ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้พี่ ๆ BM เซอร์ไพรส์วันเกิด อาจารย์ พี่ แปะ ครับ  (อ่าน 7424 ครั้ง)

ออฟไลน์ Guy_Audio

• Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 93
  • UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND

น้องกายกับ พี่ ออด ไปถึงก่อนครับ พี่ ออด เลยหยิบแผ่นหิน เหล็ก ไฟ มาเปิดให้กายฟังครับ

พี่ ออด ครับ กายชอบจังเลยครับ ขอได้ไหมครับ !!!! พี่ ออด บอกเพื่อน้องกายเอาไปฟังได้เลยครับ  [Tongue-11]

• Moderator
  • UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND

สักพักนึง พี่ ๆก็ได้ทยอยกันมาแล้วครับ

สวัสดีครับ พี่ โก้ ณ. REZET

สวัสดีครับ พี่ หงา พี่ วง อาจารย์พี่ แปะ พี่ หมอ

พี่ แปะ กับ พี่ หมอ คุยกันสนุกมากครับ อย่างกับโลกนี้มีเราแค่สองคน   [gimme-five]

แล้วจู่ๆ ก็มี DSI เข้ามาครับ  [Elvis-eating]

• Moderator

เค๊กที่ได้เตรียมไว้ให้ พี่ แปะครับ  [HBD balloon]

เค๊กก้อนแรกที่นำให้ พี่ แปะ โดยท่านประธาน BM พี่ หมอ เป็นผู้มอบครับ

พี่ หมอ ได้กล่าวว่า ถ้าไม่มี พี่ แปะ กลุ่ม BM ก็คงจะเกิดขึ้นมาไม่ได้
เพราะ พี่ แปะ ได้คอยชี้แนะในทุกเรื่อง จนมีทุกวันนี้ขึ้นมาได้ครับ พี่ แปะ เป็นปลื้มมากๆเลยครับ
และถ้าปลื้มอย่างนี้ เด๋วพี่ แปะ ได้แจกแผ่นแน่เลยครับ  [yellow-lol] [yellow-lol] [yellow-lol]

เข้าแถวรอพี่ แปะแจกแผ่นครับ   [whistle1]

• Moderator

พี่ อั๋น มอบเค๊กให้พี่ แปะในนามเพจ "คุยกันทุกเรื่องเครื่องเสียง(ตาดู-หูฟัง)" พี่ แปะ เป็นปลื้ม X 2

พอถ่ายรูปเสร็จ พี่ อั๋น บอกว่าเอาไปคืนที่ร้านครับ เพราะยืมเขามา  [yellow-lol] [yellow-lol] [yellow-lol]

พี่ ติว กับ พี่ โก้ ช่วยกันปักเทียนครับ

Happy Birthday!
Happy Birthday to you+>>>>>>>  [happy-birthday]

เย้............. [HBD candles]

พี่ แปะ ดูมีความสุขมากจริงๆเลยล่ะครับ [thanks-raccoon]

• Moderator

"กาย...กาย มากินเค๊กมา พี่ ปุ๊เตรียมเอาไว้ให้แร้ว เค๊กเนยสดๆด้วยน๊ะ เนื้อเนียนเชียวล่ะ ไม่มาแล้วจะเสียใจ"
เอ่อ..พี่ ปุ๊ เรียกกายแล้วนะครับ กายไปทานเค๊กก่อนนะครับ ฟิ้ว>>>>>>   [Skating13]

พ่อติว ชวนชิม เช่นเคยครับ  [huge-thumbs-up]

พี่ วง กับ พี่ หงา คู่ DUO ครับ

ท่านประธาน และรองประธาน กับ ท่านที่ปรึกษาอาวุโสครับ

พี่ โก้ บอกว่า มีกาแฟกับขนมพี่ก็อยู่ได้แระ เอ่อ!!! จานไม่ต้องค่ะ 555555
แชลแนลซ้ายพี่ ปาดหน้าไปแระ เหลือแชลแนลขวาขอเวลาแป๊ป  laughhahaha

