ผู้เขียน หัวข้อ: มา hw 1875 กันครับ  (อ่าน 796421 ครั้ง)

ออฟไลน์ cleaning

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 35
Re: มา hw 1875 กันครับ
« ตอบกลับ #960 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 03:47:43 PM »
น้าคลีนส่ง PCB มาทำความสะอาด พอได้ไหมครับน้า  [roll]

ส่งกลับด่วนครับ [roll] จำไม่ได้เลยครับ เหมือนของใหม่เลยครับ

ไม่คิดว่าจะเหลือให้น้ารังผึ้ง เอาไว้ทำบ้างเหรอ  [heart_shell]
ดูซิเอาไปหลายอัน นึกว่าได้ฟังทั้งหมด ที่ไหนได้นอนตายแอ้งแม้ง  [p-h-o-t-o]
โห้พี่อัลระดับคุณรุ่งเล็กๆไม่ใหญ่ๆทำครับ พี่ และแถมต้องร้อนๆด้วย 3886ธรรมดาไม่เล่นต้องคลาสA ด้วย [roll]
ผมเอามาหลายอันพี่ อย่างทีว่าครับ C ตัวกลางค่า22uf ระเบิดทั้งสองแผ่นเลย pcbไหม้เลย ก็เลยส่งไปให้คุณรุ่งดูเป็นแบบเพื่อที่จะได้ทำpcbออกมาใหม่ แต่คุณรุ่งทำความสะอาดซะแจ๋วเลย
ตอนไปนี่สุดๆเลย ขา ic หักคา ไหม้เพราะซีระเบิด ยับเยินไปเลย คุณรุ่งทำความสะอาดกู้ซะแจ๋วเลย [smi_ley]

คุณรุ่งคงไม่เก็บไว้หรอกครับพี่ มันรุ่นเล็กไปครับ (กดดัน)ผมจะรอดูขนาน3886 12 ตัวจากพี่และคุณรุ่ง ปีนี้จะได้เห็นไหมนะ อยากเห็นจริงๆครับพี่ จากใจจริงเลยครับอยากยลโฉม 12 ตัวครับว่ามันจะเยี่ยมขนาดไหนครับ

การที่ผมทำ3886 ออกมาได้ดีระดับหนึ่งทำให้ผมมีกำลังใจและได้เทคนิคความรู้จากคำแนะนำจากหลายๆท่านจนนำไปทดลองกับ3886 จนถือว่าสำเร็จระดับหนึ่งลดจี่ฮัมที่ผมเคยเจอแบบเต็มๆจนเหลือแค่นิดเดียวจนยอมรับได้ ทำให้ผมมีกำลังใจที่จะทำตัวอื่นต่อไปครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มีนาคม 2012, 03:52:10 PM โดย cleaning »

« ตอบกลับ #961 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 03:48:58 PM »
เพิ่ม C อีก 2 ตัวมาเลยครับ
ทีแรกใช้วงจรที่ไม่มี C6-C11(GC) เสียงก็เป็นอย่างที่รายงาน
แต่พอใส่ C6-C11 มาแล้วครับแน่นๆ เน้นๆ
ขอฟังอีกซัก2-3วันจะมารายงานผล (เทียบกับ 7293 15cw5)

วงจรล่าสุดที่ใช้

ผมขอประท้วงคุณวีระครับ

ภาพด้านบนวัยรุ่นอย่างผมมองไม่เห็นครับ
ขอแบบที่มันบิ๊กๆหน่อยครับ

ออฟไลน์ weera1

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 4
« ตอบกลับ #962 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 04:05:19 PM »
ทีแรกใช้วงจรที่ไม่มี C6-C11(GC) เสียงก็เป็นอย่างที่รายงาน
แต่พอใส่ C6-C11 มาแล้วครับแน่นๆ เน้นๆ
ขอฟังอีกซัก2-3วันจะมารายงานผล (เทียบกับ 7293 15cw5)

