ผู้เขียน หัวข้อ: C pio  (อ่าน 6881 ครั้ง)

ออฟไลน์ small hall

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 0
C pio
« เมื่อ: 11 มีนาคม 2012, 05:17:47 PM »
ทั้งสามตัวเนี่ยสีไม่เหมือนกัน หรือเรียกว่าคนละรุ่น มันต่างกันยังไงครับถ้าค่าเท่ากัน ตัวไหนดีกว่า เสียงเป็นไงบ้างครับ

ติดต่อผมที่นี่ครับ>>>http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=8641.0

ออฟไลน์ golf_y

• @ทีมพาออกทะเล@
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • ยามประจำหมู่บ้าน
Re: C pio
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 มีนาคม 2012, 05:23:53 PM »
ตอบให้ครับ

k40-9 นั้นเป็น  paper in oil ครับ เคยผ่าข้างในมันแช่น้ำมันอยู่ครับ
k42-2 นั้นเป็น paper capacitor ครับ ข้างในเป็นกระดาษที่มีลักษณะมันๆ แต่ไม่ได้แช่น้ำมันครับ
ส่วนตัวสีส้มเป็น k40-9 เช่นกันครับ แต่ว่าคนละสีครับ  [thumbs-up-raccoon]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=110.0  สังกัดพรรค u30+1

**** คือเรื่องไม่รับโทรศัพท์นี่เรื่องโคตรปกติของผมนะครับ ไม่ใช่หยิ่ง หรือติสแตก บางครั้งติดสาย หรือติดงาน หรือบางครั้งเหนื่อยหมดสภาพครับ เพราะงานประจำผมเป็นงานสายกฎหมายซึ่งเครียดครับ  ขออำภัยในความไม่สะดวกครับผม ^_^
**** ถ้าอยากสอบถามข้อมูลอัลไรโปรด pm บอกนะครับผม เพราะธรรมดาผมเช็คทุกวันอยู่แล้ว ถ้าหายหัวไปก็ไม่เกินสองวันจ้ะ
**** ถ้าส่งสินค้าขาดเกินบอกด้วยนะครับผม เพราะส่งผิดส่งถูก เป็นประจำอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ JP74

• Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 99
  • !!! aLwaYs LeaRniNg !!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 มีนาคม 2012, 05:27:26 PM »
เจ้าพ่อ หมีขาว มาเอง  3-2-1-raccoon

แล้วการทนแรงดันละคับ  เกี่ยวกับรุ่นหรือเปล่า

หรือแต่ละรุ่น ก็ทนแรงดันหลายค่าคับน้าก๊อฟกั๊ฟ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 มีนาคม 2012, 05:35:38 PM »
เจ้าพ่อ หมีขาว มาเอง  3-2-1-raccoon

แล้วการทนแรงดันละคับ  เกี่ยวกับรุ่นหรือเปล่า

หรือแต่ละรุ่น ก็ทนแรงดันหลายค่าคับน้าก๊อฟกั๊ฟ

ไม่ครับ  c รัสเซียใน type เดียวกัน ก็ทนแรงดันได้แตกต่างกันครับ เช่น k40-9 ซึ่งเป็น paper in oil ก็สามารถทนแรงดันได้หลายระดับครับ เห็นตั้งแต่ 200-1000 v ครับ fart-raccoon

ความรู้เพิ่มเติมนะครับ  c รัสเซียเท่าที่สังเกตุเนี่ย มันจะเป็นรหัสบอกว่า c ตัวนี้ใช้อะไรเป็นไดเร็กติกอะครับ ยกตัวอย่างดังนี้ครับ

k4x-x ถ้าตัวทึ่ขึ้นต้นด้วย 4 จะเป็น กระดาษเป็นตัวไดเร็กติกทั้งหมดครับ
k7x-xx จะเป็นพลาสติกเป็นตัวไดเร็กติกทั้งหมดครับ เช่น k74-24 จะเป็น plastic in oil ครับ ส่วน k73 จะเป็นโพลีเอททิลีน ครับ [checks-raccoon] [checks-raccoon]

ปล. ข้อดีของซีรัสเซียนะครับ คือ ราคาย่อมเยาว์ แทบไม่ต้องแมทซ์ครับ เพราะวัดออกมาค่าเกือบจะเท่ากันหมดทุกตัว ทนถึก ไม่เคยรั่วไม่เคยซึม แต่เสียอย่างเดียว เบิร์นนานเวอร์ [in-love-raccoon]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=110.0  สังกัดพรรค u30+1

