ผู้เขียน หัวข้อ: หาทางทำความสะอาดคับพี่น้องคับ  (อ่าน 3255 ครั้ง)

ออฟไลน์ JP74

• DAV Staff
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 99
  • !!! aLwaYs LeaRniNg !!!
หาทางทำความสะอาดคับพี่น้องคับ
« เมื่อ: 26 มกราคม 2013, 06:48:58 PM »
พอดีซน ไปสอยหัว silver bullet plug เห็นเค้าขายไม่แพง

มาถึงมือ เปิดดู ส่วนที่เป็นเงิน ดำหม่น หมดเลยทุกจุด

[pig90126]

ใช้ progold เช็ดจะออกไม๊คับ  รึใช้วิธีไหนดีคับ  [res]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: หาทางทำความสะอาดคับพี่น้องคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 มกราคม 2013, 06:57:40 PM »
 ต้องใช้สีแดงที่เป็น cleaner ก่อนครับขัดถูคราบดำๆออกให้หมดก่อน แล้ว ค่อยตามด้วย conditioner ที่เป็นสีเหลืองครับ

Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

• DAV Staff
Re: หาทางทำความสะอาดคับพี่น้องคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 มกราคม 2013, 07:08:24 PM »
ตัวสีแดง โยนไว้ไหนไม่รู้ ต้องไปค้นซะแล้น

เห็นทั้ง 4 หัวแล้ว อยากจะแช่ไว้เลยอ่าคับพี่  [pig90136]

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 มกราคม 2013, 07:09:55 PM »
ถ้าไม่มี และ ไม่อยากซื้อก็มาเอาที่ร้านได้นะครับ พี่มีขวด 25ml. 100% ทั้งสองตัวครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

ออฟไลน์ malako

• ถูกใจกด Like+ 88
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 มกราคม 2013, 07:11:28 PM »

น้ำส้มสายชู อ.ส.ร.  แช่ทิ้งไว้หนึ่งคืน

พรุ่งนี้ล้างน้ำ  ฟอกแชมพู  ส่องดูหน้าแทนกระจกได้ครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 มกราคม 2013, 07:11:48 PM »
ตัวสีแดง โยนไว้ไหนไม่รู้ ต้องไปค้นซะแล้น

เห็นทั้ง 4 หัวแล้ว อยากจะแช่ไว้เลยอ่าคับพี่  [pig90136]
พี่ซื้อขวดลิตรมาแช่อุปกรณ์พวกนี้เปลืองมากอยู่ในขวดไม่เป็นไร พอเทมาใส่ ทัปเปอร์แวร์ ระเหยหมดเลย เซ็งเป็ดเหลือแต่คราบเหนียวติดอุปกรณ์ ยังใช้ไม่คุ้มเลย ขวดตั้ง 10 กว่าK

ออฟไลน์ falakamo

• ถูกใจกด Like+ 39
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 มกราคม 2013, 07:14:07 PM »
น้ำยาล้างเงินขวดละ40ครับ15นาทีเป๊ะแต่ตรงที่เป็นพลาสติกไม่แน่ใจครับ

• DAV Staff
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 มกราคม 2013, 07:27:46 PM »
color=darkblue] พี่ซื้อขวดลิตรมาแช่อุปกรณ์พวกนี้เปลืองมากอยู่ในขวดไม่เป็นไร พอเทมาใส่ ทัปเปอร์แวร์ ระเหยหมดเลย เซ็งเป็ดเหลือแต่คราบเหนียวติดอุปกรณ์ ยังใช้ไม่คุ้มเลย ขวดตั้ง 10 กว่าK[/color]

อุปกรณ์แยอะขนาดพี่  คงต้องใช้ ซักถัง 200L อ่าคับ  3-2-1-raccoon

น้ำส้มสายชู อ.ส.ร.  แช่ทิ้งไว้หนึ่งคืน

พรุ่งนี้ล้างน้ำ  ฟอกแชมพู  ส่องดูหน้าแทนกระจกได้ครับ
เป็นทางเลือกที่ 2 เลยคับ ขอบคุณมากคับน้า  [res]

น้ำยาล้างเงินขวดละ40ครับ15นาทีเป๊ะแต่ตรงที่เป็นพลาสติกไม่แน่ใจครับ

น่าสนมาก ตรงประเด็นเลย แต่จะละลายพลาสติดอ่ะป่าวนั่นนะซิคับ เป็นทางเลือกที่สาม  ขอบคุณมากคับน้า  [res]

