Source & Line amp & Amplifier Project ผลงาน DIY > CD Transport and Dac

I/V IC AD844 ขอเพิ่ม I/V 12AX7 ด้วยครับ...

(1/5) > >>

Say Goodbye:
วันนี้อยากกลับบ้านเร็วๆ ว่าจะมาจูนเจ้า 6A3 ..แต่รถติดมากๆ เพราะฝนตก ผมใช้เวลาเดินทางจากสาทร  มาพุทธมณฑลสาย4 ล่อไป 3 ชั่วโมง....เฮ้อ...

เลยไม่จง ไม่จูนแล้ว...ทำเจ้านี่ดีกว่า   I/V AD844  ของดองอีกเช่นกัน...เพิ่งจะเสร็จ  กำลังต่อฟังอยู่ครับ...ว่าจะเอามาเข้าคู่กับ AD1865N-K ครับ...

อยากสอบถามว่าเจ้า Trim Pot 100K ที่อยู่ข้างๆ IC เอาไว้ทำอะไรครับ...แล้วมีวิธีปรับหรือไม่...ขอบคุณมากครับ...

audiomania:
เจ้าทริมพอต 500 Ohm ตัวนี้ต่อกับ AD844 ที่ขาไหนครับ
ถ้าขา 1-8 ก็เอาไว้ปรับ Null offset เอาต์พุตให้ได้สมดุล 0V.
แต่ถ้าต่อจากเอาต์พุต กลับมาอินพุต ก็มีไว้ปรับเกนขยายครับ  (^o^)

onepiece01:
 [))] น้าpum มีของเล่นเยอะจังเลยครับ อยากมีดองไว้อย่างน้าบ้าง @~~@

tfender:
อยากมีของเล่นแบบน้าปุ้มบ้างจัง  (^_^)

squid™:

--- อ้างจาก: onepiece01 ที่ 12 สิงหาคม 2011, 09:37:14 AM --- [))] น้าpum มีของเล่นเยอะจังเลยครับ อยากมีดองไว้อย่างน้าบ้าง @~~@

--- End quote ---

--- อ้างจาก: tfender ที่ 12 สิงหาคม 2011, 09:41:19 AM ---อยากมีของเล่นแบบน้าปุ้มบ้างจัง  (^_^)

--- End quote ---

กิเลสระงับได้ด้วยการซื้อครับ  [heart_shell]  ไม่งั้นก็ต้องไปถ้ำกระบอกตัดใจเสีย  [smi_ley]

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version