**** คือเรื่องไม่รับโทรศัพท์นี่เรื่องโคตรปกติของผมนะครับ ไม่ใช่หยิ่ง หรือติสแตก บางครั้งติดสาย หรือติดงาน หรือบางครั้งเหนื่อยหมดสภาพครับ เพราะงานประจำผมเป็นงานสายกฎหมายซึ่งเครียดครับ  ขออำภัยในความไม่สะดวกครับผม ^_^
**** ถ้าอยากสอบถามข้อมูลอัลไรโปรด pm บอกนะครับผม เพราะธรรมดาผมเช็คทุกวันอยู่แล้ว ถ้าหายหัวไปก็ไม่เกินสองวันจ้ะ
**** ถ้าส่งสินค้าขาดเกินบอกด้วยนะครับผม เพราะส่งผิดส่งถูก เป็นประจำอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ JP74

• Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 99
  • !!! aLwaYs LeaRniNg !!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 มีนาคม 2012, 05:49:36 PM »
ขอบคุณคับน้า ไม่เคยดูของที่มีซักกะที  เอามาเล่นโน่นเล่นนี่หมด

เบิร์นนานเวอร์

อันนี้จริง  [thumbs-up-raccoon]

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 มีนาคม 2012, 05:52:27 PM »
ขอบคุณคับน้า ไม่เคยดูของที่มีซักกะที  เอามาเล่นโน่นเล่นนี่หมด

เบิร์นนานเวอร์

อันนี้จริง  [thumbs-up-raccoon]
[thumbs-up-raccoon] [thumbs-up-raccoon] [thumbs-up-raccoon]

แล้วตอนไม่เบิร์นนะเสียงหมามิแดรกกกก แต่พอ burn แล้วใช้ได้เหมือนกันนะครับ  [res]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 มีนาคม 2012, 07:24:53 PM »
ทำไมไม่โยนลงเตาเผาก่อนหล่ะครับ จะได้ไม่ต้อง burn in นานๆ 3-2-1-raccoon
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ fender

• Adviser
  • Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 มีนาคม 2012, 08:23:15 PM »
PIO นี่เอาไปใส่ในกีต้าร์ นี่เสียงหวานเหมือนใส่ delay ขึ้นมาทันใด ไม่ต้องเผาด้วย  [smi_ley]

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 มีนาคม 2012, 08:35:01 PM »
คงต้องเจออะไรแรงๆมากระแทกก่อนเสียงถึงจะเปิด เช่นกีต้าร์ที่มีการสวิงสัญญาณ แรงๆ สูงๆ สงสัยต้องส่งไปให้ ด็อกเตอร์โซโล่ เหยีบตู้ ส่ายหัว ด็อกแด็ก ก่อนสักสองเดือนแล้วค่อยเอามาใช้งานซะแล้ว [smi_ley]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 มีนาคม 2012, 08:36:08 PM »
คงต้องเจออะไรแรงๆมากระแทกก่อนเสียงถึงจะเปิด เช่นกีต้าร์ที่มีการสวิงสัญญาณ แรงๆ สูงๆ สงสัยต้องส่งไปให้ ด็อกเตอร์โซโล่ เหยีบตู้ ส่ายหัว ด็อกแด็ก ก่อนสักสองเดือนแล้วค่อยเอามาใช้งานซะแล้ว [smi_ley]

กำลังมโนภาพตามครับ  [roll]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ วัยรุ่นเลบานอน?

• ถูกใจกด Like+ 6
  • เเก๊งค์เเมวเหมียวหมูดำ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 มีนาคม 2012, 08:50:56 PM »
PIO นี่เอาไปใส่ในกีต้าร์ นี่เสียงหวานเหมือนใส่ delay ขึ้นมาทันใด ไม่ต้องเผาด้วย  [smi_ley]
PU EMG ใส่เเล้วฟังไม่ออกอ่ะน้า สงสัย pickup เเรงเกิน  [no-raccoon]
Contact Us        
ถ้าต้องเลือกระหว่าง "นกไร้ขา" กับ "นกไร้ปีก" เธอจะเป็นอะไร?

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 มีนาคม 2012, 08:51:24 PM »
 พี่เจอครั้งแรกยังอึ้งเลยครับ เห็นหุ่นงี้  หน้าตาโนบิงี้  แต่เวลาจับกีต้าร์ แล้ว ซี๊ด...ครับ รับประกันเลยครับ ว่าข้างบ้านต้องส่ง ไม่ขวด ก็กระป๋องมาบนหลังคาแกมันในอารมณ์ของแกมั่กๆ  อยากดูแกเล่นไปที่โบสถ์คริสต์โปรเตสแตนต์ วงเวียนใหญ่ แกเล่นทุกวันอาทิตย์ครับ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11 มีนาคม 2012, 08:53:09 PM »
PU EMG ใส่เเล้วฟังไม่ออกอ่ะน้า สงสัย pickup เเรงเกิน  [no-raccoon]
ลองปรึกษาแกดูครับ  บ้านแกเหมือนร้านขายกีต้าร์ และ อุปกรณ์ย่อมๆ ของเล่น เอฟเฟ็ก ต่างๆเพียบ laughhahaha

