ผู้เขียน หัวข้อ: ขายฝัน  (อ่าน 7253 ครั้ง)

ออฟไลน์ malako

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 88
ขายฝัน
« เมื่อ: 25 มีนาคม 2013, 09:56:43 AM »

ได้โปรดอย่าพึ่งลบนะครับ 
ผมมิได้ลงผิดห้องหรอกครับ

ตอนนี้หากินฝืดเคือง  อะไรต่อมิอะไรขายกินหมดแล้ว
เหลือแต่เมียก็ขายไม่ได้

เลยต้องขายฝันกินให้มันรู้แล้วรอดไปเลย
ค่อย ค่อย ฝันตามผมไปนะครับ

ฝัน  ...ฝันยังงัยถึงขายได้ครับผม

ออฟไลน์ tosa2k

• ถูกใจกด Like+ 86
Re: ขายฝัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 มีนาคม 2013, 10:41:22 AM »
 [roll-eyes] [roll-eyes] [roll-eyes] 
ผมเป็นคนช่างฝันซะด้วยสิครับพี่มะละกอ รอติดตามครับ [in-love-raccoon]
ติดต่อผมได้ที่นี่ครับ ^^<br />http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=10084.0 มือใหม่อยากเล่นหลอด ^^"

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 มีนาคม 2013, 10:44:51 AM »

หนึ่งร้อยเปอร์เซนต์ที่ผมเชื่อทุกคนบนโลกใบเล็กแห่งนี้
ฝันทั้งที่ลืมตา  และหลับตา 
เถอะนาผมเชื่อต่อไปว่า  ลืมตาฝันนั้นแฮปปี้กว่าเห็นๆ  กล้าเล่าหรือเปล่าเท่านั้น

เมื่อสตีฟจอบส์ฝัน  แฮะ แฮะ  ...สตีปจอบส์ขายความฝัน  ได้เงินเยอะ  เยอะมากๆ
แต่ มะละกอ  ฝันทีไรเสียกะตังทุกที  มัย...มันต่างกันจัง

สตีฟจอบส์    ฝันเห็นความต้องการของคนทั้งโลกล่วงหน้าได้อย่างแม่นยำ  หนึ่งละ
สตีฟจอบส์    เล่าความฝันของเขาให้คนทั้งโลกเชื่อได้ด้วยซิ 
                หลายรัฐบาลหยุดประชุม ครม.  ฟังเขาพูดให้จบซะก่อนแล้วรีบเปลี่ยน  ?นโยบาย?  ตาม  อีกหนึ่งละเป็นข้อสอง

ยังมีอีกหนึ่งของข้อที่สาม   แต่แต่ขออุบไว้ก่อนเนื่องจาก   ยังคิดไม่ออกนะครับ

คนบนโลกนี้มีสองเพศ  ชายและหญิง

ถ้าคุณจะขายฝัน ถามจริงเหอะนาว่า  เราจะขายให้  ชายก่อนหรือหญิงก่อน
ถ้าคิดไม่ออกก็จงฝันต่อไปเรื่อยๆ  ไม่นานนักรับรองว่า  เลิกฝันดีกั่ว 
อายผีสตีฟจอบส์นะครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 มีนาคม 2013, 12:06:03 PM »

ธรรม  (อ่านว่า ทัมมะ)    =    ธรรมชาติ
อยากเรียนรู้เรื่อง  ธรรมชาติ  ต้องใช้หัวใจที่สงบนิ่งถึงจะเข้าใจ

เกี่ยวกับความรัก
ผู้หญิงเมื่อมีรัก  เธอจะรักด้วยหัวใจ
ส่วนผู้ชาย      รักด้วยสมอง

ธรรม   ผู้หญิง    และหัวใจ 
ธรรม   ผู้ชาย     และสมอง

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 มีนาคม 2013, 05:25:58 PM »
พี่มะละกอมามุขใหม่.... ทำให้ต้องติดตามชมอย่างใจจดจ่อ  [confused-raccoon]

ฝันของคนอายุปูนนี้ ไม่อยากบอกใครเขา
อายอ่ะครับ......แต่ความจริงก็ยังแอบฝันอยู่ดี เพราะว่าเรานี้ยังมีไฟอยู่

หากฝันเป็นจริงเมื่อใด
นายอัลกอฮอล์จะขอลาพักร้อน 1 สัปดาห์

ลัลล้า....ไปตามล่าฝันให้มันส์สุดเหวี่ยงคร๊าบ
 laughhahaha laughhahaha

ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ jeerasak2330

• วัยเด็กมีแรงมีเวลาไม่มีเงิน วัยทำงานมีเงินมีแรงไม่มีเวลา วัยชรามีเวลา มีเงินแต่ไม่มีแรง
  • ถูกใจกด Like+ 19
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 มีนาคม 2013, 09:57:55 PM »

ธรรม  (อ่านว่า ทัมมะ)    =    ธรรมชาติ
อยากเรียนรู้เรื่อง  ธรรมชาติ  ต้องใช้หัวใจที่สงบนิ่งถึงจะเข้าใจ

เกี่ยวกับความรัก
ผู้หญิงเมื่อมีรัก  เธอจะรักด้วยหัวใจ
ส่วนผู้ชาย      รักด้วยสมอง

ธรรม   ผู้หญิง    และหัวใจ 
ธรรม   ผู้ชาย     และสมอง
[gr_in] ลึกซึ้งถึงพระธรรมเลยครับน้ามะละกอ  [tremor-raccoon]