อ้าว....แล้วน้องกาย หายไปไหนเนี่ย เงียบไปเลย  [what11]

กายกำลังกินเค๊กเนยสดอยู่ครับ  [big-drooling]

• Moderator

พี่ อั๋นพาไปทานข้าวร้านแถวบ้านครับ  [enjoyment]

พอกลับมาที่ห้องฟังบ้านพี่ อั่น 
พี่ แปะก็เปิดผอบ หยิบสิ่งนี้ขึ้นมาครับ  [what11]

และระหว่างรอ พี่ แปะต่อสายเข้าเครื่อง
พี่ อั่นก็ได้มอบแผ่นนี้ให้กับน้องกายครับ  [enjoyment]
ขอบคุณ พี่ อั่นมากครับ

พี่ ติว ก็ให้แผ่นน้องกายด้วยนะครับ เนื่องจากนักร้องไม่ค่อยสวย   [fantazy-raccoon]
พี่ ติวเลยไม่ค่อยชอบครับ ขอบพระคุณ พี่ ติวมากครับ  [sport-dance-raccoon]

อีกทั้งราคาที่ พี่ ติว ได้มายังถูกมากอีกด้วยครับ $1.99 แต่ผู้ใหญ่ให้ กายก็ขอน้อมรับเอาไว้ครับ  [happy-ears]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มีนาคม 2014, 02:16:12 AM โดย Guy_Audio »

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
ช็อตเด็ดคนดังนะครับ 5555
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

• Moderator
นำมาให้ดูกันทีหลังอายมากครับ คุณ ผึ้ง ไม่รุ้ว่าตอนนั้นทำไปได้ไง  [yellow-lol]

• "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
อ้อ ผมได้ข่าวดีมาวันนี้ครับ ญาติของลูกน้องผมที่อาศัยอยู่เมกาเค้าตอบกลับมา คุณป้าเค้าว่าสั่งแผ่นมาที่เค้าได้เลย แล้วทุกสองเดือนเขาบินกลับมาไทยอยู่แล้ว หิ้วมาให้ได้เลย ผมก็เริ่มเล็งแผ่นไว้บ้างแล้วครับ แผ่นล่ะ 1-10 usd  [enjoyment] หวังว่าจะได้แผ่นดีๆ ไม่ต้องมานั่งคุ้ยซะที  [yellow-lol]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

• Moderator
ดีจังเลยครับ คุณผึ้ง เพราะตอนนี้ของจากเมกา ไม่ส่งไทยเลยครับ
กว่าจะเอาได้แต่ละแผ่น  [strained-raccoon]

• Moderator

พี่ ติวจะชอบนักร้องที่สวยๆ ครับ อย่าง Dido พี่ ติวจะชอบมากครับ  [shy_whistler]

เครซี่มากกกกกกกกกกกกก [shock1]

https://www.youtube.com/watch?v=fRbGWa8x-DA

ทำไปทำมาได้มา กายอ้อนได้มาหลายแผ่นเหมือนกันครับ
แผ่น Captain & Tennille ที่มีเพลงดังอย่าง"Do That To Me One More Time"
พี่ หมอให้กายมาครับ ขอบพระคุณ พี่ หมอมากครับ
ส่วนอีก 2 แผ่นที่เป็นรูปกีต้าร์ เป็นแผ่นเทสของ REGA ครับ
ซึ่งแต่ก่อนพี่ ติว เคยเป็นตัวแทน REGA มาก่อนเลยมีเก็บเอาไว้ครับ  [huge-thumbs-up]

พี่ติวนี่เล่นหมดทั้งอนาล็อค ดิจิตอลเลยนะครับ  [smile-11]

บ๊ะ แผ่น captain ต้องปกนี้ช่ายมั้ยครับที่มีเพลง "Do That To Me One More Time"  ผมจะได้ไปเอามามั่ง

วันนี้เห็นผ่านๆเพราะขึ้นไปเคลียหนี้สินกับพี่บีมาด้วย  [embarrassed]

