ผู้เขียน หัวข้อ: สายนี้ DIY สายสัญญาณในรถยนต์ได้หรือไม่ครับ  (อ่าน 1581 ครั้ง)

ออฟไลน์ naikaew

• Newbie
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 0
มีสายสัญญาณจากการรื้อระบบ เป็นสายเงินใช้ส่งสัญญานในช่วงความถี่ 2 MHz จึงอยากนำมาใช้ทำสายสัญญาณเข้าแอมป์ในรถยนต์โดยถัก 6 core แบ่ง + 3 - 3
โดย การเข้าหัว RCA ใช้รูปแบบดังนี้ได้ไหมครับ
 1 เอาแกนบวกมัดรวมกันเข้า +  และ ชีลล์มัดรวมกันเข้า -
 2 เอาทั้ง + และชิลล์มัดรวมกัน 3 เส้น เข้าขั้ว + และ อีก 3 เส้นเข้า -

และพอจะทราบเเนวเสียงที่ได้ไหมครับ จะนำมาขับกลางแหลม และหากนำไปเป็นสัญญาณซับเบสจะออกมาแนวไหนครับ

ขอบคุณครับ [chick5]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 กรกฎาคม 2016, 03:11:24 PM โดย naikaew »

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: สายนี้ DIY สายสัญญาณในรถยนต์ได้หรือไม่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2016, 02:52:11 PM »
  แบบที่ 1 ได้ครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ tono168

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 9
Re: สายนี้ DIY สายสัญญาณในรถยนต์ได้หรือไม่ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2016, 03:42:44 PM »
 [confused-face] เคยใช้คล้ายๆแบบนี้ ซื้อจากบ้านหม้อ
เสียงไปทางสว่าง ใสๆกุ๋งกิ๋งๆ เบสไม่ค่อยมีครับ
เคยใช้กับแอมป์หลอด เสียงเบสจะนุ่มๆเก็บตัวเร็ว

ออฟไลน์ korn2531

• ชอบพระเครื่อง แต่...รักเครื่องเสียง
  • Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 0
  • บรรหารบุรี
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2016, 04:01:49 PM »
เสียงยังฟังไม่ออก สายเส้นในชอบขาด อิิอิ