ออฟไลน์ cleaning

• ถูกใจกด Like+ 35
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 มกราคม 2013, 08:12:47 PM »
M150 ผมว่ากัดจนขาวได้นะครับ ขนาดพวกเป็นสนิมเขียวยังกัดกระจุยเลย และไม่เป็นอันตรายต่อพลาสติกด้วยครับ

ออฟไลน์ zeedmanza

• ถูกใจกด Like+ 22
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 มกราคม 2013, 08:16:33 PM »
M150 ผมว่ากัดจนขาวได้นะครับ ขนาดพวกเป็นสนิมเขียวยังกัดกระจุยเลย และไม่เป็นอันตรายต่อพลาสติกด้วยครับ
น้าอัลไม่มีลิมิต  ชีวิตเกิน100เลยหรือครับ (150)

แซวเล่นครับ

[roll] [roll] [roll]

ออฟไลน์ cleaning

• ถูกใจกด Like+ 35
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 มกราคม 2013, 08:34:19 PM »
น้าอัลไม่มีลิมิต  ชีวิตเกิน100เลยหรือครับ (150)

แซวเล่นครับ

[roll] [roll] [roll]
จริงๆนะครับผมเองยังไม่เชื่อเลยว่า มันจะกัดได้รุนแรงขนาดนี้แล้วท้องเราจะไหวหรือครับ ผมเคยเอาแช่พระกรุที่มีสนิมเขียวเกาะ พวกกัดหลุดหมดครับ พี่อัลก็เอาแช่โวลุ่มเก่า หลุดหมดครับ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 26 มกราคม 2013, 08:43:42 PM »
 ผมว่ามันจะเป็นผลเสียมากกว่าผลดี เพราะมีส่วนผสมของกลูโคส ซึ่งมันก็คือน้ำตาล  หัวของ eichmann เป็นแบบ side contact ที่ต้องการให้หน้าสัมผัสเล็กที่สุด sigle point เพียงจุดเดียว ไม่เหมือนกับหัวทั่วไป หากมีอะไรไปเคลือบยากที่จะเอาออกได้หมด โดยเฉพาะในหลืบ จะทำให้หน้าสัมผัสไม่สนิท ครับ

ส่วนน้ำส้มสายชูก็ไม่แนะนำครับ เพราะตัว silver bullet ทำจากเงินบริสุทธิเนื้อนิ่ม หากโดนกัดกร่อนจะทำให้หน้าสัมผัสซึ่งน้อยอยุ่แล้วไม่เต็มได้ ครับ  จากคำแนะนำของผู้ผลิตแนะนำให้ใช้ผลิตภัณฑ์ ของ CAIG ก็คือ progold ในอดีตนั่นแหละครับ เดี๋ยวจะกลายเป็นได้ไม่คุ้มเสีย ราคาครึ่งหมื่นเดี๋ยวจะเหลือไม่บาท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มกราคม 2013, 08:50:47 PM โดย CreAte HoUse »

ออฟไลน์ zeedmanza

• ถูกใจกด Like+ 22
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 26 มกราคม 2013, 08:49:59 PM »
  ผมว่ามันจะเป็นผลเสียมากกว่าผลดี เพราะมีส่วนผสมของกลูโคส ซึ่งมันก็คือน้ำตาล  หัวของ eichmann เป็นแบบ side contact ที่ต้องการให้หน้าสัมผัสเล็กที่สุด sigle point เพียงจุดเดียว ไม่เหมือนกับหัวทั่วไป หากมีอะไรไปเคลือบยากที่จะเอาออกได้หมด โดยเฉพาะในหลืบ จะทำให้หน้าสัมผัสไม่สนิท ครับ
พวกโซเว้น จะใช้ได้ไหมครับพี่เล็ก  ผมเคยใช้ล้างพวกอุหกรณ์โทรศัพย์ตอนอยู่ร้านรับซ่อมครับ

ราคาก็ไม่แพงมาก แต่พวกสนิมเขียว หลุดหมดนะครับ

แต่พลาสติกนี่ไม่มั่นใจครับเพราะมันก็จะคล้ายกับทินเนอร์ครับ

[c--c] [c--c] [c--c]