ผมขอประท้วงคุณวีระครับ

ภาพด้านบนวัยรุ่นอย่างผมมองไม่เห็นครับ
ขอแบบที่มันบิ๊กๆหน่อยครับ

ลองดูใหม่ครับ
ทีแรกต่อแบบ 3875 ทีหลังต่อแบบ 1875 (ค่า R-C)

http://phonoclone.com/diy-gc.html

ออฟไลน์ WCS-2008

• มือใหม่หัด D.I.Y.
  • Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 3
  • อ.เมือง จ.ระยอง 21000
« ตอบกลับ #963 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 04:11:33 PM »
 [c--c] ของผมยังวางอยู่แบบนี้ครับ เมื่อไรจะได้ฟังก็ไม่รู้

ฝากตัวด้วยนะครับ ผมน้องใหม่ครับ
ข้อมูลส่วนตัว กดแรงๆครับ

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #964 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 04:16:22 PM »
 [roll] อุปกรณ์ที่ใส่มาขอเอามารวมไว้แผ่นที่เละที่สุดนะครับ ลองฟังเสียงดูหน่อย  laughhahaha

ลอกเสร็จแล้วใส่ sink ได้พอดีเลย  [roll]

« ตอบกลับ #965 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 04:39:39 PM »
[roll] อุปกรณ์ที่ใส่มาขอเอามารวมไว้แผ่นที่เละที่สุดนะครับ ลองฟังเสียงดูหน่อย  laughhahaha

ลอกเสร็จแล้วใส่ sink ได้พอดีเลย  [roll]

ภาพล่างขอด้วยนะ [roll] หน้าด้านสุดๆเลยผม laughhahaha

คุณรุ่งเอาภาพอันสวยงามตอนส่งไปมาลงเดียวพี่อัลก็เขามา laughhahahaผมหรอกครับ

« ตอบกลับ #966 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 04:42:58 PM »
[c--c] ของผมยังวางอยู่แบบนี้ครับ เมื่อไรจะได้ฟังก็ไม่รู้

แล้วมันจะดังหรือครับแบบนี้

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #967 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 06:34:23 PM »

เห็นภาพการตายหมู่เสียดายจัง  ตามมากดดันอีกที  [no-raccoon]

ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

« ตอบกลับ #968 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 06:50:06 PM »

ลองใส่ให้ครบไปเลย C6 - C13 ข้างละ 3 ตัว จะได้เนื้อหนังขึ้นมา
แรก ๆ เบสจะมีอาการเก็บตัวเร็ว และหนักแน่น

แต่พอวอร์มไปเรื่อย ๆ มันจะมีลักษณะเหมือนกลับตาลปัตร
หากเสียงยังบางอยู่อีก C6 - C13 ใช้ค่า 47uf ไปเลยดูซิว่าเสียงจะบางอีกไหม

C Input ใช้ 1 uf ผมว่าเหลือ ๆ แล้ว เสียงกำลังกลมกล่อมครับ   
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

« ตอบกลับ #969 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 06:58:23 PM »
พี่สังข์หายไปไหน ช่วย Update ให้ทราบผลหน่อยซิครับ ว่าเสียงเป็นยังไงบ้าง
 [unde_cided]

ออฟไลน์ falakamo

• ถูกใจกด Like+ 39
« ตอบกลับ #970 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 07:02:54 PM »
 [no-raccoon]สยองครับตายเกลื่อนขาขาดแขนขาดโดนระเบิดตายเกลี้ยง [no-raccoon] [no-raccoon]

ออฟไลน์ weera1

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 4
« ตอบกลับ #971 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 07:04:08 PM »

ลองใส่ให้ครบไปเลย C6 - C13 ข้างละ 3 ตัว จะได้เนื้อหนังขึ้นมา
แรก ๆ เบสจะมีอาการเก็บตัวเร็ว และหนักแน่น

แต่พอวอร์มไปเรื่อย ๆ มันจะมีลักษณะเหมือนกลับตาลปัตร
หากเสียงยังบางอยู่อีก C6 - C13 ใช้ค่า 47uf ไปเลยดูซิว่าเสียงจะบางอีกไหม

C Input ใช้ 1 uf ผมว่าเหลือ ๆ แล้ว เสียงกำลังกลมกล่อมครับ   

ตอนนี้ใส่ 22uf ครบทุกตัวครับ รอฟังอีกนิดครับค่อยปรับแด่งใหม่ครับ

• Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #972 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 08:21:55 PM »
ใกล้แล้วน้าคลีนจะได้รูว่า IC ไปหรืออยู่ ผมใส่เผือกขาให้แล้ว  laughhahaha ของผมซื้อมาคู่ก่อนไม่รู้เอาไปไว้ไหน  [roll] วันนี้ไปหาซื้อ แม้เจ้าของเหลือตัวเดียวแถมตัวละ 100 ด้วย ได้โอกาสจริงๆ ไปหาไรทานก่อน  laughhahaha