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 11 มีนาคม 2012, 08:59:42 PM »
พี่เจอครั้งแรกยังอึ้งเลยครับ เห็นหุ่นงี้  หน้าตาโนบิงี้  แต่เวลาจับกีต้าร์ แล้ว ซี๊ด...ครับ รับประกันเลยครับ ว่าข้างบ้านต้องส่ง ไม่ขวด ก็กระป๋องมาบนหลังคาแกมันในอารมณ์ของแกมั่กๆ  อยากดูแกเล่นไปที่โบสถ์คริสต์โปรเตสแตนต์ วงเวียนใหญ่ แกเล่นทุกวันอาทิตย์ครับ

สงสัยต้องไปขอ [p-h-o-t-o] ไปขึ้นยูทูปซะแล้ว  [calp-raccoon]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ fender

• Adviser
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 11 มีนาคม 2012, 09:02:24 PM »

pickup active ไม่ต้องสนเรื่องหวานหรอกครับ เอามันส์ อย่างเดียว ลองใส่ถ่าน 2 ก้อนดูหรือยัง headroom มาเพียบ

สมัยวัยรุ่นนี่ มี EMG เกือบครบ SA SAV 81 85 89 แถม pickup เบส อีก  [tremor-raccoon]

อายุมากหน่อย  fart-raccoon กลับมาเล่น single coil อย่างเดียวแล้วครับ  [c--c] หรือไม่ก็ hum ตัวไม่แรง อย่าง 59 หรือ JB พอ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 11 มีนาคม 2012, 09:36:44 PM »
อ้าว...เราหลงนึกว่ายังวัยรุ่นอยู่นะเนี่ย   [smi_ley]

ออฟไลน์ ArtFish

• Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 80
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 11 มีนาคม 2012, 09:39:21 PM »
ผมเคยเป็นสาวก 81,85 มาพักใหญ่มันจริงๆครับ [roll]
ตอนนี้กลับไปเล่น PU คู่นี้ไม่ได้แล้วครับ แรงจัด [yes-raccoon]
ที่อยู่ติดต่อครับ  <br />http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=155.0

ออฟไลน์ วัยรุ่นเลบานอน?

• ถูกใจกด Like+ 6
  • เเก๊งค์เเมวเหมียวหมูดำ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 12 มีนาคม 2012, 05:14:05 AM »
น้า fender ตื่นเช้าจัง อรุณสวัสดิ์ ครับน้า
อิอิถ้าน้า เล่น humbucking สงสัยได้เปลี่ยน ชื่อ user เป็น  Ibanez เเน่เลย  
(เเซวเเต่เช้าเลย ) 3-2-1-raccoon
Contact Us        
ถ้าต้องเลือกระหว่าง "นกไร้ขา" กับ "นกไร้ปีก" เธอจะเป็นอะไร?

ออฟไลน์ small hall

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 0
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 12 มีนาคม 2012, 12:31:49 PM »
เจ้าพ่อ หมีขาว มาเอง  3-2-1-raccoon

แล้วการทนแรงดันละคับ  เกี่ยวกับรุ่นหรือเปล่า

ไม่ครับ  c รัสเซียใน type เดียวกัน ก็ทนแรงดันได้แตกต่างกันครับ เช่น k40-9 ซึ่งเป็น paper in oil ก็สามารถทนแรงดันได้หลายระดับครับ เห็นตั้งแต่ 200-1000 v ครับ fart-raccoon

ความรู้เพิ่มเติมนะครับ  c รัสเซียเท่าที่สังเกตุเนี่ย มันจะเป็นรหัสบอกว่า c ตัวนี้ใช้อะไรเป็นไดเร็กติกอะครับ ยกตัวอย่างดังนี้ครับ

k4x-x ถ้าตัวทึ่ขึ้นต้นด้วย 4 จะเป็น กระดาษเป็นตัวไดเร็กติกทั้งหมดครับ
k7x-xx จะเป็นพลาสติกเป็นตัวไดเร็กติกทั้งหมดครับ เช่น k74-24 จะเป็น plastic in oil ครับ ส่วน k73 จะเป็นโพลีเอททิลีน ครับ [checks-raccoon] [checks-raccoon]

ปล. ข้อดีของซีรัสเซียนะครับ คือ ราคาย่อมเยาว์ แทบไม่ต้องแมทซ์ครับ เพราะวัดออกมาค่าเกือบจะเท่ากันหมดทุกตัว ทนถึก ไม่เคยรั่วไม่เคยซึม แต่เสียอย่างเดียว เบิร์นนานเวอร์ [in-love-raccoon]
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ แล้วเบิร์นนานมาก ต้องใช้เวลาเท่าไหร่ครับ จะได้เตรียมใจถูก
ติดต่อผมที่นี่ครับ>>>http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=8641.0