[tig12]

• Moderator

ที่พี่ แปะ ได้หยิบออกมาเป็น SUT ที่ต้องนำมาเล่นร่วมกับหัวเข็ม MC LOW นั่นเองครับ   [fb-smiling]

Al Stewart - Year Of The Cat

กายเลยหยิบแผ่นนี้มาให้พี่ แปะเปิดให้ฟังครับ โอว......ทำไมเสียงถึงได้ดีขนาดนี้ก็ไม่รู้ครับ
สดชัด แต่นุ่มไม่บาดหู เกรนละเอียดมากเลยครับ เวทีเสียงกว้างมากขึ้นอีกด้วยครับ
แนะนำเลยนะครับ กับแผ่นนี้ ถ้าได้ปัีมแรกเมกามารับรองว่าต้องชอบแน่ครับ
งานเพลงละเอียดมากครับ บันทึกเสียงดีอีกด้วยครับ  [singer-raccoon]

Steve Winwood - Higher Love

Steve Winwood - Back In The High Life Again

น้องกายสงสัยครับ เลยเอาเพลงยุค 80's มาให้พี่ แปะเปิดให้ฟังอีกครับ แรงปะทะดีมากๆอีกด้วยครับ
Steve Winwood - Back In The High Life เป็นปั๊มเมกา โปรโม DMM sterling ครับ
ซึ่งปั๊มเมกาถ้าไม่ใช่ DMM เสียงจะไม่ค่อยดีนะครับ ที่เลเบลปั๊ม DMM sterling จะมีอักษร A พิมพ์นูนอยู่ครับ

กายเลยขอจบด้วยแผ่นโปรดครับ Beatles Red Album ปั๊ม UK ซึ่งเป็นแผ่นสีแดงด้วยครับ

พี่ หมอ กับ พี่ ประสิทธิ์ ถึงกับชอบเลยล่ะครับ
เป็นแผ่น Beatles ที่บันทึกมาดีมากเลยครับ
ใครว่าสี่เต่าทองบันทึกเสียงไม่ค่อยโดน ลองฟังแผ่นนี้แล้วจะชอบครับ  [wave-dance-raccoon]

พี่ หมอ กับ เฮีย ประสิทธิ์ ถึงกับปลื้มกับแผ่นนี้เลยครับ
ก็มันย้อนอดีตได้ดีนี่ครับ  [enjoy-raccoon]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มีนาคม 2014, 05:47:19 AM โดย Guy_Audio »

• Moderator
พี่ติวนี่เล่นหมดทั้งอนาล็อค ดิจิตอลเลยนะครับ  [smile-11]

บ๊ะ แผ่น captain ต้องปกนี้ช่ายมั้ยครับที่มีเพลง "Do That To Me One More Time"  ผมจะได้ไปเอามามั่ง

วันนี้เห็นผ่านๆเพราะขึ้นไปเคลียหนี้สินกับพี่บีมาด้วย  [embarrassed]
ใช่ครับ คุณ ผึ้ง
เป็นเพลงที่เราลืมกันไปเลยนะครับ เพราะมากเลยอ่ะครับ

• Moderator

พี่ ติวเลยจัด แผ่นนี้มาเทียบปั๊มกันสนุกไปเลยครับ หกตาเสียงดีมากๆครับ

ซึ่งตอนเปิด Doris Days พี่ แปะได้เปลี่ยนหัวเข็มใหม่ครับ เป็นหัวโมโน Denon 102 Low output
ซึ่งได้เลิกผลิตไปแล้วครับที่มีจำหน่ายอยู่จะเป็น Hi output แต่แผ่น Doris Days เป็นแผ่นสเตอริโอ
เปิดด้วยหัวเข็มโมโนกลับฟังดีกว่าหัวเข็มสเตริโอซะอีกครับ แปลกดีครับ  [what11]

ที่ชั่งน้ำหนักหัวเข็มของอาจารย์ พี่ แปะครับ Vintage มาก  [Elvis-sing]