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 31 มีนาคม 2013, 06:01:34 PM »

อากาศเดือนมีนาคมร้อนมาก  ความฝันกระจุกกระจุยขายไม่ออกซักอย่าง

คนซื้อหลบร้อนหายหน้าหนีกันหมด

พักนี้  อันทีจริงหลายพักมาแล้วที่ผมฝันร้ายเสมอ 
และเพิ่งมารู้เหตุผลไม่กี่วันนี้เอง  คือเป็นผลข้างเคียงจากการกินยาควบคุมความดันเลือดสูง
ตัวยาอยู่ในกลุ่มเบต้าบล๊อก  ชื่อ  เบต้าล็อก  เมืองไทยกำลังขาดตลาดนะครับ

กินยานี้ทำให้ฝันร้าย ซึ่งความฝันบางคืนมันออกสนุกแบบขวัญหนีดีฝ่อ
แต่ยิ่งกว่าฝันร้ายคือ  ความจริงว่ายานี้จะทำให้หมดความรู้สึกทางเพศไปด้วย
มิน่า....เสากระโดงเรือผมหักมาหลายขวบปีแล้วครับ

ออฟไลน์ Charoen.P

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 37
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 เมษายน 2013, 07:55:44 PM »
อาการ สว  ผมกินยาควบคุมความดันโลหิตสูงมา 10 ปีเศษแล้ว
เปลี่ยนยามามากมายทั้งราคาสูงมากๆ ราคาถูกก็มี แตเบิกค่ายาได้
ณ วันนี้มาถูกกับตัวยาของ CARDURA XL 4mg  ราคาล่าสุดแผงละ 320 บาท มี 10 เม็ด
เป็นกลุ่มที่ใช้รักษาเกี่ยวกับต่อมลูกหมาก แต่สามารถความคุมความดันโลหิตสูงได้ด้วย

ข้อดี คือ เสากระโดงรู้สึกจะกลับมาทำงานได้บ้างตามอายุ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 เมษายน 2013, 07:27:27 AM »
อาการ สว  ผมกินยาควบคุมความดันโลหิตสูงมา 10 ปีเศษแล้ว
เปลี่ยนยามามากมายทั้งราคาสูงมากๆ ราคาถูกก็มี แตเบิกค่ายาได้

ณ วันนี้มาถูกกับตัวยาของ CARDURA XL 4mg  ราคาล่าสุดแผงละ 320 บาท มี 10 เม็ด

เป็นกลุ่มที่ใช้รักษาเกี่ยวกับต่อมลูกหมาก แต่สามารถความคุมความดันโลหิตสูงได้ด้วย

ข้อดี คือ เสากระโดงรู้สึกจะกลับมาทำงานได้บ้างตามอายุ

โอ้เป็นข่าวดีมากๆ  นะครับ    CARDURA XL 4mg   ต้องคุยกับอาจารย์หมอประจำตัวละครับ

ต่อมลูกหมากผมกิน  Doxazosin  2 mg  ก่อนนอน  หนึ่งเม็ดครึ่ง  ทำให้ฉี่สะดวกพุ่งแรงขึ้น

หมอบอกเหมือนกันว่าตัวยานี้ช่วยลดความดันโลหิตด้วย  แผงละ  70  บาทมี  10 เม็ด 

เวลาซื้อบอกเภสัช  ว่า  CAZOSIN  Doxazosin 2 mg

ผมกินทั้งยาคุมความดัน  คุมไขมัน  ยาคุมสมอง  ยาต่อมลูกหมาก  กินแล้วหัวว่างโล่ง  24 ชั่วโมง 
วันๆ เลยนอนหลังอาหารสามเวลาเหมือนมะลิ  แมวที่เลี้ยงไว้ครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 03 เมษายน 2013, 07:36:34 AM »

ผู้ที่เจริญแล้วชาวเยอรมันบอกว่า

แม้เศรษฐกิจโลกทั้งมวลจะล่มสลายย่ำแย่อย่างไรก็ตาม

แต่คนต้องกินข้าวอย่างน้อย  3  มื้อ  เหมือนเดิม
คนต้องเดินไปข้างหน้า  มิใช่เดินถอยหลัง

เขาบอกต่อไปว่า  ต่อให้เกิดภัยพิบัตินานาชนิด
มีธุรกิจที่อยู่รอดได้  อย่างน้อย  3  ธุรกิจ  รวมทั้งธุรกิจที่เกี่ยวเนื่องด้วย

อันดับแรกคือ   ธุรกิจเกี่ยวกับ  พลังงาน

อันดับที่สอง    ธุรกิจเกี่ยวกับ   การสื่อสาร

อันดับสาม      ธุรกิจ             บันเทิง  และบริการ

จะขายฝันต้องเดินตามกูรูท่านครับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 03 เมษายน 2013, 07:44:02 AM »

สินค้าทุกอย่างในโลกเรานี้  เมื่อขายแล้ว  จำเป็นต้องมี  after service  ดีหรือเลว  ต้องมีครับ

ขายฝันก็หลีกหนีไม่พ้น

แต่ขายฝันตามสไตล์ของ มะละกอ  ไม่ต้องมี  after service  แฮะ  แฮะ   มันเยี่ยมตรงนี้เอง

ขายอะไรหรือ  ไม่มีบริการล้างเช็ดตามหลัง 

มี  ครับ  มี 

ทุกวันนี้มีคนไทยกลุ่มหนึ่ง  แต่ละปีรับเงินรวมกันเป็นหมื่นล้านทีเดียวครับ