ผู้เขียน หัวข้อ: Pioneer KEH-P6950 ผมอยากเอามาต่อไฟ 12v ใช้ภายนอก ต้องต่ออย่างไรครับ  (อ่าน 2521 ครั้ง)

ออฟไลน์ tana

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 3
จากวงจรที่โหลดมา   ผมต่อขั้ว +12V ที่   Yellow  ส่วนอีกขั้วต่อที่ GND  ใช่ไหมครับ

แล้วอยากถามว่า  ที่เขียนว่า RED   ACC  เขาเอาไว้ทำอะไรครับ

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
เอามาเล่นในบ้าน ไม่มี ACC SW. เหมือนในรถ  ให้เอา แดงมัดรวมกับเหลือง แล้วต่อกับ +12v ครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

• **
กระจ่าง  ขอบคุณมากครับ  [0002053E]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
  ไฟต้องเนียนๆนะครับ ไม่งั้นมีจี่ออกลำโพงแน่ๆ  คงต้องหาสวิทช์ชิ่งดีๆหน่อย แล้วมาฟิลเตอร์เพิ่ม ซักครึ่งฟารัด ใช้กับ front อย่างน้อยต้อง 10A  ถ้าใช้ ต่ำๆ ไฟหน้าปัทม์กระพริบตามเพลงเดี๋ยวเครื่องจะเสียหายได้ครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

• **
 [fb-smiling]  ครับ  จะลองดู ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ xman2005

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 1
ผมเคยต่อกับเพาเวอร์ supply ของคอมฯ ก็พอใช้ได้ครับ แต่ไม่สวยก็เลยเลิกใช้