ผู้เขียน หัวข้อ: Simply phono 6DJ8  (อ่าน 7196 ครั้ง)

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
Re: Simply phono 6DJ8
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 03 กันยายน 2015, 03:55:20 PM »
 [wink-12]  พี่เล็กได้ลองเอา ชุด Supply ของ DAV Phono มาจ่ายให้ วงจรนี้หรือยังครับ

ในวงจรใช้งานจริง +B1,B2 ไฟเท่าไรครับ ประมาณ 280Vdc กับ 245Vdc ของ DAV Phono ไหมครับ

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 03 กันยายน 2015, 04:24:53 PM »
  ใช้ไฟ 245 กับ ไส้หลอดได้ครับ  ที่ pcb เขียนไว้ 280V ผิดนะครับ ตามวงจรเค้าระบุ 250 แต่ผมใช้แค่ 240 V ครับ   ถ้าจะทำเพิ่มให้เอาไปต่อกับบอร์ด โฟโนเลยครับ เหมือนกับ DAV น่ะครับ

*** แก้ขนาน R ในวงจรด้วยครับ ขนาด 2w มีแค่ 30K ค่าเดียวนอกนั้นใช้ 1/2W ทั้งหมดครับ แต่ชุด filter B+ ที่เข้าบอร์ดปรีใช้เหมือนเดิมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 กันยายน 2015, 05:21:16 PM โดย CreÃteHoUse ♫ »
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 04 กันยายน 2015, 07:18:11 PM »
คอมโรงงานเจ๊งตอบใครไม่ได้เลยโดนบล็อกหมด  [yellow-lol] IE login ไม่ได้ Fire fox โดนบล็อก google Chrome ส่งคำตอบไม่ได้ จบเห่  [yellow-lol]

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 06 กันยายน 2015, 10:20:53 PM »
ไปอยู่หนองคายแล้วครับ    [Tongue-11]

ใช้งานร่วมกับ sut เพราะใช้หัวเข็ม mc low ครับ

Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

ออฟไลน์ pravit

• ถูกใจกด Like+ 67
  • สวัสดีครับ
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 07 กันยายน 2015, 11:48:25 AM »
อยู่ใกล้ๆ อุดรเอง เป็นสมาชิกเราเปล่าครับ

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 07 กันยายน 2015, 11:51:57 AM »
ไม่ได้เป็นสมาชิกเว็บ แต่เป็นสมาชิกกลุ่มผมครับ  [fb-smiling]

จัดมีตติ้งภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ซิครับ  อำนาจเจริญ อุดร หนองคาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 กันยายน 2015, 12:04:00 PM โดย CreÃteHoUse ♫ »

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 07 กันยายน 2015, 12:26:26 PM »
เอาซิครับ ผมพร้อม คุณเล็กจัดเลยที่ไหนดีนัดเลยครับ

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 07 กันยายน 2015, 12:31:54 PM »
ไปอยู่หนองคายแล้วครับ    [Tongue-11]

ใช้งานร่วมกับ sut เพราะใช้หัวเข็ม mc low ครับ

power amp nad เป็นรุ่น silver  classic series หรือเปล่าครับ น้า saiyan หาอยู่เห็นว่าอยากได้

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 07 กันยายน 2015, 12:51:55 PM »
 แกล้งยุให้เสียตังค์เล่นซะดีมั้งครับเนี่ย   [yellow-lol]   เมื่อเดือนก่อนผมพาน้องคนนึงไปฟังเค้าว่าอยากได้ ก็ไปลองฟังกันอยู่ครึ่งค่อนวัน สุดท้ายบอกสู้ SE ที่ฟังที่บ้านผมไม่ได้ เลยมาจับมานั่งทำแอมป์ที่บ้านตอนนี้ happy ไปแล้วทำเองจ่ายน้อยกว่าเยอะ แถมได้เสียงที่ถูกใจ เกาะกระแสมีเท่าไหร่ก็ไม่เหลือ ก็เพราะเค้าว่าดีเนี่ยแหละ  เราชอบหรือเปล่าไม่รู้ ขอให้เพื่อนๆบอกว่าดีกรูจะซื้อ แล้วก็มาหลบมุมขมขื่นอยู่คนเดียว  ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าตกลงจะเล่นเครื่อง หรือ ฟังเพลงกันแน่  เมื่อก่อนเคยพร่ำบ่นเยอะ เค้าคงจะรำคาญกัน เดี๋ยวนี้เลยไม่พูดแล้วให้ไปเสียตังค์กันเอง จะได้รู้กับตัวเอง นี่ถ้าผมไม่เล่นเครื่องเสียงป่านนี้เบนซ์จอดเต็มบ้านแล้วหล่ะ ก็เพราะไปฟังเค้ามาเนี่ยแหละ ใครว่าดีซื้อตามหมด กว่าจะหาตัวเองเจอหมดไปเยอะ ครับ ถึงตั้งหน้า ตั้งตามาถนนสายดีไอวายเนี่ยแหละ มันซุปเปอร์ไฮเวย์จริงๆ ยาวมากไม่จบซะที  [frightened-11]