« ตอบกลับ #973 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 08:55:14 PM »
ใกล้แล้วน้าคลีนจะได้รูว่า IC ไปหรืออยู่ ผมใส่เผือกขาให้แล้ว  laughhahaha ของผมซื้อมาคู่ก่อนไม่รู้เอาไปไว้ไหน  [roll] วันนี้ไปหาซื้อ แม้เจ้าของเหลือตัวเดียวแถมตัวละ 100 ด้วย ได้โอกาสจริงๆ ไปหาไรทานก่อน  laughhahaha

ประกอบเสร็จก็เอาไว้ฟังสักชุดครับ เอาไว้กล่อมเด็กๆด้วยกำลังขับน้อยๆแผ่นนี้เป็นแผ่นที่เยินที่สุดหรือเปล่าครับ แต่ก็แปลกครับ แผ่นที่เยินทีสุดเป็นแผ่นที่มีเสียงดังและปกติครับ เป็นตัวที่ผมไปทำที่บ้านพี่Alcohol ครับ pcbรอบแรก รอบใหม่ผม C ระเบิดตัวกลางทั้งสองข้างเลยครับ

ออฟไลน์ WCS-2008

• มือใหม่หัด D.I.Y.
  • Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 3
  • อ.เมือง จ.ระยอง 21000
« ตอบกลับ #974 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 09:03:40 PM »
ใกล้แล้วน้าคลีนจะได้รูว่า IC ไปหรืออยู่ ผมใส่เผือกขาให้แล้ว  laughhahaha ของผมซื้อมาคู่ก่อนไม่รู้เอาไปไว้ไหน  [roll] วันนี้ไปหาซื้อ แม้เจ้าของเหลือตัวเดียวแถมตัวละ 100 ด้วย ได้โอกาสจริงๆ ไปหาไรทานก่อน  laughhahaha

ระยอง 1875 หมดแล้ว แบบนี้ผมจะเอาที่ไหน  [c--c] น้า RuNgPhUnG ไม่ยักไว้ไห้เลย  [entreat-raccoon]
ฝากตัวด้วยนะครับ ผมน้องใหม่ครับ
ข้อมูลส่วนตัว กดแรงๆครับ

« ตอบกลับ #975 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 09:16:42 PM »

ระยอง 1875 หมดแล้ว แบบนี้ผมจะเอาที่ไหน  [c--c] น้า RuNgPhUnG ไม่ยักไว้ไห้เลย  [entreat-raccoon]
คุณรุ่งยังโดนตัวละ100 แพงกว่าผม 5 บาทผมโดนที่นัฐพงษ์ตัวละ95 ครับแพงเหมือนกันครับ แต่ถ้าทำแล้วดังเลยไม่จี่ไม่ฮัมถือว่าไม่แพงครับ [roll]

ออฟไลน์ tuck4427

• ถูกใจกด Like+ 13
« ตอบกลับ #976 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 09:17:07 PM »
เห็นว่ากำลังฮิตแบบหลายตัวกัน กลัวน้อยหน้าครับ 1875 ก้มีแบบหลายๆตัวด้วยน่ะครับ [smi_ley] [smi_ley] [smi_ley]

« ตอบกลับ #977 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 09:18:35 PM »
เห็นว่ากำลังฮิตแบบหลายตัวกัน กลัวน้อยหน้าครับ 1875 ก้มีแบบหลายๆตัวด้วยน่ะครับ [smi_ley] [smi_ley] [smi_ley]

พี่Alcohol จัดเลยครับ [roll]

« ตอบกลับ #978 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 09:59:24 PM »

ตัวนี้เห็นนานแล้ว เคยคิดจะเอามาเล่นเหมือนกัน แต่ไม่เอามาทำเพราะตอนนั้นคิดว่า
IC ตัวเล็ก ๆ เสียงไม่ดี กำลังน้อย

