ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง ตัวต้านทาน DALE-M ครับ  (อ่าน 1946 ครั้ง)

ออฟไลน์ P.Apiluk

• MOSKIDO
  • Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 17
สอบถามเรื่อง ตัวต้านทาน DALE-M ครับ
« เมื่อ: 07 เมษายน 2013, 01:56:31 PM »
ขออภัยนะครับ ถ้ารูปใหญ่ไปนิ้ดส์ กลัวมองไม่เห็นกัน

พอดีวันนี้นั่งทำภาคไฟของ ? - Preamp I บัดกรีเสร็จหมดแล้ว ลองตรวจสอบอุปกรณ์ต่างๆ ดูก่อนจ่ายไฟ จึงได้เห็นตัวต้านทาน DALE แปลกๆ ไปจาก DALE ตัวอื่นๆ ตามวงกลมสีแดงในรูปอ่ะครับ ผิวพรรณแปลกๆ แถมโลโก้เขียนว่า DALE-M และรูปร่างก็ไม่เหมือนน้อง DALE ที่เคยสัมผัสมือ (เห็น) มา ไม่ทราบว่าเป็นของแท้หรือเปล่าครับ ใส่แล้วจะมีปัญหาอะไรมั้ยครับ ขอบคุณครับ

[unde_cided] [res]

ที่สุดของความเสียดาย คือ ตายแล้ว ยังใช้เงินไม่หมด
ที่สุดของความสลด คือ ใช้เงินหมดแล้ว ยังไม่ตาย
โอนตังส์+ส่งของ = ที่นี่ครับ

ออฟไลน์ falakamo

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 39
Re: สอบถามเรื่อง ตัวต้านทาน DALE-M ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 เมษายน 2013, 02:33:13 PM »
มะเคยเห็นผิวเข้มดีจัง [roll-eyes]

ออนไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: สอบถามเรื่อง ตัวต้านทาน DALE-M ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 เมษายน 2013, 02:38:24 PM »
 ไม่มีปัญหาหรอกครับ lot หลังที่สั่งมาเกือบสามพันตัวก็เป็นอย่างนี้ทั้งหมดจนอยากจะส่งคืนเลย  ถ้าไม่ต้องใช้งานด่วน คงเป็นปัญหาจากขั้นตอนการผลิตน่ะครับ formula คงผิดไปจากดั้งเดิม อุณหภูมิก็คงไม่ได้ด้วยสีที่ dipping ถึงได้อัปลักษณ์มาก ช่วงนี้ปรับ line การผลิตกันหลายยี่ห้อ อย่าง jentzen ก็เพิ่งปรับ line screen product เหมือนกันออกมาเพี้ยนไปหมด แจ้งเค้าไปเค้าบอกว่าคงต้องเซ็ทเครื่องสักระยะครับเพราะเพิ่งเปลี่ยนเครื่องจักรตรงส่วนนี้ใหม่  [yes-raccoon]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ P.Apiluk

• MOSKIDO
  • Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 17
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 เมษายน 2013, 02:40:11 PM »
ไม่มีปัญหาหรอกครับ lot หลังที่สั่งมาเกือบสามพันตัวก็เป็นอย่างนี้ทั้งหมดจนอยากจะส่งคืนเลย  ถ้าไม่ต้องใช้งานด่วน คงเป็นปัญหาจากขั้นตอนการผลิตน่ะครับ formula คงผิดไปจากดั้งเดิม อุณหภูมิก็คงไม่ได้ด้วยสีที่ dipping ถึงได้อัปลักษณ์มาก ช่วงนี้ปรับ line การผลิตกันหลายยี่ห้อ อย่าง jentzen ก็เพิ่งปรับ line screen product เหมือนกันออกมาเพี้ยนไปหมด แจ้งเค้าไปเค้าบอกว่าคงต้องเซ็ทเครื่องสักระยะครับเพราะเพิ่งเปลี่ยนเครื่องจักรตรงส่วนนี้ใหม่  [yes-raccoon]

ขอบคุณครับ  [res] งั้นเดีี๋ยวปล่อยไฟใส่เลย
ที่สุดของความเสียดาย คือ ตายแล้ว ยังใช้เงินไม่หมด
ที่สุดของความสลด คือ ใช้เงินหมดแล้ว ยังไม่ตาย
โอนตังส์+ส่งของ = ที่นี่ครับ