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 07 กันยายน 2015, 01:20:29 PM »
ไม่ได้เงินผมหรอก (เพราะไม่มีให้)เห็นเขาว่าน่ะครับไม่รู้เสียงเป็นยังไง  ที่พูดก็อยากฟังเปรียบเทียบกับของเราดู คือไม่ได้ไปแข่งขันว่าใครเสียงดีกว่ากัน เพียงอยากทราบว่าของเขาที่ว่าเสียงดีน่ะ ดีขนาดไหนจะเก็บไว้ในใจครับคงไม่อยากวิจารณ์  เทียบกับของเราที่เราพอใจ (เทียบในระดับใกล้เคียงกัน) เพราะความสามารถของหูแต่ละคนไม่เหมือนกัน

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 07 กันยายน 2015, 01:52:36 PM »
   ของแพงที่ดีๆก็มีอยู่เยอะครับ พวกนี้เราไปฟังเพื่อหาประสพการณ์ได้ ตามโชว์รูม ไม่เสียตังค์ แต่ถ้าตังค์เหลือก็ซื้อมาเก็บไว้ใช้เป็น ref. ผมเองก็ยังใช้ Krell เป็นตัวหลักอยู่ ในฝั่งโซลิต และ Cary , Manley สำหรับหลอด เพียงแต่ทุกวันนี้ไม่ค่อยได้เปิดจะเปิดใช้งานแต่เครื่องดีไอวายเท่านั้นยกเว้นว่าจะทำอะไรที่ซีเรียสๆก็จะหาเครื่องมาเทียบทุกครั้งที่ทำ ทั้งของตัวเอง และ ของเพื่อนๆอย่างน้อยก็ 4-5 ค่ายมาเทียบกันเพื่อหาจุดเด่น จุดด้อยในงานที่ทำครับ

ออฟไลน์ saiyan

• ดนตรีคือชีวิต
  • Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 10
  • เด็กหลอดแก้ว
    • http://www.diyaudiovillage.net
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 07 กันยายน 2015, 03:09:37 PM »
เห็นขาวๆไม่ได้  ผมชอบไปหมด  ตอนนั้นมอง Nad s200  เป็นpower 200W ครับ   [smiling-tongue] [smiling-tongue] [smiling-tongue]

ออฟไลน์ tan230311

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 07 กันยายน 2015, 03:10:27 PM »
แกล้งยุให้เสียตังค์เล่นซะดีมั้งครับเนี่ย   [yellow-lol]   เมื่อเดือนก่อนผมพาน้องคนนึงไปฟังเค้าว่าอยากได้ ก็ไปลองฟังกันอยู่ครึ่งค่อนวัน สุดท้ายบอกสู้ SE ที่ฟังที่บ้านผมไม่ได้ เลยมาจับมานั่งทำแอมป์ที่บ้านตอนนี้ happy ไปแล้วทำเองจ่ายน้อยกว่าเยอะ แถมได้เสียงที่ถูกใจ เกาะกระแสมีเท่าไหร่ก็ไม่เหลือ ก็เพราะเค้าว่าดีเนี่ยแหละ  เราชอบหรือเปล่าไม่รู้ ขอให้เพื่อนๆบอกว่าดีกรูจะซื้อ แล้วก็มาหลบมุมขมขื่นอยู่คนเดียว  ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าตกลงจะเล่นเครื่อง หรือ ฟังเพลงกันแน่  เมื่อก่อนเคยพร่ำบ่นเยอะ เค้าคงจะรำคาญกัน เดี๋ยวนี้เลยไม่พูดแล้วให้ไปเสียตังค์กันเอง จะได้รู้กับตัวเอง นี่ถ้าผมไม่เล่นเครื่องเสียงป่านนี้เบนซ์จอดเต็มบ้านแล้วหล่ะ ก็เพราะไปฟังเค้ามาเนี่ยแหละ ใครว่าดีซื้อตามหมด กว่าจะหาตัวเองเจอหมดไปเยอะ ครับ ถึงตั้งหน้า ตั้งตามาถนนสายดีไอวายเนี่ยแหละ มันซุปเปอร์ไฮเวย์จริงๆ ยาวมากไม่จบซะที  [frightened-11]

นี่ถ้าผมไม่เล่นเครื่องเสียงป่านนี้เบนซ์จอดเต็มบ้านแล้วหล่ะ   [chick7]
ถ้า เจ้าเบนซ์ มันจอดเต็มบ้านน้องๆวันนี้คงไม่มีแอมป์ที่ถูกใจตัวเองฟังซิครับ (เจ้าสำนัก)

ออฟไลน์ colt-bat

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 18
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 23 กันยายน 2015, 09:21:55 PM »
ถามลุงเล็กครับ  phono ตัวนี้ ใช้หลอด 6dj8 ตังจริงเลยใช่ไหมครับ หรือใช้เบอร์แทนครับ  [0002053E]

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 23 กันยายน 2015, 09:36:56 PM »
ถามลุงเล็กครับ  phono ตัวนี้ ใช้หลอด 6dj8 ตังจริงเลยใช่ไหมครับ หรือใช้เบอร์แทนครับ  [0002053E]
ตามหัวข้อเลยครับ ไม่มีเบอร์แทน