ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่กับ ecf82 + 6l6 ตามเงื่อนไข  (อ่าน 21562 ครั้ง)

ออนไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: มือใหม่กับ ecf82 + 6l6 ตามเงื่อนไข
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2015, 10:15:55 AM »
 ถ่ายรูปมาให้ดูประกอบกับผลวัดตามวงจร ครับ ผมไม่อยากเดา ครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

Re: มือใหม่กับ ecf82 + 6l6 ตามเงื่อนไข
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2015, 10:52:12 AM »
 เพราะสีที่เห็นจะมีสองแบบ ถ้าเป็นน้ำเงินคราม ( blue glow) ก็จะมีอากาศเข้าเล็กน้อย แต่ถ้า bias หนักก็จะออกอาการแบบนี้เช่นกัน  กับอีกแบบที่อากาศเข้าเยอะก็จะออกโทนสีม่วงอ่อนก็จะน้อย มากก็จะเข้ม  สังเกตจาก แบเรี่ยม (เงาๆคล้ายโครเมี่ยมที่อยู่ในหลอด) มองด้านในหลอดถ้าแบเรี่ยมเริ่มมีคราบเหลือง และจาง นั่นแสดงว่าหลอดเริ่มมีอากาศเข้าไปในปริมาณที่มากแล้ว พวกนี้ใช้ได้อีกไม่นานก็จะตาย ครับ  อย่างหลังนี้คนที่เริ่มเข้ามาเล่นหลอดใหม่ๆมักจะไม่ค่อยได้ระมัดระวังกันกระแทกบ้าง บางครั้งหลอดเก่าๆภายในมันแคร็กก็เป็นจุดเริ่มของการรั่วซึมได้เหมือนกันครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

ออฟไลน์ p.k.j.

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 14
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2015, 12:28:34 PM »
   สีน้ำเงินครามที่ผมเห็น มันเริ่มจากมีเล็กน้อยหลังจากที่เปิดฟังมาหลายวัน  และตอนนี้มันมากขึ้นจนเห็นเกือบเต็มหลอดเลย
   มันไม่เคยตก หรือกระแทกกับอะไรเลยครับคุณเล็ก ผมระวังมากๆเลยเพราะกลัวมันจะแตก

« ตอบกลับ #93 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2015, 12:49:39 PM »
 ถ้าผลวัดยังไม่แตกต่างกันมากก็ถือเป็นเรื่องปกติครับ เค้าเรียกว่า blue glow ครับไม่ต้องวิตก ดูรูปที่ลายเซ็นต์ผมซิครับ  แต่ส่วนสีม่วงนั่นไม่ใช่ gazzy นะครับเป็นหลอด regulate ให้แสงสีม่วงครับ

ออฟไลน์ p.k.j.

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 14
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2015, 01:21:22 PM »
 [fb-smiling]ขอบคุณครับน้าเล็ก