ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง 2 แกนนี้ แกนไหนเหมาะที่จะทำ OPT มากกว่ากันครับ  (อ่าน 4208 ครั้ง)

ออฟไลน์ chaichai

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 2
 [enjoyment]   มีสองสี  ซ้ายมือสีบรอนเงินผิวมันๆๆ   กับ  ขวามือสีน้ำตาลผิวมันๆๆเช่นกัน...เป็นเหล็กชนิดใดบ้างครับ  แกนไหนเหมาะที่จะทำ OPT มากกว่ากันครับ    [enjoyment]

ออฟไลน์ nixon

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 13
  • ‘อายุ วรรณโณ สุขขัง พลัง’
สุดท้ายต้องได้ทำทั้งคู่... เพราะมันจะคาใจ... [look-for-11]
ข้อมุลส่วนตัวครับ...

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=18675.0

ออฟไลน์ Warm

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 48
ดูแค่สีเหล็ก ตอบไม่ได้หรอกครับ  [heyheypig447]

ออฟไลน์ tryman

• ถูกใจกด Like+ 36
ดูขนาดแล้วมันเท่ากันนี่ครับ พันขดลวดมาแล้วเสียบทั้งคู่เลยสลับกัน  แล้วลองฟังครับ จบครับ
รายละอียดส่วนตัวครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=854.0

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
 เหมือนน้า warm ว่าครับ   แต่มีวิธีง่ายๆที่จะใช้ทดสอบเหล็กของผม ถ้ามีเหล็กอยู่ในมือ จับมาซักปึกนึงประมาณ 1 นิ้ว ทั้งสองแบบ แล้วเอาลวดพันซัก 5 รอบ แล้ววัดค่าการเหนี่ยวนำ (inductance) ตัวไหนมากกว่าก็เลือกตัวนั้นมาใช้งานครับ  อีกอย่างวัดความหนาของเหล็กประกอบด้วย (ตัวที่บางกว่า ที่ความหนาเท่ากันจะวัดได้สูงกว่าอยู่แล้ว)
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ tan230311

• ถูกใจกด Like+ 67
ต้องลองครับ  บางครั้งเหล็กดี ลวดไม่ได้ก็ไปไม่เป็นครับ แต่เหล็กที่ว่าไม่ดีได้ลวดดีๆพันยังดีกว่าเลยครับ สรุปต้องลองอย่างเดียวครับ
[yellow-lol]

• Member
  • *
ผลมาแล้วครับ.....เป็นไปตามคาด    [huge-thumbs-up]

• Member
  • *
อันนี้สีบรอนเงิน

• Member
  • *
อันนี้สีน้ำตาล

• Member
  • *
น้าๆๆๆๆ.....พอจะมีข้อมูลไหมครับ   ว่า  แกนเหล็กสีน้ำตาลเป็นชนิดไหน   แถวไหนมีขายบ้าง     [painting-11]

ออฟไลน์ Charoen.P

• ถูกใจกด Like+ 37
น้าๆๆๆๆ.....พอจะมีข้อมูลไหมครับ   ว่า  แกนเหล็กสีน้ำตาลเป็นชนิดไหน   แถวไหนมีขายบ้าง     [painting-11]

ไปซื้อแกนเหล็ก RG9  ที่ร้านกรุงธนวิทยุ สีออกน้ำตาลๆ

ออฟไลน์ JaMajam

• I LOVE DIYAUDIO
  • Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 3