่งๆ
 [unde_cided] เลยเปรียบเทียบกับตัว 4 เหลี่ยม ของคุณ n.cm ที่แท้ มันก็ไป ลงกราวนด์

ทั้ง 2 แบบนี่ ตัวไหนล่าสุดกว่า กัน ?

ผมก็ไม่มีความรู้เหมือนกันครับ [heyheybaby_punching] เดี่ยวรอท่านอื่นมาช่วยกันดูครับ [roll-eyes]

มันคือตัวเดียวกัน  เพียงแต่ Layout ใหม่เพื่อให้สะดวกในการจัดอุปกรณ์ครับ