มารู้ว่าผมคิดผิดไป ก็ตอนที่มาเล่น 1875 OCL Mode บน PCB ที่เอามาทำเล่นกันนี่แหล่ะครับ

ออฟไลน์ tuck4427

• ถูกใจกด Like+ 13
« ตอบกลับ #979 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 10:05:52 PM »

ตัวนี้เห็นนานแล้ว เคยคิดจะเอามาเล่นเหมือนกัน แต่ไม่เอามาทำเพราะตอนนั้นคิดว่า
IC ตัวเล็ก ๆ เสียงไม่ดี กำลังน้อย

มารู้ว่าผมคิดผิดไป ก็ตอนที่มาเล่น 1875 OCL Mode บน PCB ที่เอามาทำเล่นกันนี่แหล่ะครับ

คิดผิด คิดใหม่ยังทันน่ะครับ จะได้แข่งกับ 3886 คูณสอง(12 ตัว) 3-2-1-raccoon 3-2-1-raccoon 3-2-1-raccoon

« ตอบกลับ #980 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 10:41:02 PM »

ไม่มีคำว่าสายสำหรับผู้ที่จะเริ่มต้นใหม่ครับ ผมให้โอกาศครับ [roll] ผมนะชวนเขาไปทั่วไปๆมาๆถ้าทำสำเร็จแล้วผมจะฟังทันไหมเนี้ย จะเก็บใต้เตียงก็ไม่มีเตียงให้เก็บอีก ยังนอนกับพื้นอยู่เลย laughhahaha(มีที่นอนนะครับเหลือรอดจากน้ำเพราะมัวนแล้วยกไว้บนบันใต้อลูมิเนียมเลยรอดจากน้องน้ำ )
เขามีสูตรหรือเปล่านะจะให้เสียงดีไม่จี่ไม่ฮัมต้องไว้ใต้เตียง [smi_ley]

« ตอบกลับ #981 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 10:54:44 PM »

ไม่มีคำว่าสายสำหรับผู้ที่จะเริ่มต้นใหม่ครับ ผมให้โอกาศครับ [roll] ผมนะชวนเขาไปทั่วไปๆมาๆถ้าทำสำเร็จแล้วผมจะฟังทันไหมเนี้ย จะเก็บใต้เตียงก็ไม่มีเตียงให้เก็บอีก ยังนอนกับพื้นอยู่เลย laughhahaha(มีที่นอนนะครับเหลือรอดจากน้ำเพราะมัวนแล้วยกไว้บนบันใต้อลูมิเนียมเลยรอดจากน้องน้ำ )
เขามีสูตรหรือเปล่านะจะให้เสียงดีไม่จี่ไม่ฮัมต้องไว้ใต้เตียง [smi_ley]

ก็วางข้างนอกมันเกะกะนี่ ที่ปลอดภัยที่สุดจึงเอาซุกไว้ใต้เตียงนอนเสียเลย  [laugh-raccoon]

« ตอบกลับ #982 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 11:08:39 PM »

ก็วางข้างนอกมันเกะกะนี่ ที่ปลอดภัยที่สุดจึงเอาซุกไว้ใต้เตียงนอนเสียเลย  [laugh-raccoon]
เลยอดชมของดีเลย ยิ่งใจดีอยู่ด้วยไม่ได้ไม่เอาไว้ใต้เตียงเดี่ยวยกให้คนอื่นง่ายๆอีก laughhahaha

« ตอบกลับ #983 เมื่อ: 07 มีนาคม 2012, 12:39:12 AM »
ใกล้แล้วน้าคลีนจะได้รูว่า IC ไปหรืออยู่ ผมใส่เผือกขาให้แล้ว  laughhahaha ของผมซื้อมาคู่ก่อนไม่รู้เอาไปไว้ไหน  [roll] วันนี้ไปหาซื้อ แม้เจ้าของเหลือตัวเดียวแถมตัวละ 100 ด้วย ได้โอกาสจริงๆ ไปหาไรทานก่อน  laughhahaha

