ผู้เขียน หัวข้อ: อยากร่วมทำโปรเจค หลอดอีกซักชุด  (อ่าน 2008 ครั้ง)

ออฟไลน์ saiyan

• ดนตรีคือชีวิต
  • Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 10
  • เด็กหลอดแก้ว
    • http://www.diyaudiovillage.net
อยากร่วมทำโปรเจค หลอดอีกซักชุด
« เมื่อ: 05 ธันวาคม 2012, 01:43:27 PM »
อยากร่วมทำโปรเจค หลอดอีกซักชุด แบบว่า หลอดกำลังขยายเยอะหน่อย ประมาณซัก 20-30 วัตต์/หลอด ไม่ทราบว่าจะมีใครพาทำบ้างไหม หลอดเบอร์ 572-3หรือเบอร์อื่นก็ได้ครับ ผมได้ลองทำปรีที่พี่ๆทำPCB แล้ว ผมลงอุปกรณ์ อย่างเดียวแค่นี้ผมภูมิใจ ยังไงไม่รู้ นี้ถ้าได้ทำตัวที่บอกคงโชว์พวกทั้งวันแน่ [res] [res] [res] [res] [res] [res] 

ออฟไลน์ electron

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
Re: อยากร่วมทำโปรเจค หลอดอีกซักชุด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2012, 02:20:19 PM »

เอ้าาา ... ใครไฟแรงพาน้าเค้าทำดว้ยเน้อออ ผมน่ะไม่กล้าแน่นอน ไฟสูงปาเข้าไปเท่าไรล่ะนั่น 20-30 วัตต์/หลอด ... น้าก็ลงมือเองสิครับแล้วมาโพสท์วงจรขอคำแนะนำ ไปเรื่อยๆ แล้วก็ทำไปด้วย แป๊บนึงก็ได้ฟังละ หมูๆ เอง แต่ไม่ต้องมาชวนผมน่ะ... ขอตัวล่ะ บายย ...  3-2-1-raccoon

ออฟไลน์ micro™

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 40
  • May the Force Be with You
Re: อยากร่วมทำโปรเจค หลอดอีกซักชุด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2012, 05:56:26 PM »

เอ้าาา ... ใครไฟแรงพาน้าเค้าทำดว้ยเน้อออ ผมน่ะไม่กล้าแน่นอน ไฟสูงปาเข้าไปเท่าไรล่ะนั่น 20-30 วัตต์/หลอด ... น้าก็ลงมือเองสิครับแล้วมาโพสท์วงจรขอคำแนะนำ ไปเรื่อยๆ แล้วก็ทำไปด้วย แป๊บนึงก็ได้ฟังละ หมูๆ เอง แต่ไม่ต้องมาชวนผมน่ะ... ขอตัวล่ะ บายย ...  3-2-1-raccoon

น้าก็ใช่ย่อย  นะ  clapping-1-2
ที่นี่เลยครับ

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=2896.0

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2012, 08:03:13 PM »
ผมเองยังไม่ว่างที่จะลุยได้เต็มที่ จึงต้องเล่นอะไรที่เบา ๆ ไว้ก่อน
อันที่ หลอดที่คุณสายยัณห์อยากลอง ผมก็มีอยู่ในครอบครองเช่นกัน

โอกาสเหมาะ ๆ จะลองกับไฟสูงบ้างครับ

ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2012, 08:10:36 PM »
572-3 ถ้าจะทำที่ 20 วัตต์ ต้องรันที่ 1100 V ครับ เบอร์นี้ก็มีอยู่ในโครงการ แต่ผมมีเครื่องนี้ใช้อยู่ก็เลยใจร่มๆครับ เดี๋ยวขอทำที่อยากทำก่อน เพราะที่ทำส่วนใหญ่ทำตามคำขอ

Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