ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้แผ่น PCB หวานใจครับ  (อ่าน 2365 ครั้ง)

ออฟไลน์ asawin

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 3
อยากได้แผ่น PCB หวานใจครับ
« เมื่อ: 04 สิงหาคม 2013, 07:38:40 PM »
ไม่ทราบว่าจะมี GB กันอีกไหมครับ
ถ้ามีอีก ผม 1 ชุดด้วยน่ะ

ออฟไลน์ Mr.so-nE ©

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 55
Re: อยากได้แผ่น PCB หวานใจครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2013, 07:41:49 PM »
ของดีในตำนานเลยครับ [0002053E]
ใครมากดlikeให้ผม

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=711.0

ออฟไลน์ audiomania

• ถูกใจกด Like+ 402
Re: อยากได้แผ่น PCB หวานใจครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2013, 07:56:44 PM »
ไม่มีอีกแล้วครับ ทำแค่ครั้งเดียวเมื่อต้นปีที่แล้วก็พอครับ รวมเดโมที่ผม ทั้งโลกแล้วมีอยู่แค่ 51 ชุดเท่านั้น(ก็มีทำอยู่แค่นี้นิ)  [blueglass-watermelon]

ให้มันเป็น rare item เถอะน้า วงจรอื่นๆยังมีให้เล่นตั้งแยะไป น้าเฉย Electron มีของเตรียมปล่อยอีกตั้งแยะ...  [smiling-tongue]

ถ้าอยากทำจริงๆ ก็อาศัยซื้อ PCB MA-200 กับ RG-2 ที่ซีเกทมาทำตามแบบเดิมในหนังสือก็ได้เหมือนกันล่ะครับ ไม่ได้ต่างกันหรอกน้า

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2013, 08:14:00 PM »

ที่ซีเกทมีขายครับ  แบบรุ่นเก่านะ  เอามาแก้ไขตรงที่ผิด ก็โอเชแว้วว ในเว็บนี้ก็แก้ไว้ให้ละ ลองหาดูนะ   [happy-dreaming]

ออฟไลน์ audiomania

• ถูกใจกด Like+ 402
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2013, 08:23:30 PM »
              ที่ซีเกทมีขายครับ  แบบรุ่นเก่านะ  เอามาแก้ไขตรงที่ผิด ก็โอเชแว้วว ในเว็บนี้ก็แก้ไว้ให้ละ ลองหาดูนะ   [happy-dreaming]
วันนั้นผมแวะไปร้านซีเกท ส่องในตู้ก็ยังมีขายครับ ทั้ง MA-200 และ RG-2 พิมพ์สกรีนฟ้าใหม่เอี่ยม เปลี่ยนฟอนต์ตัวอักษรแล้ว และตัดลายที่ทรานซิสเตอร์ให้แล้วด้วยครับ ไม่ต้องไปตัดเอง อาศัยว่าประกอบเสร็จ ต่อสายจัมพ์ให้ถูกต้องตามแบบที่แก้ไขแล้ว ก็ใช้ได้เลยครับ