ระยอง 1875 หมดแล้ว แบบนี้ผมจะเอาที่ไหน  [c--c] น้า RuNgPhUnG ไม่ยักไว้ไห้เลย  [entreat-raccoon]

laughhahaha ที่ผมแจ้งไว้คราวก่อนมี 10 กว่าตัวถ้าน้าไม่ไปเหมาผมว่าระยองคนก็เล่นเยอะครับ หมดระยองแล้ว ราคาขึ้นอีกต่างหาก
 เมื่อสักครู่รื้อห้องเจอแล้วที่ ซื้อไว้ 1 คู่

แต่ไม่ใส่ให้น้าคลีนหรอก เพราะของน้าคลีนร้องเพลงได้เพราะอยู่แล้วเสียง นุ่มๆ เบสเยอะดีแฮะ หรือเป็นที่ปรีโทน  laughhahaha

หรือจะเป็นเพราะหม้อตัวนี้  laughhahaha

ด้านหน้า

มุมซ้าย

มุมขวา

Sink ที่ใช้ไม่ถึงกับร้อนมากครับ เปิดมา 3 แผ่นแล้ว แต่เปิดปรีแค่ 9โมงเช้าก็ดังลั่นบ้านแล้วเหมือนกัน
ไม่มีฮัมมีจี่ ขอยืนยัน ซ็อต Input วัด Output ได้ข้างละ -0.7mV  

ส่วนของน้าคลีนที่ไม่ดัง ต้องขออนุญาตน้าคลีน  [c--c]
  ว่าเราเอามาลงเป็นตัวอย่างได้ไหมน้าท่านที่จะทำจะได้ไม่พลาด หากเอามาลงแล้วท่านอาจารย์ ของน้าคลีนต้องเรียกตัวเข้าสำนักพร้อมหัวแร้งอันโปรดทันที  [roll]

ส่วน PCB  จะส่งคืนไปทั้งหมด และจะรื้อตัวนี้ด้วย  laughhahaha                                                                                      ล้อเล่นๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มีนาคม 2012, 12:44:38 AM โดย RuNgPhUnG »

« ตอบกลับ #984 เมื่อ: 07 มีนาคม 2012, 04:50:38 AM »

ระยอง 1875 หมดแล้ว แบบนี้ผมจะเอาที่ไหน  [c--c] น้า RuNgPhUnG ไม่ยักไว้ไห้เลย  [entreat-raccoon]

laughhahaha ที่ผมแจ้งไว้คราวก่อนมี 10 กว่าตัวถ้าน้าไม่ไปเหมาผมว่าระยองคนก็เล่นเยอะครับ หมดระยองแล้ว ราคาขึ้นอีกต่างหาก
 เมื่อสักครู่รื้อห้องเจอแล้วที่ ซื้อไว้ 1 คู่

แต่ไม่ใส่ให้น้าคลีนหรอก เพราะของน้าคลีนร้องเพลงได้เพราะอยู่แล้วเสียง นุ่มๆ เบสเยอะดีแฮะ หรือเป็นที่ปรีโทน  laughhahaha

หรือจะเป็นเพราะหม้อตัวนี้  laughhahaha

ด้านหน้า

มุมซ้าย

มุมขวา

Sink ที่ใช้ไม่ถึงกับร้อนมากครับ เปิดมา 3 แผ่นแล้ว แต่เปิดปรีแค่ 9โมงเช้าก็ดังลั่นบ้านแล้วเหมือนกัน
ไม่มีฮัมมีจี่ ขอยืนยัน ซ็อต Input วัด Output ได้ข้างละ -0.7mV  

ส่วนของน้าคลีนที่ไม่ดัง ต้องขออนุญาตน้าคลีน  [c--c]
  ว่าเราเอามาลงเป็นตัวอย่างได้ไหมน้าท่านที่จะทำจะได้ไม่พลาด หากเอามาลงแล้วท่านอาจารย์ ของน้าคลีนต้องเรียกตัวเข้าสำนักพร้อมหัวแร้งอันโปรดทันที  [roll]

ส่วน PCB  จะส่งคืนไปทั้งหมด และจะรื้อตัวนี้ด้วย  laughhahaha                                                                                       ล้อเล่นๆ