แผ่นที่ได้มาลองฟังกันที่ห้อง พี่ อั๋นนะครับ

น้องกายชอบแผ่นนี้มากๆครับ  [huge-thumbs-up]

แผ่นนี้ก็เยี่ยมมากครับ

กลองเป็นกลองเลยครับ กับ Drum Record

คลาสสิก ก็ดีมากครับ กับแผ่นนี้

มาฟังเพลงไทยกันบ้างนะครับ ขอบอกว่า อินที่สุดครับ [open-mouth-surprised]

• Moderator

และแผ่นนี้ ของ พี่ นิเวสน์ เพลงดี บันทึกดี มากครับ
เนื่องจาก กายได้ตามแผ่นนี้อยู่ จึงให้ชมได้ในระยะใกล้สุดได้แค่นี้ครับ  [pig90124] [pig90124] [pig90124]

พี่ แปะกำลังเก็บแผ่นครับ แต่ละแผ่นที่เปิดนี่ กายล่ะเครียด  [yellow-lol]

แล้วพี รวี แห่ง What r u listening to? ก็ได้เดินทางมาถึงครับ
จากเขาใหญดิ่งตรงมาบ้านพี่ อั่นเลยครับ

• Moderator

จู่ๆ ไฟทั้งห้องก็ดับมืดลง เสียงเพลงได้หายไป
เอ๊ะ พี่ รวี ไปเตะปลั๊กไฟหลุดหรือเปล่าครับ  [puzzled]

พักหูรอพี่ รวี จัดแผ่นด้วย Debut Album นั่นเองครับ
กายก็นึกไปว่าจะเซอร์ไพรส์พี่ แปะ จัดเป่าเทียนอีกรอบ  [laugh-raccoon]

แล้วจู่ๆ ก็ได้ยินเสียงแอร์ท่อครับ  [unde_cided]
แต่พอลองตั้งใจฟังดี เป็นเสียงลมหายใจของ พี่ นิเวสน์ กับ พี่ วง ครับ laughhahaha

แล้วพอลองถามความเห็นว่าจะฟังเพลงกันต่อไหม พี่ ติวรีบบอกเลยครับ ไม่ฟังแล้วเพลง ขอดูดีก่า  [big-drooling]

• Moderator

ตอนแรกจะไปทานข้าวข้างนอกกันครับ แต่พี่ ๆทุกท่านเปลี่ยนใจ ทานในบ้าน พี่ อั๋น แทนครับ [Elvis-eating]

ก็พี่ รวี พึ่งมาถึงพร้อมกับแผ่นเสียง ที่พี่ รวีนำมาครับ เลยไม่อยากไปไหนแระ 55555555

วางเป็นแผ่นร้าน พี่ พงษ์ ตอนเปิดกล่อง 300 รวดทุกแผ่น เลยครับ  laughhahaha

พี่ แปะบอกว่า อันนี้ หมาของแท้ ฉีดยาแล้ว มีใบเพ็ดดีกรีด้วย   [wink-11]

• Moderator

ยึด>>>>>>>>>> [laugh13]

[smile-watermelon] [Stick-out-watermelon]  [smile-watermelon]

แผ่นนี้พี่ รวีบอกว่ารักที่สุดครับ  [heart_shell]

พี่ แปะก็ชอบแผ่นนี้มากเหมือนกันครับ  [g-o-o-d]

พอลงเข็ม เท่านั้นล่ะครับ  [headphone-watermelon]

• Moderator

ขอให้อาจารย์ พี่ แปะ มีความสุขกับสิ่งที่รักตลอดไปนะครับ
ด้วยความเคารพรักครับ [heart_shell]

ออฟไลน์ civicdotcom

• ถูกใจกด Like+ 68
ในห้อง  ผมเห็นแต่ munlay   แล้วเกนโคลนผมเอาไปวางไว้ตรงไหนอ่ะครับ   555+
ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0

• Moderator
เกนโคลนอยุ่ในตัวถัง MANLEY อ่ะครับ คุณ สุรเดช  [guitar-11]