ถ้าบอกว่า1875 เสียงไม่ดีสงสัยเป็นที่ปรี เดียวมีเคืองโดยพี่อัลนะครับ laughhahaha
ที่ไม่ดังเจอสาเหตุตรงจุดไหนครับ ลงได้ครับจะได้รู้ว่ามันพลาดจุดไหน แต่เขาก็ดังทุกคนนะครับมีผมคนเดียวไม่ดัง [smi_ley]แล้วคงไม่มีใครทำอีกแล้วมั่งครับ ก็คงจะเหลือแต่ผมทำต่อที่เหลือครับ
หาตัวยากมากถึงมากสุดๆครับอาจารย์ผมเดินสายทัวร์คอนเสริต์ตอลดครับ

วงจรนี้ถ้าไม่ให้มีเสียงปุ๊ตอนปิดเปิดจะทำอย่างไรดีครับ ทำสวิตตัดต่อลำโพงแบบ3875มันจะได้ผลหรือไม่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มีนาคม 2012, 04:56:39 AM โดย cleaning »

« ตอบกลับ #985 เมื่อ: 07 มีนาคม 2012, 05:26:17 AM »

แบบนี้ที่บ้านหม้อมีเยอะ แต่สงสัยว่าทำไมรูปร่างหน้าตาจึงผ่าเหล่าผ่ากอไปเหมือน 2030 ล่ะ
ไม่ทราบว่ามีข้อมูลของผู้ผลิตรายนี้ไหมครับ

หากเอามาฟังเปรียบเทียบกับตัวข้างล่างนี้

จับประเด็นได้ว่าน้ำเสียงของทั้งสองตัวมีความแตกต่างกันครับ

« ตอบกลับ #986 เมื่อ: 07 มีนาคม 2012, 05:36:11 AM »

ถ้าบอกว่า1875 เสียงไม่ดีสงสัยเป็นที่ปรี เดียวมีเคืองโดยพี่อัลนะครับ laughhahaha
ที่ไม่ดังเจอสาเหตุตรงจุดไหนครับ ลงได้ครับจะได้รู้ว่ามันพลาดจุดไหน แต่เขาก็ดังทุกคนนะครับมีผมคนเดียวไม่ดัง [smi_ley]แล้วคงไม่มีใครทำอีกแล้วมั่งครับ ก็คงจะเหลือแต่ผมทำต่อที่เหลือครับ
หาตัวยากมากถึงมากสุดๆครับอาจารย์ผมเดินสายทัวร์คอนเสริต์ตอลดครับ

วงจรนี้ถ้าไม่ให้มีเสียงปุ๊ตอนปิดเปิดจะทำอย่างไรดีครับ ทำสวิตตัดต่อลำโพงแบบ3875มันจะได้ผลหรือไม่ครับ

ตัวที่คุณรังผึ้งต่อดังแล้ว หากเผาต่อไปครบ 100 ชม. แล้วส่งกลับดอนเมือง
จะมีเพื่อน ๆ คอยฟังข่าวว่ามีคนโมโห ถึงกับลงไม้ลงมือโม PM6004

งานนี้ เจอเก่งเล็กทาบรัศมีแน่ ๆ
 [smi_ley]

« ตอบกลับ #987 เมื่อ: 07 มีนาคม 2012, 06:37:59 AM »

ตัวที่คุณรังผึ้งต่อดังแล้ว หากเผาต่อไปครบ 100 ชม. แล้วส่งกลับดอนเมือง
จะมีเพื่อน ๆ คอยฟังข่าวว่ามีคนโมโห ถึงกับลงไม้ลงมือโม PM6004

งานนี้ เจอเก่งเล็กทาบรัศมีแน่ ๆ
 [smi_ley]

นานไปพี่เผาตั้ง100ช.ม ไม่เกินวันพฤหัสคุณรุ่งก็ส่งคืนแล้วครับ ผมเดาเอานะครับ และเห็นว่าจะส่งคืนผมหมดเลย3แผ่นไม่เอาไว้เลย  [res] บอกแล้วว่าเล็กๆไม่ใหญ่ๆทำครับ laughhahahaสำหรับคุณรุ่งครับ ผมว่าจะเอาไปทาบรัศมีแถวๆหมู่บ้านการบินไทย แต่ก็กลัวว่าของแถวๆนั้นจะต้องเอาไปไว้ใต้เตียงอีก จะเอาไปทาปดีไหมหว่า

เรามาว่ากันตรงเรื่องเสียงดีกว่า แซวพี่อัลมาเยอะแล้วเดียววันหลังพี่เขาจะไม่ให้เข้าบ้านซะ
ที่เสียงมันออกนุ่มเป็นเพราะ C 4700uf สี่ตัวหรือไม่ครับ มันใช้เยอะกว่ารุ่นพี่เยอะเลยครับ ตัวไหนที่คิดว่ามีผลต่อการเปลี่ยนแปลงมากที่สุดครับ ค่า 1uf หรือเปล่าครับ

« ตอบกลับ #988 เมื่อ: 07 มีนาคม 2012, 07:08:30 AM »

[smi_ley]

นานไปพี่เผาตั้ง100ช.ม ไม่เกินวันพฤหัสคุณรุ่งก็ส่งคืนแล้วครับ ผมเดาเอานะครับ และเห็นว่าจะส่งคืนผมหมดเลย3แผ่นไม่เอาไว้เลย  [res] บอกแล้วว่าเล็กๆไม่ใหญ่ๆทำครับ laughhahahaสำหรับคุณรุ่งครับ ผมว่าจะเอาไปทาบรัศมีแถวๆหมู่บ้านการบินไทย แต่ก็กลัวว่าของแถวๆนั้นจะต้องเอาไปไว้ใต้เตียงอีก จะเอาไปทาปดีไหมหว่า

เรามาว่ากันตรงเรื่องเสียงดีกว่า แซวพี่อัลมาเยอะแล้วเดียววันหลังพี่เขาจะไม่ให้เข้าบ้านซะ
ที่เสียงมันออกนุ่มเป็นเพราะ C 4700uf สี่ตัวหรือไม่ครับ มันใช้เยอะกว่ารุ่นพี่เยอะเลยครับ ตัวไหนที่คิดว่ามีผลต่อการเปลี่ยนแปลงมากที่สุดครับ ค่า 1uf หรือเปล่าครับ

ใช้ C ค่ามากกว่าผมตรงไหน ผมไม่บอกหรอก แต่จะให้ย้อนกลับไปอ่านให้ดี ๆ อีกครั้ง
ยั่วให้หงุดหงิดบ้าง [checks-raccoon]

LM1875 ผมส่งไปให้เพื่อนฟังทดสอบก่อนตัดสินใจทำตัวนี้ ยังไม่ได้ส่งกลับ
เพราะผมสำทับเขาว่าให้ช่วยเบิร์นนานที่สุด เพราะผมจะได้ไม่ต้องเปลืองไฟมาเปิดทิ้งเปิดขว้างโดยไม่ได้ฟัง

อุปกรณ์บน PCB ทุกตัวมีผลต่อเสียงทั้งนั้น จะมากหรือน้อยแตกต่างกันไป
ประสาอะไรกับลวด Jumper ยังมีผล

ค่อย ๆ ลองเล่น ลองฟังด้วยตัวเอง แล้วจะค้นพบเอง
บอกไปหมดเดี๋ยวคุณก็วิ่งหนีผมไปไกลซิ... laughhahaha

แอบไประเบิดตัวใหม่อ่ะครับ  [laugh-raccoon]
ยั่วให้โมโหหนักกว่าเก่า... [tremor-raccoon]

ออฟไลน์ psang

• หูกระทะอมมือ
  • ถูกใจกด Like+ 33
« ตอบกลับ #989 เมื่อ: 07 มีนาคม 2012, 09:19:28 AM »
พี่สังข์หายไปไหน ช่วย Update ให้ทราบผลหน่อยซิครับ ว่าเสียงเป็นยังไงบ้าง
 [unde_cided]
ครับผม
เพิ่งกลับมาจากต่างจังหวัด
ขณะนี้ำกำลังหามวลสารสร้างบ้านให้ 1875 บน pcb ของคุณอัลอยู่ครับ ส่วนเสียงตอบได้เพียงว่ามีเสียงที่ต้องการ ไม่จี่ไม่ฮัม (ส่วนดีหรือไม่อย่างไร หูกระทะอมมือไม่สามารถครับ) และไม่ระเบิดด้วย เพราะคุณอัลและท่านผู้รู้เตือนไว้ทัน
เมื่อสร้างบ้านจะมารายงานพร้อมลงภาพให้ท่านทั้งหลายได้ชมกันครับ  fart-raccoon